TIN TÀI TRỢ.

Thôi nội cho con : Làm bên nội hay bên ngoại

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.74K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 474 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

27 tháng chạp là thôi nôi nhóc nhà e ạh

E thưa với MC chồng rằng , (có 4 đứa cháu ngoại và 1 cháu nội trai, bé e là cháu nội gái)

- Làm tiệc cho bé, mẹ cúng giùp con, mẹ nói trước cần những gì cho con chbị
    - Nhà cho wán càê thuê tầng trệt rồi, chật chội, thoi đặt mua 12 chén chè xôi, khấn vái tên là cúng được rồi khỏi làm tiệc chi.
    - Con muốn làm 1-2 bàn bên nội ngoại đến mừng cho nhóc (mẹ em mất rồi, còn ô ngoại thoi), với lại thôi nôi phải có cặp vịt chứ
    - Nếu muốn vậy thì đặt nhà hàng đi hoặc về Q4 làm, chỉ cần khấn tên thoi, ở đâu cũng được (bên ngoại, đầy tháng cũng làm ở ngoai luôn - nhà bà dì em) hặoc cúng xong chặt con vịt cho người 1 khúc, khỏi làm chi tốn kém
    - :Sad::Sad::Sad: hụt hẫng, nào jờ mẹ con rất thân mà

...Hic...chắc tại cháu nhìu wá rồi nên kg wan tâm j bé nhà mình nữa...buồn

Wa ngày hôm sau, MC nói với cô GV rằng : thôi để nói với dươí nhà dọn gọn lại cho mình mượn buổi trưa đặt ít món để làm tiệc thoinôi cho nhóc e

E quyết lòng đem con về Q4 làm luon ạ, e có nhà riêng bên đó, nhưng chỉ có thờ mẹ quan âm thôi, nhà bà dì có thờ cửu huyền.
    các mẹ cho e ý kiến với, e buồn lắm ạ, e bé sinh ra rất wan trọng cái đầy tháng và thôi nôi đúng hok, đầy tháng chính MC e kiu làm bên ngoại đấy, hnay lại đến cái thôi nôi nữa
    Hay pà sợ cực nhỉ ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 160 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn ko nên nghĩ ngợi làm gì mà ảnh hưởng tới mối quan hệ đang tốt đẹp... Có những chuyện đối với người này thì quan trọng, nhưng đối với người khác thì nó lại bình thường . Như mình ở ngoài Bắc chả quan trọng mấy chuyện ấy. Đầy tháng con thì 1 mâm cúng, rùi cả nhà quây quần... Mình còn chả biết cái lễ thôi nôi là như thế nào (sinh nhật đầu tiên hả, hay 3 tháng 10 ngày??). Quan điểm chung của mình và gia đình là càng gọn nhẹ càng tốt, càng giảm bớt phiền hà càng tốt...

Người Mẹ luôn thấy mọi cái liên quan đến con là quan trọng nhất nên luôn mong muốn mọi người đối với con mình như vậy(mình cũng thế )... Nhưng thực tế ko như vậy, chỉ có người mẹ mới có được tình thương như thế với con, ko phải ai khác, kể cả bà nội... nên đừng có buồn vì điều ấy mà nặng đầu, căng thẳng.
    :Rose:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 674 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bạn viết khó đọc quá, nhưng mình nghĩ có nhiều người như mẹ chồng bạn lắm, không quan trọng những chuyện đó đâu, mình thì thấy thế lại buồn và tủi thân. Theo mình nếu như bà đã đơn giản thế thì tại nhà nội bạn cứ làm đơn giản như bà nói đi, còn tại nhà ngoại bạn cứ làm mấy bàn tiệc để mời mọi người. Con mình cơ mà, tiền mình bỏ ra cơ mà, mình có phải xin xỏ gì đâu, bạn cứ làm theo ý mình.