Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tình yêu lãng mạn của chồng!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.13K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 217 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Chồng mình đang có 1 tình cảm lãng mạn với đồng nghiệp! Từ lâu rồi, vợ chồng cãi nhau, tranh luận, thậm chí đã suýt viết đơn rồi chồng hứa hẹn các kiểu mà vẫn ko thể thôi sự quan tâm dành cho người kia. Vợ chồng lục đục, bất hoà liên tục, mình vẫn không thôi suy nghĩ về giải pháp ly hôn. Hôm nay, lại phát hiện ra sinh nhật đồng nghiệp cách đây mấy hôm (trong lúc đồng nghiệp đi công tác xa), chồng mình bí mật gửi điện hoa cho cô ấy, cô ấy hồn nhiên khoe trên FB và nói ko biết ai tặng nhưng nhìn bó hoa là biết chồng mình tặng rồi, chồng mình thích bó hoa hồng theo 1 kiểu rất riêng và có lẽ đã phải hướng dẫn từ xa cho người bán hoa. Cách đây 2 tháng, sinh nhật mình chồng tự tay bó kiểu đó tặng mình. Cãi nhau, khóc lóc, hứa hẹn các kiểu chồng vẫn 1 mực cho đó là tình cảm anh em thân thiết nhưng mình không thấy vậy. Tin nhắn, thư từ đều có sự quan tâm, 1 chút tán tỉnh, lãng mạn... Haizzzz

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 552 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Khó thật, điều khiển tình cảm lý trí của mình còn khó nữa là của người khác!

Hay là bạn tìm gặp cô đồng nghiệp kia và nói chuyện kiểu chị biết là em cũng chỉ coi chồng chị như anh trai nhg mà anh ấy thì cũng dễ nhầm lẫn tình cảm nên em hãy giúp chị bằng cách tạo khoảng cách với anh ấy.
    KbrMl9KKbrMp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 217 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vợ chồng rùa Xem bài viết
    Khó thật, điều khiển tình cảm lý trí của mình còn khó nữa là của người khác!

Hay là bạn tìm gặp cô đồng nghiệp kia và nói chuyện kiểu chị biết là em cũng chỉ coi chồng chị như anh trai nhg mà anh ấy thì cũng dễ nhầm lẫn tình cảm nên em hãy giúp chị bằng cách tạo khoảng cách với anh ấy.
    Mình gặp rồi bạn ạ! Em đó cùng phòng với chồng mình mà, trước vẫn giao lưu gặp gỡ nhau liên tục. Lúc đầu mình có nói xa xôi, em có vẻ cũng hiểu ra nói tại em vô tư, cũng chỉ quý mến chứ em chưa bao giờ nghĩ đến ai khác ngoài chồng em. Em thề thốt này nọ, nói nếu chị không tin thì vợ chồng em cùng nói chuyện với vợ chồng chị. Em đó thuộc diện xinh nhất cơ quan (cơ quan ngân hàng lớn, có khoảng trên 100 người, đa số là nữ nên đủ biết nhan sắc em nó tầm nào), có vẻ ngoan ngoãn, chuyên môn tốt, tính tình trẻ trung, sôi nổi lại rất tình cảm, lãng mạn, nói chung không thích cũng lạ.
    Nhưng thích và đi đến 1 mối quan hệ sâu sắc thì lại khác. Hồi đầu mình thấy anh em hợp nhau, nói chuyện rất vui, đúng kiểu anh em quý mến nhau, em ý cũng hay gọi điện nói chuyện với mình, nhà em có 2 con gái, nhà mình có 2 con trai, 2 gia đình cũng thỉnh thoảng qua lại chơi với nhau những dịp sinh nhật các bé và lễ tết. Bẵng đi 1 thời gian, là khoảng thời gian mình sinh bé thứ 2 (cũng nói thêm là khi mình có bầu và sinh bé thứ nhất, chồng mình cũng bị say nắng 1 em đồng nghiệp cơ quan cũ, cũng chỉ dừng lại ở quan tâm, chăm sóc, lãng mạn chứ chưa có sex, vợ chồng cũng căng thẳng 1 thời gian nhưng sau đó chồng mình chuyển công tác về cơ quan hiện nay, mình yêu cầu chồng cắt đứt liên lạc với em kia nên chuyện đó đã dừng lại), mình phát hiện chồng thường xuyên nhắn tin suốt ngày cả tối muộn rồi sau đó lại del sạch, theo dõi 1 thời gian mình biết là em. Mình nói chuyện với chồng mình 2 lần, rất căng thẳng, phân tích rất rõ các bằng chứng và những gì mình biết. Cuối cùng chồng mình nhận là có tình cảm trên bạn bè 1 chút và cũng ko biết đó là tình cảm gì, và 2 vợ chồng thống nhất là chồng mình sẽ chỉ coi cô ấy như bạn bè đồng nghiệp bình thường, mình tin tưởng lời hứa của chồng.
    Được khoảng 1,2 tuần yên ắng mình lại phát hiện ra họ vẫn nhắn tin tình cảm quan tâm, lãng mạn cho nhau, lần này mình rất tức giận và nói chuyện với chồng lần nữa, chồng nói đã muốn bình thường nhưng không biết làm thế nào, không dừng lại được. Sau lần này thì mình quyết định nói chuyện với cô ấy. Giờ thì họ rút vào bí mật hơn, kĩn kẽ hơn chứ vẫn ko thể thôi quan tâm đến nhau được. mình vẫn lác đác nhặt được các đoạn chat hoặc tin nhắn. Mình thấy rất mệt mỏi, cảm giác chồng đa tình, đào hoa, chuyện say nắng cứ thế này sẽ xảy ra liên tục cả đời có lẽ mình ko chịu nổi nên đang nghĩ tới giải pháp ly hôn nhưng còn 2 đứa con????
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

căng nhỉ, chuyện này nhiêu người bị rồi, mình cũng từng trải qua nhưng rồi ox nhà mình cũng tỉnh và hết say nắng nữa, mọi chuyện lại đâu vào đó, mấy mẹ cũng bình tĩnh là có thể giữ được gia đình , đừng làm căng lên quá có thể đi đến đổ vỡ thật thì tiếc lắm, đàn ông thi thoảng họ cũng không làm chủ được tình cảm, mấy mẹ tỉnh tảo và bình tĩnh nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 217 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphatcafe Xem bài viết
    căng nhỉ, chuyện này nhiêu người bị rồi, mình cũng từng trải qua nhưng rồi ox nhà mình cũng tỉnh và hết say nắng nữa, mọi chuyện lại đâu vào đó, mấy mẹ cũng bình tĩnh là có thể giữ được gia đình , đừng làm căng lên quá có thể đi đến đổ vỡ thật thì tiếc lắm, đàn ông thi thoảng họ cũng không làm chủ được tình cảm, mấy mẹ tỉnh tảo và bình tĩnh nhé
    Mình nghĩ hết say nắng thì phải không gặp nhau hàng ngày mới dần quên được chứ đây ngày nào cũng gặp nhau, gần nhau cả ngày, có khi lòng dặn lòng là thôi nhưng nhìn thấy nhau, tiếp xúc hàng ngày lại ko thôi được. Không lẽ bắt chồng bỏ việc?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 217 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Mình cảm thấy đây là bản chất và tính của chồng mình rồi. Mình suốt ngày đau đầu chỉ nghĩ mỗi việc bỏ hay không mà thôi. Mình vẫn yêu chồng nhưng mình ko tiếc 1 người chồng như vậy. Con mình, 1 bé 5 tuổi, 1 bé hơn 1 tuổi, rất xinh xắn, đáng yêu, nếu chia tay chắc chắn bị chia 2, mình không thể chia rẽ các con được. Cứ nhìn chúng là mình lại khóc! Mình không biết phải chọn phương án nào. Các cách can thiệp với mối quan hệ đó, mình đã thực hiện hết rồi, chồng mình lần cuối còn hứa là nếu để mình bắt được những tin nhắn kiểu đó thì sẽ chấp nhận để mình ly hôn, nói gia đình là quan trọng nhất, nhưng khi mình chìa tin nhắn ra thì nói là chỉ là đùa thôi, chả có gì cả rồi quay lưng bỏ đi, ra vẻ tức giận vì bị oan, bị ghen tuông bóng gió, và mặc kệ mình nói gì cũng coi như không nghe thấy. Mình nghĩ người đàn ông này hết thuốc chữa rồi. Giờ mình chỉ nghĩ làm thế nào để có quyết tâm bỏ chồng và được nuôi 2 con thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 221 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhzin Xem bài viết
    Mình cảm thấy đây là bản chất và tính của chồng mình rồi. Mình suốt ngày đau đầu chỉ nghĩ mỗi việc bỏ hay không mà thôi. Mình vẫn yêu chồng nhưng mình ko tiếc 1 người chồng như vậy. Con mình, 1 bé 5 tuổi, 1 bé hơn 1 tuổi, rất xinh xắn, đáng yêu, nếu chia tay chắc chắn bị chia 2, mình không thể chia rẽ các con được. Cứ nhìn chúng là mình lại khóc! Mình không biết phải chọn phương án nào. Các cách can thiệp với mối quan hệ đó, mình đã thực hiện hết rồi, chồng mình lần cuối còn hứa là nếu để mình bắt được những tin nhắn kiểu đó thì sẽ chấp nhận để mình ly hôn, nói gia đình là quan trọng nhất, nhưng khi mình chìa tin nhắn ra thì nói là chỉ là đùa thôi, chả có gì cả rồi quay lưng bỏ đi, ra vẻ tức giận vì bị oan, bị ghen tuông bóng gió, và mặc kệ mình nói gì cũng coi như không nghe thấy. Mình nghĩ người đàn ông này hết thuốc chữa rồi. Giờ mình chỉ nghĩ làm thế nào để có quyết tâm bỏ chồng và được nuôi 2 con thôi!
    Còn 1 cách không biết chị đã thử chưa: Nói cho chồng cô kia biết để dạy dỗ cả 2.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 217 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yingtao Xem bài viết
    Còn 1 cách không biết chị đã thử chưa: Nói cho chồng cô kia biết để dạy dỗ cả 2.
    Mình chưa thử vì mình không biết phải bắt đầu nói với anh ấy như thế nào? Anh ấy lớn tuổi hơn 3 người chúng mình nhiều, đẹp trai, đàn ông, rất yêu và chiều vợ, luôn luôn nhỏ nhẹ, tình cảm với vợ con. Chuyện của 2 người họ chỉ dừng lại ở quan tâm, chăm sóc, lãng mạn chứ họ ko đi chơi riêng, không có ôm hôn, sex gì cả, cứ suốt ngày quan tâm hỏi han, kín đáo chăm sóc nhau thôi, trong giờ làm việc, ngồi trong phòng cũng nhắn tin cho nhau rồi họ lại xoá đi luôn, mình không may tóm được vài cái thôi rồi mình cũng đâu có ghi lại làm gì. Mình cũng đã nghĩ đến chuyện nói với anh ấy nhưng biết nói cái gì khi trong tay mình không có gì cả?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thì cứ nói đi, nói khéo thôi, chẳng hạn như: "Em nghĩ anh nên quan tâm nhiều đến vợ mình, vì chị có vẻ thiếu thốn tình cảm. Em thường thấy chồng em và chị tâm sự nhiều chuyện trong cuộc sống, không chỉ chuyện công việc. Vợ chồng nên là chỗ dựa cho nhau anh ạ...vvv...Không lẽ để họ dan díu với nhau rồi mới nói.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Em chưa vào trường hợp chồng NT, nhưng sau 1 thời gian cằm dùi trên WTT, em cũng có chút kiến thức về xử lý chuyện này. Theo em ly hôn chỉ là giấy tờ, thủ tục. Chị cũng không nên quyết định khi trong tâm mình chưa tĩnh, và mình chưa có kế hoạch cụ thể, chuẩn bị tinh thần và vật chất gì cho cuộc sống sau hôn nhân. Giờ chị nên làm thế này:
    - Nói rõ với chồng 1 lần nữa là chị k thể chấp nhận được chuyện anh và cô đồng nghiệp kia. Cho anh thấy chị đau khổ, vật vã đến thế nào.
    - Nếu chồng vẫn tiếp tục thì nói chuyện đàng hoàng với chồng, giờ cho anh tự do, muốn làm gì thì làm. Và tất nhiên anh cũng k được quyền can thiệp vào cuộc sống của chị.
    - Vẫn nói chuyện với chồng sau đó những chuyện cần bàn bạc về gia đình, con cái, và chỉ dừng ở mức đó. Không tâm sự với chồng, không cho chồng abc xyz nhé.
    - Tự chăm sóc bản thân mình, làm mới mình. Đi cắt kiểu tóc mới. Mua quần áo váy vóc tung xòe. Đi làm cũng nên makeup 1 chút. Chắp nối lại cái mối quan hệ bạn bè ngày xưa, đi cafe, đi nghỉ mát với bạn, và đi chơi cùng các con. Quên chồng chị đi, coi chồng chị như 1 người share giường thôi.
    - Rửa ảnh đi chơi ra để đâu đó cho chồng xem. Post ảnh lên FB cho các bạn vào cmt là dạo này thấy chị vẫn còn trẻ đẹp blah blah blah. Hãy cho chồng thấy, không có chồng, chị vẫn sống tốt.
    - Chừng vào thánng như vậy rồi suy xét tiếp chị ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em xin lỗi nếu nói những lời ko đáng nghe ở đây...nhưng nếu là em, em bỏ luôn rồi. Đàn ông đôi khi nó là cái tính, ăn vào máu. Đã chấp nhận thì còn sống với nỗi niềm dài dài
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 217 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YAN2012 Xem bài viết
    Em chưa vào trường hợp chồng NT, nhưng sau 1 thời gian cằm dùi trên WTT, em cũng có chút kiến thức về xử lý chuyện này. Theo em ly hôn chỉ là giấy tờ, thủ tục. Chị cũng không nên quyết định khi trong tâm mình chưa tĩnh, và mình chưa có kế hoạch cụ thể, chuẩn bị tinh thần và vật chất gì cho cuộc sống sau hôn nhân. Giờ chị nên làm thế này:
    - Nói rõ với chồng 1 lần nữa là chị k thể chấp nhận được chuyện anh và cô đồng nghiệp kia. Cho anh thấy chị đau khổ, vật vã đến thế nào.
    - Nếu chồng vẫn tiếp tục thì nói chuyện đàng hoàng với chồng, giờ cho anh tự do, muốn làm gì thì làm. Và tất nhiên anh cũng k được quyền can thiệp vào cuộc sống của chị.
    - Vẫn nói chuyện với chồng sau đó những chuyện cần bàn bạc về gia đình, con cái, và chỉ dừng ở mức đó. Không tâm sự với chồng, không cho chồng abc xyz nhé.
    - Tự chăm sóc bản thân mình, làm mới mình. Đi cắt kiểu tóc mới. Mua quần áo váy vóc tung xòe. Đi làm cũng nên makeup 1 chút. Chắp nối lại cái mối quan hệ bạn bè ngày xưa, đi cafe, đi nghỉ mát với bạn, và đi chơi cùng các con. Quên chồng chị đi, coi chồng chị như 1 người share giường thôi.
    - Rửa ảnh đi chơi ra để đâu đó cho chồng xem. Post ảnh lên FB cho các bạn vào cmt là dạo này thấy chị vẫn còn trẻ đẹp blah blah blah. Hãy cho chồng thấy, không có chồng, chị vẫn sống tốt.
    - Chừng vào thánng như vậy rồi suy xét tiếp chị ạ.
    - Chị đã nói rõ không chỉ 1 mà còn 2 lần, trong cuộc sống hàng ngày chị ko nhắc đi nhắc lại, không bóng gió. 2 lần nói chuyện đó kéo dài 2 buổi tối và nói chuyện xong là thôi ko nhắc nữa.
    - Lần nói chuyện thứ 2, chị cũng nói hay là giờ anh muốn giữ vỏ bọc gia đình, ai có việc người đó, cùng lo cho con, sống như bạn thân cùng sống 1 nhà thôi thì anh ấy có vẻ đau khổ -> cô kia thấy buồn lại hỏi thăm -> lại tâm sự, động viên...
    - abc xyz thì chị thôi hẳn từ khi xảy ra chuyện rồi.
    - Ngoại hình thì chị vẫn là người luôn quan tâm đến ngoại hình chứ ko phải kiểu phụ nữ chỉ mải công việc và gia đình con cái, thuộc diện giao tiếp rộng, phóng khoáng, hình thức ko xinh đẹp nhưng nhiều người bảo duyên và hấp dẫn, phần lớn do biết trang điểm và ăn mặc thôi. FB thường xuyên update hình ảnh và cũng khá nhộn nhịp chứ không buồn tẻ. về mức độ hấp dẫn chị nghĩ chị vẫn còn sức hấp dẫn chồng, đơn cử chị nhìn thấy sự thèm muốn của chồng khi về nhà.
    Điều chị khó chịu là chị là người cầu toàn, mặc dù chồng vẫn có vẻ yêu vợ, vẫn khao khát vợ, đi đâu ra ngoài cũng nắm tay vợ, khoác vai, đi ăn uống lúc nào cũng lấy đồ cho vợ, chăm sóc rất âu yếm, thường xuyên mua quà tặng vợ... nhưng chị muốn chị là người duy nhất hưởng những thứ đó. Ngày xưa chị chết anh ấy điểm này, giờ chị mới hiểu cái sự ga lăng đó dành cho tất cả mọi người chứ không phải yêu ai thì mới dành cho người đó, dĩ nhiên là bạn gái bình thường thì không thể nắm tay, mua quà hay khoác vai nhưng ví dụ anh ấy đi cafe với 1 bạn nữ (bình thường chứ ko phải có ý gì) thì anh ấy luôn là người đẩy cửa, kéo ghế, khuấy ly nước, hỏi nhu cầu thêm đường, sữa như thế nào để cho hợp khẩu vị người đó, dắt xe sẵn sàng xuống đường hoặc đưa đón đàng hoàng. Còn với người có tình cảm như với cô bạn hiện nay thì ngoài những thứ trên, anh ấy sẽ thường xuyên nhắn tin, gọi điện hỏi han tình hình cô ấy trong ngày, quan tâm bằng 1 vài món quà nhỏ nhắn, giúp đỡ bất cứ việc gì nhìn thấy mà có thể giúp được, không cần người ta nhờ.
    - Tóm lại, anh ấy có thể vừa yêu vợ, vừa có 1 thứ tình cảm lãng mạn, sương khói với người khác mà chị nhận ra cái cảm giác lãng mạn, nhung nhớ đó nó như chất gây nghiện vậy, hình như anh ấy không thể sống mà không có nó nên chị mới nghĩ tới chuyện chia tay.
    Còn thì nếu chia tay, vợ chồng chị ko vướng mắc về tài sản, chị có nhà riêng và có thể nuôi 2 con đàng hoàng. Vấn đề là chấp nhận 1 ông chồng như vậy hay là chia tay. Chia tay không đau khổ vì mất chồng mà đau khổ vì phải chia con, để con xa bố hoặc xa mẹ chị đều không muốn chút nào...
    • Q_L
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 175 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhzin Xem bài viết
    - Chị đã nói rõ không chỉ 1 mà còn 2 lần, trong cuộc sống hàng ngày chị ko nhắc đi nhắc lại, không bóng gió. 2 lần nói chuyện đó kéo dài 2 buổi tối và nói chuyện xong là thôi ko nhắc nữa.
    - Lần nói chuyện thứ 2, chị cũng nói hay là giờ anh muốn giữ vỏ bọc gia đình, ai có việc người đó, cùng lo cho con, sống như bạn thân cùng sống 1 nhà thôi thì anh ấy có vẻ đau khổ -> cô kia thấy buồn lại hỏi thăm -> lại tâm sự, động viên...
    - abc xyz thì chị thôi hẳn từ khi xảy ra chuyện rồi.
    - Ngoại hình thì chị vẫn là người luôn quan tâm đến ngoại hình chứ ko phải kiểu phụ nữ chỉ mải công việc và gia đình con cái, thuộc diện giao tiếp rộng, phóng khoáng, hình thức ko xinh đẹp nhưng nhiều người bảo duyên và hấp dẫn, phần lớn do biết trang điểm và ăn mặc thôi. FB thường xuyên update hình ảnh và cũng khá nhộn nhịp chứ không buồn tẻ. về mức độ hấp dẫn chị nghĩ chị vẫn còn sức hấp dẫn chồng, đơn cử chị nhìn thấy sự thèm muốn của chồng khi về nhà.
    Điều chị khó chịu là chị là người cầu toàn, mặc dù chồng vẫn có vẻ yêu vợ, vẫn khao khát vợ, đi đâu ra ngoài cũng nắm tay vợ, khoác vai, đi ăn uống lúc nào cũng lấy đồ cho vợ, chăm sóc rất âu yếm, thường xuyên mua quà tặng vợ... nhưng chị muốn chị là người duy nhất hưởng những thứ đó. Ngày xưa chị chết anh ấy điểm này, giờ chị mới hiểu cái sự ga lăng đó dành cho tất cả mọi người chứ không phải yêu ai thì mới dành cho người đó, dĩ nhiên là bạn gái bình thường thì không thể nắm tay, mua quà hay khoác vai nhưng ví dụ anh ấy đi cafe với 1 bạn nữ (bình thường chứ ko phải có ý gì) thì anh ấy luôn là người đẩy cửa, kéo ghế, khuấy ly nước, hỏi nhu cầu thêm đường, sữa như thế nào để cho hợp khẩu vị người đó, dắt xe sẵn sàng xuống đường hoặc đưa đón đàng hoàng. Còn với người có tình cảm như với cô bạn hiện nay thì ngoài những thứ trên, anh ấy sẽ thường xuyên nhắn tin, gọi điện hỏi han tình hình cô ấy trong ngày, quan tâm bằng 1 vài món quà nhỏ nhắn, giúp đỡ bất cứ việc gì nhìn thấy mà có thể giúp được, không cần người ta nhờ.
    - Tóm lại, anh ấy có thể vừa yêu vợ, vừa có 1 thứ tình cảm lãng mạn, sương khói với người khác mà chị nhận ra cái cảm giác lãng mạn, nhung nhớ đó nó như chất gây nghiện vậy, hình như anh ấy không thể sống mà không có nó nên chị mới nghĩ tới chuyện chia tay.
    Còn thì nếu chia tay, vợ chồng chị ko vướng mắc về tài sản, chị có nhà riêng và có thể nuôi 2 con đàng hoàng. Vấn đề là chấp nhận 1 ông chồng như vậy hay là chia tay. Chia tay không đau khổ vì mất chồng mà đau khổ vì phải chia con, để con xa bố hoặc xa mẹ chị đều không muốn chút nào...
    Nếu mình là bạn và bản chất chồng bạn thật sự là người như vậy, mình sẽ chia tay. Khi đó, vợ chồng sẽ là những người bạn có cùng trách nhiệm nuôi dạy con cái. Theo mình, hãy nên suy nghĩ văn minh hơn, không cứ cha mẹ chia tay là đưa con cái vào đường khổ. Những người cha người mẹ có văn hoá, có trách nhiệm vẫn có thể chăm sóc con mình chu đáo, các bé vẫn có thể phát triển toàn diện.

Một người bạn đã từng khuyên mình rằng " Cuộc sống ngắn ngủi lắm, hãy sống cho ra sống" Vậy nên hãy sống sao cho có trách nhiệm và biết làm mình hạnh phúc. Mình rất thấm thía câu nói này. Vậy nên bạn ạ, bạn đừng nên chôn vùi tuổi trẻ vào 1 tình yêu như thế. Sau này, khi về già muốn quay lại quá khứ để làm lại từ đầu cũng ko thể được. Cả thời tuổi trẻ, chỉ chôn vùi trong nghi ngờ, ghen tuông, đau khổ, .... có nên như vậy ko bạn? Cuộc sống cha mẹ cho mình, và mình phải có trách nhiệm với chính bản thân mình để làm mình hạnh phúc.

Quan điểm của mình là vậy đó, có thể sẽ ngược với 1 số người, nhưng với mình được sống thì hãy trân trọng cuộc sống.

Chúc bạn và 2 bé hạnh phúc.
    Cuộc sống vì người khác là cuộc sống có ý nghĩa
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Lẽ ra chồng yêu như thế thì chị phải muốn gì cũng được chứ. Giờ chị làm cứng lên, dọa ly hôn đi. Em nghĩ chồng chị 90% là k đồng ý đâu. Lúc đó thì chị bắt giải tán vụ cô kia. Em chẳng biết nữa, em thấy đạp đổ thì dễ, chứ còn xây dựng mới khó. Nếu là em, em sẽ k bỏ cuộc nếu như chưa thử hết mọi cách.
    Chồng chị có vẻ là người lãng mạn, cô kia chắc cũng vậy. Còn chị nhiều khi đã có con, bận rộn với công việc mà quên hưởng ứng với chồng khoản này chăng. Giờ chị cứ làm như hồi mới yêu nhau ấy. Nhắn tin bất ngờ, hun hít bất ngờ, xa xa gần gần .Làm cho chồng nhìn đâu đâu cũng thấy màu tím hoa sim, đến lúc bội thực ngán ngẩm, buông cô kia ra luôn Nghe có vẻ sến sịa, nhưng nhiều lúc cũng hiệu quả đó chị.
    • 100 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Nói thật người như chồng chị thì ăn vào tính rồi. Ko có em này cũng là em khác, nên biện pháp đến tận nhà nc với chồng cô kia cũng ko tốt, còn làm chồng chị ghét chị hơn ý

Tốt nhất giờ chị cứ say nắng anh nào đi. Chồng tự khắc thấy sợ mà co vòi về. Thật đấy, cứ chạy theo ông ý mà rình rập ghen tuông mãi sao được
    Lúc mới yêu thật ngu biết bao nhiêu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 68 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovensn9999 Xem bài viết
    Nói thật người như chồng chị thì ăn vào tính rồi. Ko có em này cũng là em khác, nên biện pháp đến tận nhà nc với chồng cô kia cũng ko tốt, còn làm chồng chị ghét chị hơn ý

Tốt nhất giờ chị cứ say nắng anh nào đi. Chồng tự khắc thấy sợ mà co vòi về. Thật đấy, cứ chạy theo ông ý mà rình rập ghen tuông mãi sao được
    đồng ý với bạn này, chia tay vỏ dưa lại gặp vỏ dừa thôi, ĐÔ là như vậy rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 217 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YAN2012 Xem bài viết
    Lẽ ra chồng yêu như thế thì chị phải muốn gì cũng được chứ. Giờ chị làm cứng lên, dọa ly hôn đi. Em nghĩ chồng chị 90% là k đồng ý đâu. Lúc đó thì chị bắt giải tán vụ cô kia. Em chẳng biết nữa, em thấy đạp đổ thì dễ, chứ còn xây dựng mới khó. Nếu là em, em sẽ k bỏ cuộc nếu như chưa thử hết mọi cách.
    Chồng chị có vẻ là người lãng mạn, cô kia chắc cũng vậy. Còn chị nhiều khi đã có con, bận rộn với công việc mà quên hưởng ứng với chồng khoản này chăng. Giờ chị cứ làm như hồi mới yêu nhau ấy. Nhắn tin bất ngờ, hun hít bất ngờ, xa xa gần gần .Làm cho chồng nhìn đâu đâu cũng thấy màu tím hoa sim, đến lúc bội thực ngán ngẩm, buông cô kia ra luôn Nghe có vẻ sến sịa, nhưng nhiều lúc cũng hiệu quả đó chị.
    Chồng chị yêu chị nhiều hay ít chị cũng không rõ nữa, vì với 1 phụ nữ bình thường anh ấy còn thể hiện sự dịu dàng, nhẹ nhàng, ga lăng được thì mình là vợ có thể hiện nhiều hơn là chuyện bình thường. Với người khác nhìn vào có thể tưởng chồng yêu vợ lắm lắm, thực ra mình là người trong cuộc mình biết đó là do tính cách và thói quen đối xử với phụ nữ thôi.
    Chị rất thích comment của em vì em nói đúng cái cái điều thiếu sót của chị khiến chồng chị 2 lần say nắng giống hệt nhau, đó là sự lãng mạn dành cho chồng. Chị đúng là có chút hấp dẫn ngoại hình, công việc ổn định có tí chút địa vị, cư xử được mọi người nhận xét là khôn khéo, quan hệ với nhà chồng gần như không mất lòng ai, việc gia đình quán xuyến ổn, nhà cửa sạch sẽ, nấu ăn nội trợ thuộc diện khá so với mặt bằng chung (ngoài nấu ăn thông thường, chị cũng biết làm bánh, pha coctail..) nhưng đúng là để làm tròn các việc đó, chị không còn sức để lãng mạn nữa. Chị cũng vì nhận xét, khen ngợi của mọi người xung quanh mà luôn gồng mình lên để hoàn thiện những thứ bề ngoài đó, trong khi chồng chị lại không đặt nặng những vấn đề đó, anh ấy cần người thường xuyên tâm tình, thủ thỉ với anh ấy, tối về con cái, nhà cửa thậm chí bữa tối có thể qua loa cũng được, anh ấy chỉ cần vợ chồng lúc nào cũng duy trì sự quan tâm, lãng mạn.
    Nhưng chị thấy khó làm được quá! Lãng mạn có lẽ cũng phải có chút bẩm sinh nhỉ? Không lẽ lại gồng mình lên để sến súa giữ chồng? Chị sợ chị không đủ sức lãng mạn cả đời để giữ chồng, rồi lúc nào cũng nhìn chồng mơ màng lãng mạn với người khác thì chị mệt mỏi lắm. Dù sao chị cũng sẽ thử làm như em nói! Cám ơn em lần nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 217 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovensn9999 Xem bài viết

Ừ, chị cũng nghĩ đến nước nói chuyện với anh chồng kia thì thôi cho xong, tanh bành toé loe cả ra mà lại ko có gì rõ ràng, người ta lại nói mình ghen bóng, ghen gió, chồng cũng mất mặt, coi thường mình, mình cũng coi thường chồng mà coi thường nhau thì chả ở với nhau được nữa.
    Tình cảm thì phải tự nguyện chứ bắt chỗ nọ, chỗ kia, mượn chuyện này, chuyện khác để gây áp lực cho họ không được nói chuyện với nhau, rồi họ bí bức, ngột ngạt, nhìn nhau hàng ngày mà ko được nói chuyện chia sẻ có khi còn thổi bùng từ cái tình đồng nghiệp lãng mạn thành tình yêu cũng nên. chị nghĩ cái loại tình cảm này chỉ tự chồng chị và cô kia tự hết thôi chứ chả có ai bắt bẻ họ ko được nói chuyện với nhau cả. Cái vấn đề chị sợ là xong cô này, 1 time sau chồng lại lãng mạn với cô khác, cứ thế, cứ thế....đến lúc già thì mình sẽ thành cái gì không biết nữa. Thà chia tay làm bạn bè, mình ko phải lo ngay ngáy bị san sẻ tình cảm với ai hết vì lúc đó không phải người của mình.
    • 1,505 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngayth Xem bài viết
    đồng ý với bạn này, chia tay vỏ dưa lại gặp vỏ dừa thôi, ĐÔ là như vậy rồi
    Thế cái cô có chồng kia là đàn bà thời nay như vậy à
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

theo em nghĩ nếu chồng chị thích lãng mạn thì chị cũng lãng mạn như hồi mới yêu nhau vậy.nếu như các bé nhà chị đều lớn đến tuổi đi nhà trẻ rùi thì việc lãng mạn càng dễ dàng hơn.yêu nhau theo kiểu vụng trộm ý.như mẹ em thường nói cho đường đường chính chính không thích ,cứ thích vụng trộm. chị chủ động hâm lại ngọn lửa yêu thỉnh thoảng chủ động hẹn chồng đến không gian chỉ có 2 ta,bữa tối dưới ánh nến lung linh, những tin nhắn sến chùa theo kiểu Hàn quốc của tụi teen. sometimes vụng trộm đi hotel, thay đổi không gian, không khí, địa điểm "yêu" ).Có thể nói thật sự bản thân thấy nản lắm, chán lắm.công việc, con cái >>> stress>> rùi lại phải theo cái sự lãng mạn của chồng nhưng tất cả chỉ vì hạnh phúc thui chị ạ .chứ nếu nói bây giờ chia tay, li hôn,cái đó rất dễ, 1 tờ giấy, 2 chữ kí,cái dấu >> chấm hết... nhưng chỉ là giải pháp cuối cùng khi không thể cứu đc thui chị ạ, chẳng ai mún lấy chồng rùi lại tan đàn xẻ nghé cả.còn ảnh hưởng đến tâm lí của trẻ nữa.
    reset, lập trình lại .cố gắng chị nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2