TIN TÀI TRỢ.

Tôi stress vì thời gian làm việc của chồng quá.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.18K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 457 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thời gian làm việc chính thức của chồng là từ 9h sáng - 5h30 chiều nhưng 1 năm có 365 ngày thì 364 ngày là chồng về nhà lúc 7h15- 7h30, còn 1 ngày còn lại thì là nhà có việc vợ gọi điện 5 lần 7 lượt thì chồng mới về sớm hơn 1 chút. Ngày thứ 7, CN thì hầu như là vắng nhà vì công việc. Vẫn biết là công việc của chồng bận rộn nhưng mà sao đến lúc này mình thấy căng thẳng quá. 2 vợ chồng đã trao đổi thẳng thắn về vấn đề này : vợ thì muốn chồng chuyển việc khác nếu như mà công việc ở đó không thể thay đổi hơn nhưng chồng không đồng ý. Đã thế chồng còn suy nghĩ là vợ của mọi người đồng nghiệp khác cùng văn phòng sao họ vẫn vui vẻ khi chồng người ta làm việc thế mà vợ mình thì vậy, và hình như là chồng rất buồn vì điều này.
    Có bác nào giống hoàn cảnh tôi không? Không biết tại tôi khó tính, không biết thông cảm, chia sẻ với công việc của chồng hay tại chồng tôi không biết lắng nghe các suy nghĩ của tôi?
    Con là Khôi thối!!!:Rose:
    5-24-13-1

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 319 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, xin chia sẻ, mình cũng cùng cảnh ngộ với mẹ nó. Thời gian đầu, mình cũng nổi điên lên, rồi hai vợ chồng cãi vã....
    Nhưng giờ mình thấy ok, mình cho con đi chơi một mình, hai mẹ con, cũng chơi bời ăn uống, cũng đi mua sắm cùng nhau... hihi, vui lắm. Sau đó về kể cho chồng nghe, cũng là một cách báo cáo sự việc..Rồi một ngày nọ chồng bỗng thèm được đi chơi với hai mẹ con :Laughing: . Thế là cũng dành được chút thời gian cho gia đình đó.
    Việc này chỉ có thể khắc phục được phần nào thôi nhé, ko hoàn toàn được vì đó là công việc của ông xã mà,phải thông cảm thôi.
    Chúc hạnh phúc nhé !
    • 822 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Troài, giá mà chồng mình được về sớm như chồng bạn.
    Chồng mình ra khỏi ra vào lúc 8h, về đến nhà vào lúc 11h đêm. Có nhưng hôm bố con kg gặp nhau. Chỉ có cuối tuần là ở nhà chơi với con được.
    Mình mới đầu kg quen cũng hay kêu ca với chồng lắm, nhưng công việc của chồng thế rồi, dần cũng quen, bây giờ thấy hôm nào về sớm lại thấy lạ, nhà vui như Tết.
    Hầu như lúc nào cũng chỉ 2 mẹ con với nhau, con mình đi nhà trẻ cả ngày, tối về cho con ăn, tắm rửa, chơi 1 lúc rồi đi ngủ. Con ngủ rồi thì làm việc của mình, nấu nướng đợi chồng về ăn cơm. Lúc mọi người đã lên giường đi ngủ thì nhà mình mới ăn cơm là chuyện thường.
    Cố lên bạn ạ, chồng làm cũng vì 2 mẹ con thôi, vui vẻ cho chồng đỡ mệt mỏi. Kể chuyện con cho chồng nghe, chồng thèm lắm, lại lẩm bẩm "hôm nào phải tranh thủ về sớm chơi với con" (nhưng mà hiếm khi thực hiện được lắm)
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trời ơi... nếu chồng tớ mà về nhà như chồng của cậu, tức là khoảng 7h30, thì tớ quá quá hạnh phúc. Hôm nào bố nó về sớm thì là 8h... còn bình thường thì 9-10h đêm. Có khi cả tháng hai vợ chồng k ăn tối với nhau (từ T2-đến T6). Weekend thì cũng có lúc nghỉ hoàn toàn, có lúc không. Mà có nghỉ thì cũng ngủ miết, hoặc trong tình trạng buồn ngủ, vì cả tuần làm việc mệt quá rồi. Hôm nọ tớ còn fải nói: chẳng nhẽ em lại fải giao hẹn với anh là weekend không được phép vào internet, không máy tính, không điện thọai di động... Và cũng đã có lúc phát cáu lên, nói rằng "Em chán nghe cái câu anh nói là mệt và buồn ngủ vào T7-CN lắm rồi".
    Nhiều lúc cũng thấy stress ghê gớm. Câu "anh về đây" có nghĩa là ít nhất 1 tiếng sau mới thấy xuất hiện ở nhà, còn thường thì là 2 tiếng sau mới thấy mặt.
    Mình vẫn nói với anh ấy là đừng có workaholic quá. Công ty không có anh thì nó vẫn hoạt động chứ nó có đóng cửa đâu.
    Nghỉ vài ngày đi chơi với vợ con thì xách máy tính đi theo để làm nốt việc. Cả năm có 25 ngày fép thì nghỉ có khoảng ...6 ngày vì vợ sinh. Thế đấy.
    Mãi rồi cũng bắt buộc phải quen, phải sống chung với lũ thôi. Ăn cơm một mình cũng có cái lợi là ăn... không thấy ngon...hihi (ông bà, bé lớn và bác giúp việc ăn trước để còn trông bé con). Muốn chồng kiếm được nhiều tiền nhưng vẫn có thời gian cho gia đình nghe chừng có vẻ khó lắm.:Sad:
    • 220 Bài viết

• 1,773 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ em cũng chỉ mong chồng về nhà lúc 7h tối hoặc thứ 7, CN ở nhà mà không được. Ở nhà một mình mãi cũng quen, không thấy stress hay phát điên (hoặc là chưa đến lúc nhỉ?). Liệu có phải khả năng chịu đựng của mình tốt không nhỉ?
    kb3mp7
    • 150 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em chưa cưới nhưng cũng gần như ở vào tình trạng đó. Về chơi đc ko lâu thì ng.yêu toàn phài lo công việc. Có khi cả mấy ngày liền chẳng gặp đc. Nhiều lúc ước gì him làm nhân viên cho 1 Cty nào đó, chỉ làm xong việc rồi đc đi về thôi. Còn tự làm chủ, tuy là có tiền hơn nhưng phải suy nghĩ đủ thứ, giờ ngta về nhà nghỉ ngơi thì phải lo sắp xếp c.việc...... cả đống thứ. Được mấy khi nghỉ ngơi thì cũng đt reng liên tục. Giận rồi cũng phải thôi chứ biết làm sao b.giờ
    Đàn ông như 1 lọ nước hoa - mùi hương quyến rũ bay xa, để đàn bà xức vào... Đàn bà dùng nước hoa, để mê hoặc đàn ông khác
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,188 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Mình cũng đang nản về chồng mình đây. Đành rằng chồng mình kiếm ra nhiều tiền để lo cho gia đình, công việc vất vả nhưng ngược lại thời gian dành cho gia đình rất ít. Mình đã rất buồn, mọi việc trong nhà, đối nội đối ngoại gần như là 1 mình mình, phải nhắc nhở thì anh mới đi cùng. Nhiều lúc mình tự nhủ sao chồng mình giống "người ở trọ chung giường" thế không biết. Anh đi làm trễ & về cũng rất trễ, thường là 9-10h đêm, khi anh về mình cũng không muốn mặt nặng mày nhẹ vì anh thường thích nói chuyện phiếm hoặc cùng xem 1 bộ phim, thế đấy, dần dần thì trở thành 1 thói quen, vợ không căn vặn hỏi han thì chồng chả cần khai báo. Nhưng có lẽ sức chịu đựng của mỉnh cũng có hạn, mình cũng có những nhu cầu được chia sẻ tâm tư tình cảm nhưng thật nghịch lý, người đấy lại không phải là người bạn đời của mình. Mình cũng không biết phải làm thế nào mới cải thiện được tình hình đây, nói mình hạnh phúc thì chỉ "người trong chăn mới biết chăn có rận", nói mình không hạnh phúc thì cũng không hẳn, phải làm sao bây giờ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,056 Bài viết

• 2,275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Automne Xem bài viết
    Thời gian làm việc chính thức của chồng là từ 9h sáng - 5h30 chiều nhưng 1 năm có 365 ngày thì 364 ngày là chồng về nhà lúc 7h15- 7h30, còn 1 ngày còn lại thì là nhà có việc vợ gọi điện 5 lần 7 lượt thì chồng mới về sớm hơn 1 chút. Ngày thứ 7, CN thì hầu như là vắng nhà vì công việc. Vẫn biết là công việc của chồng bận rộn nhưng mà sao đến lúc này mình thấy căng thẳng quá. 2 vợ chồng đã trao đổi thẳng thắn về vấn đề này : vợ thì muốn chồng chuyển việc khác nếu như mà công việc ở đó không thể thay đổi hơn nhưng chồng không đồng ý. Đã thế chồng còn suy nghĩ là vợ của mọi người đồng nghiệp khác cùng văn phòng sao họ vẫn vui vẻ khi chồng người ta làm việc thế mà vợ mình thì vậy, và hình như là chồng rất buồn vì điều này.
    Có bác nào giống hoàn cảnh tôi không? Không biết tại tôi khó tính, không biết thông cảm, chia sẻ với công việc của chồng hay tại chồng tôi không biết lắng nghe các suy nghĩ của tôi?
    Các mẹ ơi tớ cũng thế, bây giờ còn có nguy cơ cả tuần mới gặp nhau được 1 ngày 1 đêm!:Sad: Vợ chồng tớ đang bàn nhau để lão chồng chuyển sang làm nơi khác đây, chứ bận bịu thế này, tớ thấy không ổn, con còn bé quá mà nhà thì bao nhiêu là việc! VC còn trẻ mà không có tg cho nhau thì .........:Crying:
    • 239 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ui thế nhiều mẹ có cảnh ngộ giống tôi quá vậy, chồng tôi, hồi chưa có con thì đi làm từ 8h sáng đến 10h tối mới về, cũng may là buổi chiều còn take break 1 or 2 tiếng, nhưng 1or 2 tiếng đó lại chui đầu vào ngủ, rồi đủ cả cãi nhau chán rồi mặt lặng mày nhẹ, rồi coi bơ như không thèm quan tâm..... nhưng rồi vẫn vậy công việc là trên hết trách nhiệm với công việc đặt lên hàng đầu, mà tính chất công việc của chồng là vậy nên rồi lại phải chuyển qua thông cảm thôi, muốn chồng kiếm ra được nhiều tiền thì phải toàn tâm toàn ý với công việc.:Smiling: :Smiling:
    Còn bây giờ đỡ hơn nhiều rồi, có con vào phải có trách nhiệm với con cái hơn chiều nào cũng về để chơi với con rồi mới đi làm tiếp hoặc hôm nào không về thì sẽ về sớm hơn nhưng cũng phải 7PM. Hai vợ chồng không ăn cơm cùng nhau là chuyện thường tình tuần ăn với nhau có khi được 1 bữa:Sad: còn chuyện nói " 30 phút nữa anh có mặt ở nhà " thì 30 phút đó sẽ là 90 phút chuyện đó vẫn không chấp nhận được thỉng thoảng lại phải cho bài học.
    • 323 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng mình không những ngày nào cũng về muộn mà còn đi công tác các tỉnh liên miên. Mình vẫn nói là vợ chồng ngâu, 1 tháng mới ăn cơm với nhau được vài lần, mọi việc đối nội đối ngoạii đương nhien là minh lo rồi. . Cố lên các bạn ạ, tìm niềm vui với con, đọc sách, lướt Web, xem TV. Nếu tìm đwowcj việc nhiều tiền mà có nhiều thời gian bây giờ gần như không tưởng. Mình thấy ít gặp chồng có cái lợi là thời gian ở bên nhau vô cùng quý, bọn mình không bao giờ có thời gian để cãi nhau, chỉ thèm được ở bên nhau thôi.Kể cả anh ấy có lăn ra ngủ thì ngồi nhìn anh ấy ngủ cũng sướng.
    • 698 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Vào đây mới biết đa phần các ông đều coi trọng công việc hơn gia đình. Anh nhà tớ cũng thường đến giờ cơm mới mò về (tầm 7h kém). So với các mẹ khác còn hạnh phúc chán, nhỉ? Thứ 7 mang tiếng đc nghỉ nhưng vẫn đi làm như thường, ngày chủ nhật thì ở nhà nhưng cũng lại mang việc cơ quan về làm. Nhiều lúc càu nhàu xong lại thấy thương chồng lắm, công việc cả mà, nhiều hôm đã vệ muộn nhưng ăn xong lại lao vào làm việc đến 1h sáng mới đi ngủ. Trách thì chả trách được, chỉ nhắc nhở chồng giữ gìn sức khoẻ, đừng làm việc quá sức.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

bé bé ơi, chồng đẹp giai thế mà kêu gì

Chồng tôi đây này đi 9h về 9h, ôi roài, kêu ca làm gì mặc xác đi, mệt lắm, mà ko thay đổi được đâu, cái quan trọng là cái gì cũng cần phải có time, chứ găng qúa ko những ko giải quyết được mà còn đổ bể nữa.

Tôi chả thèm đả động nhé, giờ trung bình cứ đi từ 8h30 về 7h tối, ko biết tương lai ra sao, nhưng dạo này về đúng time hơn.

• aoi
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 85 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

May mà có topic này mới thấy các ông chồng giờ giấc đều lôm côm như nhau. Nghe các mẹ kể thì chị chủ topic chắc vẫn thấy hạnh phúc vì giờ đi làm về của chồng chị vẫn là niềm mơ ước của nhiều mẹ rồi .

Chồng em cũng đâu khác gì, vợ gọi điện thì lúc nào cũng thấy: "Đây đây, anh về đây" nhưng sớm thì cũng phải 1h sau mới có mặt ở nhà được. Lắm lúc phải bảo là: "Anh đã nói 15p thì phải đúng 15p, 30p thì đúng 30p để em còn căn giờ nấu cơm, hâm lại thức ăn, xào rau cho nó tươi ngon. Đồ ăn mà cứ hâm đi hâm lại chán lắm". Lại còn khoản vợ thì bầu bí nhưng lúc nào cũng phải đợi chờ đến 8h,8h30 pm mới được ăn tối vì nhà có 2 vc và đứa con trong bụng, cả ngày đã chả gặp nhau, đến tối cũng phải ăn với nhau 1 bữa để còn hỏi han chuyện nọ kia chứ chả nhẽ không ăn cùng nhau thì khác gì nhà trọ. Với cả ăn cơm 1 mình thì thà em nhịn còn hơn.

Hôm nào mà chồng tử tế, 7g pm có mặt ở nhà là vợ mặt mày tươi roi rói, ôm hôn chồng thắm thiết cứ như được "mẹ đi chợ về có quà" như ngày xưa ý. Ông ý biết thế nhưng mà vì công việc thì phải chịu thôi. Ngày trước em còn hay xưng xỉa chứ bây giờ quen rồi, đành nhịn, thôi thì chồng cứ đi làm rồi về nhà là tốt rồi, không đi nhậu nhẹt bia bọt với bạn bè, công ty là hạnh phúc lắm rồi:Smiling: AQ 1 tí cho đời nó đẹp, các mẹ ạ:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 773 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Sao các mẹ giống em thế . Chồng em trung bình 8h tối mới về đến nhà, có hôm nào phải tiếp khách thì phải 11~12h đêm. :4:
    Chủ nhật thì đi đánh Golf với khách hàng. Hồi mới cưới về em cáu kỉnh suốt ngày . Giờ thì quen rồi . Kệ ông ý, tự nhiên thấy khỏe hơn
    Nhưng mà hôm trước khách hàng chồng em gọi điện rủ đi Đà Lạt đánh Golf vào 30/4 và 1/5 :Worried: . Chồng về xin phép , em điên quá, mắng cho một trận, vì cả bao nhiêu lâu mới nghỉ như thế, phải ở nhà chơi với con chứ. Thế mà ông ý cũng nể vợ, gọi điện xin lỗi khách hàng là không đi được vì còn phải chăm sóc gia đình evil: evil:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Chồng em thì cũng thế, có hôm về sớm thì lại ngồi máy tính ở nhà. Cuối tuần thì đi đá bóng, rồi đi mua hộ người này cái này người kia các khác. Nói chung chẳng lúc nào ở nhà cả. Suốt ngày mình kêu "đi vác tù và hàng tổng". Bây giờ thấy quen quen, cuối tuần toàn đến nhà người thân hoặc đi mua sắm cùng bạn bè.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 457 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhiều lúc tôi cứ tụ hỏi đây có còn thực sự là cuộc sống có ý nghĩa không? Khi mà thời gian làm việc nó chi phối quá nhiều vào quỹ thời gian, rồi cứ năm này sang năm khác.... đến 60 tuổi nghỉ hưu là hết đời.:Crying:
    @ all các mẹ: Hóa ra không chỉ riêng tôi mà đây còn là nỗi bức xúc chung của rất nhiều mẹ. Ngẫm lại thì mình còn " may mắn' hơn 1 số mẹ vì chồng đi làm chỉ đến 7h30 đã về.Thôi thì mình cũng đành phải AQ giống mẹ Aoi cho cho đời nó đẹp, cho cái đầu nó nhe và cho mình đỡ bị stress, để tươi trẻ hơn không thì chồng chán, chồng chê, đi không thèm về. Còn với chồng thề mặc kệ chồng thoải mái mà làm việc : làm nhiều nhanh già, nhanh xấu, nhanh yếu... vợ chê, vợ chán....:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Con là Khôi thối!!!:Rose:
    5-24-13-1
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Còn với chồng thề mặc kệ chồng thoải mái mà làm việc : làm nhiều nhanh già, nhanh xấu, nhanh yếu... vợ chê, vợ chán....:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Giá mà các ông chồng ai cũng biết điều này nhỉ?:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,742 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Bạn vậy mà than gì,chồng mình 7h đã đi làm ,tối sớm nhất là 9h về,thứ 7,cn ,nghĩ lễ cũng làm việc,nhiều lúc chán thiệt nhưng biết làm sao bây giờ chả lẻ cãi nhau hoài.hình như đàn ông là như thế cả
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 525 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

ĐÚng là vào đây thì thấy rất nhiều mẹ có chung tâm sự này nhỉ. Nhưng đó là vì công việc bắt buộc thôi, nhưng có mẹ nào đã bị chồng tuyên bố là xếp thứ tự thì công việc đứng trước gia đình không? Hôm qua nghe ông xã nói thế xong mình khóc (chat chứ cũng không có ở gần mà nói trực tiếp nữa cơ). Mình bảo anh í rằng người ta nói (đại loại là) nếu ví gia đình, tiền bạc, công việc với quả bóng thì gia đình là quả bóng thủy tinh, công việc là quả bóng cao su. Nếu không nâng niu trân trọng thì bóng thủy tinh sẽ vỡ, còn bóng cao su thì có thể nảy lên nảy xuống như là công việc có thể thay đổi tùy thích. ính trung bình thì 1 tháng ông í mới có mặt ở nhà 1 tuần, còn đâu là đi liên miên, hết tỉnh này đến tỉnh kia, về nhà cứ như khách trọ í. Mình cũng nghĩ rằng cuộc sống còn mấy thuở đâu, tuổi xuân và sức trai trẻ chẳng mấy chốc mà tàn, cứ cày cuốc hộc mật, suy nhược cơ thể còn đâu mà hưởng tuổi thanh xuân, mấy nữa 50-60 tuổi thì bệnh nọ tật kia chứ chắc gì sung sướng mà cầm tiền đi du lịch. Chẳng biết làm sao nữa, nhưng giờ mình cũng thấy là trước hết mình hãy tự sống cho mình đã, vui vẻ cho bản thân và cho con thôi.
    vwqq

• 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị em đi làm thì không sao, nhưng đối với các mẹ nuôi con mà ở nhà thì chắc stress nặng với thời gian làm việc của chồng
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2