Thẻ lương của chồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 641 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 111 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm trước em còn định lên đây than vãn vì chồng không để em giữ tiền thì hôm qua ổng vừa đưa em cái thẻ atm nhận lương của ổng. Thật ra thì từ lúc cưới đến giờ chồng cũng cho em chi tiêu đầy đủ, chỉ mỗi tội em từ nhắc khéo đến lộ liễu đòi ông cũng không chịu để em giữ tiền. Đột nhiên hôm qua đi chơi về lại đưa thẻ atm bảo vợ mai tự đi rút tiền xài. Em hỏi thế có cần em trả thẻ lại không thì ông bảo vợ muốn sao cũng dc.

Theo kinh nghiệm các chị thì em có nên trả lại không ạ? Giữ tiền hộ chồng là giữ luôn cái thẻ lương hay chồng đưa bao nhiêu lấy bao nhiêu? Giữ thẻ lương của ck có phải là giữ tiền gia đình không khi ck còn internet banking nữa.

Chồng em không tiêu hoang nên lúc mới cưới em cũng định 2 vợ ck tự chủ tài chính nhưng đôi khi cần xài gì ông quyết định rồi mới hỏi em. Khi đó em không giữ tiền thì muốn cản cũng không thể cản được chồng nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yenthaotn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 448 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Chồng đưa bạn giữ thì bạn cứ giữ thôi, nghĩ ngợi làm gì nhiều!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • 257 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenthaotn Xem bài viết
    Chồng em không tiêu hoang nên lúc mới cưới em cũng định 2 vợ ck tự chủ tài chính nhưng đôi khi cần xài gì ông quyết định rồi mới hỏi em. Khi đó em không giữ tiền thì muốn cản cũng không thể cản được chồng nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yenthaotn
    Tại sao phải cản chồng tiêu những khoản chồng muốn tiêu bằng tiền của chồng? Bạn giải thích giùm cái. Tại sao bạn mặc định rằng ý kiến của bạn (không nên chi tiền cho khoản đấy) là đúng? Muốn chồng hoàn toàn tin tưởng và giao việc quản lý tài chính thì 1. chứng minh mình có năng lực quản lý tài chính 2. chứng minh mình công tâm trong quản lý tài chính với mục đích tốt cho cả gia đình (không chỉ riêng mình mình). Với suy nghĩ như hiện nay của bạn, kể cả chồng có đồng ý đưa thẻ cho bạn giữ, vài tháng nữa nó lại đòi lại đấy.