Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thế này là quyết định ly hôn là đúng chưa?, cả nhà tư vấn cho mình với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.84K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao ca nha minh ket hon duoc hon 7 nam roi va co 1 be trai dang hoc tieu hoc, ca 2 vc deu hoc dai hoc va 2 ben gia dinh deu co ban k te nan nhung bo cu ti - BCT (minh goi the vi kho de goi la chong hay xa nha minh qua) la nguoi vo tam vi tu khi truong thanh k phai lo lang bat cu 1 viec gi co the do ong ba ky tinh nen lam gi cung k vua mat va lam ho het. Tu khi ket hon minh o voi ong ba noi 1 nam, o voi ong ba ngoai 1,5 nam, ly than 1 nam, o nha thue 1,5 nam, ly than 1 nam, va hien nay da mua nha o chung 1 nam.

Ly than la do mau thuan trong cs, tg ly than BCT ve nha ong ba noi o va k he co y dinh tim 1 cai nha tu te de doan tu de k phai ly than. sau khi ly than lan dau, minh tu di tim mot cai nha thue de doan tu, do tiet kiem va o khu vuc dinh thue cung chua co nha dep dang chung cu mini cho thue nen minh cung chi dam tim nha cap 4 nhung biet lap rong rai rieng biet. Trong suot ca 2 thoi gian thue nha nay ong ba noi va gia dinh ben noi k he toi nha thue choi 1 lan nao vi coi trong hinh thuc so mang tieng la con trai phai di thue nha de o du nha minh van ve choi nha noi bt. Trong tg thue nha lan 2, bo me de minh co xay nha nhung BCT khong duoc 1 lan sang tham nom trong giup do bat cu 1 viec gi du nho ma co sang nha ong ba thue tam gan do trong tg xay nha chi la de don con, du ban xay nha nhung ba van thu xep de don con tan hoc mam non buoi chieu giup minh (dieu nay la vo cung hiem gap o nam thanh nien thoi nay?)

Trong thoi gian o thue lan 2 nay thi nha tam bo hon lan 1 chat choi hon nhung BCT cung k co y kien gi k co nhu cau gi to tat hon bon minh thuong xuyen mau thuan va k the giai quyet bang tranh luan chuyen tro ma BCT tx vang tuc chui bay dcm...

Sau khi nha bo me minh xong, minh nan qua va tinh nop don ly di va da nop don phuong nhung con thieu 1 so thu tuc giay to, so dieu tieng anh huong den gia dinh bo me minh cung da co tuoi, so con sap di hoc tieu hoc se bi thiet thoi nen minh quyet dinh quay lai va cung nhau mua nha. Trong tg ly than gan 1 nam nay k biet bn loi le tuc tiu minh da chung kien khi quan diem k the dung hoa duoc the ma vi si dien, vi thay minh cung co khuyet diem chua biet vun ven cho gd rieng, vi k vuot qua duoc dieu tieng, vi chua du ban linh tu lap, vi thuong con nho qua minh van quyet dinh quay lai.

Vay ma chi chua day 1 thang khi quay lai, mat minh da linh seo vi trong 1 lan tranh luan k vua y da dung hop kem tren ban phan nem veo vao mat minh k kip phan ung, chi cach 1cm nua thoi la mat phai minh da chot vi cu nem manh den noi mau chay tham dam bong, vay ma minh dau don k dam ke voi ai phai noi doi moi nguoi la lau nha so y bi vap vao ban vi xau ho va so bo me dau long, chang nhe vua mua nha lai lam rum beng len.

Chuoi ngay dia nguc bat dau khi k the chia se duoc ve kinh te, tinh duc, quan diem song... rat nhieu mau thuan k the trao doi ma chi ket luan bang nhung cau tuc tiu, tham chi vo gi nem day hay thuong cang chan ha cang tay lam minh tro nen lanh cam k con nhu cau gan gui, noi voi nhau chi lien quan den bua com toi bang nhung loi trong khong... va con rat nhieu tieu tiet khac nua vi du khi mau thuan thi BCT den nha ho hang minh ke xau minh, nhung hanh dong nay lam minh k the con ton trong hay yeu thuong gi duoc... va moi ng deu biet chuyen, hang xom thi chung kien canh cai va chui nhau nhu com bua va dau long nhat la truoc mat cu ti,

Khi mua nha neu tinh rach roi theo giay to chuyen tien tu ngan hang vi tien ai nguoi do giu va chuyen vao Tk nguoi ban thi minh la nguoi dong gop nhieu hon, tham chi khoan dat coc 100M bang tien mat cung la tien cua minh nhung giay to BCT giu het va di lam so do roi giau so do k cho minh biet. Minh dang nghi den viec ly hon bo lai tat ca de phap luat giai quyet, minh dang co thu nhap kha va on dinh du lo cho 2 me con nhung se phai doi pho voi ke tieu nhan k hop tac de chia tai san, gay kho de cho minh nhu den co quan lam phien, den truong con khi minh dua don con di hoc, chan duong minh vang tuc chui bay, tham chi co the lam nhung viec de hen anh huong den suc khoe cua minh... nen dang tinh nho mot cong ty bao ve cung cap dich vu trong luc cho toa giai quyet...

Minh mong nhan duoc tu ca nha nhung loi chia se huu ich, kinh nghiem ve viec giai quyet cua toa an trong viec chia tai san neu 1 ben k hop tac, kinh nghiem doi pho voi loai nguoi tieu nhan ntn... Cam on ca nha da doc bai viet dai dong cua minh, gan chuc nam dep nhat cua cuoc doi da troi qua trong dau kho duoc tom tat bang trang giay nay de ca nha biet noi dung.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 810 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Hic, muốn đọc lắm, mà đọc không nổi vì không đủ kiên nhẫn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 618 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hix, sao mà nhìu người siêng viết thế ko biết, chắc là tâm sự nhìu lắm đây, dài quá làm biếng đọc , nhưng nắm đại ý cái tit thì chủ top quyết định như thế nào là ở mình, đã quyết định rồi đừng có hối tiếc.
    Anh chỉ ước được là hạt bụi
    Để vô tình bay vào trong mắt em...!
    Zalo: 0974100880
    ĐT:
    job: IT ( Nhận sửa chữa máy vi tính tại nhà sau 5h chiều tại HCM)
    • 64 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

ko đọc dòng lưu ý đỏ choét rồi
    • 5,044 Bài viết

• 8,524 Được cảm ơn

Chị ơi!

Em chưa đọc được vì nội dung của chị dài quá!

Nếu chị muốn mọi người tư vấn thì chị nên trình bày bằng tiếng Việt có dấu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

zời ơi, viết thế này đọc hoa hết mắt thôi!!!
    • 460 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

ko đọc được để mà nói được câu gì
    :LoveStruc:“Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!”:LoveStruc:
    • 507 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Góp ý. Bạn này chỉ cần nhìn cách trình bày của bạn đã làm mọi người bực mình ức chế rồi thì ai còn muốn đọc để cho bạn lời khuyên nữa. Viết không dấu lại còn viết tắt.
    • 265 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chỉnh sửa lại giùm chủ top, mọi người vào giúp cho ca này với.

Trích dẫn Nguyên văn bởi WomanandMum Xem bài viết
    Chào cả nhà mình kết hôn được hơn 7 năm rồi và có 1 bé trai đang học tiểu học, cả 2 vc đều học đại học và 2 bên gia đình đều cơ bản k tệ nạn nhưng bố cu tí - BCT (mình gọi thế vì khó để gọi là chồng hay xã nhà mình quá) là người vô tâm vì từ khi trưởng thành k phải lo lắng bất cứ 1 việc gì có thể do ông bà kỹ tính nên làm gì cũng k vừa mắt và lảm hộ hết. Từ khi kết hôn mình ở với ông bà nội 1 năm, ở với ông bà ngọai 1,5 năm, ly thân 1 năm, ở nhà thuê 1,5 năm, ly thân 1 năm, và hiện nay đã mua nhà ở chung 1 năm.

Ly thân là do mâu thuẫn trong cs, tg ly thân BCT về nhà ông bà nội ở và k hề có ý định tìm 1 cái nhà tử tế để đoàn tụ để k phải ly thân. sau khi ly thân lần đầu, mình tự đi tìm một cái nhà thuê để đoàn tụ, do tiết kiệm và ở khu vực định thuê cũng chưa có nhà đẹp dạng chung cư mini cho thuê nên mình cũng chì dám tìm nhà cấp 4 nhưng biệt lập rộng rãi riêng biệt. Trong suốt cả 2 thời gian thuê nhà này ông bà nội và gia đình bên nội k hề tới nhà thuê chơi 1 lần nào vì coi trọng hình thức sợ mang tiếng là con trai phải đi thuê nhà để ở dù nhà mình vẫn về chơi nhà nội bt. Trong tg thuê nhà lần 2, bố mẹ đẻ mình có xây nhà nhưng BCT không được 1 lần sang thăm nom trông giúp đỡ bất cứ 1 việc gì dù nhỏ mà có sang nhà ông bà thuê tạm gần đó trong tg xây nhà chỉ là để đón con, dù bận xây nhà nhưng bà vẫn thu xếp để đón con tan học mầm non buổi chiều giúp mình (điều này là vô cùng hiếm gặp ở nam thanh niên thời nay?)

Trong thời gian ở thuê lần 2 này thì nhà tạm bợ hơn lần 1 chật chội hơn nhưng BCT cũng k có ý kiến gì k có nhu cầu gì to tát hơn bọn mình thường xuyên mâu thuẫn và k thể giải quyết bằng tranh luận chuyện trò mà BCT tx văng tục chửi bậy dcm...

Sau khi nhà bố mẹ mình xong, mình nản quá và tính nộp đơn ly di và đã nộp đơn phương nhưng còn thiếu 1 số thủ tục giấy tờ, sợ điều tiếng ảnh hưởng đến gia đình bố mẹ mình cũng đã có tuổi, sợ con sắp đi học tiểu học sẽ bị thiệt thòi nên mình quyết định quay lại và cùng nhau mua nhà. Trong tg ly thân gần 1 năm nay k biet bn lời lẽ tục tĩu mình đã chứng kiến khi quan điểm k thể dung hòa được thế mà vì sĩ diện, vì thấy mình cũng có khuyết điểm chưa biết vun vén cho gd riêng, vì k vượt qua được điều tiếng, vì chưa đủ bản lĩnh tự lập, vì thương con nhỏ quá mình vẫn quyết định quay lại.

Vậy mà chỉ chưa đầy 1 tháng khi quay lại, mặt mình đã lĩnh sẹo vì trong 1 lần tranh luận k vừa ý đã dùng hộp kem trên bàn phấn ném vèo vào mặt mình k kịp phản ứng, chỉ cách 1cm nữa thôi là mắt phải mình đã chột vì cú ném mạnh đến nỗi máu chảy thấm đẫm bông, vậy mà mình đau đớn k dám kể với ai phải nói dối mọi người là lau nhà sơ ý bị vấp vào bàn vì xấu hổ và sợ bố mẹ đau lòng, chẳng nhẽ vừa mua nhà lại làm rùm beng lên.

Chuỗi ngày địa ngục bắt đầu khi k thể chia sẻ được về kinh tế, tình dục, quan điểm sống... rất nhiều mâu thuẫn k thể trao đổi mà chỉ kết luận bằng những câu tục tĩu, thậm chí vớ gì ném đấy hay thượng cẳng chân hạ cẳng tay làm mình trở nên lãnh cảm k còn nhu cầu gần gũi, nói với nhau chỉ liên quan đến bữa cơm tối bằng những lời trống không... và còn rất nhiều tiểu tiết khác nữa ví dụ khi mâu thuẫn thì BCT đến nhà họ hàng mình kể xấu mình, những hành động này làm mình k thể còn tôn trọng hay yêu thương gì được... và mọi ng đều biết chuyện, hàng xóm thì chứng kiến cảnh cãi vã chửi nhau như cơm bữa và đau lòng nhất là trước mặt cu tí,

Khi mua nhà nếu tính rạch ròi theo giấy tờ chuyển tiền từ ngân hàng vì tiền ai ngưởi đó giữ và chuyển vào Tk người bán thì mình là người đóng góp nhiều hơn, thậm chí khoản đặt cọc 100M bằng tiền mặt cũng là tiền của mình nhưng giấy tờ BCT giữ hết và đi làm sổ đỏ rồi giấu sổ đỏ k cho mình biết. Mình đang nghĩ đến việc ly hôn bỏ lại tất cả để pháp luật giải quyết, mình đang có thu nhâp khá và ổn định đủ lo cho 2 mẹ con nhưng sẽ phải đối phó với kẻ tiểu nhân k hợp tác để chia tài sản, gây khó dễ cho mình như đến cơ quan làm phiền, đến trường con khi mình đưa đón con đi học chặn đường mình văng tục chửi bậy, thậm chí có thể làm những việc đê hèn ảnh hưởng đến sức khỏe của mình... nên đang tính nhờ một công ty bảo vệ cung cấp dịch vụ trong lúc chở tòa giải quyết...

Mình mong nhận được từ cả nhà những lời chia sẻ hữu ích, kinh nghiệm về việc giải quyết của tòa án trong việc chia tài sản nếu 1 bên k hợp tác, kinh nghiệm đối phó với lọai người tịểu nhân ntn... Cảm ơn cả nhà đã đọc bài viết dài dòng của mình, gần chục năm đẹp nhất của cuộc đời đã trôi qua trong đau khổ được tóm tắt bằng trang giấy này để cả nhà biết nội dung.
    Mình không biết mỗi lần chủ top đề nghị quay lại thì thái độ, ý kiến của chồng chủ top cũng như BMC như thế nào. Chồng chủ top không hề thay đổi gì cả mà càng ngày càng tệ hơn. Giờ chủ top đã quyết định ly hôn sau nhiều lần chần chừ lại kẹt cái nhà. Tại sao chồng tệ như vậy mà chủ top lại giao giấy tờ nhà cho anh ta đi làm, giờ anh ta giấu diếm là chắc có âm mưu chiếm đoạt rồi. Về tiền mua nhà, nếu chuyển qua ngân hàng thì số liệu vẫn còn đó, có thể xuất ra làm bằng chứng còn tiền đặt cọc, có thể nhờ người bán làm chứng được không? Còn vụ Chí Phèo thì khó thật, chắc có lẽ nhờ các mẹ khác cao tay giúp chủ top với.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

rất k hài lòng về ông chồng . Quyết định nhanh đi c để cháu nó có tương lai ổn định sớm
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thế này thì sao phải nghĩ nữa bạn