Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Theo các bạn,anh tôi có nên làm lành không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.55K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 863 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh trai tôi mới lấy vợ cách đây 4 tháng.Chị dâu tôi đi làm về là kêu mệt leo lên giường ngủ luôn.Chị í kêu ăn cơm với bố mẹ chồng không hợp khẩu vị nên đòi ra ăn riêng.Cuối tuần được nghỉ chị í từ sáng sớm đã phi xe về nhà mẹ đẻ chơi đến tối mịt mới về.Lúc chị ý mổ ở bệnh viện phụ sản xong,ăn ở nhà chồng được 2 bữa đã nằng nặc đòi về nhà mẹ đẻ để cắt thuốc bắc chữa bệnh.Khách của cơ quan anh tôi đến nhà thăm,anh tôi phải phi xe về nhà vợ để đón chị í về tiếp khách,tiếp xong,chị í lại bắt anh tôi chở chị í về nhà mẹ.E gái chị í thích ăn đồ biển,chị í nhắn tin bảo anh tôi cầm về nhà mẹ vợ hộ,còn anh tôi phải móc tiền ra trả.Anh tôi gọi điện cho bố vợ nói tình hình vợ chồng bất hòa, ông í quát "anh trách chúng tôi có con gái không xứng là con dâu nhà anh hả?Đừng lôi chúng tôi vào đây.Anh chị tự giải quyết với nhau"
    =>>Theo các bạn anh tôi phải làm gì?
    1.Đợi một thời gian cho nguôi ngoai,nếu chị dâu tôi quay về nhà chồng thì làm lành,coi như bát đũa xô thôi....
    2.Nếu chị í không về hoặc có về mà vẫn tình trạng đó thì Ly hôn,tạm thời bây giờ ly thân,chị í vẫn đang dưỡng bệnh ở nhà mẹ đẻ.
    (Hiện tại anh chị tôi chưa có con)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 71 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

ôi chị dâu bạn lám quá vậy ,mình cũng dâu nè nhưng đi làm về dám mà leo lên giuờng ngủ đâu,đi làm về có cơm ăn mặc dù ăn ko hợp vẫn cố cho cụ vừa lòng dc cái MC mình cũng ko khó lắm nên cả tuần nhà chồng chủ nhật về nhà chơi thả ga ..chị dâu bạn như vậy ko dc ,a bạn mà làm lành là chị dâu ăn quen đó
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8,641 Bài viết

• 13,108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaixinhhp Xem bài viết
    Anh trai tôi mới lấy vợ cách đây 4 tháng.Chị dâu tôi đi làm về là kêu mệt leo lên giường ngủ luôn.Chị í kêu ăn cơm với bố mẹ chồng không hợp khẩu vị nên đòi ra ăn riêng.Cuối tuần được nghỉ chị í từ sáng sớm đã phi xe về nhà mẹ đẻ chơi đến tối mịt mới về.Lúc chị ý mổ ở bệnh viện phụ sản xong,ăn ở nhà chồng được 2 bữa đã nằng nặc đòi về nhà mẹ đẻ để cắt thuốc bắc chữa bệnh.Khách của cơ quan anh tôi đến nhà thăm,anh tôi phải phi xe về nhà vợ để đón chị í về tiếp khách,tiếp xong,chị í lại bắt anh tôi chở chị í về nhà mẹ.E gái chị í thích ăn đồ biển,chị í nhắn tin bảo anh tôi cầm về nhà mẹ vợ hộ,còn anh tôi phải móc tiền ra trả.Anh tôi gọi điện cho bố vợ nói tình hình vợ chồng bất hòa, ông í quát "anh trách chúng tôi có con gái không xứng là con dâu nhà anh hả?Đừng lôi chúng tôi vào đây.Anh chị tự giải quyết với nhau"
    1.Đợi một thời gian cho nguôi ngoai,nếu chị dâu tôi quay về nhà chồng thì làm lành,coi như bát đũa xô thôi....
    2.Nếu chị í không về hoặc có về mà vẫn tình trạng đó thì Ly hôn,tạm thời bây giờ ly thân,chị í vẫn đang dưỡng bệnh ở nhà mẹ đẻ.
    nghe tưởng bà này vừa đẻ xong hóa ra chưa có con, khi nào bà này đẻ thì hạch sách đủ điều chứ ko vừa đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 243 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Thời đại này nhiều bà tinh vi lắm.
    Nam nữ bình đẳng thái quá.
    • 863 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có người khuyên: "Đốn cây ai nở dứt chồi
    Đạo chồng nghĩa vợ giận rồi lại thương”.
    Mình nghĩ là bây giờ chị dâu mình mới mổ xong (chửa ngoài tử cung) nên nếu bây giờ anh trai mình đòi ra Phap Luật sẽ mang tiếng "bất nhân" "bất nghĩa".Người ta là kẻ thù của nhau cũng không nỡ giết nhau lúc ốm đau huống chi vợ chồng.
    Mình nghĩ là anh mình có lẽ nên đợi khoảng 1 năm trở ra,lúc í nói đến chuyện Ly hôn thì sẽ tiện hơn.Cái chính là anh í không dc có con với chị í.Có đứa con rồi thì chuyện Ly hôn sẽ phức tạp hơn nhiều lần.
    Cái khó của vấn đề là:
    1.Chị dâu mình năm nay 30 (cả tuổi mụ) nhưng nặng có 40 kg ,mới mang thai lần đầu đã chửa ngoài tử cung,bố mẹ mình sợ chửa lần sau "Quen dạ " nguy cơ sảy rất cao,giục anh mình "thay mái"
    2.Anh mình làm trong cơ quan nhà nước,năm nay đang được xét kết nạp Đảng viên,anh í sợ nếu Ly hôn sẽ ảnh hưởng tới chuyện Kết nạp Đảng của anh í vì anh í sợ người ta bảo mới cưới đã đòi Ly hôn,đánh giá nọ kia....
    Nhà chỉ có 2 anh em,mình rất thương anh mình,mong các bạn cho mình lời khuyên nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 224 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình thấy nhà bạn có vẻ toan tính với chị dâu bạn. Mới 4 tháng thôi mà. Vì thế có thể trong cuộc sống hàng ngày có thể có những điều chị dâu bạn cảm thấy ức chế ko chịu nổi, hoặc lúc ốm đau vậy bị stress or buồn khổ nhưng ko được chồng tâm lý quan tâm thì sẽ có tâm lý "vô kỷ luật" về nhà mẹ đẻ để được chăm sóc hoặc ít nhất là về mặt tâm lý được an ủi vui vẻ.
    Mình nghĩ là nếu ko có thiện cảm thì chưa chắc chuyện bạn kể đã là khách quan. Nói chung là mình nghe xong thì thấy thương thương bà chị dâu :-(
    • 863 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có viết câu chuyện này,hỏi ý kiến mọi người,có người đã hồi âm mình như sau,các bạn đọc xem thấy thế nào nhé!
    Mình nói thế này,bẹn đọc xem có tham khảo đc ko?

- Trong thời gian chị dâu bạn dưỡng bệnh thì bạn nên khuyên anh trai bạn nên đi lại hỏi thăm,giúp đc gì thì giúp.Để ben nhà chị dâu ko có trách là :" có chồng mà chẳng bao giờ thăm nom,nói anh bạn vô trách nhiệm."

- Tạm thời bạn cũng khuyên anh bạn là cứ chuyện tâm ăn uống rồi đi làm cho tốt,có thời gian thì hãy ghé qua thăm vợ. Một tuần mấy buổi là tùy thời gian của anh trai.Đừng ai nói động gì chuyện vợ chồng anh ấy,mà nên động viên tích cực rồi để tâm lí anh ấy thoãi mái đi đã. Mình xin nói thêm về căn bệnh thai ngoài tử cung :"đó là 1 căn bệnh chứ ko phải thai nhi gì đâu". Những phụ nữ thường ăn ở bẩn,ko vệ sinh sạch sẽ thì rất dể mắc bệnh này. Là do chị dâu hết,anh trai bạn thì chẳng có gì làm nên bệnh đó.Nếu đc thì bạn cứ nt hay đt thăm hỏi cũng ko sao. Coi như bên gia đình chồng là đã làm hết trách nhiệm,ko có j` để oán trách,bệnh tật thăm hỏi có đầy đủ.

- Chuyện thì cũng chưa có gì to tát quá đáng nên nói đến li hôn bây giờ thì hơi sớm,đợi khi chị dau khỏe lại thì nói chuyện đàng hoàng. Cứ bình tĩnh mà nói,nếu chị dâu gạt phắt đi ko thèm nghe thì anh bạn có thể mời chị dâu bạn trở lại nhà vợ để tự suy nghĩ,anh ấy đích thân đêm qua trả nhà vợ luôn,phân tích luôn cho chị ấy hiểu là chị ấy làm đúng cái gì? làm sai cái gì,có j` quá đáng hay thái độ như vậy có đc ko? Chứ đừng nên đổ hết cái sai lên đầu ng` ta dể xảy ra cãi nhau lắm! Sau đó mới nói đến bố mẹ chồng,từ khi về làm dâu đến giờ,chị ấy đã nấu đc bữa cơm nào cho bố mẹ chồng ăn chưa mà kêu là ăn chung ko hợp? Nếu ông bố vợ còn nói vớ vẩn như thế thì anh bạn có thể nói :" Xin lổi! bố về dạy lại con gái mình cách làm dâu đi,cái kiểu con dâu như thế ko ai chấp nhận đc và cũng ko xứng để bước chân vào nhà con lần thứ 2 nếu chưa biết lỗi và về nhận lỗi".

Ng` ta làm dâu là phải đon đả nói chuyện với mọi ng` trong gia đình,đáng lẽ phải thân với mẹ chồng mới đúng,còn ko thích ăn cái gì thì bảo với mẹ là con ăn ko quen nên mẹ để từ từ con thích ứng hay để con nấu riêng 1 món nào đó con ăn cũng đc. Chắc bố mẹ chồng cũng dể tính nên mới đễ con dâu lộng hành như thế,coi thường chồng mình như vậy. Cái nhà phải có nóc,đã rước dâu về rồi thì là làm con nhà ng` khác rồi,muốn đi thì phải đi xin phép. Cuối tuần muốn về thăm gđ thì cũng phải nói với nhà chồng 1 tiếng,đâu phải thích đi là đi,thích về thì về.Mà bên nhà vợ cũng cái kiểu dung túng cho con gái mình nên mới nói với anh bạn như vậy,nếu như ng` ta biết điều thấy con gái mình bỏ đi thì ít ra củng gọi qua 1 cú đt xin phép nói cho con là hôm nay cháu về đây chơi,ai mà biết chị dâu đi đâu,ai mà biết ng` ta đi những đầu rồi lấy cớ về nhà mẹ thì sao? Đi lăng nhăng ở ngoài cho đã rồi ghé nhà mẹ đẻ rồi về nằm giường ôm chồng ngủ à? Nếu như những gđ khác,bố mẹ chồng ng` ta nói thẳng luôn :" Muốn đi thì cho đi luôn,đi thì dể về thì khó". Vợ chông cưới nhau có phải mớ rau mớ cỏ ngoài chợ đâu mà muốn bỏ thì bỏ muốn nhặt thì nhặt.

- Bạn thử nghĩ xem có đúng ko? Đối với việc ra tòa mà chưa có con j` thì nguoi thiệt thòi ko phải là anh bạn mà là ng` chị dâu ấy,nếu chị ấy cố chấp đã nói đến thế mà còn ko hiểu thì mình xin nói thật là :" Cỡ như chị dâu của bạn thì phải là con nhà rất giàu,hay phải thuộc hàng rất xinh đẹp nhanh mồm nhanh miệng mới lấy đc 1 thằng tử tế sau khi li hôn với anh bạn. Chứ gđ,bản thân,nghề nghiệp đều bình thường thì còn lâu mới có đc 1 thằng trai tân,1 thằng tử tế nó lấy cho lần 2,còn ko thì chỉ đi làm lẽ thôi. Còn với anh trai bạn thì mình chắc chăn sau 1 thời gian nua anh bạn sẽ lấy đc gái tân luôn chứ đừng nói j` là ng` đẹp hơn bà chị đấy".

Nói chung bây giờ chị dâu đang bệnh thi ko nên nói j`,cứ từ từ như mình nói và động viên anh trai đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 3,326 Bài viết

• 4,412 Được cảm ơn

"Mình xin nói thêm về căn bệnh thai ngoài tử cung :"đó là 1 căn bệnh chứ ko phải thai nhi gì đâu". Những phụ nữ thường ăn ở bẩn,ko vệ sinh sạch sẽ thì rất dể mắc bệnh này"
    Riêng cái tầm hiểu biết này thì mình nghĩ là k cần phải xem những ý kiến còn lại của nhân vật này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,250 Bài viết

• 2,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin lỗi nếu cmt của tôi có thể gây phật lòng bạn và các mẹ ở đây

Nói thẳng ra, tôi thấy thương cho chị dâu bạn quá, mới lấy chồng 4 tháng, thậm chí có những cái còn chưa quen được với nếp sống nhà chồng, có thể chị bạn có những điều không thoải mái mà chị chưa nói được với anh bạn thì sao? Anh bạn có bao giờ biết đến điều đó chưa hay đã nhăm nhăm bỏ vợ, biết tính vợ vậy rồi lấy về làm gì mà 4 tháng đã đòi bỏ, hẳn chị dâu cũng có điểm tốt chứ? Chị mổ xong, bạn đã hỏi han chị bạn được 1 câu, mua (chỉ cần mua thôi, ko cần nấu) cho chị tô cháo chưa?

Anh bạn trả tiền giùm hải sản mang về cho em vợ, mà cũng kể với bố mẹ và em gái? Chắc anh bạn cũng trên 30 rồi nhỉ?

1.Chị dâu mình năm nay 30 (cả tuổi mụ) nhưng nặng có 40 kg ,mới mang thai lần đầu đã chửa ngoài tử cung,bố mẹ mình sợ chửa lần sau "Quen dạ " nguy cơ sảy rất cao,giục anh mình "thay mái" (chứ bố mẹ bạn đã mua cho chị hộp sữa nào chưa?) => Nhà bạn đã tham khảo ý kiến bác sĩ chưa mà nói như đúng rồi thế? Tỉ lệ tái phát chỉ gần 10%.

2.Anh mình làm trong cơ quan nhà nước,năm nay đang được xét kết nạp Đảng viên,anh í sợ nếu Ly hôn sẽ ảnh hưởng tới chuyện Kết nạp Đảng của anh í vì anh í sợ người ta bảo mới cưới đã đòi Ly hôn,đánh giá nọ kia.... Nếu em chồng bạn nói thế này, bạn nghĩ sao?
    Bạn hãy xem lại gia đình bạn đối xử với chị dâu tốt chưa? Bản thân bạn, đặt vào tình thế của chị dâu, bạn suy nghĩ thế nào. Bạn cứ suy nghĩ cho kỹ, không phải type ra đây làm gì.
    Mỗi người mỗi tính, quan trọng là biết sửa đổi để hòa hợp lẫn nhau và quan trọng nhất là biết tôn trọng, trong 1 nhà mà so đo, tính toan làm gì kỹ thế?

Nếu như bạn đã từng bị nhà chồng xỉa xói, dằn hắt, lăng mạ vì những lí do cực kỳ ích kỷ, tranh đoạt từng xu từng cắc trong khi tất cả là do mình làm ra, bạn sẽ hiểu 1 phần những gì tôi nói. Đấy là tôi ví dụ thế, không phải tôi nói nhà bạn. Nếu bạn mới mổ xong, nhà chồng đã giục chồng bạn li dị, rồi nghĩ lại tại đang kết nạp Đảng nên ko dc li dị bây giờ mà phải thêm 1 năm nữa, và kiên quyết ko dc có con, bạn có tê tái không khi bạn đã 30 tuổi? Bạn có chắc ban sẽ hòa hợp 100% với nhà chồng? Và khi đó, bố mẹ và em chồng nói chồng bạn bỏ bạn đi, chồng ok liền?

Vài lời thô lỗ mong bạn bỏ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 636 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc post đầu tiên của chủ top, mình nghĩ, sao lại có cô con dâu vô ý và đoảng thế nhỉ. Nhưng dù vậy thì anh bạn chỉ có thể tự trách mình có mắt mà như mù, lấy vợ mà không biết, không hiểu tính vợ để cưới phải cô con dâu mới cưới được 4 tháng đã có những hành động và cách xử sự không hay.

Đọc đến post thứ 2 của chủ top, mình đã đoán ra lý do cô ấy xử sự như vậy. Thế nào là "thay mái"??? Hóa ra chị dâu bạn chỉ là một "con mái" để cho "con trống" là anh bạn nhảy à? Qua từ ngữ bạn miêu tả về chị dâu bạn (Chị dâu mình năm nay 30 (cả tuổi mụ) nhưng nặng có 40 kg ,mới mang thai lần đầu đã chửa ngoài tử cung,bố mẹ mình sợ chửa lần sau "Quen dạ " nguy cơ sảy rất cao,giục anh mình "thay mái") cho thấy gia đình bạn coi chị ấy chỉ là cái máy đẻ. Thấy nguy cơ con cái khó khăn là muốn "thay mái" ngay. Trộm vía là chị ấy chỉ bị chửa ngoài tử cung, chứ phủ phui cái mồm là bị bệnh nặng gì đó chắc gia đình bạn vứt chị ấy ra ngoài đường luôn rồi.
    mWYOp7
    3x75m7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,014 Bài viết

• 1,563 Được cảm ơn

Mình cũng thấy thương cho chị dâu bạn. Mình xin lỗi nhưng đúng là "khác máu tanh lòng".
    Mới lấy nhau 4 tháng, chả kịp hưởng tí nào gọi là cảnh vợ chồng son đã phải mổ vì chửa ngoài tử cung. Mất con đã đau lòng lắm rồi, lại còn thêm cảnh chồng với nhà chồng thế này, khổ quá.
    Người ta nói 1 lần sảy = 7 lần sinh. Chuyện chị dâu bạn về nhà mẹ đẻ cho mẹ chăm sóc kể cũng chả có gì là quá đáng. Về đó có mẹ chăm, kiêng khem, lần sau có bầu cũng đỡ hơn. Mà như thế cũng tiện cho nhà bạn mà. Ăn uống, ngủ nghỉ,... dù sao thì mẹ bạn đâu có chăm đc chị ý như mẹ đẻ chị ý (Bình thường ăn uống, sinh hoạt đã chẳng hợp ý nhau rồi, nữa là lúc này)

Còn chuyện "thay mái" ý mà. Mình khuyên là nên. Để cho chị dâu bạn bớt khổ. Chứ mới mà đã thế này, về sau còn khổ nữa với gia đình bạn.

Mình mong bạn và gia đình còn lương tâm và sợ quả báo,...
    • 1,014 Bài viết

• 1,563 Được cảm ơn

Mình cũng thấy thương cho chị dâu bạn. Mình xin lỗi nhưng đúng là "khác máu tanh lòng".
    Mới lấy nhau 4 tháng, chả kịp hưởng tí nào gọi là cảnh vợ chồng son đã phải mổ vì chửa ngoài tử cung. Mất con đã đau lòng lắm rồi, lại còn thêm cảnh chồng với nhà chồng thế này, khổ quá.
    Người ta nói 1 lần sảy = 7 lần sinh. Chuyện chị dâu bạn về nhà mẹ đẻ cho mẹ chăm sóc kể cũng chả có gì là quá đáng. Về đó có mẹ chăm, kiêng khem, lần sau có bầu cũng đỡ hơn. Mà như thế cũng tiện cho nhà bạn mà. Ăn uống, ngủ nghỉ,... dù sao thì mẹ bạn đâu có chăm đc chị ý như mẹ đẻ chị ý (Bình thường ăn uống, sinh hoạt đã chẳng hợp ý nhau rồi, nữa là lúc này)

Còn chuyện "thay mái" ý mà. Mình khuyên là nên. Để cho chị dâu bạn bớt khổ. Chứ mới mà đã thế này, về sau còn khổ nữa với gia đình bạn.

Mình mong bạn và gia đình còn lương tâm và sợ quả báo, thì giờ vẫn còn kịp đấy.
    • 6,456 Bài viết

• 13,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ttbaothuc Xem bài viết
    ôi chị dâu bạn lám quá vậy ,mình cũng dâu nè nhưng đi làm về dám mà leo lên giuờng ngủ đâu,đi làm về có cơm ăn mặc dù ăn ko hợp vẫn cố cho cụ vừa lòng dc cái MC mình cũng ko khó lắm nên cả tuần nhà chồng chủ nhật về nhà chơi thả ga ..chị dâu bạn như vậy ko dc ,a bạn mà làm lành là chị dâu ăn quen đó
    Ôi, cái việc đi làm về leo lên giường ngủ ngay, không nấu cơm, dọn dẹp nhà cửa ở nhà mình là bình thường bạn ạ. BMC mình hiền và thông cảm mấy việc này lắm. Con dâu đi làm cả ngày đã mệt rồi thì cũng nên cho nó nghỉ để hôm sau còn tái sản xuất sức lao động nữa, chứ nó mà ốm ra đấy thì còn mệt hơn.
    Cô con dâu này chắc cũng chán chồng rồi nên mới vậy. Không sống được với nhau thì li dị quách cho rồi, con cái chưa có không lo gì chuyện ràng buộc.
    Mà nhà chồng này cũng ghê đấy chứ, mới bị thai lưu thôi đã tính chuyện " thay mái " rồi. Cô con dâu như vậy chắc một phần cũng do nhà chồng thôi.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 100 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình nghĩ có thể chị dâu bạn mới cưới xong bầu bí nên mệt mỏi, ăn uống khó. Mình không biết gd bạn đối xử với chị dâu thế nào, nhưng mình cưới xong 3 tháng thì bị lưu thai, MC bắt mình nằm 1 chỗ không được làm gì (dù thai mình chỉ 2 tháng), chế độ ăn uống như người đẻ, hangd ngày đến bữa ông bà mang cơm lên trên phòng cho mình. Quần áo bà giặt cho mình vì sợ nước lạnh ảnh hưởng. Chị chồng lên phòng an ủi động viên mình. Hết 10 ngày bà mua nước lá cho mình xông để tắm...ngoài ra là những an ủi về tinh thần khác. Gd bạn trước nỗi đau của CD đã làm gì để an ủi chị ấy chưa mà giờ đã muốn "thay mái"? Chả lẽ anh trai bạn chỉ muốn "tìm mái" còn nếu mái không được thì tìm mái khác? Vậy còn tình nghĩa vc? Rồi tính toán vào Đảng nên nay nọ. Haiz, đúng là khác máu tanh lòng. Nếu bạn rơi hoàn cảnh nhu CD bạn thì sao? Giờ là lúc cô ấy cần đc động viên an ủi từ chồng, gd thì nhà bạn đối xử ntn?
    Yêu Bông Bi nhất trên đời.
    vSF2p8 5Jgap8
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 401 Bài viết

• 1,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khiếp, gia đình bạn này đối xử "tốt" với con dâu phát sợ! Sao lại có những con người độc ác đến thế, coi chừng bị quả báo đấy. Trong khi người ta đau đớn cả về thể xác lẫn tinh thần thì BMC đòi con trai "thay mái", thằng chồng thì sợ li dị không được kết nạp Đảng. "Phúc" của chị dâu bạn lớn lắm nên mới vào làm dâu nhà chồng thế này.
    Lại còn comment nào bảo thai ngoài tử cung là bệnh do ở bẩn thỉu, không phải có thai thì đúng là đầu óc có vấn đề mới phát biểu được những câu như thế! Đúng là "đã ngu dốt lại còn tỏ ra nguy hiểm".
    Xin lỗi các mẹ nhưng mà em bức xúc quá cơ. Cùng là phận đàn bà mà sao có người khổ thế!
    1g1Jp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 202 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Tớ tin là đọc đến đây thì bạn em chồng ấy cũng hiểu lời khuyên của mng rồi.
    Quả thật chị dâu bạn chưa khéo, chưa giỏi đối nhân xử thế nhưng ... xin được chia buồn cùng chị dâu bạn.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi, giả sử sau này mình đi lấy chồng, mình có muốn nhà chồng & chồng mình hở chút là đòi tẩy chay mình ko.
    Đành rằng có thể chị dâu bạn có phần làm gia đình bạn ko vừa ý, nhưng hãy xây dựng góp ý lẫn nhau, chứ người trong nhà ko thể cạn tàu ráo máng - ko màng đến tình nghĩa khi suy xét một việc gì được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 265 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Đọc bài này mà thật là buồn cho chị dâu của bạn, vc là duyên số và tình nghĩa, người ta cần nhau là những khi khó khăn chứ lúc khỏe mạnh thì ai cần hả bạn .Làm gì có chuyện chị dâu bạn thai ngoài tử cung là do lỗi chị dâu bạn ăn ở dơ bẩn nên bị.. Botay với suy nghĩ này

Mình đây HM 5 năm rồi 2 lần có thai không giữ được, nếu chả may gặp chồng như anh trai và nhà chồng như nhà bạn chắc ra đường từ lâu mặc dù bệnh là do mình .Dù thế mẹ chồng lúc luôn động viên mình là số khó khăn đường con cái thì ráng lên con ạ, rồi nếu không con thì xin con nuôi và bà con nói với cả nhà là nếu xã mình vì mình k sanh được mà đi bậy bạ là bà từ .Mình rất biết ơn mẹ chồng mình về nhiều điều lắm bà thương mình cũng như em dâu con rể trong nhà không khác gì con ruột của bà nên trong nhà anh em dâu rể .. đều cực kì thương nhau và kính trọng bà dù bà ngày xưa không được tới trường 1 ngày nào

Cũng là phận đàn bà chị dâu bạn bi thế đã khổ sở tinh thần, bạn nên chia sẻ hỏi thăm và nhất là anh trai bạn 1 ngày cũng là tình nghĩa vợ chồng đừng tính toán thiệt hơn quá .Bệnh tật xui rủi chả ai muốn và biết mình có bị hay không rồi bạn cũng đi lấy chồng .Nói thật là đọc mấy bài dưới của bạn buồn cho gọi là tình người quá đi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 173 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Đoảng vị hết chỗ nói! Chắc cũng tại bố mẹ ko dạy bảo kỹ đây mà!
    • 1,014 Bài viết

• 1,563 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ElizRose Xem bài viết
    Đoảng vị hết chỗ nói! Chắc cũng tại bố mẹ ko dạy bảo kỹ đây mà!
    Bạn không nên chỉ đọc có bài đầu tiên đã reply, và nên xem xét 1 vấn đề ở nhiều khía cạnh.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2