TIN TÀI TRỢ.

Tích lũy tiết kiệm đều đặn với mức Min 10% thu nhập (Tầng 8)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Em đặt viên gạch đầu tiên xây tầng 8 của chị em chúng mình trong 1 buổi chiều đầy nắng, mong ngôi nhà chung của chị em đảm đang và yêu gia đình của chúng mình luôn ngập tràn ánh sáng của niềm vui và hạnh phúc

Vẫn những lời chúc cũ zỉn, hí hí:

- Chúc chị em chúng mình mãi là người đàn bà hạnh phúc và trẻ trung, trình độ vun vén gia đình càng ngày càng đỉnh

- Chúc chị em thu nhập ngày một tăng, tỷ lệ chi tiêu (so với thu nhập) càng ngày càng giảm

Link nhà cũ đây để chị em tiện theo dõi, tìm kiếm lại thông tin (cảm ơn chị TT đã gửi link đầy đủ cho em):

Tầng 1: https://www.webtretho.com/forum/f111/.../index151.html
    Tầng 2: https://www.webtretho.com/forum/f111/.../index150.html
    Tầng 3: https://www.webtretho.com/forum/f111/.../index151.html
    Tầng 4: https://www.webtretho.com/forum/f111/.../index150.html
    Tầng 5: https://www.webtretho.com/forum/f111/.../index151.html
    Tầng 6: https://www.webtretho.com/forum/f111/.../index152.html
    Tầng 7: https://www.webtretho.com/forum/f111/.../index149.html
    Biểu excel quản lý chi tiêu và tài chính gia đình nhỏ ( link down và hướng dẫn): http://metieutieu.blogspot.com/2012/...-tieu-gia.html

1, 2, 3 cả nhà cùng nào

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 493 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

A ha, tớ xí được mặt tiền rồi. Cảm ơn mẹ Laura đã xây nhà mới. . Quả này được ở nhà mặt phố, hy vọng bố Tí (con nhà tớ) làm to, hoặc chí ít nhà Tí cũng không lo về tèng, hê hê
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,944 Bài viết

• 2,574 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, dạo này toàn tàu ngầm, hôm nay xí dc mặt tiền nên phải ngoi lên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 3,326 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Ôi lần này may quá nhà mới xây vào T7 nên mình vào lĩnh ngay 1 căn góc mặt tiền phố nhớn nhé! Tha hồ buôn may bán đắt, hi vọng sẽ bớt đì đẹt hơn nhà cũ, chăm chỉ vào viết bài hơn kẻo chị HLBN sẽ nhớ mình hí hí... Chị ơi cho em cái công thức bao nhiêu bia ủ bao nhiêu bột đi ạ. Em chưa ủ công thức đó bao giờ, nghe Tây đồn là công thức đó mới tạo nên bánh bao chuẩn của nó (em ủ dạng tốc hành gồm bột số 8, tinh bột ngô với men và baking powder thôi ạ). Cảm ơn chị trước ạ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 413 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Thấy em Laura gọi, mình tháo guốc cắp nách để chạy theo sát em Chinsusu, mình vào mừng nhà mới và tổng kết tháng 4

Các mẹ thấy mình dạo này học nhanh không? Trước cứ nói đến tiền, động đến tính toán là đầu óc mình mụ mị hết cả, giờ ngụp lặn ở đây nhiều tự mình thấy mình khôn hẳn ra.

Hôm qua có quả phong bì rơi vào đầu (của chồng cho), sáng nay tất tả ra VCB thì nó lại đóng cửa, chán không thể tả.

Quỹ dự phòng cho tháng sau mình gửi online kỳ hạn 1 tháng để hưởng lãi suất cao nhưng không gửi 1 sổ mà chia ra làm nhiều sổ, mỗi số cách nhau 5-7 ngày, sau này cần đến đâu sẽ đáo hạn và rút đến đó. Sổ nào không dùng đến coi như khoản tiết kiệm được và sẽ gộp vào sổ lớn (Quỹ tiết kiệm lâu dài)

Tháng 4 mình cậy bản thân đã học thuộc bài “Tiết kiệm” rồi nên mình bỏ hẳn việc ghi chép, cũng không cần ngắt ngọn vì thấy tiền dư ra một chút là cho nó đi ở Ngân hàng rồi còn đâu.

Bản thân không cần kìm hãm mà vẫn không thèm hay cảm giác có nhu cầu sắm sửa gì, chỉ sắp xếp lại tủ đồ mà đã thấy vô cùng thoả mãn.

Mình mới mua cho thằng bé gần hai triệu tiền quần áo, thực ra quần áo năm cũ con mặc vẫn vừa nhưng mình mắc bệnh “mãn nhãn” nên dẹp hết quần áo cũ, vào hẳn shop mua ra tấm ra miếng, mua mà được tận mắt nhìn, tận tay sờ, tận hưởng niềm vui mua bán (có thật chứ không phải online) như mẹ em Tiếu Tiếu vẫn nói. Trước mình hay mua online, mua có khi cả khiêng nhưng ít khi được hài lòng lắm vì trên mạng nó lung linh làm sao, mua giá rẻ hơn nhưng tiện thì thường mua nhiều, mua cho sướng tay, về không hợp với con mình hoặc chất vải quá xấu lại đem cho, mua rẻ mà hoá đắt, giờ mình cai được hẳn rồi.

Tháng 5 mình dự định sẽ sắm thêm đồ cho hai thằng lớn, chắc cũng tốn một khoản kha khá nhưng thôi mua sắm cũng là niềm vui, với lại mình cũng sẽ tiết chế được, sẽ chỉ mua vừa đủ thôi.

Qua một tháng 4 nhiều nhà “vỡ trận” nhưng mình may mắn vẫn ổn, vẫn thoải mái trong khoản chi dự tính đã bị co hẹp. Mình thấy yêu các mẹ nhà mình quá!

P/S: Em Chinsusu: Chị thường dùng bia lon, 1/2 lon bia cho 1/3 kg bột (chỉ tính bột dùng để ủ bột chua em nhé), nửa lon còn lại dồn vào chai lavie để ngăn mát lần tới lại dùng tiếp.
    Sau lưng người đàn ông thành đạt là người phụ nữ nhân hậu_J. Addison
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em xí mặt tiền ạ . May quá đang rỗi vào đây thấy ngay nhà mới. Hy vọng tháng 5 này tình hình tiết kiệm nhà em không bi thảm như tháng 4. Hy vọng hy vọng

Mùa hè đến rồi, lại tốn thêm một khoản để sắm sửa đồ hè . Nhưng khoản ăn chơi thì chắc ít đi vì ngại trời nắng
    • 281 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới. Em xí cái mặt tiền
    NB: 3kg2 - 1m: 4kg - 2m: 5kg
    ZBhGCGXZBhGp7
    • 4,178 Bài viết

• 5,951 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới! Chúc cả nhà ngày càng tiết kiệm giỏi, vun vén khéo, siêng viết bài chia sẻ kinh nghiệm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Kịp xí mặt tiền ko ta?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Hĩ hĩ kịp rùi. Năm nay con lợn daily saving chắc phát đạt đây.
    • 1,246 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, dạo này e cũng toàn tàu ngầm, hôm nay chắc ko xí dc mặt tiền nhưng cũng được đầu tiên ở tầng 2.hihi, tiếp tục nâng cao tinh thần tiết kiệm ạ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 719 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Cho em tham gia hội ở tầng này với nhé!Cám ơn nhà tiết kiệm nhiều lắm
    Hôm nay là ngày lãnh lương, tiền đã về thẻ rồi....bắt đầu tính toán
    Hạnh phúc hay không là ở chính mình
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 423 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

úi, ngủ trưa dậy, đặt nồi cơm, chạy làng mấy con cá nục 1 nắng vì mưa xong là mất mặt tiền rồi.

Chúc nhà mới tích lũy đều đặn nhé ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 639 Bài viết

• 2,458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào mừng nhà mới!
    Đua cùng tốc độ xây nhà mới, MTT tự đặt mục tiêu tầng này là:
    - duy trì % mục tiêu tiết kiệm song song gây dựng lại quỹ khẩn cấp
    - xuất được 1 lứa lợn cho con cho tròn 15
    - học và làm sữa chua từ sữa tươi
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cung xin tham gia để tiết chế lại cái tính thích shopping của mình. Chúc các mẹ đạt được những mục tiêu của mình đề ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 639 Bài viết

• 2,458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ Binbin.HN: chi dong nghiep minh cung gui ACB, no cung bao nhu vay. Chac la ko co van de gi dau.
    Sorry vi viet khong dau!
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

E xin 1 chân mừng nhà mới.

Thấm nhuần tư tưởng tiết kiệm nên từ hồi VCB có tiết kiệm online là e triệt để vụ này, cũng chia nhiều sổ, sổ 1 tháng, sổ 2 tháng, có sổ 14 ngày thôi để tiện cho việc sử dụng.

Vụ mua sắm: e cũng hạn chế mua sắm quần áo cho con online vì trộm vía con lớn hơi quá khổ nên cứ phải đèo con đi tận nơi cho chắc chắn, mua về rồi lại phải đổi chác mất tg lắm
    JBYmp7
    • 861 Bài viết

• 2,400 Được cảm ơn

Chào nhà mới.
    Mục tiêu tháng này của em là...đủ ăn sài tr tháng thôi.Càng ngày tiền vào nhà càng ít.Chán!
    em cảm ơn chị Yu hướng dẫn em làm Bánh Flan theo ct của chị.phải nói là Ngon tuyêt!!!.Không ngờ lần đầu làm mà ngon hơn mua sẵn.Ôi ngưỡng mộ mình quá
    Con là tất cả !

9def00a48d88123d15899a02fbab4eda_46808111.p1070995
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Ối, công thức làm bánh flan ở đâu thế. Em vụng thối vụng nát nhưng mê ăn bánh này lắm, chắc phải thử thôi. Mục tiêu của em tháng này là đạt chỉ tiêu hàng tháng của năm 2012. Từ đầu năm đến giờ đì đẹt toàn dưới định mức. Vợ thì ok rồi nhưng chồng thì gần như mới khởi động từ tháng 4. Chẹc. Em lại học được cái mẹ thêm một vụ là chia ra nhiều sổ để ko bị động. Hehe với cả được đi ngân hàng lãnh lãi suốt cũng sướng nhỉ?
    • 32 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình theo dõi topic này từ ngày mẹ Tiếu Tiếu xây tầng 1, trình còi tàu ngầm mãi giờ mới dám ngoi lên. Các mẹ cho mình tham gia học hỏi kinh nghiệm với nhé.