TIN TÀI TRỢ.

Tình yêu hôn nhân với người lớn hơn 6 tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.46K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh/chị!

Mình hiện tại năm nay 26 tuổi (sinh năm 93) hiện đang quen một người lớn hơn 6 tuổi (sinh năm 87). Mình hiện tại muốn tìm hiểu 1 số khó khăn cũng như thuận lợi khi lấy vợ lớn hơn tuổi như vậy. Minh xin cám ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 533 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Hơn nhau có 6 tuổi ăn nhằm gì. Thoải mái đi
    • 533 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Khó khăn hay ko là do tình yêu của 2 bạn có đủ lớn để vượt qua thử thách cùng nhau đi đến cuối con đường hay ko thôi .chúc bạn hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai đã và đang trải nghiệm lấy vợ lớn hơn 6 tuổi có thể chia sẽ cùng e đc không
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vấn đề tâm sinh lí sau này thì ntn vậy các bác
    • 1,675 Bài viết

• 5,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dodo02 Xem bài viết
    Vấn đề tâm sinh lí sau này thì ntn vậy các bác
    Nếu vợ đẻ ít con, không phải vất vả chăm con, không phải lo kiếm tiền, được bồi bổ dưỡng nhan tốt từ thời trẻ thì khi cặp đôi 66t và 72t vẫn chạy tốt nhé
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi hơn ông người yêu 2 tuổi mà thấy già hơn nhiều quá nhiều khi muốn gọi anh mà ngượng mồm. Mong lắm anh là người lớn tuổi hơn tôi đủ chín chắn hơn tôi để tôi có thể dựa vào. Để tôi có thể coi như 1 vị tiền bối.dc yêu thương che chở được chiều chuộng. Nhưng mà những điều đó xa vời quá. Bây giờ tôi phải chăm sóc như 1 cậu em trai vậy. Buồn
    • 2,159 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Có bà chị chăm sóc cho cả đời, lo cơm ngon nước ngọt, ko phải lo co vợ trẻ hờn giận, vk mà kiếm bội tiền nữa thì chỉ việc ăn chơi vui vẻ. Cái khoản kia thì tùy cơ địa, cô ấy có sức khỏe tốt, luyện tập yoga bơi lội nhảy múa hàng ngày thì cơ thể cũng mềm dẻo dai sức chiến đấu. Khoản xxx mà hợp thì cứ hưởng thụ 10 năm rồi tính tiếp :-)
    What should I do next?
    • 565 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nongthiboi Xem bài viết
    Tôi hơn ông người yêu 2 tuổi mà thấy già hơn nhiều quá nhiều khi muốn gọi anh mà ngượng mồm. Mong lắm anh là người lớn tuổi hơn tôi đủ chín chắn hơn tôi để tôi có thể dựa vào. Để tôi có thể coi như 1 vị tiền bối.dc yêu thương che chở được chiều chuộng. Nhưng mà những điều đó xa vời quá. Bây giờ tôi phải chăm sóc như 1 cậu em trai vậy. Buồn
    ng trong cuộc mới thấu hiểu, khi yêu ng ta hay thần thánh hóa...chứ láy nhau rồi, chuyện cơm áo gạo tiền, con 2-3 đứa cùng trăm thứ công to việc lớn. nếu may mắn ko phải lo về kinh tế thì còn khá, chứ lại lo ăn hàng ngày thì phụ nữ già nhanh lắm.
    tôi đàn ông thích vk ít tuổi hơn....bằng tuổi đã ko thích rồi, kiểu như lấy vk nhiều tuổi hơn thấy mình cứ bé bé sao ấy, ko được uy lắm
    • 565 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Có bà chị chăm sóc cho cả đời, lo cơm ngon nước ngọt, ko phải lo co vợ trẻ hờn giận, vk mà kiếm bội tiền nữa thì chỉ việc ăn chơi vui vẻ. Cái khoản kia thì tùy cơ địa, cô ấy có sức khỏe tốt, luyện tập yoga bơi lội nhảy múa hàng ngày thì cơ thể cũng mềm dẻo dai sức chiến đấu. Khoản xxx mà hợp thì cứ hưởng thụ 10 năm rồi tính tiếp :-)
    khu tôi ở có bà hơn 60 vẫn phải bôi kem bôi trơn đều để phục phụ ông ck 72 tuổi, 1 tuần 1 lần. nói chung chỉ khi nào ốm đau bệnh tật không thể xxx được thì chịu, chứ nó là thú vui, khi có sức khỏe cả 2 thì vẫn ok
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipcoi35 Xem bài viết
    ng trong cuộc mới thấu hiểu, khi yêu ng ta hay thần thánh hóa...chứ láy nhau rồi, chuyện cơm áo gạo tiền, con 2-3 đứa cùng trăm thứ công to việc lớn. nếu may mắn ko phải lo về kinh tế thì còn khá, chứ lại lo ăn hàng ngày thì phụ nữ già nhanh lắm.
    tôi đàn ông thích vk ít tuổi hơn....bằng tuổi đã ko thích rồi, kiểu như lấy vk nhiều tuổi hơn thấy mình cứ bé bé sao ấy, ko được uy lắm
    Chắc chồng tôi cũng nghĩ vậy mà mồm thì cứ nói không quan trọng tuổi tác
    • 565 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà mình vk kém 3 tuổi, so với các bạn gái học cùng lớp xưa thì thấy các bạn gái già hơn vk mình rõ. nói chung tùy quan điểm mn thôi, có thể anh ấy nói ko quan trọng, nhưng thực tế anh ấy có ngại thể hiện khi 2 người trong đám đông hay công việc chung không
    mà tóm lại dù gì cũng đã gạo nấu thành cơm rồi, làm sao hiểu nhau để hp hơn thôi chứ lo lắng làm gì nữa
    • 2,159 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Tùy ng, tôi có a bạn thích xxx với pn hơn tuổi. Gái trẻ hơn 20-30t là hấp dẫn nhất kkk. Mấy bà già phải đi nâng nọ nâng kia, ko đủ tự tin vào hình hài của họ thì khổ cả hai.
    What should I do next?
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lấy vk hơn tuổi nhanh già lắm, bạn có đủ bản lĩnh vượt qua đám đông ko ý. Phụ nữ phải sinh nở, chăm con này nọ qua 30 tuổi xuống dốc không phanh luôn. Tui đây lấy chồng hơn hẳn 7 tuổi mà nhìn cũng chỉ xứng đôi vừa lứa với ổng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn đã tư vấn..! Hiện tại cả 2 được 1 ưu thế là về mặt kinh tế k phải lo lắng nhiều, có nhà cửa đất đai và oto luôn rồi, chỉ là do cả 2 vất vả từ trước nên ngoại hình đứa nào nhìn cũng cứng hơn so với tuổi. Về khoảng XXX thì khá là hợp nhau, tính cách và gu ăn uống cũng như sở thích tương đồng nhau nhiều hơn. Chỉ sợ k biết đường dài ntn nên mình hỏi các cặp đã đi trước để có thêm kinh nghiệm giữ lửa
    • 2,159 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Chủ top có vẻ ưng thì cứ tiến hành thôi, lo lắng chuyện tương lai ko ai biết sẽ thế nào. Muốn giữ lửa thì cả 2 cùng cố gắng hòa hợp tới hết khả năng có thể. Sau này ko đáp ứng được nhu cầu vk thì cho vk ra ngoài say nắng là đc kkk.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dodo02 Xem bài viết
    Cám ơn các bạn đã tư vấn..! Hiện tại cả 2 được 1 ưu thế là về mặt kinh tế k phải lo lắng nhiều, có nhà cửa đất đai và oto luôn rồi, chỉ là do cả 2 vất vả từ trước nên ngoại hình đứa nào nhìn cũng cứng hơn so với tuổi. Về khoảng XXX thì khá là hợp nhau, tính cách và gu ăn uống cũng như sở thích tương đồng nhau nhiều hơn. Chỉ sợ k biết đường dài ntn nên mình hỏi các cặp đã đi trước để có thêm kinh nghiệm giữ lửa
    What should I do next?