Tiết kiệm đều đặn Min 10% thu nhập - Làm đẹp - Yêu bản thân - Chăm sóc gia đình (Tầng 10)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 184K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 861 Bài viết

• 2,400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoxumii Xem bài viết
    - Tiền chợ: cho budget 3,5M cho nhà 2 vc, 2 con nhỏ và 1 NGV mà vẫn ko chi hết. Lý do là mình tự dưng lười đi chợ nên cứ khi nào hết đồ ăn mới đi.
    .
    khoản này thì dạo này em cũng giống chị.Lúc trước 1 tuần đi chợ 1 lần nên tâm lý đi mua kiểu dự trữ kết quả là cái tủ lạnh khi nào cũng đầy ắp.Dạo này thì cứ khi nào hết đồ ăn em mới đi chợ,(nhà em cách chợ 50m.)lâu lâu lại có món đồ ăn do mua để lâu quên ko ăn hư mất phải mang dục lại thấy tiếc tiền lắm.Giờ nhìn thấy cái TL thoáng đãng hơn thấy cũng dễ thở.
    Hôm nay lại cuối tháng rồi,Tổng kết tháng này nhà em cũng tk được khá ổn dù chi tiêu cũng khá thoải mái.Tháng 9 cả nhà lại sách ba lô đi DL nữa,đi theo cq của chồng nên cũng tk được nửa chi phí.Mỗi năm nhà em cố gắng có 3 chuyến dl,2 cái theo cq v/c.1 cái thì tự túc hoàn toàn.
    Con là tất cả !

9def00a48d88123d15899a02fbab4eda_46808111.p1070995

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Nhà mẹ dollar một Nam 3 chuyến quá đã luôn.Nhà mình thường một chuyến hà,lâu lâu về quê chồng thì thành 2 chuyến thôi.Mình đi Vũng tàu,Phú quốc,Phan thiết,Đà nẵng thì chỉ đi 1 lần cho biết thôi,có Nha Trang và Đà lạt thì thấy OK nên vài năm lại đi 1 lần.Tụi bạn mình đi Sing mua sắm hàng năm luôn,mình thì chắc 5 năm mới làm một chuyến kết hợp tham quan,nghỉ ngơi và mua sắm.Không chắc là rẻ hơn VN nhưng hàng hóa phong phú hơn,có thể mua quần áo mặc từ từ.Mình ko chạy theo mốt nên ko lo...hi hi
    45191
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 861 Bài viết

• 2,400 Được cảm ơn

Nhà mình chắc phải 1,2 năm nữa mới đi dl nước ngoài được vì còn phải lo chuyện con cái và nhà cửa cho ổn định nữa, muốn 2 đứa lớn hơn 1 chút thì đi chơi chúng sẽ hiểu biết được nhiều hơn.
    Mọi năm thì năm nào cũng có 1 chuyến đi Đà lạt Nhưng mấy đứa thì chỉ thích đi biển thôi nên năm nay đây là chuyến đi biển t 3 của nhà mình,nhưng đây là lần đầu mình đi Ninh trữ,nghe nó ở đó còn hoang sơ,trong lành và biển đẹp nữa,ko biết dịch vụ thì thế nào?
    Con là tất cả !

9def00a48d88123d15899a02fbab4eda_46808111.p1070995
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Mình đi Ninh chữ lâu rồi,lúc đó hoang sơ và chán phèo,đi dọc bãi biển xa ơi là xa mới có túp lều bán hải sản.Bây giờ thấy mấy đứa bạn đi có resort rồi,ăn uống chắc cũng khá hơn.Với mình thì biển Dốc lết là đẹp nhất,hồi xưa 1,9tr được cái biệt thự trước biển bây giờ chỉ thuê nổi phòng sup thôi.....haizzz.2/9 chưa có plan gì cả,phương án cuối cùng là sang PMH ăn món Thái thôi,lễ đi đâu cũng đông hết.
    45191
    • 4,178 Bài viết

• 5,951 Được cảm ơn

Em báo cáo tình hình tháng vừa rồi em bị hao hụt nặng, thôi tự nghĩ là tháng cô hồn. Đặt mục tiêu cho tháng mới vậy.
    Nhân tiện, em mới bắt đầu bán hàng, các mẹ vào ủng hộ em nhé, hihi

http://zaodich.com/forum/f2488/vnxk-.../#post30312853
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 592 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Hết 2/9 rồi các chị nghỉ lễ vui chứ

Dạo này em lê la đọc hết đc 2 tầng rưỡi top Vén khéo của chị Yu, thấy quen thuộc với nhiều cái tên ghê. Mỗi tội đọc liền lúc nhièu quá đêm ngủ toàn mơ thấy tiết kiệm, sữa chua với trồng rau củ @.@ Phải tạm dừng đã ạ.

Tháng 8 em báo cáo tiết kiệm đc hẳn 55%. Có khoản phát sinh mua đồ cho em bé nhưng lại đc bạn cho "quà" cộng với khoản bán máy vi tính (dọn chỗ trong phòng để có chỗ để cũi), bù vào thì suýt soát đủ.

Tháng 9 thì khả năng lớn là sẽ tiêu sạch thu nhập, thậm chí là còn lẹm vào tiết kiệm có sẵn vì tháng này em sinh, cộng với bà ngoại sang chăm cháu, hy vọng đưa bà đi ăn uống và sắm sửa được nhiều nhiều chút.

Hôm trước em tính tài khoản tiết kiệm có một chút tiền dư, định gửi dài hạn thêm chút lãi suất nhưng tìm hiểu thấy ở đây gửi cả năm mới đc khoảng 3% thôi à. Hai vợ chồng chưa ổn định, kiểu gì cũng phải dùng tới, mà tiền thi có một đốt ngón tay, ko khéo lãi chẳng bõ công mỗi lần đến ngân hàng lập sổ, hủy sổ

Mà các chị, Mỹ mà đánh Syria thì sắp tới đô tăng hay giảm ta?
    • 181 Bài viết

• 605 Được cảm ơn

hihi... mình cũng mới bán cái máy tính cũ, xếp xó cả gần 2 năm nay rồi,... chợt nhớ ra trên mạng thỉnh thoảng có công ty rao mua máy tính cũ. Gọi cho anh hay bán máy tính cho cơ quan, bác ấy cho đệ tử xem xét và bảo máy chậm lắm rồi, còn mỗi màn hình là ok, trả cho 1,8 tr , sướng ghê!
    Đỉnh bình yên trên cao...
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị Laura ới ời, vào lập top mới nào. Hôm nay ngày tốt : D.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dolce.vita Xem bài viết
    Chị Laura ới ời, vào lập top mới nào. Hôm nay ngày tốt : D.
    Hihi cho chị chút thời gian nhé, 1 tuần lăn lóc viện Nhi với con giờ vẫn còn đang lơ tơ mơ

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 447 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SusieQ Xem bài viết
    Hết 2/9 rồi các chị nghỉ lễ vui chứ

Mà các chị, Mỹ mà đánh Syria thì sắp tới đô tăng hay giảm ta?
    Tớ nghĩ khả năng là giảm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Chị Laura bận rồi,có mẹ nào thay mặt mở tầng mới không ạ !!!Chị Y kỳ này có bài tâm huyết mở hàng ko chị
    45191
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VKTK Xem bài viết
    Chị Laura bận rồi,có mẹ nào thay mặt mở tầng mới không ạ !!!Chị Y kỳ này có bài tâm huyết mở hàng ko chị
    Uh chị nghĩ Yu mở hàng là hợp lý, nhà mới phải khang trang mà chị thì đang lờ phờ, viết ko hay, hehe.

Yu ơi bà đâu rồi, tôi nghĩ đặt tên nhà mới thế này được ko: Vén khéo - Đầu tư - Tích lũy trên cơ sở tiết kiệm đều đặn min 10% thu nhập?

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Laura Xem bài viết
    Uh chị nghĩ Yu mở hàng là hợp lý, nhà mới phải khang trang mà chị thì đang lờ phờ, viết ko hay, hehe.

Yu ơi bà đâu rồi, tôi nghĩ đặt tên nhà mới thế này được ko: Vén khéo - Đầu tư - Tích lũy trên cơ sở tiết kiệm đều đặn min 10% thu nhập?
    Viết thì chỉ lập lại những gì tôi đã nói. Mọi người nhàm. Hiện tôi không có gì mới bà ạ nên không biết viết gì. Tôi cũng như bà, con ốm mấy ngày lễ này.

Tôi nghĩ tiêu đề là - Vén khéo - Tích lũy tối thiểu 10% thu nhập.

Đơn giản vậy thôi bà ạ. Từ vén khéo, thì mới tích lũy được. Còn đầu tư thì bàn được thì bàn, không được thì thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Em thì thấy ý cũ nhưng cách diễn đạt mới cũng thú vị,chủ yếu củng cố tinh thần tiết kiệm của mọi nngười thôi.Mình cũng có vài tấm hình vui vui chờ chúc mừng nhà mới.Dạo này già rồi nên không bon chen xí mặt tiền,chỉ mong được tham gia tám lâu dài cùng các mẹ.
    45191
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Mới đầu tháng mà đã chi 500k mua bánh trung thu Givral biếu nhà chồng,tuần sau chắc sẽ mua thêm hộp Mochi cỡ 350k biếu bố mẹ mình.Chồng mình chắc 1-2 tháng nữa mới đi làm chính thức,giờ vẫn làm dạng hợp đồng nên thu nhập chỉ hơn 10tr tí,may có tiền cho thuê nhà nên cũng đỡ lo.Trước đây mình có mua 1 ba lô,mua đo jockey được tặng 1 túi du lịch,sinh nhật bố mẹ tặng cho 1 cái túi đeo may mắn cùng màu nên làm thành 1 bộ đi du lịch ưng ý.VC mình mới đi 4-5 chuyến àh,nhưng chắc do năm nay dùng chuyển đồ nặng hơi nhiều nên rách te tua,đang nghía bộ túi của Converse nhưng 2tr lận,đang chờ Noel xem có giảm giá không vì mình thích túi cùng bộ,xem của Miti thấy rẻ hơn một chút nhưng màu hơi khó chọn.Trước đây mình dùng túi Converse thì thấy ok lắm ko biết giờ thế nào. Không hiểu sao mình chẳng khoái dùng valy tí nào cả.Ai biết thương hiệu túi du lịch nào giá mềm,tốt thì giới thiệu cho mình với.
    57373709.collage89
    45191
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 552 Bài viết

• 3,112 Được cảm ơn

Mình định bán hàng xách tay từ Mỹ.Bạn nào có kinh nghiệm gì về việc kinh doanh mặt hàng này thì chia sẻ với mình và xem có thể hợp tác được gì không nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 113 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

@ chị Hạ long biển nhớ: Hôm nọ em lần mò lại các tầng cũ tìm ra bí quyết làm vỏ bánh bao của chị, được cả nhà khen nức nở. Thanks chị nhìu nhìu nhá.
    Mà em đề cử chị Hạ long biển nhớ mở tầng mới cho nữ tính được không cả nhà?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi incop Xem bài viết
    @ chị Hạ long biển nhớ: Hôm nọ em lần mò lại các tầng cũ tìm ra bí quyết làm vỏ bánh bao của chị, được cả nhà khen nức nở. Thanks chị nhìu nhìu nhá.
    Chị Hạ Long biển nhớ hiện đang invisible nên mẹ cháu đã thay mặt cả nhà mở tầng mới để lấy chỗ 888 nha, cả nhà về nhà mới nào:

https://www.webtretho.com/forum/f111/.../#post30456884

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,660 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi incop Xem bài viết
    cho em xin tí công thức với c!!! em cũng thích làm bánh bao nhưng chưa có kinh nghiệm làm , con em ghiền món này lắm lu