TIN TÀI TRỢ.

Thủ tục đăng kí kết hôn với người Hàn Quốc tại Việt Nam năm 2017

• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.2K Lượt đọc
  • 326 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lonely29 Xem bài viết
    Hehe, m sinh năm 89, ông xã sinh năm 72. M cũng muốn qua lắm nhưng mà đang mang thai với ông xã đi làm không xin nghỉ dài được nên chắc phải mùa thu sang năm mới sang được, Tết này gia đình anh ý qua Vn chơi chứ m cũng không về Hàn được
    Vậy chị hơn e 2 tuổi lận. Chúc c và bé khỏe mạnh. hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hihi cảm ơn em. C vừa ra quận xin cấp 10 bản trích lục luôn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PhongLinh01 Xem bài viết
    Vậy chị hơn e 2 tuổi lận. Chúc c và bé khỏe mạnh. hihi
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi cảm ơn em. C vừa ra quận xin cấp 10 bản trích lục luôn
    E cũng xin 5 bản lận. Từ từ rồi sau cũng dùng đến mà. hihi
    Chị có e bé rồi thì năm sau xin visa kết hôn dạng giản lược cũng đơn giản
    E năm nay cũng xin visa thăm gd chồng thôi, năm sau rồi xin kết hôn cho đơn giản. Nhìn cái thủ tục mà thấy ớn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ừ c thấy nói nếu hai vợ chồng kết hôn xong sống ở Việt nam từ 1 năm trở lên thì xin visa thủ tục đơn giản hơn. C nhìn thủ tục cũng thấy nản nên có muốn về chơi chắc xin dạng du lịch cho nhanh
    E cũng xin 5 bản lận. Từ từ rồi sau cũng dùng đến mà. hihi
    Chị có e bé rồi thì năm sau xin visa kết hôn dạng giản lược cũng đơn giản
    E năm nay cũng xin visa thăm gd chồng thôi, năm sau rồi xin kết hôn cho đơn giản. Nhìn cái thủ tục mà thấy ớn
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin visa du lịch giờ cũng đơn giản, chỉ cần thẻ Platinum của Shinhan Bank ấy ạ. Trước e tính làm visa du lịch nên cũng định làm thẻ này. Sau thấy làm visa thăm gd chồng dễ hơn nên thôi. Tại vì nếu đi 1 lần visa ngắn hạn thăm gia đình chồng, lần thứ 2 sẽ được xin visa nhiều lần hạn 1 năm. E định đi hết cái 1 năm đấy mới làm visa kết hôn. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hihi, vậy cũng được. Vợ chồng em xác định ở Việt Nam hay 1,2 năm nữa về Hàn?
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, vậy cũng được. Vợ chồng em xác định ở Việt Nam hay 1,2 năm nữa về Hàn?
    Tương lai bọn e về thôi, còn k biết tương lai gần hay xa c ạ. hihi. Bọn e cũng mua nhà bên này rồi, công việc thuận lợi thì ở đây. Không thuận lợi thì về ạ. Chị ở bên này chứ ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ừ, c xác định ở bên này, chồng c thích sống ở VN hơn nên xác định không về Hàn, thi thoảng về chơi thôi
    Tương lai bọn e về thôi, còn k biết tương lai gần hay xa c ạ. hihi. Bọn e cũng mua nhà bên này rồi, công việc thuận lợi thì ở đây. Không thuận lợi thì về ạ. Chị ở bên này chứ ạ?
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ừ, c xác định ở bên này, chồng c thích sống ở VN hơn nên xác định không về Hàn, thi thoảng về chơi thôi
    Vậy thì c cứ làm visa thăm gia đình chồng thôi, làm 1 lần ngắn hạn những lần sau xin dc nhiều lần, đỡ phải xin nhiều. hihi
    Sống ở VN thoải mái hơn nhiều c nhỉ. Sang bên kia cái gì cũng đắt đỏ, tiêu k dám tiêu. huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hihi, đúng rùi, dù đời sống ở bên đó cao hơn nhưng mà cùng số tiền đó, sống ở Việt Nam mình chi tiêu thoải mái, bên đó thì phải đắn đó ý. Mỗi tội là sống bên này thì chị em mình hơi vất chút vì chồng không rành nhiều thứ nên mình sẽ phải lo hết. E có nhà rồi còn đỡ, c vẫn thuê nhà, đợt vừa rôì lo tìm nhà thuê, rồi giấy tờ, visa, đăng ký tạm trú cho anh xã... đến mệt luôn
    Vậy thì c cứ làm visa thăm gia đình chồng thôi, làm 1 lần ngắn hạn những lần sau xin dc nhiều lần, đỡ phải xin nhiều. hihi
    Sống ở VN thoải mái hơn nhiều c nhỉ. Sang bên kia cái gì cũng đắt đỏ, tiêu k dám tiêu. huhu
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, đúng rùi, dù đời sống ở bên đó cao hơn nhưng mà cùng số tiền đó, sống ở Việt Nam mình chi tiêu thoải mái, bên đó thì phải đắn đó ý. Mỗi tội là sống bên này thì chị em mình hơi vất chút vì chồng không rành nhiều thứ nên mình sẽ phải lo hết. E có nhà rồi còn đỡ, c vẫn thuê nhà, đợt vừa rôì lo tìm nhà thuê, rồi giấy tờ, visa, đăng ký tạm trú cho anh xã... đến mệt luôn
    E mua nhà rồi nhưng mua chung cư năm sau mới được nhận c ơi. Nên đợt vừa rồi cũng phải đi tìm nhà thuê, giá thì đắt đỏ. E được mỗi cái tạm trú công ty làm cho anh ấy rồi, còn lại cũng tự tìm hiểu hết. Công nhận là mệt. E hay đùa đám cưới e mà e bao luôn cả nhà trai nhà gái. Cái gì 2 đứa cũng tự lo, mà a ấy thì lại k hiểu phong tục bên mình
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ck c thì thích có nhà, có đất cơ nên chắc phải vài năm nữa, hix. Ban đầu ck chị tính tổ chức đám cưới ở bên Hàn, ở ngoài Bắc với trong Sài Gòn ( bạn bè của 2 vc ở SG hết) nhưng sau anh xã nói bên Hàn tổ chức tốn kém nên thôi, còn ở SG thì c không đồng ý vì anh ý không biết gì, mình c lo hết c không chịu, cuối cùng tổ chức ngoài Bắc, dù sao còn có bố mẹ họ hàng giúp đỡ gia đình ck sang tham dự, thế là ok, còn bạn bè ai về được thì về Thế mà chuẩn bị các thứ cũng stress lắm rồi lại phải lên lịch trình để cưới xong đưa nhà chồng đi chơi, nguyên khoản tính toán cho họ đi đâu, ăn gì cũng đủ mệt ý, nhất là ăn uống vì c thấy người Hàn kén ăn lắm nhưng cho đi nhà hàng Hàn thì họ không chịu, vì sang VN thì phải ăn đồ VN
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi chị giống e quá. E tổ chức ở quê, xong tổ chức cả ở trên BN vì bọn e làm trên này.Lúc đầu bọn e định làm mỗi ở quê với sang HQ thôi nhưng bạn bè công ty ở hết trên này nên lại đặt nhà hàng. Tốn kém lắm chị ạ. Xong sang tháng lại sang HQ. Tốn kém quá. Bố mẹ chồng với dì e cũng sang đây đám cưới rồi ở lại chơi mấy ngày, bọn e định đi Hạ Long với Sapa chơi. E nghĩ đến đâu thì ăn đặc sản ở đó thôi, ra biển cứ Hải sản mà quất c ạ. hihi
    Chồng e thì cũng muốn mua nhà, nhưng bọn e tìm mãi không ưng nên mua chung cư, bao giờ có tiền lại xuống đất c ạ. hihi. Thuê nhà ở đây đắt khéo còn hơn HN ý. huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hihi, nhà chồng chị thì đông anh em, 10 người sang. Tại tính chị cũng cầu toàn, dẫn họ đi ăn mà họ ăn ít hoặc không ăn thì áy náy lắm. C không biết nhà chồng em thì sao mà bên nhà chồng chị thích rượu nấu của mình lắm với thích ăn hải sản, đồ hải sản phải tươi mà không được nấu với hành, mùi, thì là gì cả Về Hàn xong nhà chồng c đã lên kế hoạch Tết sang chơi tiếp
    Lúc đám cưới c có bầu rồi nên rút gọn được bao nhiêu thì càng tốt, bạn bè trách cũng đành, chứ mệt mỏi lắm. Haiz, chỗ c thuê nhà không cẩn thận là bị công an làm khó vì anh ý là người nước ngoài, được cái là c ở khu ngoại thành nên giá cả các thứ cũng dễ chịu chứ ở trung tâm SG chắc làm chỉ đủ chi tiêu
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bọn e cưới thì có 3 người sang thôi, tại bọn e cũng sang bên đó làm đám cưới nên đại diện thôi, đi lại tốn kém. hihi
    Nhà c hôm trước đi chơi trong SG ạ?
    E chắc cũng phải nhờ người bên công ty đi làm lại tạm trú hộ
    Bọn e ở chỗ này nhiều người Hàn nên nhà đắt ghê lắm. huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Nhà ck c chỉ sang được 3 ngaỳ vì còn đi làm, đám cưới mất 2 ngày, còn 1 ngày nên c dẫn ra HN chơi, vì thế phải nghiên cứu chỗ chơi với địa điểm ăn uống hợp lý, vì trời nắng, họ không chơi ngoài trời được, mà lâu rồi c không ở HN nên phải hỏi han, tìm hiểu trước. May là chọn được cái nhà hàng hải sản đó vừa tươi, ngon, giá lại hợp lý, mọi người đều ưng ý lắm. Sắp tới Tết thì mọi người vào SG
    Hix ở SG khu Phú Mỹ Hưng nhiều người Hàn lắm, giá thuê nhà rồi đồ ăn thức uống đắt thôi rồi -_- Ông xã em có ăn được đồ VN không?
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà ck c chỉ sang được 3 ngaỳ vì còn đi làm, đám cưới mất 2 ngày, còn 1 ngày nên c dẫn ra HN chơi, vì thế phải nghiên cứu chỗ chơi với địa điểm ăn uống hợp lý, vì trời nắng, họ không chơi ngoài trời được, mà lâu rồi c không ở HN nên phải hỏi han, tìm hiểu trước. May là chọn được cái nhà hàng hải sản đó vừa tươi, ngon, giá lại hợp lý, mọi người đều ưng ý lắm. Sắp tới Tết thì mọi người vào SG
    Hix ở SG khu Phú Mỹ Hưng nhiều người Hàn lắm, giá thuê nhà rồi đồ ăn thức uống đắt thôi rồi -_- Ông xã em có ăn được đồ VN không?
    Ck e thì cũng ăn dc đồ VN, nhưng ăn ít thôi. Ngày nào cũng ăn thì k ăn nổi. hihi
    Nhà c e sang 6 ngày, 2 ngày đám cưới còn 4 ngày đi chơi. E cũng định đi HN chơi 1 ngày.
    C cho e địa chỉ quán ăn với mấy chỗ c đưa người nhà đi đc k ạ? e tham khảo. hihi
    E cũng chỉ định đi Hồ Gươm, lăng Bác các kiểu thôi c
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đk ở vn trc chị ạ.
    Khiueeps chỗ chị nó bắt nẻ ghê thế -_-
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ừ, thế nên kinh nghiệm của mình là bạn tính đăng ký ở đâu thì lên tư pháp quận/ huyện đó hỏi thủ tục ý, vừa biết rõ giấy tờ họ cần như nào để m chuẩn bị vừa dò xem họ có bắt bẻ hay làm tiền không mình còn dễ bề đối phó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maquynhnhu Xem bài viết
    em đk ở vn trc chị ạ.
    Khiueeps chỗ chị nó bắt nẻ ghê thế -_-
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hihi, em nên hỏi trước chồng về khẩu vị cũng như tôn giáo... của bên nhà ck.C thì trước khi họ sang đi đâu, ăn gì đều gửi hình ảnh, với đưa ra các lựa chọn để mọi người quyết. Nhà ck chị thì đa số theo Thiên Chúa nên không có đi mấy nơi như Đền Ngọc Sơn, Văn Miếu... được. Hôm đấy thì sáng ăn sáng ở nhà chị xong mọi người ra tới Hà Nội cũng 10h rồi nên c dẫn đi Thủy cung Vinpearl ở Times City, xong rồi vào siêu thị cũng trong khu đấy mua sắm mấy đồ như chè, cà phê... làm quà Vì trời nắng nên chị cũng chọn luôn nhà hàng hải sản ở trong đó để ăn trưa đỡ phải di chuyển đi lại nhiều, chị ăn ở Chợ Hải Sản Biển Đông https://www.facebook.com/Ch%E1%BB%A3...8310190986075/ C đặt trước mấy set lẩu hải sản trên fb được giảm 15% hay 20% gì đó ý, tất cả hôm đó 13 người ăn thoải mái đủ thứ mà hết tầm 4.5 triệu, c thấy mọi người thích món tôm sống tái mù tạt lắm. Vì chồng c quảng cáo là massage ở VN thích lắm nên ăn xong c dẫn đi massage Rùi cà phê với lại đi mua thuốc lá ( thuốc lá bên Hàn đắt, hơn 200k 1 bao ý). Nói chung trời nắng nên toàn chơi trong nhà thui. Tối thì c dẫn đi ăn đồ Hàn vì mấy ngày họ ăn đồ Việt rồi. c thấy buổi trưa hoặc buổi tối hôm chơi ở HN e nên dẫn cả nhà đi ăn đồ Hàn 1 bữa, chứ ở Sapa với Hạ Long thì kiếm đâu ra. C ăn ở nhà hàng Yukssam chỗ Ô Chợ Dừa, thấy khá là ưng, gọi set nướng được tặng nồi lẩu, nói chung thấy đồ tặng kèm nhiều. Tổng thiệt hại tầm hơn 3 triệu, em có thể đặt trước ở đây https://www.foody.vn/ha-noi/nha-hang-bbq-yukssam
    Ck e thì cũng ăn dc đồ VN, nhưng ăn ít thôi. Ngày nào cũng ăn thì k ăn nổi. hihi
    Nhà c e sang 6 ngày, 2 ngày đám cưới còn 4 ngày đi chơi. E cũng định đi HN chơi 1 ngày.
    C cho e địa chỉ quán ăn với mấy chỗ c đưa người nhà đi đc k ạ? e tham khảo. hihi
    E cũng chỉ định đi Hồ Gươm, lăng Bác các kiểu thôi c