TIN TÀI TRỢ.

Tôi ghét Mẹ chồng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 37.6K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng ghét MC kinh khủng, điêu - kiệt - tham - ích kỷ. Mình muốn vừa mù vừa câm vừa điếc cũng ko xong. nói chung cứ nghĩ đến mc là mình ức chế. Bà luôn coi con trai bà là cục vàng còn mình là rẻ rách ko bằng ấy. Đúng là dân bọ( nghệ an có khác), con gái miền bắc lấy chồng miền trung thật khổ. Bất đồng về ngôn ngữ, phong tục sống và quan niệm. Hơn nữa chồng thì cục bộ, dù cho mẹ chồng có sai lè lè ra đấy thì vẫn bênh cho bằng được. Cả anh e nhà chồng nữa, chắc luôn nghĩ rằng vc mình ở hn kiếm ra nhiều tiền lắm nên có chỗ dựa: vay không bao giờ trả, toàn giơ hoàn cảnh xin bòn rút, nhờ vả mua cái nọ cái kia khi nào vc e về a/c trả nhưng mà chẳng thấy trả bao giờ... Lấy nhau về tình cảm suy giảm, rắc rối nhà nội mang lại ko hề ít. nói chung nếu biết nhà chồng thế này mình ko bao giờ lấy chồng miền trung, huhu. Giờ thì có khổ cũng ko biết há mồm kêu ai vì ngày xưa bố mẹ cản nhưng vẫn đâm đầu đòi cưới cho bằng được. Giờ hối hận quá!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 342 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kemyeu2011 Xem bài viết
    Kể vui cho cả nhà một chuyện: mẹ mình khó tính, nhưng lại rất chiều con dâu, chị dâu mình mới về nhà chồng đc hôm đầu, lúc ăn cơm mẹ lại ngồi ghế gần nồi cơm, nên tiện mẹ xới cơm cho chị dâu, xới đầy quá, chị dâu cho luôn quả: "mẹ đểu thế, ép con ăn nhiều". haha, may mẹ mình ko tính toán lời nói chứ không thì...
    hờ, chả bù cho MC e, bà bế cháu ngoại bà, nó khóc ghê quá, e thấy thế chạy ra bế hộ, nựng con bé là sao con khóc như là ai cấu vậy, thế mà bà bảo ý em nói là bà cấu nó, bà lại bảo với con trai bà chứ có bảo với em đâu, để zai về cứ hậm hực với em, cáu thế chứ
    Nếu được chọn, kiếp sau em xin làm một củ hành tây, bất cứ ai làm em đau họ đều phải khóc
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 173 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Đang bức xúc con mụ hàng xóm nhà em quá. Cho em xả tý. Phúc đức bảy mươi đời là bà ý ứ có con zai. Không thì laij có chị em nào vô phước làm con dâu mụ ý. Hàng xóm mà suốt ngày sang nhà em

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    KỆ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 79 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

e ko phân biệt vùng miền nhưng e là gái sg lấy chồng hn đây ạ.Hic tình hình gia đình ko khác gì chị,lúc nào cũng căng đầu với nhà chồng, dù nhà vch e là bố mẹ e mua,e mang bầu bụng to vật vã tháng thứ 8 vẫn đi làm nấu ane mà mẹ chồnh sang chơi ăn uống xong thấy cục vàng mình rửa bát là mắng nhiếc e làm con bà vất vả >.< hại não lắm ạ. Họ hàng nhà chồng ở quê miễn bình luận vì ko biết diẽn tả thế nào.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng ghét mc, đúng là ko thể mến đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconlove Xem bài viết
    mình mới cưới đc hơn 6 tháng. Tính đến thời điểm bây giờ mà nói thì có lẽ mình là người may mắn khi có đc người mẹ chồng dễ tính và tâm lý. Chồng mình là con 1 nhưng hiện tại bọn mình ở riêng. Từ hồi yêu nhau mẹ chông mình đã hay mua quần áo cho mình. Lúc cưới bọn mình đưa tiền mừng của bạn bè cho bố mẹ nhwng BM ko lấy, lại còn cho hết tiền mừng cưới của bố mẹ nữa chứ. Bố mẹ chồng ở quê, mình lại hay bị say xe nên ko hay về thăm đc. Thế mà hầu như tuần nào bố mẹ cũng lên thăm 2 đứa. mình nấu ăn ko đc khéo nhưng chẳng thấy mẹ chê bao giờ. Từ hồi mình cưới đến giờ, từ quần áo, giày dép mẹ đều mua cho hết... Mong là cứ đc như thế này mãi các mẹ nhỉ. Mình nhớ trước đây cs nghe câu thơ về mqh mẹ chồng- nàng dâu mà mình rất thích:
    " Mẹ đâu mẹ của riêng anh
    Mẹ là mẹ của chúng mình đấy thôi
    Mẹ tuy ko đẻ ko nuôi
    Mà em ơn mẹ suốt đời ko nguôi"
    Mình cũng giống mẹ nó nè ,Mc mình cũng y chang mẹ nó luôn ,Lúc cưới mẹ mình lo cho tụi mình nhiều lắm ( mình và chồng có khả năng lo dc của tụi mình nhưng mẹ k chịu cho tụi mình chi tiền ,mẹ nói tiền đó để lo cho con sau này ,còn đc để mẹ lo hết ).Mẹ mình mua đồ dùng sinh hoạt cho tụi mình trong phòng toàn là mới hết ,từ tivi ,đầu đĩa ,tủ,giường,bàn Trang điểm ..mẹ lo cho mình từ cái khăn ,cái móc áo ,cái bàn chải ...Mình về k thiếu món gì .Tiền cưới xong mẹ còn cho thêm nữa (ba mẹ mình về hưu rồi ,ở nhà thì có cho thuê phòng trọ gọi là có ăn chút đỉnh chứ k phải giàu có gì hết ,ý mình kể ra chi tiết là để cho các mẹ thấy mẹ mình thương tụi mình lo cho tụi mình đủ thư,k phải là có tiền mới lo đâu nha nhiều người có tiền mà cũng đâu có lo ).Đó là về vật chất mẹ k tính toán vói tụi mình ,còn về tinh thần thì nhiều thứ lắm các mẹ ah ,mình k thể kể ra hết được .Mình cũng chia sẻ với chủ topic và những bạn có Mc k như mình mong .Nhưng mà bạn ơi khó chịu thì có chứ đừng "ghét mẹ " bạn ơi .

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình lượn lờ trên webtretho này cũng đã lâu và đọc nhiều câu chuyện khác nhau giữa Mc-nd từ khi chưa lấy chồng .Mình cảm thấy (riêng mình thui nha ) đa phần các mẹ trên đây đều có mẹ chồng là miền b và miền Trung phải k ?mình k có ý quơ đũa cả nắm nhưng mà hình như là các Mc ở ngoài đó khó hơn trong Nam mình ấy .Các mẹ đừng nói mình phân biệt vùng miền nha ,hầu hết ai cũng nói làm dâu ngoài đó khổ lắm .

• 179 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình cũng có hoàn cảnh giống các mẹ quá. Chỉ vì mình kiếm tiền nhiều hơn chồng thôi mà bà ý ghét mình cứ thi thoảng bà ý lại bảo con mình sau này đừng có lấy đứa kiếm nhiều tiền hơn mình ( con trai mình mới hơn 2 tuổi ) nếu vợ chồng có nói gì nhau là bà ý nói nhẩy vào để bênh con trai ( Kiểu như thay con trai cãi nhau với mình ý) Mùng 1 tết bà ý sui bố chồng lôi mình ra để trê bai trách phạt, Có đến chết mình cũng không thể quên được. Nhà thì nghèo ốm đau bệnh tật mình phải bỏ tiền ra lo hết. Con gái bà còn nói chưa có ai lười như bà già nhà này suốt ngày nằm gối đầu giường và xem tivi. Mình mua máy giặt bà ý cũng chửi, mình bảo mua nhà thì bà ý cũng khó chịu. Đáng nhẽ con trai mình k kiếm được nhiều tiền lấy được con dâu kiếm được thì phải mừng vì nhà mình nghèo đằng này lại khó chịu. Tiền thì đưa bao nhiêu cũng ít.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,845 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutit03062010 Xem bài viết
    Mình cũng có hoàn cảnh giống các mẹ quá. Chỉ vì mình kiếm tiền nhiều hơn chồng thôi mà bà ý ghét mình cứ thi thoảng bà ý lại bảo con mình sau này đừng có lấy đứa kiếm nhiều tiền hơn mình ( con trai mình mới hơn 2 tuổi ) nếu vợ chồng có nói gì nhau là bà ý nói nhẩy vào để bênh con trai ( Kiểu như thay con trai cãi nhau với mình ý) Mùng 1 tết bà ý sui bố chồng lôi mình ra để trê bai trách phạt, Có đến chết mình cũng không thể quên được. Nhà thì nghèo ốm đau bệnh tật mình phải bỏ tiền ra lo hết. Con gái bà còn nói chưa có ai lười như bà già nhà này suốt ngày nằm gối đầu giường và xem tivi. Mình mua máy giặt bà ý cũng chửi, mình bảo mua nhà thì bà ý cũng khó chịu. Đáng nhẽ con trai mình k kiếm được nhiều tiền lấy được con dâu kiếm được thì phải mừng vì nhà mình nghèo đằng này lại khó chịu. Tiền thì đưa bao nhiêu cũng ít.
    oài, topic này thì ngược lại với Top sống sao ở nhà chồng. Mấy cô con dâu giỏi giang chăm chỉ thì lại gặp MC quái thai trong khi con dở hơi lười biếng bên đó thì ăn thịt cả BMC. Đơì thật bất công.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cau chuyen cua chu top la hinh anh cua minh, mc ban con cho ban 3 ttieu, con minh ko co dong nao, trong khi do ba co 10 trieu gui con gai, chinh ba thong gia noi vay, chua kinh khung dau nhe minh nho ba dun nc cho thợ bà con đun ca nc chanh đường bà con baỏ thợ làm mẹt phaỉ chăm chut thì nta mơí làm tot cho mình, xây xong ba baỏ mình trả bà 600 k tièn chanh, duong, ba mua pha nc cho thợ, sợ....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ah, con vu tiền mung dám cươí thì ngay dêm tân hôn bà tịch thu het, bà baỏ ck minh dưa pbì mừng dể bà tính toán xem thưa thiêú tnao, ck minh that tha dua het cho ba, hom sau bà dưa lai pbi ko ruot ghi số tiền mưng ơ ngoai, chông minh hoi ba baỏ, bà chi vaò cõ và 5 mâm dẫn cưôi sang nhà gaí het roi hazzz.....
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8