Thủ tục đăng kí kết hôn với người Hàn Quốc tại Việt Nam năm 2017

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.9K Lượt đọc
  • 290 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 112 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình hình là trước khi đi đăng kí kết hôn e tìm hiểu rất nhiều thông tin trên mạng internet, nhưng đa số những thông tin đều đã cũ hoặc không chi tiết lắm nên e rất hoang mang. May mắn sau đó được 1 người bạn đi trước hướng dẫn nên hồ sơ của e hoàn thành nhanh chóng, không phải đi lại nhiều lần. Nay e đã đăng kí xong nên muốn chia sẻ cùng các chị em, hi vọng sẽ giúp được các chị e khi cần. hihi
    I.CHUẨN BỊ GIẤY TỜ ĐĂNG KÍ KẾT HÔN:
    1. BÊN CHỒNG :
    - Giấy chứng nhận cơ bản
    - Giấy chứng nhận không cản trở hôn nhân
    - Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân
    - Giấy khám sức khỏe
    2. BÊN VỢ
    - Giấy xác nhận tình trạng độc thân ( Xin tại xã )
    - Chứng minh nhân dân, Sổ hộ khẩu photo công chứng
    - Giấy khám sức khỏe

Đầu tiên là đi Đại sứ quán Hàn Quốc Hà Nội xin giấy chứng nhận cho chồng. Người Hàn Quốc thường rất ít nên không cần xếp hàng, lấy số trước cửa và vào 3 ô cuối 6-7-8 dành cho người Hàn Quốc. Chồng em nói xin giấy để đăng kí kết hôn, họ sẽ cho mình 2 tờ giấy là giấy chứng nhận cơ bản và giấy xác nhận tình trạng hôn nhân điền tại chỗ. Xong nộp lại, phí 3 USD họ sẽ hẹn 1 tuần sau đến lấy giấy. Thời gian khoảng 30 phút tất cả.
    (Vì bọn em đi gần trưa nên ăn trưa tại Hà Nội, review là mấy quán trước Đại sứ quán ăn không ngon ạ. hihi)
    Sau một tuần, lịch trả giấy là 14-16h. Bọn em tranh thủ buổi sáng đi khám sức khỏe trước, khám tại Trung tâm Pháp Y Hà Nội – 135 Trần Bình. Ấn tượng đầu tiên khi bước vào nhà dãy nhà cấp 4 lụp xụp. Chồng e bảo đây đâu phải bệnh viện, đi sai chỗ rồi. Em phải gọi lại xác nhận với đứa bạn chỉ đường 1 lần mới dám vào. Đầu tiên hỏi thăm vào phòng đăng kí hồ sơ ( Tên phòng e không nhớ lắm, phòng thứ 2 hoặc 3 bên tay phải dãy đầu tiên ngay cổng vào) . Vào đến nơi đăng kí khám sức khỏe để đăng kí kết hôn, lệ phí 2 vợ chồng là 1tr1. Hẹn ngày hôm sau qua lấy. E nói cô cho cháu làm dịch vụ lấy luôn ạ, cô ấy nói qua phòng khám đưa thêm mấy chị ấy 200k để được lấy ngay chiều. Đăng kí xong có một chị vào dẫn đi khám. Thủ tục khám thì cũng đơn giản, đầu tiên điền tờ khai, nộp 2 ảnh hồ sơ. Sau đó đi XN máu, điện tâm đồ, siêu âm ( vợ). Xong tất cả ngồi chờ cỡ 1 tiếng ( May mắn bọn e đi chắc chị bác sĩ thương trời nóng nên trả kết quả luôn sau 10p khám xong.Ahihi)
    Xong xuôi bọn e lại lang thang ăn cơm, chiều 2 giờ qua Đại sứ quán nhận giấy rồi mang đi làm dịch vụ Dịch công chứng + Hợp pháp hóa lãnh sự. Tổng 3 giấy của chồng khoảng 900k, gửi về tận nhà. Xong phần giấy tờ, chỉ chờ ngày đẹp về nhà thôi. Hihi
    Đến ngày đăng kí, bọn e về quê e làm thủ tục. Xuống xã xin giấy chứng nhận độc thân ( Nghe anh đấy nói là theo qui định là sau 3-5 ngày mới trả kết quả, nhưng e quen nên a ấy chứng nhận cho luôn). Các chị nhớ mang theo hộ chiếu của chồng để điền thông tin. Quan trọng nhất là địa chỉ phải chính xác ạ.
    30p sau xin được giấy, e lại rồng rắn kéo nhau lên Phòng Tư pháp huyện. Cũng cái bài “ có người quen” em đưa hồ sơ và kí giấy tờ trong vòng 15p. Xong xuôi bị chém đẹp 5tr L ( Chỗ đứa bạn e thì nó phải về 2 lần, 1 lần nộp hồ sơ, 1 lần về kí giấy DKKH. Nhưng chỗ e họ cho kí giấy luôn, ngày đăng kí ghi trên giấy là 4 ngày sau, hẹn đến ngày đó về nhận giấy ĐKKH dó Chủ tịch huyên trao nhưng e xin phép nhờ bố e nhận giùm, k cần bác Chủ tịch rat ay. Đỡ được 1 lần đi xe về nhà. Hihi)
    Thế là xong phần khoai nhất, đúng hẹn bố e lên nhận giấy giúp vợ chồng e. Hihi
    Phần thứ 2, Ghi chú kết hôn tại Đại sứ quán Hàn Quốc Hà Nội. Các chị chú ý là lúc nhận giấy DKKH nhớ yêu cầu bên Phòng Tư pháp cho xin 2 bản Trích lục giấy DKKH. Đại sứ quán không chấp nhận bản photo công chứng đâu ạ. Lúc e đi nộp giấy có gặp 1 anh người Hàn đi nộp luôn tờ gốc ĐKKH họ cũng không nhận đâu ạ. Yêu cầu về xin lại bản Trích lục. Hiu hiu
    Sau khi nhận bản Trích lục, e gửi bản gốc ra văn phòng công chứng, dịch công chứng, đóng dấu trực tiếp vào bản gốc có dấu đỏ của tờ trích lục. Phí dịch + công chứng 3 bản là 170k ( Dịch 1 mặt là 90k + 3 bản công chứng 60k + 20k phí chuyển phát nhanh). Xong, 2 ngày sau nhận được giấy.
    Vợ chồng e lại lon ton đi nộp giấy, bên Đại sứ quán đưa cho 2 tờ khai, điền kí tên tại chỗ, xong nộp lại cho họ ( Không mất phí). Họ hẹn 3 tuần sau kiểm tra trên Internet xem thông tin đã được đăng kí chưa, nếu chưa thì gọi điện đến Đại sứ quán họ sẽ trả lời mình là hồ sơ sai ở đâu. Hiện tại thì bọn e mới đăng kí được 2 tuần, nên cũng chưa kiểm tra. Sau khi thông tin được đăng kí bọn e sẽ nộp hồ sơ xin visa. Tại vì vợ chồng e sinh sống bên VN nên e chỉ xin Visa sang thăm gia đình chồng thôi, không xin visa kết hôn. E đi nộp hồ sơ sẽ tiếp tục Update nếu các chị cần ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi.Khám ở trung tâm pháp y cũng được ạ ) khi đi khám mình có phải nộp giấy tờ gì ko ạ?
    Mà chị ơi. cho em xin số điện thoại cảu chị đc ko? em muốn hỏi chị mấy vấn đề hiuhiu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yêu cầu khám ở Trung tâm Pháp Y luôn đó e. 2 vợ chồng mỗi người 2 cái ảnh với photo chứng minh vợ + Photo hộ chiếu chồng ( k cần công chứng ). Nên đi sáng rồi xin các cô ấy cho lấy kết quả luôn nhé . Ngồi bên ngoài nóng lắm. hiu hiu
    • 112 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Định không viết tiếp nhưng hôm nay lại thấy bạn Maquynhnhu cần nên lại ngoi lên chia sẻ cho các chị em. Tình hình là hôm qua e đã đi nộp hồ sơ xin visa “ Thăm gia đình chồng” dạng ngắn hạn, họ hẹn 29/9 lên lấy nên sẵn tiện lúc đang nhớ chia sẻ với các chị em luôn. Ahihi
    Về thủ tục, toàn bộ là giấy tờ chứng minh của chồng em:
    1. Thư mời gốc
    2. Cam kết về nước đúng hạn
    (Hai giấy này chồng đánh máy theo mẫu của ĐSQ rồi ký tên/ đóng dấu)
    3. Bản sao hộ chiếu của chồng
    4. Giấy xác nhận quan hệ hôn nhân
    5. Giấy xác nhận quan hệ gia đình
    ( Sau khi ghi chú kết hôn tại ĐSQ , thông tin của vợ cũng đã được cập nhật trên trang web cùng thông tin của gia đình chồng. Nên 2 giấy này chỉ cần in ra trên mạng internet, không cần đến ĐSQ xin rồi chờ như khi đăng kí kết hôn)
    6. Đăng kí, hoặc ghi chú kết hôn ở Việt Nam dịch công chứng ( Lúc đi làm ghi chú kết hôn tại ĐSQ có dung 1 bản trích lục dịch công chứng nên mình tiện xin 2 bản dịch luôn 1 lần )
    7. Giấy xác nhận việc cư trú của chồng dài hạn tại Việt Nam, chuẩn bị 1 trong các mục sau :
    7.1 Giấy phép lao động do sở lao động sở tại cấp + Thẻ cư trú ( Với nhân viên công ty)
    7.2 Giấy đăng kí kinh doanh có đứng tên chồng ( Với người làm chủ DN)
    7.3 Giấy xác nhận nghề nghiệp + Giấy phép đăng kí kinh doanh của công ty đang làm viêc + Thẻ cư trú
    ( Tất cả giấy tờ mục này chỉ cần phôt không công chứng )
    Người được mời :
    1. Bản sao chứng minh nhân dân ( không công chứng)
    2. Hộ chiếu còn hạn trên 6 tháng
    3. Đơn xin visa ( dán ảnh 3.5*4.5)
    Chuẩn bị đủ hồ sơ mang lên ĐSQ nộp, nhân viên kiểm tra ghi phiếu thu, lại ô số 10 nộp 20$ lệ phí. Ok chờ 9 ngày sau lên nhận lại hộ chiếu đã dán visa. hihi
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi. bạn trai em hiện đang ở Hàn ko ở VN nên mới rắc rối chứ . Thấy bảo kết hôn với người Hàn thì phải xin Công hàm độc thân ở đsq VN. Cái này với giấy chứng nhận độc thân khác nhau phải ko chị? em cứ rối tinh rối mù lên ấy.
    • 112 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn định đăng kí kết hôn bên Hàn hay chồng bạn về VN làm đăng kí?
    Nếu có điều kiện thì về VN đăng kí cho dễ. Hoặc không bạn gửi hồ sơ sang chồng bạn tự đăng kí vắng mặt bên Hàn rồi bạn làm thủ tục ghi chú kết hôn bên VN. Nhưng mà hình như làm ghi chú cũng phải có mặt 2 vợ chồng. Haiz
    • 112 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin công hàm với những nước có công hàm chứ Việt Nam mình đâu có đâu. Giấy chứng nhận độc thân là giống nhau, có điều nếu bạn đăng kí ở bên HQ thì phải dịch công chứng với mang tới Bộ Ngoại giao hợp pháp hóa nữa. Giống như mình đăng kí ở VN thì tất cả giấy tờ của chồng cũng làm như thế, dịch công chứng rồi hợp pháp hóa
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vâng cám ơn chị, may quá em sợ cái vụ xin công hàm độc thân quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Èo mình gọi lên lãnh sự quán Hàn Quốc thì bắt anh xã phải về nước lấy giấy chứng nhận cơ bản với giấy xác nhận tình trạng hôn nhân, xong rồi còn phải dịch sang tiếng Anh và công chứng, sau đó mới tới Đại sứ quán hoặc Lãnh sự quán nộp để xin giấy xác nhận không cản trở hôn nhân với họ đóng dấu hợp pháp hóa luôn -_- Mình làm giấy tờ suốt từ tháng 6 tới giờ cũng mới nhận được giấy dkkh hôm 11/9 nè. M cũng khám ở Trần Bình, đến họ nói luôn lấy nhanh thì 1,2tr 2 người, khám xong có luôn.
    Mà mình bị huyện làm khó, vặn vẹo giấy tờ, không chấp nhận giấy khám ở Trần Bình, bắt đi khám ở chỗ họ chỉ định, muốn ko cần đi khám lấy luôn là 10 triệu Xong rồi còn bắt mình dịch cả quyển hộ chiếu của chồng ra tiếng Việt, chỗ nào có tiếng nước ngoài dịch hết .... Bla nhiều lắm nhưng chốt lại là muốn nhanh thì để chị làm lại hồ sơ cho, tùy hồ sơ thì 1000$- 1500$ thôi
    Mình sôi máu làm ầm lên vì con mẹ đó mang tiếng phó phòng tư pháp mà không nắm rõ luật, còn tính hành mình, cái giấy xác nhận không cản trở hôn nhân, bản dịch của mình ghi là giấy xác nhận không có bất cứ vấn đề gì trong hôn nhân mà nó cũng vặn vẹo -_- Xong mấy bản dịch giấy tờ của anh xã, có phần dịch từ tiếng Hàn sang tiếng Anh, mình đi dịch từ Anh sang Việt mà nó cũng bắt phải có bản dịch từ Hàn sang Việt nữa....
    Cuối cùng không nộp hồ sơ ở huyện nữa, tổ chức đám cưới xong mình vào Sài Gòn nộp hồ sơ vì có KT3 ở quận Thủ Đức, phải nói là mấy anh chị Tư pháp ở đây dễ thương dã man. Theo luật giờ nộp hồ sơ không cần có chồng đi cùng nhé, chỉ cần anh ý ký tên vào tờ khai đăng ký kết hôn thôi. Giấy tờ của mình ok hết,họ hẹn sau 12 ngày làm việc thì tới lấy. Đúng hẹn thì mình với chồng mang giấy tờ tùy thân lên, nộp lệ phí là 1 triệu xong rùi vào nhận giấy dkkh, mỗi người một bản, họ còn chụp ảnh cho tụi mình nữa. Xong xuôi anh xã đưa tiền thêm mà họ còn không nhận cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

@PhongLinh01: Mình còn cái ghi chú kết hôn nữa, may quá đọc được cái topic của bạn chứ không lại bắt ông xã về Hàn lần nữa Mà không biết lãnh sự quán trong này họ có làm cho không? Không thì lại phải ra Đại sứ quán
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bạn tính đăng ký ở bên Hàn trước à? Đăng ký bên Hàn thì anh xã bạn phải tới Đại sứ quán Việt nam ở Hàn quốc xin giấy xác nhận không cản trở hôn nhân cho bạn, mà mình nghe nói thủ tục lằng nhằng lắm, lại mất phí cao nữa, mấy năm trước xin giấy đó phí hơn 1.000$ hay sao ý, giờ thì mình không rõ có bớt phí với thủ tục đi chưa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maquynhnhu Xem bài viết
    Chị ơi. bạn trai em hiện đang ở Hàn ko ở VN nên mới rắc rối chứ . Thấy bảo kết hôn với người Hàn thì phải xin Công hàm độc thân ở đsq VN. Cái này với giấy chứng nhận độc thân khác nhau phải ko chị? em cứ rối tinh rối mù lên ấy.
    • 112 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lonely29 Xem bài viết
    @PhongLinh01: Mình còn cái ghi chú kết hôn nữa, may quá đọc được cái topic của bạn chứ không lại bắt ông xã về Hàn lần nữa Mà không biết lãnh sự quán trong này họ có làm cho không? Không thì lại phải ra Đại sứ quán
    Mình nghỉ là Lãnh sự quán họ cũng làm cho bạn thôi. Mang theo bản trích lục kết hôn có dịch công chứng, đến nơi họ cho 1 tờ khai, ông xã điền vào là đc
    bạn ở tỉnh nào mà Tư pháp còn ghê hơn chỗ mình nữa. hiu hiu
    • 112 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lonely29 Xem bài viết
    Èo mình gọi lên lãnh sự quán Hàn Quốc thì bắt anh xã phải về nước lấy giấy chứng nhận cơ bản với giấy xác nhận tình trạng hôn nhân, xong rồi còn phải dịch sang tiếng Anh và công chứng, sau đó mới tới Đại sứ quán hoặc Lãnh sự quán nộp để xin giấy xác nhận không cản trở hôn nhân với họ đóng dấu hợp pháp hóa luôn -_- Mình làm giấy tờ suốt từ tháng 6 tới giờ cũng mới nhận được giấy dkkh hôm 11/9 nè. M cũng khám ở Trần Bình, đến họ nói luôn lấy nhanh thì 1,2tr 2 người, khám xong có luôn.
    Mà mình bị huyện làm khó, vặn vẹo giấy tờ, không chấp nhận giấy khám ở Trần Bình, bắt đi khám ở chỗ họ chỉ định, muốn ko cần đi khám lấy luôn là 10 triệu Xong rồi còn bắt mình dịch cả quyển hộ chiếu của chồng ra tiếng Việt, chỗ nào có tiếng nước ngoài dịch hết .... Bla nhiều lắm nhưng chốt lại là muốn nhanh thì để chị làm lại hồ sơ cho, tùy hồ sơ thì 1000$- 1500$ thôi
    Mình sôi máu làm ầm lên vì con mẹ đó mang tiếng phó phòng tư pháp mà không nắm rõ luật, còn tính hành mình, cái giấy xác nhận không cản trở hôn nhân, bản dịch của mình ghi là giấy xác nhận không có bất cứ vấn đề gì trong hôn nhân mà nó cũng vặn vẹo -_- Xong mấy bản dịch giấy tờ của anh xã, có phần dịch từ tiếng Hàn sang tiếng Anh, mình đi dịch từ Anh sang Việt mà nó cũng bắt phải có bản dịch từ Hàn sang Việt nữa....
    Cuối cùng không nộp hồ sơ ở huyện nữa, tổ chức đám cưới xong mình vào Sài Gòn nộp hồ sơ vì có KT3 ở quận Thủ Đức, phải nói là mấy anh chị Tư pháp ở đây dễ thương dã man. Theo luật giờ nộp hồ sơ không cần có chồng đi cùng nhé, chỉ cần anh ý ký tên vào tờ khai đăng ký kết hôn thôi. Giấy tờ của mình ok hết,họ hẹn sau 12 ngày làm việc thì tới lấy. Đúng hẹn thì mình với chồng mang giấy tờ tùy thân lên, nộp lệ phí là 1 triệu xong rùi vào nhận giấy dkkh, mỗi người một bản, họ còn chụp ảnh cho tụi mình nữa. Xong xuôi anh xã đưa tiền thêm mà họ còn không nhận cơ
    Bạn ở HN hay sao mà khám ở Trần Bình? Ở ngoài này k lên Đại sứ quán luôn. Mình cũng làm hồ sơ hồi đầu tháng 6, 16/6 là về quê đăng kí rồi.
    Đúng là trước lúc làm rối tinh rồi mù hết cả, may quá bé kia ra tận ĐSQ xin tờ giấy hướng dẫn, nó làm xong chỉ lại cho mình nên làm được nhanh k rắc rối như bạn
    • 112 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maquynhnhu Xem bài viết
    vâng cám ơn chị, may quá em sợ cái vụ xin công hàm độc thân quá
    Chúc bạn may mắn. hihi
    Chồng bên đấy chắc phải xin visa kết hôn nhờ
    Nhìn cái thủ tục lằng nhằng quá hết muốn làm. huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

M ở Hưng Yên, lúc đi khám ở chỗ Trần Bình cái chị khám cho mình cũng có nói Hưng Yên nổi tiếng bắt bẻ M thì trước khi làm giấy tờ cũng tìm hiểu khắp trên mạng, rồi xem hết các văn bản luật liên quan với gọi điện hỏi Lãnh sự quán... nên cũng tự tin lắm. Ai dè lên huyện gặp đúng con mụ đó không biết gì lại còn hoạnh họe mình, mình vốn nóng tính, làm ầm lên, nó phải gọi điện lên Sở hỏi rồi cuối cùng quay ra bắt mình đi dịch cả quyển hộ chiếu Nó còn nói là sau này em khai sinh cho con cũng gặp chị chứ ai, mà giờ mình có KT3 ở Sài Gòn rồi cứ trong này mà làm, đỡ phải đi lại
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PhongLinh01 Xem bài viết
    Mình nghỉ là Lãnh sự quán họ cũng làm cho bạn thôi. Mang theo bản trích lục kết hôn có dịch công chứng, đến nơi họ cho 1 tờ khai, ông xã điền vào là đc
    bạn ở tỉnh nào mà Tư pháp còn ghê hơn chỗ mình nữa. hiu hiu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

M ở Sài Gòn mà hộ khẩu thường trú ở Hưng Yên, sẵn lúc đó đưa chồng về quê thì làm giấy tờ luôn, trước đó thì chồng có việc về Hàn với gọi Lãnh sự quán họ hướng dẫn vậy nên xin giấy bên đấy luôn, dịch thuật công chứng giấy chứng nhận cơ bản với giấy xác nhận tình trạng hôn nhân bên đấy cũng mất 200$ rùi
    Bạn ở HN hay sao mà khám ở Trần Bình? Ở ngoài này k lên Đại sứ quán luôn. Mình cũng làm hồ sơ hồi đầu tháng 6, 16/6 là về quê đăng kí rồi.
    Đúng là trước lúc làm rối tinh rồi mù hết cả, may quá bé kia ra tận ĐSQ xin tờ giấy hướng dẫn, nó làm xong chỉ lại cho mình nên làm được nhanh k rắc rối như bạn
    • 112 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời, làm bên này mất có 3$ à + dịch công chứng rồi hợp pháp hóa 900k nữa
    Mình thấy mình bị bắt bẻ ở huyện rồi, chỗ bạn còn ghê hơn nữa
    Nhưng thôi đăng kí được là may rồi. Chúc mừng vợ chồng bạn
    Bạn có định làm visa không?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ừa, nhận được giấy đkkh là m thấy mừng lắm rồi, ít ra bây giờ thủ tục còn đỡ hơn mấy năm trước, với cả tính ra tự làm vẫn đỡ tốn hơn qua dịch vụ, m gọi mấy chỗ dịch vụ toàn đòi 1.500$ trở lên -_- Chồng mình làm việc ở VN nên lúc nào có thời gian mình xin visa qua đó chơi thôi, đám cưới thì mình tổ chức ở quê rồi, gia đình anh ý sang tham dự, cũng không tổ chức bên Hàn
    Trời, làm bên này mấy có 3$ à + dịch công chứng rồi hợp pháp hóa 900k nữa
    Mình thấy mình bị bắt bẻ ở huyện rồi, chỗ bạn còn ghê hơn nữa
    Nhưng thôi đăng kí được là may rồi. Chúc mừng vợ chồng bạn
    Bạn có định làm visa không?
    • 112 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @lonely29 : Mình thì làm cả ở quê làm cả ở bên kia nên phải xin visa sang lần nữa. Năm nay kỷ niệm 25 năm quan hệ VN- HQ nên xin visa cũng dễ hơn nhiều rồi, có điều kiện thì bạn cũng qua cho biết. hihi
    Mà bạn sinh năm bnhiu nhỉ? Cho dễ goi. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 238 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hehe, m sinh năm 89, ông xã sinh năm 72. M cũng muốn qua lắm nhưng mà đang mang thai với ông xã đi làm không xin nghỉ dài được nên chắc phải mùa thu sang năm mới sang được, Tết này gia đình anh ý qua Vn chơi chứ m cũng không về Hàn được
    @lonely29 : Mình thì làm cả ở quê làm cả ở bên kia nên phải xin visa sang lần nữa. Năm nay kỷ niệm 25 năm quan hệ VN- HQ nên xin visa cũng dễ hơn nhiều rồi, có điều kiện thì bạn cũng qua cho biết. hihi
    Mà bạn sinh năm bnhiu nhỉ? Cho dễ goi. hihi