Tiết kiệm đều đặn Min 10% thu nhập - Làm đẹp - Yêu bản thân - Chăm sóc gia đình (Tầng 10)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 184K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 658 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ivy_le Xem bài viết
    nhà mình dạo này tiết kiệm bằng hình thức gì ạ?
    Cá nhân mình thì để gần 1/2 gold (mua cũng lâu ùi), hơn 1/2 là Vnd, một chút CK (lâu lắm chưa ngó đến)
    rh4Hp7
    t3TIp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 228 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Nhà em thì hiện đâu tư Forex theo hình thức ủy thác vốn, lãi suất đều đặn hàng tháng thôi. Nên cũng có thêm đồng ra đồng vào hàng tháng.

Còn vàng bạc thì giờ giá đang cao, em không đầu tư được.
    Còn gửi tiết kiệm NH thì em chả gửi vì lãi suất thấp quá!
    Nhận dạy và luyện tiếng anh cho học sinh cấp 1 - 2 https://www.webtretho.com/raovat/main/view/90034/3
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom&Jerry09 Xem bài viết
    Cá nhân mình thì để gần 1/2 gold (mua cũng lâu ùi), hơn 1/2 là Vnd, một chút CK (lâu lắm chưa ngó đến)
    Giống em ạ!

Trích dẫn Nguyên văn bởi SnOoOpy Xem bài viết
    Nhà em thì hiện đâu tư Forex theo hình thức ủy thác vốn, lãi suất đều đặn hàng tháng thôi. Nên cũng có thêm đồng ra đồng vào hàng tháng.

Còn vàng bạc thì giờ giá đang cao, em không đầu tư được.
    Còn gửi tiết kiệm NH thì em chả gửi vì lãi suất thấp quá!
    Forex là cái chi chi?

(Hỏi xong đỏ mặt xấu hổ quay đi)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 228 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

@Ivy_le: ah Forex tức là đầu tư ngoại hối ý chị, hiểu đơn giản là mua bán ngoại tệ trên thị trường thế giới, mua thấp bán cao thì có lãi. Nhưng em đi làm, không có thời gian để chơi nên em ủy thác vốn, kỳ hạn 1 - 3 tháng. Lãi suất cố định thôi, nhưng cao hơn ngân hàng.

Còn nếu mình tự chơi, đương nhiên sẽ lãi nhiều hơn, nhưng mệt lắm. Em không có thời gian đầu tư nghiên cứu để đặt lệnh.
    Nhận dạy và luyện tiếng anh cho học sinh cấp 1 - 2 https://www.webtretho.com/raovat/main/view/90034/3
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

@Ivy_le: ah Forex tức là đầu tư ngoại hối ý chị, hiểu đơn giản là mua bán ngoại tệ trên thị trường thế giới, mua thấp bán cao thì có lãi. Nhưng em đi làm, không có thời gian để chơi nên em ủy thác vốn, kỳ hạn 1 - 3 tháng. Lãi suất cố định thôi, nhưng cao hơn ngân hàng.

Còn nếu mình tự chơi, đương nhiên sẽ lãi nhiều hơn, nhưng mệt lắm. Em không có thời gian đầu tư nghiên cứu để đặt lệnh.
    Cho mình đăng ký với!!! lãi thế nào ah3 mẹ nó? Thủ tục ra làm sao?
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 228 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ivy_le Xem bài viết
    Cho mình đăng ký với!!! lãi thế nào ah3 mẹ nó? Thủ tục ra làm sao?
    Bạn pm mình trả lời cho tiện, mình chỉ sợ nói ở đây mod khóa nick thì chết! Lại bảo là quảng cáo. Hic.

Thấy nhiều mẹ cũng bị khóa nick như thế nên sợ lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 552 Bài viết

• 3,112 Được cảm ơn

theo mình thì đừng quảng cáo cái món này bạn ạ,bởi nó không đơn giản như bạn nghĩ đâu.Ngay cả khi bạn ủy thác đầu tư thì việc này cũng không đúng luật ở việt nam do vậy bạn sẽ không được bảo vệ nếu có chuyện xảy ra.Ai dám khẳng định tự chơi thì kiếm được tiền hay là cháy tài khoản hả bạn?
    Mình có cố cô bạn trước làm trường phòng ngoại hối ngân hàng công thương việt nam cũng đốt của ngân hàng khối tiền,nhưng bây giờ lên phó giám đốc rồi,hi hi hi...
    Forex là cuộc chơi ZERO- SUM GAME mà bạn,có người thắng thì phải có người thua chứ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Mình chưa hiểu lắm,ủy thác cho người khác chơi dùm ăn hay thua mình chịu hả ??Vậy hổm giờ lãi đều đều hả nàng??Cũng mạo hiểm nhỉ.Lúc trước mình có cho người quen mượn tiền cũng lướt lát gì đấy,hàng tháng trả lãi cũng khá nhưng được 5 kỳ thì quịt luôn,mất toi 2000$ .Mấy cái này phải tin tưởng lắm mới dám làm.
    45191
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 228 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nha-uyen Xem bài viết
    theo mình thì đừng quảng cáo cái món này bạn ạ,bởi nó không đơn giản như bạn nghĩ đâu.Ngay cả khi bạn ủy thác đầu tư thì việc này cũng không đúng luật ở việt nam do vậy bạn sẽ không được bảo vệ nếu có chuyện xảy ra.Ai dám khẳng định tự chơi thì kiếm được tiền hay là cháy tài khoản hả bạn?
    Mình có cố cô bạn trước làm trường phòng ngoại hối ngân hàng công thương việt nam cũng đốt của ngân hàng khối tiền,nhưng bây giờ lên phó giám đốc rồi,hi hi hi...
    Forex là cuộc chơi ZERO- SUM GAME mà bạn,có người thắng thì phải có người thua chứ.
    Ah đương nhiên đầu tư nào chả có rủi ro, làm gì có cái gì là lợi nhuận tuyệt đối. Ở đây mọi người hỏi là các nhà hiện đầu tư thế nào. Mỗi nhà mỗi kiểu, mỗi người mỗi quan điểm và cách đầu tư khác nhau, mình đầu tư Forex thì mình nói là đầu tư Forex, chứ mình có giấu diếm hay quảng cáo đâu.

Mình cũng sợ mod khóa nick chứ bộ. Chứ đâu được hưởng cái gì mà đi quảng cáo hộ người khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 228 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VKTK Xem bài viết
    Mình chưa hiểu lắm,ủy thác cho người khác chơi dùm ăn hay thua mình chịu hả ??Vậy hổm giờ lãi đều đều hả nàng??Cũng mạo hiểm nhỉ.Lúc trước mình có cho người quen mượn tiền cũng lướt lát gì đấy,hàng tháng trả lãi cũng khá nhưng được 5 kỳ thì quịt luôn,mất toi 2000$ .Mấy cái này phải tin tưởng lắm mới dám làm.
    ah thì mình cũng nói rồi, mỗi nhà có cách đầu tư khác nhau và mối quan hệ khác nhau. Mình đầu tư chỗ người thân quen, mình tin tưởng thì mình đầu tư thôi Cũng mạo hiểm chứ, nhưng tùy quan điểm mỗi người mà. Mình cảm thấy gửi kỳ hạn ngắn là hợp lý và tin tưởng được thì mình gửi thôi.

Chứ mà lôi ra bàn luận cái Forex nó tốt hay đẹp thì mình chả dám bàn luận. Còn đó cũng là một kênh đầu tư mà thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,321 Bài viết

• 4,409 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng chơi forex 1 năm đó. Lời được tầm 35% một tháng, cũng ủy thác. Sau thấy hồi hộp quá nên nghỉ chơi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

35% ls quá cao luôn.Hôm nay đi acb biết sắp giảm ls mình gửi 3 tháng luôn.Nó đang kỷ niệm gì đó mình cũng được tặng cái ly Minh long.Hôm nay nhẫn có giá 35xx mà Mh vẫn 3625 là sao.
    45191
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 228 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Ngày trước mình cũng chơi forex 1 năm đó. Lời được tầm 35% một tháng, cũng ủy thác. Sau thấy hồi hộp quá nên nghỉ chơi
    Mẹ nó có nhầm lãi suất năm không vậy?

Lãi suất tháng mà vậy thì kể ra cũng sợ rủi ro lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 228 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VKTK Xem bài viết
    35% ls quá cao luôn.Hôm nay đi acb biết sắp giảm ls mình gửi 3 tháng luôn.Nó đang kỷ niệm gì đó mình cũng được tặng cái ly Minh long.Hôm nay nhẫn có giá 35xx mà Mh vẫn 3625 là sao.
    Ở ngoài Hà Nội thì giờ mình thấy có Bắc Á là cao nhất, gửi độ tầm 100 200tr thì cứ chọn ai lãi suất cao mà gửi, mình không quá sợ vụ bị ngân hàng quịt tiền, vì thực ra gửi độ vài tỉ thì còn cân nhắc, chứ tầm 100 200tr thì cũng thoải mái một chút

Nói chung có nhiều kênh đầu tư, mỗi giỏ mình bỏ ít trứng, giỏ này lãi lại bù giỏ lỗ, chứ giỏ nào cũng lãi thì khéo giàu to sớm! hihi
    • 3,321 Bài viết

• 4,409 Được cảm ơn

Uhm mình nhầm đấy 35% ls một năm. Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Tình cờ đọc được cái này lúc mà đang cần refresh, chia sẻ với các mẹ để đón tuần mới nhiều niềm vui:
    10 Quy tắc sống vui.

1. Quy luật quả táo
    Nếu có một thùng táo, gồm cả trái ngon lẫn trái hư, bạn nên ăn trái ngon trước, bỏ những trái hư đi. Nếu bạn ăn trái h...ư trước, những trái ngon rồi cũng sẽ hư, bạn sẽ vĩnh viễn không bao giờ ăn được trái táo ngon. Cuộc sống cũng vậy.

2. Quy luật niềm vui
    Khi gặp chuyện không may, bạn hãy nghĩ đến những điều tốt của nó, bạn sẽ thấy vui hơn. Giống như khi xe bạn bị thủng lốp (hoặc hết xăng), bạn hãy nghĩ may mà xe mình thủng lốp ngay gần chỗ sửa xe (hoặc ngay gần trạm bơm xăng)

3. Quy luật hạnh phúc
    Nếu bạn không mất quá nhiều thời gian để nghĩ xem mình có phải là người hạnh phúc không, nghĩa là bạn đang hạnh phúc rồi đấy

4./ Quy luật sai lầm
    Con người ai mà không mắc lỗi, nhưng chỉ khi tái phạm lỗi lầm đó, bạn mới phạm phải sai lầm.

5. Quy luật im lặng
    Khi tranh luận, quan điểm khó bác bỏ (khó bắt bẻ) nhất chính là im lặng.

6. Quy luật động lực
    Động lực luôn xuất phát từ hai lý do, hy vọng và tuyệt vọng

7. Quy luật nhẫn nhục
    Phương pháp nhẫn nhục duy nhất là xem thường thường nó, không thể xem thường nó thì hãy làm giảm nhẹ nó. Nếu không thể làm giảm nhẹ nó, bạn chỉ có cách chịu đựng nhẫn nhục.

8. Quy luật ngu xuẩn
    Ngu xuẩn phần lớn là do chân tay hoặc miệng hành động nhanh hơn cả trí não.

9. Quy luật giá trị
    Khi bạn sở hữu một món đồ, bạn sẽ phát hiện thấy món đồ ấy không có giá trị như bạn từng nghĩ.

10. Quy luật hóa trang
    Thời gian hóa trang lâu bao nhiêu, đồng nghĩa với việc bạn tự thấy mình cần che đậy thiếu sót nhiều bấy nhiêu.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • 163 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

[Nên nói thực nếu con ốm nhiều, hay phải đi viện thì cố mua hẳn mức phí cao hơn may ra phần ngoại trú mới cover nổi. Mà nói chung là dùng nhiều thì có tips thôi mà (chắc bà cũng biết đấy) nên nói chung là cũng ko đến nỗi.[/QUOTE]

Mình hôm nay lặn ngụp vào đây, và thấy thật ngưỡng mộ các mẹ ! Mình cũng thực hành tiết kiệm mà chẳng đâu vào đâu, có lúc cao hứng thì lại vung tay quá chán.
    Mình đang cân nhắc mua bhsk cho 2 nhóc, cũng đang băn khoăn giữa PJCO và BVC. Tuy chưa quyết định gói nào nhưng mẹ Chi còm đã dùng BHSK rồi thì có thể chia sẻ TIPS sử dụng được không.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chitchit08 Xem bài viết
    Mình hôm nay lặn ngụp vào đây, và thấy thật ngưỡng mộ các mẹ ! Mình cũng thực hành tiết kiệm mà chẳng đâu vào đâu, có lúc cao hứng thì lại vung tay quá chán.
    Mình đang cân nhắc mua bhsk cho 2 nhóc, cũng đang băn khoăn giữa PJCO và BVC. Tuy chưa quyết định gói nào nhưng mẹ Chi còm đã dùng BHSK rồi thì có thể chia sẻ TIPS sử dụng được không.
    PJICO hôm nay chốt rồi mẹ nó ạ, mình vừa đăng ký Bảo Việt xong, chắc chờ tới cuối tháng 6 mới có thẻ vì BV gom nhóm 500 người.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • 163 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Laura Xem bài viết
    PJICO hôm nay chốt rồi mẹ nó ạ, mình vừa đăng ký Bảo Việt xong, chắc chờ tới cuối tháng 6 mới có thẻ vì BV gom nhóm 500 người.
    Mẹ Luara cho mình xin thông tin của BViệt với. BV nếu thanh toán vẫn qua Ginet hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,171 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Hôm nay mình có gọi lên Ginet để hỏi mua BH Pjico cho bé nhà mình (vì mình mua riêng cho bé thôi; bố, mẹ mua rồi) thì cô nhân viên nói chương trình này cancel rồi nhé; và họ đang chạy chương trình của Bảo Việt như chị Laura nói. Mà BV thì muốn mua cho bé phải có bố/mẹ mua kèm. Mình đang đợi xem có chương trình nào mà chỉ cần mua cho bé thôi.