Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tổ chức lễ cưới bạc và mua quà tặng cho bố mẹ chồng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.47K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ giúp đỡ em với, sắp tới là lễ kỉ niệm lễ cưới bạc của bố mẹ chồng em. Em băn khoăn mãi mà chưa biết địa điểm nào tổ chức cho phù hợp và mua quà gì tặng các cụ nhà em.

Em muốn tìm chỗ nào ăn ngon, các món quen thuộc thôi cho khoảng 40 khách. Cách tổ chức và chọn món thế nào các mẹ tư vấn cho em với ạ. Bố mẹ chồng em thích đơn giản và gọn nhẹ nhưng không thể đến ăn rồi về thì chán lắm các mẹ nhỉ.

Em cũng không biết mua quà gì nữa, các mẹ tư vấn cho em với, vụ này em thấy đau đầu nhất. Em muốn mua quà có tính kỉ niệm các mẹ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Huhu, không có mẹ nào có comment giúp em à? nói thật là vụ này em chưa tham dự và tổ chức lần nào. Em định mua mấy cái bảng điện tử mạ vàng kiểu đám cươi vàng bạc gi đó hay bán trên phố Hàng Bạc, nhưng mà em vẫn thấy chưa ưng :Crying:
    Giúp em với
    • 1,192 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

hic, em cũng chưa có kinh nghiệm trong vụ này nhưng sang năm bố mẹ chồng tương lai của em cũng sẽ kỷ niệm 40 năm ngày cưới......hic, các mẹ tư vấn đi ạ.... Tặng gì và ăn ở đâu thì hợp lý?

Nhưng em cũng có gợi ý này, hok bít mẹ heonhua thấy sao... Em nghĩ mẹ heonhua có thể mua tặng mẹ chồng vải may áo dài và mời cụ đi may, tặng bố chồng một cái mũ phớt hoặc thắt lưng (hihi, 2 món này em và anh xã tương lai mới tặng bố chồng hum sinh nhật bác ý)

Mẹ heonhua tham khảo xem gợi ý của em có ok hok nhé.

Chúc mẹ heonhua sớm có được món quà ưng ý tặng bố mẹ chồng....
    • 3,620 Bài viết

• 4,276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo nhua Xem bài viết
    Nhờ các mẹ giúp đỡ em với, sắp tới là lễ kỉ niệm lễ cưới bạc của bố mẹ chồng em. Em băn khoăn mãi mà chưa biết địa điểm nào tổ chức cho phù hợp và mua quà gì tặng các cụ nhà em.

Em muốn tìm chỗ nào ăn ngon, các món quen thuộc thôi cho khoảng 40 khách. Cách tổ chức và chọn món thế nào các mẹ tư vấn cho em với ạ. Bố mẹ chồng em thích đơn giản và gọn nhẹ nhưng không thể đến ăn rồi về thì chán lắm các mẹ nhỉ.

Em cũng không biết mua quà gì nữa, các mẹ tư vấn cho em với, vụ này em thấy đau đầu nhất. Em muốn mua quà có tính kỉ niệm các mẹ ạ
    Bạn đã tặng các cụ thứ các cụ cần nhất và quý nhất rồi, đó là tấm lòng người dâu hiếu thảo với BMC :Rose: :Rose: :Rose:

Vì là tiệc mang tính chất gd, mình chỉ có chút ý kiến là nơi tổ chức không cần phải thật sang trọng mà chỉ cần rộng rãi, thoáng mát, tiện đường cho khách và gd, càng tốt ( ngoài HN tìm hơi khó nhỉ :Sigh: )

Quà tặng các cụ bạn có thể chọn những vật dụng thiết thực cho 2 cụ. Vd: cụ ông thì đồng hồ, bút máy, dây lưng, bộ quần áo.... cụ bà thì khăn đội đầu, nữ trang, vải may áo ....

Tất cả mọi việc bạn có thể trao đổi ý kiến với BMC và chồng. Nên hướng theo quan điểm của các cụ.

Chúc bạn chủ trì bữa tiệc thành công! Nhớ giữ gìn sức khỏe hai mẹ con nhé :Rose:
    Ăn non hơn lỗ già
    =======================
    Với vợ: ráng chung thủy !
    với gái mại dâm: thề son sắt
    • 15,473 Bài viết

• 8,931 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo nhua Xem bài viết
    Huhu, không có mẹ nào có comment giúp em à? nói thật là vụ này em chưa tham dự và tổ chức lần nào. Em định mua mấy cái bảng điện tử mạ vàng kiểu đám cươi vàng bạc gi đó hay bán trên phố Hàng Bạc, nhưng mà em vẫn thấy chưa ưng :Crying:
    Giúp em với

Bạn có thể đặt may tặng hai cụ mỗi cụ một bộ áo dài gấm nhung, khăn đóng thật phù hợp với các cụ, như thế khi mặc trong buổi lễ sẽ rất long trọng và ấn tượng đấy.
    Còn quà mừng bạn có thể đặt làm tặng các cụ một khánh vàng từ 8tất đến 1m (chiều ngang), trên đấy có ghi chữ theo ý mình và bạn chọn hình ảnh tượng trưng cho bức khánh đó như hình trái tim có hai ngọn nến... Tất cả làm bằng vàng dát mỏng, giá khánh vàng đặt như thế khoảng 1tr/tấm loại 0.6m*1m đấy.
    Chúc bạn thành công:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Huhu, em vừa typing xong thì lại bị lỗi, lại phải viết lại :Crying:
    Em cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho em:Rose: :Rose: :Rose: , em cũng nghĩ đến tặng BC em 1 bộ complet và MC em một bộ váy để mặc hôm đó nhưng BMC em không ưng, hỏi cái gì cũng lắc đầu. Thế có khổ em không, mà các cụ không đi thử quần áo thì mua sợ không ưng ý:Crying: :Crying:
    Em vào lục các topic của WTT thấy có mẹ ThanhHa có ý tưởng chọn 1 cái ảnh cũ của các cụ đi in ảnh gỗ cũng hay. Em cũng định làm như thế tặng các cụ vừa kỉ niệm mà cũng bất ngờ. Hôm qua em ngồi hì hụi chọn nhưng không được cái nào vì các ảnh cũ của BMC em toàn ảnh đen trắng, mà ngày xưa cũng vất vả nên toàn kiểu mẫu của những người ở năm 1945 thôi, gầy vêu vao:Crying: . Có lẽ ý tưởng này của em cũng phá sản mất.
    Về phần ăn uống, em muốn chọn 1 quán nào yên tĩnh (hoặc thuê 1 phòng riêng) để tiện nói chuyện và riêng tư. Các cụ nhà em lại bảo ra Hải Xồm, mà chỗ ấy em không ưng lắm vì xô bồ quá, không phù hợp.
    Các mẹ có cao kiến nào và biết quán nào hay hay chỉ cho em với nhé.
    Mà bố mẹ chồng em là người đơn giản, bình dân, không thích cầu kì
    @ chị NguyenDinh: Em cũng nghĩ mình may mắn có được BMC hết lòng vì con cái, Em chỉ mong các cụ nhà em vui thôi, vì thấy các cụ cũng vất vả nhiều. Mà em có gặp chị ở trong topic nào không nhỉ, sao chị biết em đang có em bé ạ hihi:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Huhu, em vừa typing xong thì lại bị lỗi, lại phải viết lại :Crying:
    Em cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho em:Rose: :Rose: :Rose: , em đã nghĩ đến tặng BC em 1 bộ complet và MC em một bộ váy nhưng BMC em không ưng, hỏi cái gì cũng lắc đầu. Thế có khổ em không, mà các cụ không đi thử quần áo thì mua sợ không ưng ý:Crying: :Crying:
    Em vào lục các topic của WTT thấy có mẹ ThanhHa có ý tưởng chọn 1 cái ảnh cũ của các cụ đi in ảnh gỗ cũng hay. Em cũng định làm như thế tặng các cụ vừa kỉ niệm mà cũng bất ngờ. Hôm qua em ngồi hì hụi chọn nhưng không được cái nào vì các ảnh cũ của BMC em toàn ảnh đen trắng, mà ngày xưa cũng vất vả nên toàn kiểu mẫu của những người ở năm 1945 thôi, gầy vêu vao:Crying: . Có lẽ ý tưởng này của em cũng phá sản mất.
    Về phần ăn uống, em muốn chọn 1 quán nào yên tĩnh (hoặc thuê 1 phòng riêng) để tiện nói chuyện và riêng tư. Các cụ nhà em lại bảo ra Hải Xồm, mà chỗ ấy em không ưng lắm vì xô bồ quá, không phù hợp.
    Các mẹ có cao kiến nào và biết quán nào hay hay chỉ cho em với nhé. Bố mẹ chồng em là người đơn giản, bình dân, không thích cầu kì
    @ chị NguyenDinh: Em cũng nghĩ mình may mắn có được BMC hết lòng vì con cái, Em chỉ mong các cụ nhà em vui thôi, vì thấy các cụ cũng vất vả nhiều. Mà em có gặp chị ở trong topic nào không nhỉ, sao chị biết em đang có em bé ạ hihi:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tudinhhuong Xem bài viết
    Bạn có thể đặt may tặng hai cụ mỗi cụ một bộ áo dài gấm nhung, khăn đóng thật phù hợp với các cụ, như thế khi mặc trong buổi lễ sẽ rất long trọng và ấn tượng đấy.
    Còn quà mừng bạn có thể đặt làm tặng các cụ một khánh vàng từ 8tất đến 1m (chiều ngang), trên đấy có ghi chữ theo ý mình và bạn chọn hình ảnh tượng trưng cho bức khánh đó như hình trái tim có hai ngọn nến... Tất cả làm bằng vàng dát mỏng, giá khánh vàng đặt như thế khoảng 1tr/tấm loại 0.6m*1m đấy.
    Chúc bạn thành công:LoveStruc:
    Bố mẹ chồng em hơn 50 tuổi nhưng các cụ lại không thích trang trọng quá :Crying: , ý tưởng làm khánh của chị cũng rất hay, chị biết chỗ nào làm chỉ cho em với nhé, chắc ra Hàng Bạc hỏi là người ta biết đúng không ạ?