TIN TÀI TRỢ.

Tiền chồng đưa là tiền... thắng 3 cây @.@

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.97K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các bố các mẹ ơi em đang có tí việc mà cứ lăn tăn từ tối qua đến giờ.

Chả là hai vợ chồng em mới cưới được 6 tháng, chồng em đợt vừa rồi vì một số việc nên không đi làm, không có lương, nên tình hình kinh tế hai vợ chồng khá eo hẹp. Đến tối qua thì tự nhiên chồng tủm tỉm đưa ra cho em 2 hay 3 triệu gì đó. Em hỏi tiền từ đâu, hỏi mấy câu thì anh xã khai là tiền... thắng 3 cây, chơi với hội bạn đá bóng cùng...
    Em đang mừng mừng vui vui tự nhiên cụt hứng. Em rất kỵ chuyện cờ bạc ăn tiền, mà một số tiền lớn như thế em lại thấy càng kỵ.
    Em mới nói với chồng là "thôi, em ko lấy, chồng cứ cầm mà tiêu việc gì thì tiêu. Em không thích tiêu cái tiền này... Cả tiền ăn tháng đưa cho mẹ nữa, cũng không nên đưa mẹ bằng tiền này."
    Chồng em cũng có vẻ mất hứng, nói là "ừ, ko dùng thì thôi, anh cho vào quỹ đen, biết thế lần sau không nói với em nữa"...

Không biết cách phản ứng của em như thế có gì sai không các mẹ?
    Dù chồng em nói anh ấy không có máu cờ bạc, chỉ chơi cho vui thôi, nhưng thú thực em sợ chồng kiếm được tiền lần này được nhiều, rồi lần sau lại tiếp tục, lún sâu vào cờ bạc thì nguy hiểm lắm. Cơn vui lên thì ai đừng được?
    Không nói thẳng, ko tỏ thái độ thì sợ chồng tưởng mình hưởng ứng, mà tỏ thái độ thì chồng lại bảo "lần sau không nói với em nữa". Thế có chán không cơ chứ! Haizzz... Các bố các mẹ đánh giá giúp em cái vụ này với nhé ...

Cảm ơn các bố các mẹ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,227 Bài viết

• 2,507 Được cảm ơn

Ôi mẹ nó quan trọng hóa quá. Nếu chồng chơi thường xuyên mới sợ, còn thỉnh thoảng 1 năm chơi 1,2 lần cho vui thì cứ coi như cái tiền đấy là lộc đi.
    Chồng em cũng không cờ bạc,nhưng tết bọn bạn em đến nhà chơi, mấy tên con trai 1 sới 3 cây, con gái 1 sới tá lả, chơi 1 lúc thấy 3 cây vui quá nên cả lũ cùng ngồi chơi luôn, hôm đó chồng em thắng 1,5tr,chồng cho em tất, em cũng vui vẻ cầm,mình cứ đơn giản hóa mọi chuyện đi cho dễ sống.
    Nam mô Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan thế Âm Bồ Tát
    Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Như Lai
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Không nên ủng hộ mẹ nó ạ. Phải dập ngay từ đầu. Cờ bạc dễ ham lắm, nhất là lúc thắng và chồng mẹ nó lại đang rảnh ở nhà. Theo mình thì mẹ nó nên quản lý thời gian của chồng để chồng ko dính vào cờ bạc... Kinh nghiệm này cũng từ chồng mình mà ra đấy. Hjx. Lúc đầu chỉ là chơi mấy hôm Tết cho vui, mà chỉ chơi với vài đứa bạn cùng lớp cấp 3, mình ko để ý lắm, cũng nghỉ là mấy hôm Tết để chồng thoải mái. Ai dè qua Tết rồi vẫn cứ chơi, mình thái độ thì chuyển qua chơi lén lút, toàn nói dối là đi đằng này đằng kia, đi công việc, đến lúc mình phát hiện ra mình thực sự tá hỏa, chồng mình ham quá rồi, những lần nói đi công việc toàn là tụ tập cờ bạc. Bạn thì đâu phải lúc nào cũng rảnh, lại chuyển sang bọn cờ bạc chuyên nghiệp. Choáng váng! Rồi chuyển qua tắt máy, đi qua đêm, về lại hứa sống chết, rồi lại đi. Mất 1 thời gian dài bao nhiêu tiền, nước mắt, lòng tin đổ đi.. đến giờ chồng mình mới tạm thoát đc. Vẫn cứ lo ngay ngáy mỗi khi chồng đi đám cưới ở quê lại có dịp tụ tập

Cho nên phải theo dõi sát và dập đc từ đầu mẹ nó ạ. Cờ bạc ham hố lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 527 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Ôi sao lại không giữ tiền đó, để chồng tái sản xuất à?
    mattroicuame20@yahoo.com
    YM: mattroicuame20
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết khuyên bạn cái gì nữa... chỉ biết nói rằng đã thắng tới vài triệu như thế là... chết...rồi... lo thay cho bạn lắm lắm... Mình từng trải qua nên biết rõ là tình trạng chồng bạn rất nguy kịch đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,733 Bài viết

• 2,897 Được cảm ơn

Thế mới thấy con em họ mình vô tư. Mới cưới, chồng đi đánh bài, về đưa tiền, nó hỏi: chỉ được thế thôi à?
    Đến giờ đứa lớn hơn 18t, đứa bé học lớp 6, nó vẫn chuyên nghề buôn dưa, tụ tập bạn bè. Chồng lo tất tật mọi thứ, yêu chiều nó hết mực. Ai cũng bảo nhờ vô tư nên nó sướng.
    3idyp7

V8Msp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

òh, tính cách mỗi người một khác. Mình thì khó mà sống vô lo vô nghĩ như vậy được.
    Chỉ không biết cách xử sự của mình thế nào... Xung quanh mình cũng nhiều trường hợp cờ bạc mà nợ tiền tỉ rồi nên cứ nghĩ đến là rùng mình... Mình nghĩ những vụ đấy, lỗi một phần là do các bà vợ không biết cách khuyên can chồng mà thành...
    Chồng mình bắt đầu đi làm được 1 tuần rồi, hôm nọ chơi là cuối tuần tụ tập với đội đá bóng, đá xong đi uống bia uống rượu gì đó ...
    Mình cũng có góp ý nhẹ nhàng, nói về mấy trường hợp nợ tiền tỉ kia thì chồng bảo là "vợ hơi coi thường chồng đấy"...
    Thấy ông xã hôm qua cầm tiền đi mua 1 cái quần mới để đi làm, hôm nay bảo mua thêm 1 cái áo sơ mi và cái cặp xách nữa. Còn định rủ vợ đi ăn nhà hàng... Em vừa thương vừa lo lo chẳng biết nên phản ứng thế nào nữa... haizz...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 281 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy chủ tóp nói với chồng thế cũng ổn rồi. Phải khuyên can chồng k được sa đà vào cờ bạc, nên làm ăn lương thiện thì đồng tiền nó có giá trị dù ít. Mình sợ những ng thích chơi cờ bạc lắm.
    • 1,644 Bài viết

• 3,153 Được cảm ơn

úi giời kinh nghiệm xương máu của mình là không cầm nhé , cách đây 3 năm mình cũng giống bạn có nghĩa là mới cưới , tiền tiêu lúc đó ko phải nghĩ , 1 phần là chồng mình đưa hết lương 1 phần là tiền cờ bác của chồng chồng mìnht rúng nhiều có lần đưa mình 50t cơ mà, nhưng tiền cờ bạc ko bao giờ bền cả đâu , sau đấy thì hết sạch chẳng còn gi, túm lại bây giờ rút kinh nghiệm chồng đưa tiền không bao giờ cầm tiêu chung đến lúc hết tiền bắt mình đưa cả tiền của mình à , bây giờ chồng mình cũng chơi it rồi , nhưng đưa cho mình cũng chẳng cầm anh thắng anh tiêu tiền của anh, anh thua thì kệ tiền lương của chồng mình cầm rồi tiền đấy để nuôi con , còn muôn xoay đâu thì xoay mà trả nếu thua, mình cũng ko ham tiền nữa đưa cho 5-6t cũng ko cầm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 695 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Chồng em mà đưa cho em cầm luôn ý chứ. Không cầm thì các lão lại phung phí ngay thôi. Vì tiền cơ bạc mà, dễ kiếm nên dễ tiêu. Với cả, em có một tình yêu đặc biệt với tiền, đưa cho mà không lấy thì trái lương tâm của mình.
    Mèo Ú, ITALY