TIN TÀI TRỢ.

Trên đời này vẫn có Người thứ ba nhân hậu

• 2 Lượt chia sẻ
  • 9.24K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 364 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Anh đã không nhận ra đôi mắt trong trẻo của em ngày xưa ấy đã quầng thâm, đẫm lệ. Anh đã không thấy được sự hy sinh lặng lẽ của em. Anh đã tắt máy khi thấy cuộc gọi của em lúc mới chở vợ đi xem phim về.

Ngày gặp em, anh đang ngập tràn trong men cay sau thất bại công việc. Em trong trẻo đến thánh thiện khiến một kẻ có gia đình như anh tìm mọi cách để chinh phục. Em hiền dịu như thỏ con bị con cáo già như anh giăng bẫy. Em vô tình trở thành kẻ thứ ba bất đắc dĩ.

Ngày đó, em vẫn thường đùa rằng, em là kẻ thứ ba nhân hậu nhất. Em lặng lẽ bên anh trong mọi khó khăn của công việc, sẻ chia cùng anh những vui buồn của cuộc sống. Anh ngủ quên trong sự chăm sóc, yêu thương quá đỗi, điều mà người vợ anh không làm được. Khi công việc anh vượt qua thời kỳ khó khăn là lúc anh sa đà vào những mối quan hệ mới. Anh không còn dành thời gian rảnh rỗi của mình để đến bên em. Anh quên những bữa cơm đầm ấm, quên cả những ngày tháng có em bên cạnh.

Dường như những gì có thể anh đều cố gắng bù đắp cho vợ mình. Anh thấy có lỗi với cô ấy. Em luôn nói rằng em không buồn và không giận. Em còn bày cho anh cách lấy lòng vợ, thậm chí đi chọn quà cùng anh và tỉ mỉ ngồi gói thật đẹp để anh tặng vợ nhân dịp kỷ niệm ngày cưới. Em nói một cách say mê những gì phụ nữ cần và muốn. Anh cũng làm theo em và anh thấy vợ mình vui vô cùng.

Anh là kẻ đáng chết vì không nhớ em cũng là phụ nữ. Anh đã không nhìn thấy em dần ít nói đi, sống khép kín hơn. Anh cũng không nhìn thấy ánh mắt em bớt long lanh hơn, giọng nói đượm buồn hơn. Anh đánh mất thói quen chúc em ngon miệng mỗi trưa và good night em mỗi tối. Anh không còn mang theo lá bùa em tặng trong cặp để mong may mắn đến cho anh.

Lần đó, khi em sắp xếp lại giấy tờ cho anh đi gặp đối tác, em đã hỏi "Sao em không thấy bùa em tặng". Vậy mà anh vô tình buông một câu lạnh lùng "Anh thấy phiền, để đâu đó ở nhà rồi". Anh xin lỗi, ngàn lần xin lỗi. Anh không biết em đã đi rất xa để xin bùa may mắn đó cho anh khi công việc gặp rắc rối. Anh đã không biết bao ngày em chờ trông anh đến trong mỏi mòn.

Anh đã không nhận ra đôi mắt trong trẻo của em ngày xưa ấy đã quầng thâm, đẫm lệ. Anh đã không thấy được sự hy sinh lặng lẽ của em dành cho một kẻ tồi như anh. Anh đã tắt máy khi thấy cuộc gọi của em lúc mới chở vợ đi xem phim về. Anh đã không đọc được tin nhắn "Anh đến với em, có ai đó đang theo em về nhà, em sợ quá". Tất cả đều quá muộn.

Anh đã quên mất ngày kỷ niệm đầu tiên mình gặp nhau. Anh đã không đến để em một mình tìm kiếm hơi men ở góc quán kỷ niệm. Anh đã không biết em loạng choạng ra về và bị cướp ở đoạn đường vắng. Anh đã không biết đó là tin nhắn cuối cùng em nhắn cho anh. Anh cũng không biết anh không bao giờ được nhìn thấy mặt con khi nó vừa tượng hình.

Anh đã không còn cơ hội được bù đắp cho em, người thứ ba nhân hậu. Mãi mãi anh phải sống cuộc sống ân hận và dằn vặt, chỉ có thể bù đắp cho em nơi thiên đường. Mà cũng có thể sẽ chẳng làm được điều đó, bởi người tồi tệ như anh chỉ có thể xuống địa ngục. Hãy ngủ yên và tha thứ cho anh.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 120 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Làm người thứ 3 là đã tàn nhẫn và thâm hiểm lắm rồi, nhận hậu cái nỗi gì
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 225 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Loại đàn ông bỏ đi này ko có nt3 này thì có nt4, nt5...... NT3 trong bài này chỉ là nạn nhân bị giăng bẫy rồi đưa lên giường thịt. Bạn xác định rồi thì còn tiếc nuối làm gì cái loại này nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 614 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Mà hình như anh này tiếc nối vì người thứ 3 trong trẻo như thiên thần ấy đã chết roài! đúng là cái chết ngu ngốc, tội ba mẹ nuôi cho ăn học, lớn lên làm vợ lẽ, ko dứt ra được, chưa báo hiếu ngày nào đã chết! XUống âm phủ vừa bị tội gian dâm vừa bị tội bất hiếu! Còn thằng đàn ông tham lam ấy thì sướng rồi! vợ nó có biết gì đâu, mà có biết thì cũng sẽ lãng quên thôi! Nó còn lo cho con và gia đình nó mà! Gì chứ người thứ 3 thì mình ném đá ko nương tay! hì
    await for angles.....:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 364 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

cac me đanh đá wa
    • 494 Bài viết

• 1,848 Được cảm ơn

Làm đĩ mà đòi ban ơn cho người ta nữa à? Đối xử đến thế là cùng thôi nhỉ: khi buồn thì làm đồ chơi, khi vui thì làm đồ thừa. Đòi hỏi gì nữa.
    Chưa cho 1 ca axit vào mặt là may đấy.
    Mình là Điêu Ngoa, em họ Điêu Thuyền. Sở trường của mình là thọc gậy bánh xe, còn sở thích là châm dầu vào lửa. Các bạn nhớ bình chọn cho mình nhá!!!
    • 614 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattroibenhocuame Xem bài viết
    cac me đanh đá wa
    Nghe là bít mẹ nó viết truyện! Nếu có thật thì anh chàng đó khỏi ngủ, tối nào đứa con đó cũng sẽ về thăm nói ba ơi, con đói quá, mẹ bị diêm dương cho leo cột đồng vì tội gian dâm, cưa 2 nấu dầu vì tội bất hiếu rùi! Diêm dương dặn khi nào ba xuống, khuyến mãi cho ba giống mẹ leo cột đồng giống mẹ và...hãy đợi đấy!
    Nói cho vui thôi chứ bi giờ quan hệ td thoáng quá nên ngoại tình nó dễ lắm, ăn thua mỗi người tự nhận thức thôi!
    await for angles.....:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 1,404 Bài viết

• 1,882 Được cảm ơn

Mừng vì anh vẫn là người nhân hậu mà buông tay cô bé kia.
    • 614 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TinTin&MiSu Xem bài viết
    Mừng vì anh vẫn là người nhân hậu mà buông tay cô bé kia.
    Nhân hậu gì đâu, chị đọc kỹ lại là anh này no xôi chán chè! bỏ bê em nó, nên em nó buồn và đi đêm, đi hôm mà bị cướp giết ah! Nhân hậu phải có nhân cách trước cái đã, ăn cắp hạnh phúc người khác ko phải là nhân hậu! em này hiền nên ko quậy phá, mưu mô gì nên túm lại em nó dại khờ!
    await for angles.....:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 141 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

đọc xong nghe mắc ói.......em là em căm thù và khinh bỉ cái loại nt3 phá hoại hp gia đình người khác. dù với bất kì lí do lí trấu nào thì cũng k thể tha thứ. đã biết người ta có gia đình rồi còn đâm đầu vào. đáng đời.
    Mắt không thấy-nhưng tai đã nghe-thì tim sẽ đau
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 637 Bài viết

• 1,029 Được cảm ơn

Ở đây thì bảo là người thứ 3 sao lại nhảy vào nhảy vào thớt khác chia sẻ là vợ bị chồng phản bội thế nhể ?đúng thật là giờ ở cái wtt này chả biết đường nào à lần nữa các mợ ạ.nẫu.
    • 230 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

ai cũng có nỗi khổ riêng
    nhưng người đã khuất thì ko có lỗi
    em nhờ anh gửi chị một vòng hoa
    , em thấy chị đáng thương hơn là đáng trách...
    có trách là trách ông tơ bà nguyệt, trách ông trời ko công bằng
    • 1,524 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không thể nói yêu một người có chồng/có vợ thì NT3 áy là không nhân hậu được, tình yêu là từ hai phía và chỉ có những người cố tình giăng bẫy để làm nát gia đình người khác mới là ác, còn lại người đàn ông mới chính là người theo đuổi và làm cô gái xiêu lòng mình, đưa cô gái vào hệ luỵ và tai tiếng. Làm người thứ 3 là sai về lý, vì dù tình yêu không có tội nhưng họ đã không cố hy sinh bản thân để khỏi ảnh hưởng tới người khác. Người đáng trách nhất vẫn là người đàn ông vì họ ở thế chủ động hơn, họ vẫn đang có gia đình, hăng ngày đối diện với con cái vậy mà họ vẫn không thể thoát khỏi ma lực của tình yêu mới. Người N3 đứng ngoài, họ không ràng buộc nên họ không thể thấu hiểu như người trong cuộc, vậy người đáng trách hơn cả vẫn là người đàn ông. Đàn bà luôn trách đàn bà, đổ hết tội lên đầu nhau mà không nhận ra điều này hay sao ấy. Nhiều khi chính điều đó - những lời miệt thị, chửi bới, lăng mạ NT3 của người vợ làm người đàn ông thấy ghê sợ và lạ lẫm với chính bà vợ tốt đẹp của mình. Khi ấy nếu NT3 lại chịu đựng và im lặng thì chỉ làm cho người đàn ông cảm thấy NT3 này mới có văn hoá, mới là cái gối êm ái mình cần , và khi ấy các bà vợ thua cuộc. Vì vậy chị em ạ, đàn ông mới chính là con cáo già , con hồ ly làm khổ phụ nữ chứ đàn bà ít khi chủ động phá vỡ hạnh phúc người khác lắm. Chị em đừng vội đổ hết tội lỗi lên Nt3 và phải xem lại cả mình và nhìn nhận cái tội to đùng của thằng chồng đốn mạt, người đáng để chửi, đáng để nguyền rủa và căm thù chính là cái người mà chị em đang cố níu kéo về bên mình đó.

Cuộc sống này rát trớ trêu và NT3 có nhiều loại, tôi tin thế . Và tôi tin không phải tình yêu nào cũng là vui chơi qua đường, cũng không phải người vợ nào cũng là người phụ nữ tuyệt vời nhất mà đàn ông gặp và yêu trong suốt cuộc đời họ. Nhiều khi vì nhiều lý do dù không còn yêu nhau người ta vẫn là vợ chồng, nhưng tình cảm và sự trân trọng khéo mãi mãi dành cho một người khác. Chỉ trách nhau nếu có vợ/chồng mà còn lăng nhăng chứ sao trách nhau khi người ta đã cố gắng hết sức nhưng không thể dành trái tim cho mình?

Đừng ném đá nhé, không bao giờ bênh thằng đàn ông bỏ vợ và người đàn bà đặt trái tim nhầm chỗ, tôi đang nói trên khía cạnh tình yêu. Suy nghĩ thoáng ra một chút, thấu hiểu một chút thì sự đau đớn sẽ đỡ hơn rất nhiều, sự thông cảm và cả sự tỉnh táo sẽ giúp mình sống thanh thản hơn rất nhiều. Tốt nhất không còn yêu nhau thì bỏ nhau rồi hãy đến với người khác để không gây đau khổ cho , tai tiếng cho tất cả mọi người.
    • 20 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

con cá bị tuột mất luôn là con cá to mà
    • 614 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noinhomayxua Xem bài viết
    Không thể nói yêu một người có chồng/có vợ thì NT3 áy là không nhân hậu được, tình yêu là từ hai phía và chỉ có những người cố tình giăng bẫy để làm nát gia đình người khác mới là ác, còn lại người đàn ông mới chính là người theo đuổi và làm cô gái xiêu lòng mình, đưa cô gái vào hệ luỵ và tai tiếng. Làm người thứ 3 là sai về lý, vì dù tình yêu không có tội nhưng họ đã không cố hy sinh bản thân để khỏi ảnh hưởng tới người khác. Người đáng trách nhất vẫn là người đàn ông vì họ ở thế chủ động hơn, họ vẫn đang có gia đình, hăng ngày đối diện với con cái vậy mà họ vẫn không thể thoát khỏi ma lực của tình yêu mới. Người N3 đứng ngoài, họ không ràng buộc nên họ không thể thấu hiểu như người trong cuộc, vậy người đáng trách hơn cả vẫn là người đàn ông. Đàn bà luôn trách đàn bà mà không nhận ra điều này hay sao ấy, đàn ông mới chính là con cáo già , con hồ ly làm khổ phụ nữ chứ đàn bà ít khi chủ động phá vỡ hạnh phúc người khác, số đó ít lắm.

NT3 có nhiều loại, tôi tin thế , và tôi tin không phải tình yêu nào cũng là vui chơi qua đường, cũng không phải người vợ nào cũng là người phụ nữ tuyệt vời nhất mà đàn ông gặp và yêu trong suốt cuộc đời họ. Vì nhiều lý do dù không còn yêu nhau người ta vẫn là vợ chồng, nhưng tình cảm và sự trân trọng khéo mãi mãi dành cho một người khác.

Đừng ném đá nhé, không bao giờ bênh thằng đàn ông bỏ vợ và người đàn bà đặt trái tim nhầm chỗ, tôi đang nói trên khía cạnh tình yêu. Tốt nhất không còn yêu nhau thì bỏ nhau rồi hãy đến với người khác để không gây đau khổ cho , tai tiếng cho tất cả mọi người.
    mẹ nó nói đúng quá rồi còn giề! hihi
    await for angles.....:
    • 269 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh_An1978 Xem bài viết
    Ở đây thì bảo là người thứ 3 sao lại nhảy vào nhảy vào thớt khác chia sẻ là vợ bị chồng phản bội thế nhể ?đúng thật là giờ ở cái wtt này chả biết đường nào à lần nữa các mợ ạ.nẫu.
    me nó đọc thế nào mà lại bảo chủ top là người t3 nhỉ .chủ top viêt rằng NT3 đã chêt rồi cơ mà .
    • 1,332 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ tin không, nhà tớ có chuyện thế này nhé:

Ông (họ ) tớ chán bà vợ hiền lành, cục mịch, và chắc cũng không còn yêu nên bỏ . Bà ý còn ốm và chết ngay sau khi ông ý bỏ một thời gian. Khi ấy ông ý đang yêu 1 bà khác, sắc sảo khôn ngoan, khỏi nói dân làng chửi rủa thế nào ( ông ý yêu bà này trước khi bỏ bà vợ ốm đau kia nhé, coi như ông ấy NT).

Hai ông bà ý đến với nhau , tai tiếng và bị dè bỉu nhưng họ yêu nhau thật nên sống rất hạnh phúc. Đẻ được 6 người con, với sự thông minh , sắc sảo và khéo léo của mình bà vợ 2 này nuôi dậy 6 người con đâu ra đó. Giống mẹ nên người nào cũng tưoi tỉnh nhanh nhảu, thông minh khôn khéo, và 6 người con sau này lấy vợ gả chồng đều lấy được những người rất tử tế, lại còn có chức quyền , giầu có mang lại bao vinh hoa phú quý cho bố mẹ. Đến đời cháu của ông bà ý thì lại cũng giống huyết thống gia đình, học giỏi, lại biết vun vén cho nhau nên thành đạt, sung sướng lắm.... Các con bà cả kia thì chả được mặt nào luôn, cùng lắm là không vướng tệ nạn gì còn mọi mặt không bằng một phần con bà hai. Giờ người ta chả chửi bà hai là NT3 vô đạo đức mà chỉ nhìn bà ấy nể phục, ghen tị . Riêng ông ( họ) mình thì vốn nổi tiếng khó tính nhưng gần cả đời người sống với bà này lại yêu chiều bà ý hết mực, mà bà ý chả biết có bí quyết gì không chứ chồng nể trọng vợ lắm. Nhiều trường hợp thế này, và thực sự ít phụ nữ nào làm được điều này, nuoi con giỏi là khó, và làm chồng nể trọng còn khó hơn nhiều. Và một thực tế là bà này là 1 NT3 ăn đứt luôn bà vợ cả cũng luôn sống hiền lành, nhường nhịn hy sinh vì chồng con kia.... Liệu có phải lúc nào bọn NT3 cũng là tồi tệ xấu xa không nhỉ ?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Mình nghĩ xã hội có người nọ người kia chứ làm gì có ai hoàn hảo , nếu như cứ đem người nọ người kia so sánh với nhau thì vô tận và không có điểm dừng bạn ạ . con người ai cũng có số phận và cha mẹ sinh ra thế nào thì phải châp nhận nhử thế chứ làm gì có ai có thể chọn cha mẹ .có thể ông họ của mẹ nó may mắn nhưng đời không ai có thể biêt được chữ ngờ đâu bạn ạ . có thể giờ họ sung sướng nhưng rồi cũng sẽ có lúc phải trả giá thôi . ông trời luôn có măt mà , mình tin luôn có luật nhận quả bạn ạ .
    • 689 Bài viết

• 1,050 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phonglantim8576 Xem bài viết

Ông (họ ) tớ chán bà vợ hiền lành, cục mịch, và chắc cũng không còn yêu nên bỏ . Bà ý còn ốm và chết ngay sau khi ông ý bỏ một thời gian. Khi ấy ông ý đang yêu 1 bà khác, sắc sảo khôn ngoan, khỏi nói dân làng chửi rủa thế nào ( ông ý yêu bà này trước khi bỏ bà vợ ốm đau kia nhé, coi như ông ấy NT).

Hai ông bà ý đến với nhau , tai tiếng và bị dè bỉu nhưng họ yêu nhau thật nên sống rất hạnh phúc. Đẻ được 6 người con, với sự thông minh , sắc sảo và khéo léo của mình bà vợ 2 này nuôi dậy 6 người con đâu ra đó. Giống mẹ nên người nào cũng tưoi tỉnh nhanh nhảu, thông minh khôn khéo, và 6 người con sau này lấy vợ gả chồng đều lấy được những người rất tử tế, lại còn có chức quyền , giầu có mang lại bao vinh hoa phú quý cho bố mẹ. Đến đời cháu của ông bà ý thì lại cũng giống huyết thống gia đình, học giỏi, lại biết vun vén cho nhau nên thành đạt, sung sướng lắm.... Các con bà cả kia thì chả được mặt nào luôn, cùng lắm là không vướng tệ nạn gì còn mọi mặt không bằng một phần con bà hai. Giờ người ta chả chửi bà hai là NT3 vô đạo đức mà chỉ nhìn bà ấy nể phục, ghen tị . Riêng ông ( họ) mình thì vốn nổi tiếng khó tính nhưng gần cả đời người sống với bà này lại yêu chiều bà ý hết mực, mà bà ý chả biết có bí quyết gì không chứ chồng nể trọng vợ lắm. Nhiều trường hợp thế này, và thực sự ít phụ nữ nào làm được điều này, nuoi con giỏi là khó, và làm chồng nể trọng còn khó hơn nhiều. Và một thực tế là bà này là 1 NT3 ăn đứt luôn bà vợ cả cũng luôn sống hiền lành, nhường nhịn hy sinh vì chồng con kia.... Liệu có phải lúc nào bọn NT3 cũng là tồi tệ xấu xa không nhỉ ?
    Vậy sự phản bội của ng ĐÔ làm cho ng vợ hiền lành của mình chết thì là tốt ư????
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 480 Bài viết

• 1,977 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phonglantim8576 Xem bài viết

Tớ chỉ comment về mấy đứa con bà cả thôi hen, mấy người đó vừa có bà mẹ bị ốm chết mất rồi, vừa có ông bố ngoại tình cưới vợ mới bỏ bê chả quan tâm gì đến con thì có tài thánh họ mới vượt lên chính mình mà so sánh được với con của bà vợ sau được chồng yêu thương nể trọng vừa có bố ở bên cạnh kèm cặp chăm sóc. Hệ quả tất yếu thôi. Có trách chăng là trách ông chồng bội bạc, chả có trách nhiệm gì với con của mình với bà vợ cũ.

Chưa kể ông chồng lúc trước khó tính, bồ bịch chắc cũng làm cho bà vợ cũ khốn khổ rồi. Tình yêu này tớ chả thấy có gì đáng ca ngợi hay cổ súy cả. Bà vợ cũ của ông này hiền lành, nhường nhịn, hy sinh hết cho chồng xong giờ còn bị thiên hạ moi lên khỏi mồ mà so sánh với cái bà NT3 nữa thì tớ cũng bó tay luôn. Bà NT3 có ngon thì sau khi vợ cũ của chồng chết có trách nhiệm với con chồng một chút thì may ra còn giảm nhẹ tội lỗi được.

Tớ khinh lắm cái loại đàn ông vợ ốm con nhỏ mà đang tâm ngoảy đít đi tìm "tình yêu đích thực".
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3