TIN TÀI TRỢ.

Tôi sợ....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 369 Bài viết

• 12,732 Được cảm ơn

Dạo này lên WTT thấy nhiều "nhà văn nhân dân" bắt đầu rào rạt sáng tác chuyện ngôn tình ở chuyên mục tâm sự mà thấy sợ. Không phải các bạn ấy viết không hay mà là quá hay đến ru lòng người, nhưng những câu chuyện các bạn kể, chỉ có trọng tiểu thuyết, trong phim mà thôi, còn trong đời thường, đốt đuốc đi tìm nghìn năm may ra gặp một vài số phận may mắn như thế...

Tôi sợ các bạn trẻ tưởng rằng đó là những câu chuyện phổ biến, rồi chỉ cần mâu thuẫn với chồng một chút là sẵn sàng lên đường với tờ đơn ly hôn, vì nghĩ rằng "Cánh cửa này đóng khắc có cánh cửa khác đang chờ" các bạn ấy, rằng đang có một chàng trai tân tốt đến huyền thoại đang chờ các bạn ấy...

Nói thì các bạn lại bảo tôi bi quan, tôi thủ cựu, tôi hướng các bạn trẻ nhẫn nhục mà không biết thương bản thân, yêu bản thân... Không phải các bạn ạ, cánh cửa còn lại cho người phụ nữ sau li hôn hẹp lắm, nó không rộng như đối với đàn ông đâu. Những chàng trai trẻ bây giờ họ cũng thực dụng lắm, khó để mà chấp nhận một người đàn bà có thêm những đứa con không phải họ sinh ra, yêu thì được nhưng để chung sống cần một bản lĩnh và một sự hi sinh. Mà thanh niên bây giờ bản lĩnh và sự hi sinh nó ít ỏi làm sao...

Với những người đàn ông li hôn thì các bạn cũng biết rồi đấy, phụ nữ chúng mình chỉ li hôn chồng khi nào người chồng đó quá quắt quá, hoặc như chồng các bạn đã li hôn... đều có rất nhiều vấn đề. Các bạn tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa...

Những người đàn ông quá lứa thì chắc cũng "ẩm ương"

Những người đàn ông góa vợ thông thường là lý tưởng nhất nhưng như câu mấy chị mình quen vẫn nói: thằng từ tế thì vợ nó chưa chết.

Đấy, vậy còn lại là nhũng ông đang có vợ và rất hấp dẫn đối với cả phụ nữ đơn thân lẫn các em gái trẻ. Những người đàn bà li hôn vì chồng ngoại tình lại quay trở lại làm người thứ 3 - điều này khá phổ biến nhưng không mấy ai công khai nên ít ai biết đấy

Mình kê câu chuyện "ngoại tình" kia chỉ mong các bạn có ý định li hôn chồng khi chưa thực sự cố gắng hãy dừng lại một giây để suy nghĩ, để phân tích, để hiểu được rằng bất kỳ lựa chọn nào lúc này cũng đều đau đớn, phải chuẩn bị tinh thần đón nhận nếu không lại rơi vào hoàn cảnh của "nàng" - khổ đến cùng cực mà lại còn bị ghét đến đắng cay, không như những con đường mà các nhà văn vẽ ra để xoa dịu các bạn rằng sẽ có một chàng trai trẻ, một người đàn ông đang chờ các bạn nếu các bạn dũng cảm bỏ chồng đâu...

P/S: chuẩn bị nhận gạch đá nhưng không sao, đã rút lui êm một thời gian vì con zai đang bị thủy đậu, huhu.

>> https://www.webtretho.com/forum/f188/...ng-co-1267599/
    >> https://www.webtretho.com/forum/f188/...ruyen-1845376/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình thì chả tự nhiên cổ suý ai bỏ chồng. Phụ nữ mình có ai lấy chồng, thậm chí đã có con chung rồi mà muốn bỏ chồng đâu. Nhưng cái thể loại chồng chả ra gì, ngoại tình, đánh chửi vợ...thì cũng nên bỏ quách bạn ạ. Nhẫn nhịn là điều cần thiết, nhưng nó khác với nhu nhược. Phụ nữ lấy chồng là để sống hạnh phúc chứ có chồng mà như không, rồi bị đánh bị chửi thì thà chả có còn hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,815 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn Lá, lần đầu tiên tôi vào diễn đàn Webtretho này là qua đường link câu chuyện của bạn mà vợ tôi chia sẻ trên facebook. Lúc đó vợ chồng tôi cũng đang bất hòa, thậm trí cả hai muốn giải thoát cho nhau để có thể có được cuộc sống nhẹ nhàng hơn. Nhưng rồi chúng tôi không tìm ra được giải pháp nào hữu hiệu nhất để có thể dành cho các con hậu chia tay.

Điều may mắn là chúng tôi chưa đi tới mức độ không thể hàn gắn lại được. Cũng qua trang web này, tuy nói hơi quá, nhưng bản thân tôi đã có một số thay đổi trong quan điểm sống. Tôi nhận thấy rằng, nếu vợ chồng đã cùng cố gắng để tìm mọi cách vun đắp, nhưng vẫn luôn cảm thấy nặng nề, ức chế, thậm trí khiếp sợ lẫn nhau. Thì tốt nhất là nên tôn trọng nhau lần cuối mà giải thóat cho nhau được sống cuộc sống mới. Dù biết rằng có thể phải một mình vất vả, đơn côi trên con đường còn dài phía trước. Nhưng chúng ta có thể sống với những gì mình muốn, truy cầu hạnh phúc mà chúng ta mong mỏi. Không bao giờ là muộn, chỉ trừ khi chúng ta chấp nhận sống chỉ để tồn tại.

Còn nếu vẫn muốn gìn giữ mái ấm gia đình thì cả hai phải cùng thay đổi. Tự nhìn nhận lại bản thân xem mình đã thiếu xót ở đâu. Người bạn đời của mình mong chờ điều gì và mình có thể chia sẻ và đồng cảm ra sao. Để cả hai có thể vì nhau mà chấp nhận bỏ qua quá khứ, rồi cùng nhau hàn gắn lại tình cảm đang dần mất đi. Hạnh phúc tuy xa vời nhưng cũng luôn nằm trong chính bàn tay của chúng ta.

Cám ơn bạn về những bài viết hay và chúc cháu nhỏ sớm lành bệnh.
    • 873 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

Mình quen khá nhiều SM. Ko phải ai cũng đủ bản lĩnh để đối mặt với sự cô đơn. Mà cơ hội để đi bước nữa ko nhiều như người ta vẫn nói. Trai tân thì người ta chả ngó tới mình. Trai bỏ vợ thì có mấy kiểu sau: Trai có tý tiền tài thì có các em trẻ trung xinh đẹp chưa chồng tự nguyện xin rước các bác ý về; trai mà chả ra gì (cờ bạc, rượu chè, gái gú, vũ phu, nghiện ngập) nên vợ bỏ ( mà cái này là chiếm phần đông) vậy thì mình hốt về làm chi cho khổ

Mà đang độ tuổi sinh lý cao, lại suốt ngày được các ông có vợ đưa vào tầm ngắm ve vãn tán tỉnh, rồi lao vào người ta như thiêu thân, bất chấp hết để làm người thứ 3. Hoặc tìm tình một đêm

Hazzz. Thấy mà nẫu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bạn Lá sợ những chuyện như của bạn Soccon2212
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,810 Bài viết

• 107,300 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chị Leaf ơi, ngoài những câu chuyện ngôn tình đẫm chất cổ tích, thì ngoài đời thực vẫn có rất nhiều chị em sống, chiến đấu vì hạnh phúc của chính bản thân mình mà.

Cái Nhà mà tụi em hay sinh hoạt, xây đến ba mấy tầng trên box Tâm sự này, có rất nhiều người
    - Ngoại tình và tha thứ hạnh phúc
    - Ngoại tình, li dị, và quay lại với nhau hạnh phúc.
    - Ngoại tình, li dị, tận hưởng cuộc sống mới.

Tất nhiên không thiếu các trường hợp ở lại cũng khổ, mà ra đi còn khổ hơn.
    Nhưng mẫu số chung của sự thất bại đó là bản thân người phụ nữ không biết điều gì mới là mục đích của đời họ, bản thân họ không biết điều gì mới mang lại hạnh phúc cho mình, và quan trọng nhất, không bao giờ dám sống hết mình cho lựa chọn của bản thân.

Thuốc gì thì cũng có tác dụng phụ.
    Những câu chuyện đẫm chất cổ tích sẽ giúp những người bị chồng vũ phu, bạo hành, ngoại tình khốn nạn, sống bạc nhược hiểu rằng cuộc đời vẫn còn nhiều cánh cửa đang rộng mở.
    Nhưng ngược lại, sẽ khiến nhiều người có chồng thật ra không hề tệ như họ nghĩ, lại nhanh chóng ném bỏ để đuổi theo ảo ảnh khó nắm bắt.
    • 142 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng có những suy nghĩ giống chị leaf, thực sự đôi khi nó cứ như cái vòng luẩn quẩn vậy. Những người vợ ly hôn vì chồng ngoại tình, chồng phản bội, bị NT3 phá tan gia đình thì một lúc nào đấy, vì một lý do nào đó họ lại lỡ bước và biến thành NT3, rồi những NT3 trở thành vợ rồi rất có thể lại bị phản bội như bao bà vợ khác... Dù phần lớn lỗi thuộc về người đàn ông nhưng họ có bị làm sao đâu, thậm chí họ còn đc quyền lựa chọn, ko vợ thì bồ, ko bồ thì vợ. Chỉ có phụ nữ là đau khổ, là tổn thương. NT3 hay người vợ, chung quy cũng chỉ là người phụ nữ mà thôi....
    Bây giờ ko chỉ sợ những cô gái độc thân mà còn sợ những bà mẹ đơn thân. Dù rất có thể họ là những người tốt nhưng cuộc sống đôi khi đưa đẩy, họ chẳng thể kìm nén hay làm chủ được mình. Bây giờ có giống ngày xưa đâu, có mấy ai ở vậy nuôi con, thực trạng chung ko kiếm đc ai làm chồng thì rất có thể rơi vào vòng xoáy NT3....
    Tốt nhất những ai đã, đang và sẽ ở trong hôn nhân, hãy cố hết sức để vun đắp cho tổ ấm của mình. Chẳng có thành công nào là dễ dàng cả, nó đều phải đánh đổi cả công sức, mồ hôi, nước mắt thậm chí là máu. Giữ gìn hạnh phúc mái ấm cũng vậy. Phá đi thì rất dễ nhưng xây lại thì quá khó, đôi khi là ko thể đc nữa.
    Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Ko thể áp dụng nhà này cho nhà khác được nhưng cứ cố hết sức, cả 2 vợ chồng. Nếu hàn gắn, tiếp tục thì đó là điều quá tốt đẹp nhưng ko được thì ít nhất ko hối hận, tiếc nuối rằng tôi chưa nỗ lực, cố gắng giữ gìn hạnh phúc gđ.
    Thực ra những điều chị leaf nói khá đúng và hợp lý với hôn nhân hiện nay. Tùy vào suy nghĩ của mỗi người, cái gì cũng có 2 mặt hết.
    • 699 Bài viết

• 2,588 Được cảm ơn

Nếu mình là mod, mình sẽ cho tạch hết mấy chuyện ngôn tình trong mục tâm sự.
    Bạn lá nói có phần đúng, đó là cánh cửa sau ly hôn cho phụ nữ rất hẹp, nhưng nghĩ kỹ lại thì hẹp có khi còn hơn sống trong một ngôi nhà mà mọi thứ ở đó như địa ngục trần gian, người vợ chỉ biết chịu đựng hết ngày này qua ngày khác. Mình có mấy cô bạn ly hôn, nhưng họ nhất định không bước vào cánh cửa nào nữa. Họ sống thanh thản và vui vẻ hơn nhiều so với ngày còn sống với anh chồng vũ phu, cờ bạc, nhậu nhẹt.
    Mình không cổ suý ly hôn, nhưng mình like cho những bạn biết vượt lên chính mình, bỏ đi anh chồng không đáng mặt làm chồng. Hãy sống và tận hưởng cuộc sống do bản thân mình tự tìm kiếm. Còn những anh có máu ngoại tình sẵn, dai dẵng từ cô này sang cô khác, thì mình càng khuyên bỏ nhanh chóng.
    Chịu đựng để được hp thì hãy chịu, còn chịu đựng một cách nhu nhược hèn kém thì tuyệt đối không nghe các chị em gái.
    Làm phụ nữ là để được yêu thưong chứ không phaỉ để bị chà đạp. Mình luôn ghi nhớ câu này, và cũng mong muốn tất cả chị em chúng ta luôn gi nhớ điều đó.
    • 369 Bài viết

• 12,732 Được cảm ơn

Mình chưa bao giờ nghĩ bằng mọi giá phải giữ lấy gia đình, bằng mọi giá không lý hôn để có chồng...

Mình chỉ muốn nói, trước khi ly hôn, hãy nghĩ thật kỹ, hãy đấu tranh, hãy cùng với chồng hoặc giúp chồng trở lại người ngày xưa mình đã từng yêu...

Mình sợ những cô vợ chỉ phong phanh nghe chồng ngoại tình một cái là lên đường cùng tờ ly hôn, hễ bị chồng đánh đập thì nhẫn nhục chịu đựng cho đến khi không chịu nổi cũng li hôn... Tóm lại các cô các chị trong chuyện ngôn tình ngày càng dày đặc trong box Tâm sự này chưa bao giờ có lấy một ngày đấu tranh, chưa bao giờ biết tự thay đổi cuộc sống của mình, chưa bao giờ nghĩ cho con cái..., vô hình chung đẩy các ông chồng đi xa hơn, tệ bạc hơn và cuối cùng là li hôn.

Trong khi các cô các chị ấy gặp chuyện hoặc sau khi li hôn lại mọc ra một chàng trai đẹp như huyền thoại yêu sống yêu chết để bù đắp cho các cô các chị. Mô tip này mình gặp không dưới 10 truyện điển hình (vì mình chán nên không đọc hết nhưng chắc là hơn) ở cái box Tâm sự này. Và mình đang thấy xu hướng đang tiếp tục được sinh sôi nảy nở. Thật sự là làm mình rất sợ!

Mình ước gì đọc được những câu chuyện về những người phụ nữ gặp chồng không tốt, chồng ngoại tình, chồng vữ phu nhưng đấu tranh để giữ lấy hạnh phúc gia đình, đấu tranh để chồng nhận ra giá trị bản thân mình.

Hoặc mình cũng ước gì đọc được những câu chuyện về những người phụ nữ đã li hôn, tự mình vật lộn với cô đơn, với vất vả mưu sinh, vật lộn với cả khó khăn khi nuôi dạy con cái... và vượt qua tất cả để trở thành một người phụ nữ hạnh phúc - đẹp một cách tự tin và độc lập, không phải nhờ vào một ai.

Đó là thứ hạnh phúc bền vững và lâu dài. Chứ cái thứ hạnh phúc do có một người đàn ông khác mang đến, mình e rằng với tính cách và suy nghĩ của các cô các chị ấy chắc gì lịch sử lại không lặp lại, vì đàn ông nói cho cùng cơ bản là giống nhau. Nếu bạn không biết sống làm chủ cuộc đời mình thì sống với ai cũng khó mà hạnh phúc như bạn mong muốn.

@Em Dab Ma I: Em gạ các chị trong hội em viết về cuộc đời họ đi, cho những người phụ nữ khác nhìn vào để sống tự tin hơn đi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,810 Bài viết

• 107,300 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    @ chị leaf: ôi cái nhà EQ mọi người toàn viết về cuộc đời của mình mà chị, điển hình như em, thời gian đầu là "chồng đã không làm ra tiền, vô trách nhiệm, yếu sinh lý lại còn dám ngoại tình", thế mà sau bão lại té ngửa người ra là "chồng kiếm tiền rất tốt, có trách nhiệm, không hề yếu sinh lý, và chấm dứt ngoại tình"
    Những case sau bão ngoại tình, 2 vợ chồng cùng gây dựng hạnh phúc một cách tốt đẹp, mọi người vẫn ngày ngày lên nhà EQ chia sẻ kinh nghiệm giữ lửa yêu thương.
    Sai thì sửa, mà chửa thì đẻ, sống lạc quan lên một tí là đời tươi ngay

Bọn em chia sẻ rất cụ thể và chi tiết trong topic đó rồi, giờ mà copy thành topic riêng bên ngoài thì bựa quá bựa quá hí hí.
    • 251 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leaf.2012 Xem bài viết

Tôi sợ các bạn trẻ tưởng rằng đó là những câu chuyện phổ biến, rồi chỉ cần mâu thuẫn với chồng một chút là sẵn sàng lên đường với tờ đơn ly hôn, vì nghĩ rằng "Cánh cửa này đóng khắc có cánh cửa khác đang chờ" các bạn ấy, rằng đang có một chàng trai tân tốt đến huyền thoại đang chờ các bạn ấy...

Nói thì các bạn lại bảo tôi bi quan, tôi thủ cựu, tôi hướng các bạn trẻ nhẫn nhục mà không biết thương bản thân, yêu bản thân... Không phải các bạn ạ, cánh cửa còn lại cho người phụ nữ sau li hôn hẹp lắm, nó không rộng như đối với đàn ông đâu. Những chàng trai trẻ bây giờ họ cũng thực dụng lắm, khó để mà chấp nhận một người đàn bà có thêm những đứa con không phải họ sinh ra, yêu thì được nhưng để chung sống cần một bản lĩnh và một sự hi sinh. Mà thanh niên bây giờ bản lĩnh và sự hi sinh nó ít ỏi làm sao...
    Chị ah, cánh cửa sau ly hôn hẹp nhưng không phải bị đóng. Bản thân em là single mom nuôi con nhỏ vẫn cưới được trai tân, ba năm hơn sống với nhau và ngày càng hạnh phúc dù rằng em có vấn đề sinh nở chưa sinh con cho chồng hiện tại được! Em biết mới chỉ có vài ba năm nói bây giờ thì vội vàng quá nhưng em tin cuộc đời này công bằng, không phải người phụ nữ nào sau ly hôn cũng là người thứ ba và gặp đàn ông không ra gì đâu chị ah!

Em cũng không thích những chuyện lung linh như tiểu thuyết, em thích những câu chuyện mang tính "đời" hơn, nhưng những ngày buồn bã, đau ốm, cô đơn nếu không có những câu chuyện ngôn tình đó thì chưa chắc em đã đủ dũng cảm để bước đi tiếp mà gặp ông xã em bây giờ. Chính anh ấy khiến em tin rằng tình yêu trên đời này là có thực và cuộc sống còn rất nhiều trái tim rộng lượng.

Cuộc đời không ai giống ai cả, chữ nhẫn rất quan trọng trong hôn nhân nhưng nếu sống trong cuộc hôn nhân đó mà khổ sở từng ngày thì em nghĩ là nên ly hôn. Có rất nhiều phụ nữ bị kéo lê cuộc đời vì suy nghĩ: nếu ly hôn mình sẽ không làm lại được, rồi sẽ ra sao, như thế nào, định kiến xã hội, cha mẹ bà con họ hàng nói gì v.v và thế là tuổi xuân trôi qua, một cuộc đời sống không mấy lần cười tròn trịa!

Em là fan của chị, những câu chuyện của chị rất hay. Em nghĩ khi chồng ngoại tình, quyết định giữ hay không là tùy vào tính cách và lựa chọn của người phụ nữ đó. Chị chọn sự tha thứ, chị kéo anh ấy về với gia đình và chị hạnh phúc, em hoặc ai đó trên diễn đàn này hoặc trong xã hội này chọn ly hôn và làm lại một trang mới không hẳn đã không hạnh phúc!

Em rất hay comment vào những topic ly hôn, chẳng phải vì em khoe khoang, em là một người bình thường và có một hạnh phúc bình thường, nhưng em mong rằng những bà mẹ đơn thân, những người phụ nữ đã và sắp ly hôn họ có quyền hy vọng một trang mới tốt đẹp hơn cho chính họ sau quá nhiều đau khổ (vì không đau khổ hẳn là chẳng ai chọn ly hôn chị nhỉ?). Sự hy vọng có thể vực dậy nhiều cuộc đời- em tin là vậy!

Sáng nay em viết nhiều quá, mong chị không phiền lòng khi đọc comment của em.

Em chúc con trai chị mau khỏe, cả nhà luôn vui và hạnh phúc chị nhé!
    A journey of a thousand miles begins with a single step!
    • 17 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Uh....mấy topic của Lá đang dẫn đầu mấy năm liền cả về lượng comment (thua mỗi hợp tác xã EQ), view, chia sẻ giờ bị mấy cái topic kia nó vượt về mọi phương diện...sợ thật!
    • 369 Bài viết

• 12,732 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thichkhong77 Xem bài viết
    Uh....mấy topic của Lá đang dẫn đầu mấy năm liền cả về lượng comment (thua mỗi hợp tác xã EQ), view, chia sẻ giờ bị mấy cái topic kia nó vượt về mọi phương diện...sợ thật!
    Chính xác là mình sợ điều này!
    Các bạn trẻ chỉ thích câu like, câu view, comment..., thế nên các câu truyện đẹp như trong mơ, văn vẻ cũng nuột nà, đọc mà thấm từng câu từng chữ.

Còn chuyện của mình thì đầy gai góc và đau đớn, văn vẻ thì nhổn, vừa đọc vừa phải luận, bài viết thì lâu lâu mới rặn ra được một chap... Thế nên nó chỉ hợp với những bạn nào đang rối trong tơ vò, đang bệnh và vái trăm phương, "phương" của mình mới có cơ hội lọt vào
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn vì bài viết ý nghĩa.
    Tôi tin rằng cuộc sống vẫn còn nhiều mảng.
    Những mảng khác biệt và tốt đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 669 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gửi chị Lá: Ngày xửa ngày xưa, khi em mới lấy chồng, tình cờ đọc được câu truyện của chị, em thấy chị viết rất hay, bị cuốn theo câu truyện một cách vô thức, nhưng đọc xong rồi em chỉ nhớ là mình đã từng đọc một câu truyện như thế, như thế......

Thế rồi, một ngày nhà em có chuyện, em phát hiện ra chồng em say nắng một người con gái khác, em đã òa khóc, không thể tin nổi vì trước h em tin chồng em tuyệt đối, sau phút choáng váng ban đầu, em đã tìm đọc lại câu truyện của chị, lúc ấy mới cảm nhận được thực sự nỗi đau mà chị đã từng trải qua và cũng nhờ câu truyện của chị mà em đã có được một số nền tảng ban đầu để nhìn nhận lại câu truyện của em.

Từ câu truyện của chị, em đã bình tĩnh hơn để xem lại hôn nhân của mình. Rồi em tìm được nhà EQ, em cứ đọc các câu truyện ngoại tình trong đó, cách giải quyết và đã tìm lại được tình yêu của vợ chồng em.

Đến h này, tức là sau tròn một năm gia đình em có bão, em cảm thấy càng ngày vợ chồng em càng hiểu và yêu nhau hơn, em thấy rất yên tâm khi được chồng nắm tay dắt nhau đi qua những khó khăn cũng như hạnh phúc của cuộc đời này.

Em muốn nói lời cảm ơn đến chị, câu truyện của chị đã giúp em có được sức mạnh và niềm tin để vượt qua được cơn bão trong hôn nhân.

Cảm ơn chị gái.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sống với nhau mà cứ bị hành hạ tinh thần thà bỏ còn hơn, pnữ cũng rất nhiều người ko cần đi bước nữa nếu ko gặp người tốt hơn người cũ
    comment by WTT mobile view
    • 1,509 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Túm lại là truyện dù là thế nào cũng chẳng ne6nc ho post lên đây, nên tâm sự thôi. Còn chuyện nào cũng có khía cạnh của nó, đã là chuyện thì phải hư cấu, mà hư cấu phóng đại thì lại chẳng là đời nữa.

Về quan điểm hãy thực tế hơn một chút đàn bà webtretho ơi thì mình ủng hộ và đồng qua điểm, nói gì thì nói single mum chỉ là thế chẳng đặng thôi chứ có thằng đàn ông trong nhà bao giờ vẫn hơn là bà mẹ nuôi con một mình.

Các bà mẹ đơn thân giờ cũng cẩn thận, đừng làm trò chơi cho mấy thằng nhãi ranh mà hay gọi là phi công, nó đi kể khắp làng xóm và kể luôn cả hàng họ nhà các bà nên đừng nghĩ là tình ye6uy thật lòng này nọ. Nó kiếm mồi thôi sau đó đố mà thành.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 166 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Không ai muốn ly hôn cả, em tin nhất là với phụ nữ. Bản thân em cùng từng trăm cay ngàn đắng cố níu lại một thứ k còn xứng đáng và đau đủ để học cách tỉnh táo, học cách buông tay
    Bây giờ mới 25t, làm mẹ 1 con trai 2t, ng ta đến với mình tốt bụng thật thì xem mình như em gái chị gái, thương và quan tâm mình. Còn đàn ông bình thường 80% là để "chơi", mà em cũng méo cho thằng nào có cơ hội chơi . Vì e ra đường nói có con không ai tin nổi, nên khi có người tán tỉnh đến 1 lúc em nói em có con, em cảm giác rõ ràng ý của một vài người là " qua đường"
    Hi, cảnh tỉnh các chị gái nông nổi giận lẫy hở chút ra li dị nhé, em còn trẻ, hơi ngại mà nói cũng còn xinh mà còn như vậy, các chị sẽ tin vào những thứ gọi là ngôn tình sao?

Còn những ai đã cố hết sức cho một cuộc hôn nhân tan nát và quá nhiều đau khổ, cũng đừng tin vào ngôn tình, hãy tin vào bản thân và tin vào "trời không phụ ng có lòng". Hãy lau nước mắt đi, đứng dậy một cách rạng rỡ nhất có thể, và sống một cuộc sống thanh nhàn đúng như ý mình muốn nhé

Câu này trong một cuốn truyện em đọc, chả phải ngôn tình gì, trần trụi và vô cùng thích hợp cho những ai đau khổ trong vũng lầy hôn nhân, các chị nào rảnh đọc thử xem nhé

HƯỚNG DẪN XỬ LÝ RÁC THẢI
    "Khi bạn tuyệt vọng trước hôn nhân, luôn có người nói với bạn rằng phụ nữ ly hôn sẽ không còn giá trị gì nữa, không có ai cần một người đã ly hôn cả. Nếu bạn cho rằng giá trị duy nhất chỉ của bạn chính là “có người cần” thì bạn cứ níu giữ cuộc hôn nhân chỉ còn lớp vỏ đó đi. Nhưng nếu bạn cho rằng cuộc đời bạn vẫn còn rất dài, sẽ còn có rất nhiều thứ đáng giá, bạn tự tin vào bản thân, vậy thì hãy ra đi, đi ra khỏi chiếc lồng giam đó. Có thể sau đó cũng chưa chắc đã có một người tuyệt vời đến với bạn, nhưng cuộc sống của bạn nhất định sẽ tốt hơn khi ở trong lồng giam cả ngàn lần."
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nói chung thì chủ top nói cũng có ý đúng. tuy nhiên thì mọi người đọc nhiều rồi sẽ nhận ra cs ko phải lúc nào cũng như trên internet. Cs của mình là do tự mình quyết định chứ học theo người khác thì hoàn cảnh của họ có giống của mình đâu
    • 403 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chy nhà mình:
    Mình và chồng bao năm nay thực ra chỉ có mình chạy theo đuôi anh ta, còn anh ta chạy theo người khác như trò đuổi bắt vậy. Cho đến 1 ngày khi giông bão ập đến (thực ra chỉ là cơn bão to nhất còn đâu đã vô vàn cơn giông trong mấy năm rồi) thì mình thực sự mỏi mệt chán nản. Mình chọn cách đứng im ko chạy theo nữa. Còn anh ta sau đó cũng có 1 chút gọi là biết điều nhưng sự biết điều đó chỉ là ko chạy theo con khác nữa nhưng cũng chỉ đứng lại 1 chỗ chứ ko quay lại chạy đến bên mình. Và vì vậy nên giữa mình và anh ta vẫn đang có 1 k/c rất lớn dù tưởng như bão đã đi qua.
    Với mình, mình cần nhiều hơn thế, mình ko đủ sức chạy đến nữa và mình cần sự bù đắp = cách muốn anh ta chạy đến với mình. Nhưng anh ta luôn tưởng đứng im lại là đủ lắm rồi nên mình thích thì tự đến còn anh ta chỉ việc đứng đó, ko thì thôi.
    2 con người ko thể có tiếng nói chung (ngoài cv) nên mình thấy khó khăn trong việc tạm gọi là "hàn gắn"...chỉ bên ngoài nhìn vào tưởng ko sao còn thực ra k/c rất lớn.
    Mình thất vọng và chán đến mức thấy việc quay đi rẽ sang con đường khác nó nhẹ nhõm đơn giản hơn rất nhiều so với việc pải chạy đến bên anh ta. Mình ko có động lực, ko còn tc, ko còn muốn liên quan j đến con người đó.
    Nhiều lúc cũng nằm nghĩ do mình đang hận quá, tổn thương quá nên chỉ nhớ đến nỗi đau, phủ nhận vẫn còn chút tc hay đã hết thật rồi?
    Nhiều lúc mình cũng muốn thử 1 lần củng cố lại, thử vun vén lại chút tc để làm 1 cái j đó 1 lần nữa xem sao?Nhưng sao sự cay đắng nó cứ đè bẹp hết tinh thần của mình khiến mình ko lúc nào nguôi hận, ko thể quên đc mọi chy và chỉ muốn chia tay. Mình nói chia tay cực nhiều vì mình muốn thế thật nhưng hắn lại ko buông.
    Cách đây 3th thôi mình vẫn hừng hực tinh thần muốn hàn gắn lại mọi vết nứt, chỉ khi tinh thần còn muốn thì mình còn sức sống để làm điều đó. Nhưng chỉ vì 3 lần 7 lượt hắn ta đẩy mình đến điểm cùng của sự thất vọng, bỗng 1 ngày mở mắt ra mình thựuc sự buông hết tất cả.

Nhiều ng cứ bảo chồng nó biết đường quay về rồi muốn gì nữa, bỏ qua mà sống với nhau đi. Nhưng giờ mình muốn có hp chứ ko pải kiểu sống nhạt nhẽo này. Hp là đc ung dung thư thả, bỏ hết lo lắng muộn phiền đi mà những điều đó nếu còn sống với anh ta thì còn tồn tại bởi mình ko còn nổi 1% tin tưởng nên anhta làm j mình cũng thấy nghi ngờ. Từ nghi ngờ lại quay sang chán thực trạng này và lại ước muốn đc tự do. Cái vòng luẩn quẩn..
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2