Tiết kiệm đều đặn Min 10% thu nhập - Làm đẹp - Yêu bản thân - Chăm sóc gia đình (Tầng 10)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 184K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Nhà cũ đã 232 trang rồi, mình mạn phép cả nhà xây nhà mới cho hoành tráng nha.

Ở tầng mới mình muốn mở rộng thêm chủ đề để chị em cùng chia sẻ. Ở nhà véo khéo thì các mẹ bàn tới việc đầu tư, việc tích lũy, nhưng cái gốc vẫn là chi tiêu tiết kiệm. Ở nhà mình thì mình nghĩ ngoài việc chị em cùng nhau quản lý chi tiêu, cùng tiết kiệm hợp lý hiệu quả, thì mình mong muốn chúng mình cùng nhau bàn cách làm đẹp, chăm sóc yêu thương bản thân và chăm sóc gia đình thân yêu của mình. Hãy biến mỗi ngày thành một ngày vui, hãy để những niềm vui bé trở thành động lực để ta phấn đấu

Dạo này mẹ cháu bận rộn nên văn ngắn quá ạ , link nhà cũ đây, cả nhà xem nhé: https://www.webtretho.com/forum/f111/.../index232.html

Cả nhà tải file quản lý chi tiêu của chị Tiếu Tiếu ở đây nhé, mẹ cháu ko gửi file đính kèm được vì quá dung lượng cho phép:

http://www.mediafire.com/download/6o...a+dinh+nho.xls

Tặng cả nhà hoa tươi mình trồng, đây là phần yêu bản thân của mẹ cháu đấy ạ.

DSC03063_zps7aed8654

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 181 Bài viết

• 605 Được cảm ơn

Mừng nhà mình có tầng mới. Ủng hộ xu hướng tiết kiệm đi cùng với việc chăm sóc bản thân để tiết kiệm mà vẫn đẹp, vẫn tươi.

Tặng các mẹ 1 số nguyên tắc mà mình tâm đắc từ "Sáng tạo và cân bằng" - 1 cuốn sách dành cho phụ nữ trong cuộc sống hiện đại:

- Hãy vun đắp. giữ lấy và theo đuổi một ước mơ của riêng mình, dù có bận rộn và khó khăn tới đâu.
    - Hãy tận dụng những khả năng vốn có của bạn.

- Dành ra 10 phút mỗi ngày cho riêng mình.

- Hãy coi cuộc sống như một kỳ nghỉ thú vị để cố gắng nếm trải tất cả hương vị của nó.

- Hãy thoải mái chấp nhận sự lập dị của bản thân.

- Hãy dành cho bản thân một không gian riêng dù là rất nhỏ.
    Đỉnh bình yên trên cao...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới các chị
    Cho em vào học hỏi tiết kiệm với nhé. Em biết được topic này khá muộn nên cũng đã ăn chơi phá của một thời gian rất dài rồi. Có nghĩa là sau 10 lập gia đình rồi em hai bàn tay trắng. Cho đến khi gặp chuyện mới ngộ ra được nhiều vấn đề. Tình cờ em đọc những dòng topic này và em bắt đầu tiết kiệm từ đầu, dù nhỏ nhưng có còn hơn không. Em tặng hoa nhà mới nè
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Hi hi,chủ đề ngày càng được mở rộng.Mà sao em thấy làm đẹp nó nằm trong mục yêu bản thân luôn rồi.
    45191
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Em có mấy thắc mắc về BHTN ở topic trước giờ qua đây hỏi lại,mẹ nào từng có kinh nghiệm hay làm trong lĩnh vực này thì giải đáp hộ em nhé:
    - tiền lãnh tuỳ vào số năm đã đóng,càng lâu thì nhận càng nhiều nhưng ko biết có mức tối đa ko ?
    - đến khi nghỉ hưu mới lãnh thì dù tính lương bình quân thì mình vẫn thiệt do tiền mất giá.Nên em thấy cứ giai đoạn nào mình thất nnghiệp mà được đóng thì cứ lãnh,nghĩ vậy đúng ko?
    45191
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoConRongCon Xem bài viết
    Mừng nhà mình có tầng mới. Ủng hộ xu hướng tiết kiệm đi cùng với việc chăm sóc bản thân để tiết kiệm mà vẫn đẹp, vẫn tươi.

Tặng các mẹ 1 số nguyên tắc mà mình tâm đắc từ "Sáng tạo và cân bằng" - 1 cuốn sách dành cho phụ nữ trong cuộc sống hiện đại:

- Hãy vun đắp. giữ lấy và theo đuổi một ước mơ của riêng mình, dù có bận rộn và khó khăn tới đâu.
    - Hãy tận dụng những khả năng vốn có của bạn.

- Dành ra 10 phút mỗi ngày cho riêng mình.

- Hãy coi cuộc sống như một kỳ nghỉ thú vị để cố gắng nếm trải tất cả hương vị của nó.

- Hãy thoải mái chấp nhận sự lập dị của bản thân.

- Hãy dành cho bản thân một không gian riêng dù là rất nhỏ.
    Theo những gì mẹ nó viết thì hiện tại mình đang ở trạng thái "sáng tạo và cân bằng", hehe, mình biết rất rõ là cuộc sống không hoàn hảo, biết rõ rằng mình có thể gặp nhiều điều ko như mong muốn, biết rằng hiện tại mình đang ở 1 trạng thái ko được thuận lợi như mọi người, nhưng trên mọi lẽ, mình vẫn thấy được có mặt ở cuộc sống này thật là kỳ diệu và mình đang từng ngày từng ngày tận hưởng cuộc sống theo cách riêng của mình, từng ngày học cách nắm bắt và control những điều xảy ra quanh mình, và thấy rằng, dù cuộc sống ko hoàn hảo nhưng mình đang sống 1 cuộc đời ý nghĩa .

Trong giới hạn 24h/ngày, mình vẫn có thời gian để tưới tắm, ngắm nghía các em hoa lá, thấy thật thích thú khi ngày mới phát hiện thêm 1 mầm non mới nhú, vẫn dành được vài phút ngắm mấy em cá cảnh bơi lội tung tăng, mình vẫn dành được 15p mỗi ngày để vỗ nước hoa hồng rồi xì xoẹt thoa kem dưỡng ẩm , tối về được nằm ôm các con, được hít hà cái mùi mồ hôi chua loét của bọn chúng mà thấy phê phê , vẫn dành được 10p để ghi chép chi tiêu và ngó nghiêng xem tới ngày này của tháng, mình chi tiêu thế có quá tay ko, hehehe. Cuộc sống giản đơn nhưng mà bình yên thế chứ.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,150 Được cảm ơn

Mừng nhà mình lên tầng nha

@Laura: Lúc nào cũng thấy bà phơi phới. Ngưỡng mộ quá.

Bà thì hoa hoét, trồng thì trồng hoa. Áo thì váy xống rực rỡ. Màu sắc chói chang. Tóc tai thì cũng điệu đàng.
    Còn tôi thì ngược lại, trồng cây gì ...phải ăn được. Áo thì tuyền màu bà già. Tóc thì quanh năm 1 kiểu cột túm. Nhưng mà tôi cũng hưởng đời theo cách khác. Bản thân thấy vui là được.

Dạo này đang hưởng thụ thái bình bằng cách đọc truyện kinh dị...tuyền vào nửa đêm. Mấy bữa nay tắt đèn, cầm Kindle đọc mà phòng cứ sáng bừng ánh sáng lạnh (Trăng tròn) . Gió thì hây hây, thằng con thì tròn cui, tóc tơ, môi đỏ chun chút ngủ bên cạnh. Tối qua nằm đọc đến 2h sáng. Lúc ngủ, phòng vẫn sáng trăng rực rỡ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,341 Được cảm ơn

chà, chủ đề giờ mở rộng thật, jo mình mới để ý. nhìn chung là vừa tk, vừa hưởng thụ cs, vì nếu tk quá, 10 năm nữa thì đã già, muốn ăn cũng ko ăn được, muốn mặc cũng ko mặc được, thì lại hối hận
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Laura Xem bài viết
    Nếu bệnh viện có bảo lãnh viện phí với công ty bảo hiểm thì bệnh viện sẽ tự tính, mình ko phải trả tiền, còn nếu ko có bảo lãnh thì lấy hóa đơn và các giấy tờ về thanh toán giống như chị Chi còm nói.

Mà em mời chị và các mẹ về nhà mới đi ạ
    https://www.webtretho.com/forum/f111/...-10-a-1678958/
    Không phải em ơi. E nói thế này các mẹ đi khám không mang theo tiền là chết dở đấy .

Quan trọng nhất là thẻ Bảo Hiểm của các mẹ màu gì, nếu thẻ xanh (tức là ngoại trú ko được bảo lãnh dù khám ở bất kỳ viện nào, vẫn phải thanh toán trước lấy HĐ về claim sau). Còn thẻ vàng thì khi em khám ở các viện thuộc danh sách được bảo lãnh thì em mới được bảo lãnh ngoại trú.
    JBYmp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Mẹ Chi còm ơi vậy mình có thể gia tăng số tiền bảo hiểm sau khi kết thúc 1 năm hợp đồng không ạ? Chẳng hạn năm nay em đóng mức thấp nhất, năm sau em muốn tăng lên một chút...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 639 Bài viết

• 2,458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TyXiu Xem bài viết
    Mẹ Chi còm ơi vậy mình có thể gia tăng số tiền bảo hiểm sau khi kết thúc 1 năm hợp đồng không ạ? Chẳng hạn năm nay em đóng mức thấp nhất, năm sau em muốn tăng lên một chút...
    Mình đã hỏi nội dung này thì được trả lời là bên bảo hiểm sẽ cân nhắc lịch sử bồi thường để có đồng ý cho mình tăng hạn mức hay không.
    Còn bồi thường quá 60% thì bị tăng phí.
    Hì hì, đang băn khoăn là 60% của cái gì, có lẽ là tổng hạn mức dưng mà nghĩ là mấy bệnh lặt vặt này có lẽ chẳng đến mức thế đâu nên mình chưa hỏi kỹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Mừng nhà mình lên tầng nha

@Laura: Lúc nào cũng thấy bà phơi phới. Ngưỡng mộ quá.

Bà thì hoa hoét, trồng thì trồng hoa. Áo thì váy xống rực rỡ. Màu sắc chói chang. Tóc tai thì cũng điệu đàng.
    Còn tôi thì ngược lại, trồng cây gì ...phải ăn được. Áo thì tuyền màu bà già. Tóc thì quanh năm 1 kiểu cột túm. Nhưng mà tôi cũng hưởng đời theo cách khác. Bản thân thấy vui là được.

Dạo này đang hưởng thụ thái bình bằng cách đọc truyện kinh dị...tuyền vào nửa đêm. Mấy bữa nay tắt đèn, cầm Kindle đọc mà phòng cứ sáng bừng ánh sáng lạnh (Trăng tròn) . Gió thì hây hây, thằng con thì tròn cui, tóc tơ, môi đỏ chun chút ngủ bên cạnh. Tối qua nằm đọc đến 2h sáng. Lúc ngủ, phòng vẫn sáng trăng rực rỡ
    Báo cáo chị Yu là dạo này iem mặc màu nền nã lắm ạ, toàn đen với trắng, thi thoảng mới điểm tý hoa hòe thôi chứ ko chói chang đâu ạ .

Iem cũng ngưỡng mộ chị ở cái vụ đọc truyện kinh dị lắm ạ, iem xem phim mà phim nào có tý máu me hoặc ghê ghê tý là em lượn mất dép, nói gì tới đọc truyện, lại còn đọc truyện đêm khuya nữa, ặc ặc, bà làm tôi khiếp quá đấy .

Bà ko phải ngưỡng mộ tôi đâu, ghớm, tôi lúc nào cũng thích cái sự sâu sắc và đầu óc phân tích của bà, thích cả cái cách bà làm chủ cuộc sống nữa.

Còn về yoga, hehe, tôi tập lâu phết rồi, nhưng ko được liên tục vì ko sắp được thời gian, nhưng mà chả tập thiền được, đầu óc toàn nghĩ linh tinh thôi

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chi còm Xem bài viết
    Không phải em ơi. E nói thế này các mẹ đi khám không mang theo tiền là chết dở đấy .

Quan trọng nhất là thẻ Bảo Hiểm của các mẹ màu gì, nếu thẻ xanh (tức là ngoại trú ko được bảo lãnh dù khám ở bất kỳ viện nào, vẫn phải thanh toán trước lấy HĐ về claim sau). Còn thẻ vàng thì khi em khám ở các viện thuộc danh sách được bảo lãnh thì em mới được bảo lãnh ngoại trú.
    Hihi vâng, tại vì em hiểu cách làm thôi chứ chưa mua thực tế bao giờ nên ko biết , trước em có BHSK của công ty, toàn mang hóa đơn về thanh toán. Cái vụ thẻ vàng thì khi khám như nào chị? Mình khám ngoại trú và bệnh viện thanh toán tiền khám + tiền thuốc luôn hả chị? Hay là tiền thuốc vẫn phải claim?

@ Tyxiu: Mình hiểu mức phí là áp dụng trong 1 năm, năm tiếp theo mình mua mức phí cao/thấp hơn chắc là được mà.

@ cả nhà: Đợt rồi mình cho con đi khám ở viện Nhi, 1 ngày lăn lóc mới khám/xét nghiệm xong cho con, bố mẹ mệt phờ, con thì mệt lả, sau vụ đó mình quyết tâm mua BHSK cho con, đợt đó PVI có gói KM giảm phí 35% nhưng mình ko kịp mua, giờ đang chờ gói giảm 30% của Bảo việt, chắc sẽ phấn đấu mua cho cả nhà để yên tâm.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Hihi vâng, tại vì em hiểu cách làm thôi chứ chưa mua thực tế bao giờ nên ko biết , trước em có BHSK của công ty, toàn mang hóa đơn về thanh toán. Cái vụ thẻ vàng thì khi khám như nào chị? Mình khám ngoại trú và bệnh viện thanh toán tiền khám + tiền thuốc luôn hả chị? Hay là tiền thuốc vẫn phải claim?

Chị thấy bảo thẻ vàng thì đến những viện có bảo lãnh em chìa thẻ ra là được khám luôn (còn vụ thuốc men chị ko hiểu) vì chị chưa đủ tiềm lực mua thẻ vàng nên chị cũng ko tìm hiểu (thẻ vàng độ 10-12M/ người/ năm)

Chị mua thẻ xanh cho 3 mẹ con + mẹ chị (4 người hết khoảng 10M/ năm)

Với thâm niên 2 năm dùng Bảo hiểm sức khỏe tự nguyện (Bao Viet Care) thì chị thấy phù hợp với kinh tế của chị, cũng phù hợp với việc khám chữa bệnh của các con nên chắc chắn chị theo dài dài (dù con gái có BHYT của học sinh mua ở trường, 2 con có bảo hiểm tại BV 108 theo tiêu chuẩn quân đội của bố) nhưng nhà chị chỉ dùng mỗi BHSK tự nguyện thôi, mấy BH kia vẫn có nhưng chỉ là để dự phòng. Nói chung có cái BH là yên tâm tự tin hẳn.
    JBYmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chi còm Xem bài viết

Chị thấy bảo thẻ vàng thì đến những viện có bảo lãnh em chìa thẻ ra là được khám luôn (còn vụ thuốc men chị ko hiểu) vì chị chưa đủ tiềm lực mua thẻ vàng nên chị cũng ko tìm hiểu (thẻ vàng độ 10-12M/ người/ năm)

Chị mua thẻ xanh cho 3 mẹ con + mẹ chị (4 người hết khoảng 10M/ năm)

Với thâm niên 2 năm dùng Bảo hiểm sức khỏe tự nguyện (Bao Viet Care) thì chị thấy phù hợp với kinh tế của chị, cũng phù hợp với việc khám chữa bệnh của các con nên chắc chắn chị theo dài dài (dù con gái có BHYT của học sinh mua ở trường, 2 con có bảo hiểm tại BV 108 theo tiêu chuẩn quân đội của bố) nhưng nhà chị chỉ dùng mỗi BHSK tự nguyện thôi, mấy BH kia vẫn có nhưng chỉ là để dự phòng. Nói chung có cái BH là yên tâm tự tin hẳn.
    Em chắc cũng mua thẻ xanh chị ạ, bố mẹ em thì ở dưới quê nên em muốn cũng ko mua cho các cụ được vì đi lại khám chữa ko phù hợp, bố em thì có BHYT theo lương hưu, mẹ em thì em mua BHYT tự nguyện, các cụ đi khám ở viện huyện thấy cũng okie.

Đợt này Bảo việt sắp có đợt khuyến mại phí, dự đoán tầm 30%, em sẽ mua cho cả vợ chồng con cái, tính ra cũng khoảng 10M, cái chi phí này em sẽ phân bổ theo 12 tháng chứ ko đẩy vào 1 tháng (khổ, bệnh nghề nghiệp của KT đấy chị ạ). Sau vụ đi khám cho con ở viện Nhi gần đây nhất em điên ruột lắm, về chốt hạ là phải mua BH khẩn trương.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,311 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đợt này Bảo việt sắp có đợt khuyến mại phí, dự đoán tầm 30%, em sẽ mua cho cả vợ chồng con cái, tính ra cũng khoảng 10M, cái chi phí này em sẽ phân bổ theo 12 tháng chứ ko đẩy vào 1 tháng (khổ, bệnh nghề nghiệp của KT đấy chị ạ). Sau vụ đi khám cho con ở viện Nhi gần đây nhất em điên ruột lắm, về chốt hạ là phải mua BH khẩn trương.
    Khi nào có đợt khuyến mãi thì Laura ới trên này cho cả nhà tham khảo với nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 909 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chắc cũng mua thẻ xanh chị ạ, bố mẹ em thì ở dưới quê nên em muốn cũng ko mua cho các cụ được vì đi lại khám chữa ko phù hợp, bố em thì có BHYT theo lương hưu, mẹ em thì em mua BHYT tự nguyện, các cụ đi khám ở viện huyện thấy cũng okie.

Chị Laura ơi, khi nào Bảo Việt có khuyến mại thì chị ới trên này để em biết với nhé. Em cũng đang tìm hiểu để mua tặng mẹ chồng. Mẹ em không có bảo hiểm y tế, mà giờ lớn tuổi rồi nên muốn có BHSK cho yên tâm. Nhưng cái này chỉ mua một người có được không chị? Các chị có kinh nghiệm cho em xin ít nhé.
    Nhân tiện, em chúc mừng nhà mới Tiết kiệm. Chúc các chị em lúc nào cũng nêu cao tinh thần tiết kiệm, kiếm được nhiều tiền và lúc nào cũng yêu đời, yêu bản thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeoyeu Xem bài viết
    Chị Laura ơi, khi nào Bảo Việt có khuyến mại thì chị ới trên này để em biết với nhé. Em cũng đang tìm hiểu để mua tặng mẹ chồng. Mẹ em không có bảo hiểm y tế, mà giờ lớn tuổi rồi nên muốn có BHSK cho yên tâm. Nhưng cái này chỉ mua một người có được không chị? Các chị có kinh nghiệm cho em xin ít nhé.
    Nhân tiện, em chúc mừng nhà mới Tiết kiệm. Chúc các chị em lúc nào cũng nêu cao tinh thần tiết kiệm, kiếm được nhiều tiền và lúc nào cũng yêu đời, yêu bản thân.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi comaybk
    Khi nào có đợt khuyến mãi thì Laura ới trên này cho cả nhà tham khảo với nhé!.
    Okie cả nhà, khi nào có thông tin thì em sẽ gửi.

@bomeyeu: Mua 1 người được mà, gói giám phí là trên cơ sở họ tập hợp được 1 lượng người mua nhất định, giống như kiểu mua chung ý, chỉ có con cái dưới 18t mà mua thì bắt buộc phải mua cùng bố hoặc mẹ hoặc cả bố mẹ thôi.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • 77 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mẹ Chi Còm ơi! hôm nọ mình đưa con giai đi khám ở viện Nhi chả thấy có Hóa đơn/biên lai đỏ gì cả. Có mỗi cái phiếu in ra thôi. Chắc muốn lấy hóa đơn thì phải quay lại lấy sau à?

@Mẹ Laura ơi, khi nào có đợt giảm 30% thì loa loa lên nhé. mình có mấy người quen định mua.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 639 Bài viết

• 2,458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyenxanh1112 Xem bài viết
    Mẹ Chi Còm ơi! hôm nọ mình đưa con giai đi khám ở viện Nhi chả thấy có Hóa đơn/biên lai đỏ gì cả. Có mỗi cái phiếu in ra thôi. Chắc muốn lấy hóa đơn thì phải quay lại lấy sau à?

@Mẹ Laura ơi, khi nào có đợt giảm 30% thì loa loa lên nhé. mình có mấy người quen định mua.
    Dưới 200k thì không cần hóa đơn đỏ.
    Phiếu khám ấy hình như là 100k thì phải, có đóng dấu "Đã thu tiền" màu đỏ của bệnh viện là được thanh toán rồi mẹ nó ah. Còn thuốc thì thường mua đủ theo đơn thì cũng phải 200k trở lên nên cần hóa đơn đỏ. Hôm mình đi gửi giấy tờ để claim ngoại trú thì thấy có anh gửi hóa đơn thuốc <200k bằng hóa đơn bán lẻ nhưng Bảo Việt yêu cầu phải có con dấu của nhà thuốc vào hóa đơn bán lẻ đó, các mẹ lưu ý vụ này kẻo mất công.