Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trình độ học vấn của MC có ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình của con trai không?

• 39 Lượt chia sẻ
  • 2.25K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 608 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Học thức và cách sống chẳng liên quan đến nhau nhiều như ng ta từng nghĩ. Nếu sống biết tiếp thu và chọn lọc cái đúng, cái hay thì dù có học thấp vẫn “sống đẹp”. Còn học cao nhưng tâm địa ác thì …

Chúa ơi! May mẹ chồng con học thấp nhưng tâm vô cùng tốt. Yêu MC quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,046 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Hic hic... Nghe nhiều ng khen MC, em thấy thèm quá !

Chuyện đối nhân xử thế, đối xử với con dâu ko phải dựa vào học vấn, chỉ 1 phần nhỏ thôi, mà là học ở đời .... Hic hic...
    Điều quan trọng không phải nơi ta đứng mà là nơi ta đang đi đến...

Thật hạnh phúc cho những ai cho mà không nhớ đến, biết nhận mà không hề quên đi !

CÓ 3 CÁCH LÀM GIÀU CHO MÌNH : MỈM CƯỜI, CHO ĐI VÀ THA THỨ !!!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ-ỉn Xem bài viết
    Nghĩa là học hành cao hơn, càng giỏi giang thì người ta càng hành động/cư xử văn minh, hiểu biết hơn?
    MC mình học cao nên lãnh đạo cả gia đình, từ bố chồng, con trai đến con dâu, ức chế lắm. :Sad:
    • 590 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hun_Cai_Coaiii Xem bài viết
    Cũng có thể chứ , Bà ngoại chồng mình kể MC mình học cao lắm , lớp 10 mà ở lại mấy năm , ở lại hoài ko lên lớp nổi đến khi lớn tuổi quá nên bà ngaọi ghét cho lấy chồng luôn . Bây giờ MC mình dấu mình , bịa ra là bà học rất giỏi , luôn tự hào là học cao hiểu rộng , gia đình gia giáo trí thức và khinh miệt gd mình cái tội BM mình học ĐH , dốt hơn bà :Laughing:.Và chưa hết nói chung MC mình thấy ai học hết lớp 12 mà đi làm rùi thì khinh ko còn chỗ nào để nói , Oxa mình làm trong cty gia đình , tại cty cần nhìu lao động phổ thông thế là mỗi ngày mình nghe bà kể lể là con trai bà số 1 , giỏi nhất , lũ kia là học dốt , là ko ra gì , là loại người ko đáng cho bà nhìn tới , cả con bé thư ký , kế toán học hết ĐH rùi mà cũng bị bà xếp vào loại thiếu văn hóa , trên đời này chỉ có mẹ con bà là học cao , cả BC mình cũng bị bà mỉa mai vì cái tội học dốt , mà BC học cũng lớp 10 ( = MC ) , nhưng vì bị bắt đi lính nên bỏ học giaữ chừng . Nghĩ lại thương BC quá
    chúc mừng chị đã có bé Cọp nha :Applause::Applause::Applause::Applause::Rose::Ros e::Rose::Rose:
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2