TIN TÀI TRỢ.

Thủ tục đăng kí kết hôn với người Hàn Quốc tại Việt Nam năm 2017

• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.2K Lượt đọc
  • 326 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà ck e thì k theo Đạo Thiên Chúa nên những cái đó k phải tránh như c. hihi. bọn e đổi lịch lại rồi. Sáng bố mẹ ck e sang đến nơi, chiều ck e dẫn đi HN chơi luôn ạ. Mục tiêu là ngồi xích lô dạo quanh bờ hồ. Mơ ước mãi. hihi
    Ăn cơm Hàn thì ở BN nhiều lắm ạ, chắc ăn trưa 1 bữa ở HN chỗ c nói, rồi tối ăn cơm Hàn ở BN
    Cà phê thì dì e mang từ Đắc Lak ra. Lần trước dì bên ck thích cf đó cơ ạ. Mẹ ck e thì thích mỗi hoa quả sấy. hihi
    Thuốc lá thì c e mua ở cửa hàng miễn thuế bên sân bay Inchoen. Hôm nào e mua thử xem bố ck e có hút thuốc VN k Nhà ck e chỉ sang có 3 ng nên cũng dễ sắp xếp hơn nhà c sang đông

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maquynhnhu Xem bài viết
    em đk ở vn trc chị ạ.
    Khiueeps chỗ chị nó bắt nẻ ghê thế -_-
    E ở tỉnh nào? Định bao giờ cưới vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hehe, nhà chồng c thì thích ăn xoài lắm, cái loại xoài gì trái bự bự, ngọt mà hơi chua 1 xíu, c gọt xoài không kịp luôn Ăn đâu thì cũng dặn người ta đừng cho hành lá, rau mùi, thì là hay sả gì vào đồ ăn nhé, nghe chồng c nói bên đó đa số họ không thích, buổi tối nhà chồng c bay sang cũng muộn, mọi người kêu đói, c dẫn đi ăn phở mà quên không bảo họ đừng cho hành lá, rau mùi gì, kết quả là có chị với chồng chị xơi thôi, còn đâu không ai động đũa
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái này thì đúng ạ. công ty e cũng thế. Mấy ng sang lâu rồi thì ăn được rau thơm, chứ mấy ng mà mới sang bảo : Phở VN thì ngon nhưng rau thơm thì k ngon )
    Hoa quả thì được cái bên mình cũng nhiều, mà ngon hơn bên đấy. Mẹ ck e thích sầu riêng sấy, hôm nào sang e mua thử cho quả sầu riêng xem ăn dc k. haha
    • HONGHakim Khách
    • 2 năm
    C ơi giờ đki bên Vn ko cần phải về Hàn ghi chú nữa ạ?
    • HONGHakim Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PhongLinh01 Xem bài viết
    cái này thì đúng ạ. công ty e cũng thế. Mấy ng sang lâu rồi thì ăn được rau thơm, chứ mấy ng mà mới sang bảo : Phở VN thì ngon nhưng rau thơm thì k ngon )
    Hoa quả thì được cái bên mình cũng nhiều, mà ngon hơn bên đấy. Mẹ ck e thích sầu riêng sấy, hôm nào sang e mua thử cho quả sầu riêng xem ăn dc k. haha
    C cũng ở BN ạ? C cho em sdt lh đc ko ạ? E hỏi chút. Thank c.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em ở Thái Nguyên chị ạ. Em định tháng 12. N kb có đk kịp ko
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bạn thu xếp làm giấy tờ từ giờ nếu thuận lợi là kịp mà, mình không bị bắt bẻ thì tính ra tất cả chỉ tầm 1 tháng là xong hết. Không thì cưới xong đăng ký cũng được, mình cưới xong 1 tháng sau mới có đăng ký kết hôn nè
    • Kieutrang95.28 Khách
    • 2 năm
    Chị ơi e chào c ạ. C cho em hỏi là giấy xác nhận ko cản trở hôn nhân thì xin ở đâu ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HONGHakim Xem bài viết
    C ơi giờ đki bên Vn ko cần phải về Hàn ghi chú nữa ạ?
    Ừ bạn k phải về Hàn ghi chú, chỉ cần đến Đại sứ quán HQ ở VN ( nếu bạn ở miền Bắc) và Lãnh sự quán HQ tại VN ( nếu bạn ở miền Nam thôi) Thủ tục ghi chú kết hôn bạn xem lại bài viết của mình nhá
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kieutrang95.28 Xem bài viết
    Chị ơi e chào c ạ. C cho em hỏi là giấy xác nhận ko cản trở hôn nhân thì xin ở đâu ạ.
    Giấy xác nhận không cản trở hôn nhân mà bạn hỏi là của bạn hay của chồng bạn người HQ vậy?
    Nếu là của bạn nó là Giấy chứng nhận độc thân, bạn về Phòng tư pháp UBND xã nơi bạn thường trú, người ta cho bạn điền đơn rồi sẽ cấp cho bạn. Theo Luật là trong vòng 5 ngày nhé
    Còn nếu là của chồng bạn, chồng bạn nếu đang ở VN thì đến ĐSQ HQ tại VN hoặc Lãnh sự quán HQ tại VN, ở đó điền 2 tờ đơn : Giấy chứng nhận cơ bản. + Giấy chứng nhận độc thân. 1 tuần sau họ sẽ trả lại bạn 2 tờ giấy đó đã được đóng dấu + Giấy xác nhận không cản trở hôn nhân. Bạn mang 3 tờ giấy đó đi dịch + công chứng + hợp pháp hóa lãnh sự là được
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HONGHakim Xem bài viết
    C cũng ở BN ạ? C cho em sdt lh đc ko ạ? E hỏi chút. Thank c.
    Bạn pm vào mail của mình nhá. hihi
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ chuẩn bị dần thôi e, chắc là sẽ kịp. Chúc e may mắn
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lonely29 Xem bài viết
    Bạn thu xếp làm giấy tờ từ giờ nếu thuận lợi là kịp mà, mình không bị bắt bẻ thì tính ra tất cả chỉ tầm 1 tháng là xong hết. Không thì cưới xong đăng ký cũng được, mình cưới xong 1 tháng sau mới có đăng ký kết hôn nè
    E dự định làm visa nên đăng kí tút từ tháng 6. Tháng 10 bọn e mới làm lễ cưới. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em xin được visa chưa? Tháng 10 c có em bé rồi
    E dự định làm visa nên đăng kí tút từ tháng 6. Tháng 10 bọn e mới làm lễ cưới. hihi
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em xin được visa chưa? Tháng 10 c có em bé rồi
    Em thì vẫn chưa có gì, vẫn chơi dc. hihi
    E nhận visa hôm đầu tháng rồi. Sang tháng sang đấy chắc được ngắm tuyết đầu mua rồi. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hihi thích thế, c với chồng đều có tuổi rồi nên phải tiến hành nhanh Đành để năm sau đi chơi vậy
    Em thì vẫn chưa có gì, vẫn chơi dc. hihi
    E nhận visa hôm đầu tháng rồi. Sang tháng sang đấy chắc được ngắm tuyết đầu mua rồi. hihi
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi thích thế, c với chồng đều có tuổi rồi nên phải tiến hành nhanh Đành để năm sau đi chơi vậy
    Vợ chồng e cũng đang trong giai đoạn tiến hành :-}
    Vậy nên tranh thủ đi chơi k lại bó chân bó tay.hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ cũng vậy , hơn 1000usd
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phong Linh ơi,

Nhờ em cho chị hỏi, chị làm giấy DKKH rồi, 12/10 lấy, nhưng gia hạn đến 8/11 chồng về ký tên mới lấy được. Chị ở miền Nam.

Phần ghi chú kết hôn thì làm ở lãnh sự quán Hàn Quốc tại Việt Nam được không. Vì chị dịch vụ hướng dẫn là phải gửi sang Hàn hơn tháng mới có giấy gửi về ?

Gi chú kết hôn thì cần giấy gì vậy Linh, chị hỏi mà chị bên dịch vụ trả lời theo bước. Khi nào chị nộp giấy DKKH cho chị ấy thì chị ấy mới hướng dẫn tiếp.
    Chị bị động quá.
    Chị hỏi là cần làm lại lý lịch tư pháp ( tờ này chị làm từ 26/6, đã quá 3 tháng) để làm ghi chú kết hôn không thì chỉ bảo vẫn dùng được chứ hk nói là có dùng đến hay không. vì xin lý ;ịch tư pháp mất 2 tuần nên chị muốn chuẩn bị trước.

Vì trước đây chị và chị dịch vụ bên đây vẫn nghĩ là người bên dịch vụ bên kia sẽ đăng ký kh và làm giấy cho chị bên Hàn, nên các giấy tờ
    - Giấy chứng nhận cơ bản
    - Giấy chứng nhận không cản trở hôn nhân
    - Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân
    - Giấy khám sức khỏe

đều được chuẩn bị từ tháng 6, tháng 9 sau khi chị thi xong chứng chỉ tiếng Hàn, người bên Hàn mới bảo là DKKH bên Hàn cần thêm 1500usd. Lúc đó chị chưa đọc bài của em nên chưa biết ghi chú kết hôn mất 3 tuần, chị cứ nghĩ là ghi chú kết hôn + xin visa là 1 tháng 10 ngày. Chị hỏi lại là nếu từ tháng 9 mà chị dkkh bên hàn như cô bạn trong lớp tiếng Hàn thì giữa tháng 10 có visa cùng với cô ấy, nếu đăng ký ở Việt Nam thì chậm thêm 3 tuần ( 15 ngày làm việc) phải không. Chị bên dịch vụ nói uhm. GIờ chị nghĩ lại hình như chị ấy không hiểu câu hỏi của chị nên không đề cập cho chị thêm thời gian ghi chú hôn nhân là 3 tuần.

Nên chị thấy có 3 tuần delay, chồng chị lại bảo rảnh, thích về Việt Nam nên chị chọn DKKH ở Việt Nam.
    Giờ chồng chị lại có việc đột xuất , gia hạn thêm 1 tháng mới lấy giấy DK KH lại còn cái vụ ghi chú kết hôn này nữa.

Chị ngán nhất là lỡ giấy tờ đều đã hết hạn phải làm lại từ đầu. Chị nghỉ làm từ tháng 6 đến giờ để học tiếng hàn và làm giấy mà giờ lại vậy.

Mong tin em,
    Chị Hương

Mong hồi âm của em.