TIN TÀI TRỢ.

Tôi có phải là người cản trở tiền đồ của ck không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 823 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hiện tại em rất buồn các chị ạ. Liệu em có phải là nguyên nhân cản trở tiền đồ của chồng không? Liệu em có là thứ đen đủi như lời gia đình chồng em nói không? Nếu như vậy em phải chọn cách nào thì tốt ạ? Trước khi cưới, em và chồng ko can thiệp tài chính của nhau, nhưng anh ấy bảo công việc anh ấy tốt lắm, anh ấy còn các khoản thu nhập thêm, vì thế khi yêu nhau anh ấy còn dư tiền dẫn em đi du lịch, mua sắm cho bạn gái những món quà đắt tiền. Khi lấy nhau về hai vợ chồng vẫn ổn định với công việc của mình, do làm văn phòng nên lương tháng của hai vợ chồng cũng đều đều như cũ. Tụi em mới cưới từ tháng 10/2018. Dạo gần đây, thấy chồng buồn buồn nên gặng hỏi, chồng bảo công việc không được tốt, anh buồn vì bạn bè ai cũng thành công còn anh thì vẫn dậm chân tại chỗ, công ty thì đang gặp khó khăn. Một mặt em vẫn khuyên chồng cố gắng nhưng cứ nghe gia đình chồng nói ra nói vào em hoang mang lắm mọi người ạ. Liệu có đúng như lời mọi người nói không? Vì cưới em về mà tiền đồ của chồng bị cản trở, trước kia không có em anh ấy có nhiều tiền lắm còn bây giờ thì đụng tới cái gì cũng không xong. Em buồn lắm. Riết rồi tự kỷ không dám tiếp xúc với ai, không dám nói cho chồng nghe sợ chồng lo lắng thêm. Nhiều lúc thấy anh tự ti về bản thân như vậy em không biết khuyên thế nào. Trước giờ em cũng chưa bao giờ lo về tài chính. Mới cưới chưa được năm mà phát sinh nhiều thứ. Em mệt mỏi quá mọi người ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 61 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cưới từ tháng 10/2018 đến nay được có hơn nửa năm. Công việc ko thuận lợi là chuyện....quá bình thường.
    Việc chi tiêu hay mua sắm gì thì chồng em là người quyết định, đâu thể vì cái cớ đó mà đổ lỗi cho em được.
    Mọi người nói ra vào thì kệ thôi em, em cứ cố gắng chi tiêu hợp lý ko phải xin tiền ck là đc
    Việc vc phải cố gắng thôi, mới có tẹo thế. Sau này còn nhiều sóng gió e à .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,994 Bài viết

• 4,468 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thế nếu đúng như lời họ nói thì e định thế nào ? rồi ck e định cư xử thế nào với e ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 139 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Giờ công việc của ck giảm sút thì em giảm bớt chi tiêu cho các nhu cầu mua sắm đi chơi, tập trung vào chăm sóc gia đình, chia sẽ những khó khăn với chồng. Còn nếu công ty ck khó khăn quá, thì khuyên ck em tìm kiếm cơ hội ở các công ty khác, chứ mới trẻ đã muốn ngồi ì 1 chỗ than thân trách phận thì hỏng.