Tối qua em đã thú thực với ngừoi yêu rằng cơ thể em có khiếm khuyết, em không biết mình đã đúng hay sai. . .

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.25K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Tối qua khi đag ngồi c, thì btrai có chọt chọt tay zô bụg em, nói là em có 3 ngấn mỡ, tỏ ra khoái chí (btrai rất thích ôm và nựng bụg mỡ của em ). Em cũng sẵn đó thành thật nói với btr: do em mập từ nhỏ, thuộc loại mỡ lâu năm nên có để 2 vết hằn ngag thâm thâm trên bụg. Btr em có vẻ bất ngờ nhưg mà cũng an ủi em nói là từ từ hết. Em sợ sau này cưới về, thấy cái bụng em xấu như vậy chắc anh ấy tá hỏa, nên em khai trước.

Sẵn đó, em chỉ vào 2 bên đầu gối có những vết nứt nhỏ (do hồi đó tăng trưởng chiều cao nhanh hơn các bạn cùng lứa nên bị nứt da). K thấy btrai nói gì nên nói tiếp luôn là: sau mông còn có nhiều vết nứt xéo xéo nữa. Vẻ mặt btrai lúc đó hơi bất ngờ tý, xen lẫn tý thất vọg. Em thấy anh cũng không nói gì, rùi vờ qua nói chuyện khác...

Lúc đó em hơi ngại vì thấy mình hơi vô duyên khi kể mấy cái khuyết điểm cơ thể cho ấy nghe, nhưng em cố tình nói ra để mai mốt có cứoi nhau về btrai không bị hụt hẫng. Em sợ sau này lấy chồng, không biết khi thấy mất cái vết nứt đó chồng mình sẽ ra sao nữa.

Em khai thật ra vậy có đúng không ạ? Mong các chị cho em chút ý kiến.

P/s:
    1- Mặt em tròn và to, da mặt em bị mun nhìu, thâm và rổ. Mắt thì hơi lé kim. Mũi thì tẹt và cách mũi to. Môi em còn thâm hơn môi của btrai
    2- Vòng 1 và vòng 3 xẹp lép. . Chân tay thô kệch lắm (bàn tay em to bằng bàn tay người iu, dép thì mang cùng size người iu lun, huhu). Em khá là to con: cao 1m72, chỉ thấp hơn người iu 2 cm thui nên đi cùng anh ấy thấy tự ti lắm. Nói chung em tự nhận mình là em xấu xí lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,065 Bài viết

• 5,512 Được cảm ơn

Bạn tự ti và thiệt thà quá đỗi. Cùng 1 lúc mà bạn tộng 1 đống cái xấu như thế cho btrai thì sao hắn tiêu hóa nổi?

Bạn muốn chia sẻ để hắn khỏi sốc sau này thì cũng nên làm từ từ, và khéo léo. Mỗi lần xì ra 1 cái xấu thôi, nhưng kèm theo là cách khắc phục.

Vd: Bụng em có ngấn etc nhưng em đang tìm hiểu 1 số loại kem xóa thâm. Mông em nứt nhưng em đang hỏi mấy chị có bầu về kem chống nứt da...
    I am a perfect creature of imperfection.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chùi ui, đọc bài của bạn này mà thấy bạn ý dễ thương quá. Mấy cái nét xấu vớ vỉn như bạn kể với bạn trai là phình phường mà, hầu như ai cũng có. Còn những cái xấu bạn không kể thì ai cũng thấy mà nên vô tư đi đừng lo nghĩ gì nhé. Chưa biết chừng bạn trai yêu bạn là vì mấy nét xấu ý chứ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 103 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng có nhiều khuyết điểm, nhưng mình cũng ủng hộ việc bạn nói với người yêu, đơn giản nếu người đó yêu bạn thì sẽ không để tâm đến mấy khuyết điểm nhỏ xíu đó. Mình thấy nói dùng dầu dừa bôi có thể ngăn ngừa rạn cũng như làm mờ rạn, bạn thử nha. Chúc bạn luôn vui vẻ, hãy tự tin vì sống là chính mình nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 205 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Tất cả nhyững khuyết đểm của em đều có thể khắc phục được hết mà...em đừng tự ti như thế.Nếu bạn trai em là người hiểu biết thì anh ấy cũng sẽ thông cảm và chia sẻ với em thôi "tốt gỗ hơn tốt nhước sơn" em àh!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

em cám ơn anh chị đã chia sẻ và động viên em nha
    • 776 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

2 cái đường trên bụng ít ai mà ko có lắm bạn, bụng phẳng cũng có chứ hok phải bụng mỡ thôi đâu, vì mình ngồi phần bụng mình chùng lại tạo thành 2 đường đó, có điều ai béo thì nó rõ rệt, còn k thì chỉ là đường mờ. Mình mới giở bụng ra xem, thấy 2 đường mờ bạn a ^^
    Đầu gối mình cũng có vết rạn, hổi nhỏ cao nhanh, mập nhanh rồi lại sút cân nhanh do thi ĐH nên phải chịu thôi. Chồng tương lai của mình cũng biết vì mình hay mặc váy, sọt ngắn mà.
    Cơ thể con người ai chả có khuyết điểm, những cái khuyết điểm của bạn là nhỏ thôi, bạn đừng lo lắng quá.
    Bà chị bạn chơi thân với mình hồi mới biết bò bị có chó mấy vết, sẹo lồi trên đùi, trên tay đó bạn, nhưng chồng chị nói thấy bình thường à.
    Mình khiếm khuyết chỗ này thì có chỗ khác đẹp hơn, lo gì da đầu gối mình bị rạn nhưng bù lại chân mình dài, thon, da láng mịn ... , ví dụ vậy đó. Nghĩ về các điểm đẹp của mình mà tự tin lên nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 73 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Không có ng phụ nữ xấu, chỉ có ng phụ nữ không biết làm đẹp! Vậy nên bạn đừng tự ti về cơ thể mình như vậy! Đến hoa hậu, người mẫu còn có điểm họ ko vừa ý mà! Vậy nên cứ từ từ mà khắc phục bạn nhe!

Mình nghĩ biết đâu bạn trai bạn lại thấy yêu bạn hơn vì sự thành thật dễ thương của bạn đó! Khi yêu tính cách cũng quan trọng mà! Lấy một người đẹp mà quá yêu bản thân mình còn tệ hơn đó chứ! Bạn đừng bi quan nha!
    Bé Ngựa ơi, về với ba mẹ nha! Ba mẹ mong con mỗi ngày....!
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn trai bạn nếu yêu thật lòng sẽ ko để ý đâu. Nhưng nói thật, khi phụ nữ có những vết rạn nứt trên đùi, bụng, mông thì dễ làm người khác lầm tưởng là đã... từng có bầu. có lẽ bạn trai bạn cũng thoáng nghĩ về chuyện đó nên mới vậy. Yêu nhau thì từ từ anh ấy sẽ hiểu và trân trọng sự thật thà của bạn mà, đừng lo nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,741 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trời đất, cái khuyết điểm ấy có gì đâu, em đi khai làm chi vậy, kể cả vợ chồg cũng vậy, đừng đem ra kể hết, mà nếu có 1 tí khuyết điểm " không nói ra cũng chẳng ai biết" thì nên giữ cho riêng mình, mấy cái chuyện em kể cũng là chuyện nhỏ thôi. Tắt đèn thì nhà ngói cũng như nhà tranh, chị nghĩ k sao đâu em ơi, quan trọng là đức tính, tính tình và thương yêu gia đình, chồng con và sống tốt, tử tế với ng xung quanh.
    Chúc em lúc nào cũng hạnh phúc và tự tin với chính mình.
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 4,035 Bài viết

• 19,311 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maru Xem bài viết
    Mình cũng có nhiều khuyết điểm, nhưng mình cũng ủng hộ việc bạn nói với người yêu, đơn giản nếu người đó yêu bạn thì sẽ không để tâm đến mấy khuyết điểm nhỏ xíu đó. Mình thấy nói dùng dầu dừa bôi có thể ngăn ngừa rạn cũng như làm mờ rạn, bạn thử nha. Chúc bạn luôn vui vẻ, hãy tự tin vì sống là chính mình nhé.
    Bạn nói như này là AQ rồi. Cái gì mà nếu yêu thì không để ý đên mấy khiếm khuyết đó. Đúng là không nên tạt nước lạnh vào người khác, nhưng cũng đừng đưa họ lên mây.

Nhan sắc phụ nữ cũng như tài năng đàn ông, là những yếu tố then chốt để quyến rũ đối phương trong đại đa số trường hợp. Tính tình tốt và hợp nhau là chuyện đương nhiên phải có.

Nếu em gái cà na có nhiều nhược điểm thế, không nên khai ra, lỡ rồi thì tìm cách mà cải thiện gấp. Báo chí, thẩm mỹ viện, bạn bè, người thân...

Đàn ông nhìn 1 người đàn bà mập, mụn, mỡ, xấu, đen, thâm cũng như đàn bà nhìn 1 thằng đàn ông bất tài vô tướng, bạc nhược, chém gió, rượu chè, thuốc là ngập đầu, lười biếng vậy. Đều đáng chán như nhau.

Còn vì sao vẫn yêu nhau thì có nhiều lý do, dài lắm, không tiện bàn ở đây.

Chúc em thành công trong việc cải thiện nhan sắc và hấp dẫn bạn trai.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 55 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nói thật là ko nên khai ra bạn ah. Vì sao? Tất nhiên ny bạn vẫn yêu bạn (nếu anh ta thật lòng). Nhưng vấn đề là điều bạn nói sẽ gây ấn tượng khá lớn, mỗi lần gần bạn là trong đầu hình ảnh mà b nói sẽ lại hiện ra.
    • 233 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

ôi, em bụng 2 ngấn mỡ, chân cũng rạn đầy, kiểu này trước khi có người yêu phải đi fitness gấp
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nói chung, mình ở địa vị bạn, mình sẽ tút lại thân hình: vi dụ như, môi thâm thì chịu khó mỗi khi hẹn hò bôi ít son cho hấp dẫn, toa béo thì chịu khó tập thể dục đi ( vừa làm đẹp cho bạn vừa làm đẹp trong mắt người yêu). Hơn nữa người ta nói nâất dáng nhì da mà, bạn co dáng người mẫu đó, tận dụng nó chứ. Khi bạn luyện tập, cơ thể săn chắc, cơ bụng và đùi cũng săn lại nên sẽ khắc phục được khuyết điểm hơn... nói chung cái gì xấu thì nên khác phục cho đỡ 1 tý, lúc đó sẽ tự tin hơn. trên tất cả đó là tình yêu trân thành của chàng, ( nàng cũng phải cố gắng tập luyện). nhìn người xấu hoài chán lắm. mình là phụ nữ còn ko muốn nhìn,. ví dụ cụ thê cho bạn thấy nhá: siêu mẫu Phi Thanh Vân cũng thừa nhận cô xấu như ma chê quỷ hờn, thế mà cô chịu khó luyện tập cộng với dao kéo, cộng thêm sự tự tin nên cô ấy mới thành công đó...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy đó đâu phải khuyết điểm đâu, người bình thường cũng có mà, bạn phải tự tin lên chứ!
    • 741 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Ui zời, ai mà chẳng có khiếm khuyết. Nếu mà kể tỉ mỉ tường tận từng chi tiết như bạn, thì tớ cũng có cả rổ (nhưng tớ vẫn cứ tự tin rằng mình xinh đẹp :">). Nói chung nhá, bạn có xấu xí thế nào (hic, là tớ trích dẫn lời bạn nhé), nhưng người ta yêu bạn, thì bạn vẫn đẹp nhất trong tim (chứ không phải trong mắt) người đó, yên tâm nhé!
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

vâng, em đang tích cực chữa mụn đây >"<. Bắng cách ún nhìu nước. Còn mấy cái nứt xéo xéo ngay mông pó tay rùi >"<
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nghe em nói ..chị thấy chị còn nhiều khuyết điểm hơn em đấy chứ .Tự tin lên em gái . Lúc trước chị không nghĩ và cũng ít quan tâm đến những khiếm khuyết như em nói . Cứ vô tư hồn nhiên ..ai chê thì chị cứ nhăn răng cười khì khì ..kệ tui ...Đến khi lấy chồng ..cũng may chồng chị không để ý đến những khiếm khuyết ấy ..Chỉ có lâu lâu giở quẻ nói .. sao vợ tui lại vừa lùn lại vừa xấu thế không biết . Chị cũng quê ..đáp chỏng lại ..uh ..xấu vậy ..lấy về làm gì ..ráng chịu đi .Nói vui cho em chứ ... Tự tin lên em gái . Không ai là không có khiếm khuyết trên cơ thể ...quan trọng là em phải biết những nét đẹp của riêng mình và vun đắp nó .Đừng khăng khăng chằm chằm vào khiếm khuyết mà u sầu ..coi chừng lại mau già và thêm mụn thì khó coi hơn nữa ah.
    • 57 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Tớ thì thấy cái xấu nhất của bạn là thiếu tự tin và không biết yêu bản thân đấy!
    Anh ấy đã yêu bạn thì có nghĩa là bạn đẹp nhất. yên tâm đi cô nàng ạ !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 221 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoicana90 Xem bài viết
    Tối qua khi đag ngồi c, thì btrai có chọt chọt tay zô bụg em, nói là em có 3 ngấn mỡ, tỏ ra khoái chí (btrai rất thích ôm và nựng bụg mỡ của em ). Em cũng sẵn đó thành thật nói với btr: do em mập từ nhỏ, thuộc loại mỡ lâu năm nên có để 2 vết hằn ngag thâm thâm trên bụg. Btr em có vẻ bất ngờ nhưg mà cũng an ủi em nói là từ từ hết. Em sợ sau này cưới về, thấy cái bụng em xấu như vậy chắc anh ấy tá hỏa, nên em khai trước.

Sẵn đó, em chỉ vào 2 bên đầu gối có những vết nứt nhỏ (do hồi đó tăng trưởng chiều cao nhanh hơn các bạn cùng lứa nên bị nứt da). K thấy btrai nói gì nên nói tiếp luôn là: sau mông còn có nhiều vết nứt xéo xéo nữa. Vẻ mặt btrai lúc đó hơi bất ngờ tý, xen lẫn tý thất vọg. Em thấy anh cũng không nói gì, rùi vờ qua nói chuyện khác...

Lúc đó em hơi ngại vì thấy mình hơi vô duyên khi kể mấy cái khuyết điểm cơ thể cho ấy nghe, nhưng em cố tình nói ra để mai mốt có cứoi nhau về btrai không bị hụt hẫng. Em sợ sau này lấy chồng, không biết khi thấy mất cái vết nứt đó chồng mình sẽ ra sao nữa.

Em khai thật ra vậy có đúng không ạ? Mong các chị cho em chút ý kiến.

P/s:
    1- Mặt em tròn và to, da mặt em bị mun nhìu, thâm và rổ. Mắt thì hơi lé kim. Mũi thì tẹt và cách mũi to. Môi em còn thâm hơn môi của btrai
    2- Vòng 1 và vòng 3 xẹp lép. . Chân tay thô kệch lắm (bàn tay em to bằng bàn tay người iu, dép thì mang cùng size người iu lun, huhu). Em khá là to con: cao 1m72, chỉ thấp hơn người iu 2 cm thui nên đi cùng anh ấy thấy tự ti lắm. Nói chung em tự nhận mình là em xấu xí lắm.
    Cái em này 23 tuổi rùi mà cứ như teen 15,16 ý, toàn lên diễn đàn lập top hỏi linh tinh, chả đâu vào đâu ca. Hết cái top: "vào khách sạn với bạn trai", rùi lại đến cái này, hix, chuối không chịu được. Trước khi vào hỏi các chị mấy cái vụ này, thì em cố gắng dành thời gian nghiên cứu sách giáo dục giới tính đi nhé, chị thấy em cứ như con nít ở thập niên 80 thế kỷ trước ý.
    Hix, đi ra thui!!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2