Em ko biết diễn tả hôn nhân của mình nó ntn nữa. E thấy tủi thân trong nhà của mình. Ck e thì ngày nào cũng nói mệt mỏi. Sáng thức dậy chỉ việc đi làm, tối về thì than mệt xem đt tới khi nào mệt thì ngủ luôn ko tắm rửa.có bữa thì nhậu luôn khuya về ngủ lại ko tắm rửa, sáng dậy đau đầu ko đi làm dc trong khi cv của a khá nhiều. Chỉ có bữa nào a  có hẹn đi chơi với ai đó thì mới chủ động tắm rửa. Chuyện đi tắm ko mà tuần nào cũng giận hờn. Trong nhà thì từ con cái đến mọi thứ trong nhà đều là e, nhà cửa thì xây đã 3 năm nay mà cửa thì có nhu khônh, điện thì cũng chưa hoàn chỉnh. E nói suốt từ giạn hờn, chuyển sang năn nỉ, to tiếng. Rảnh thì xem đt hay nhậu với bạn bè chơi chỗ kia chỗ nọ chứ ko quan tâm xem là nhà mình cần phải sửa nhưng gì.Con cái nếu e bận việc ko đưa đón thì a sẽ nhờ ngưòi khác chứ a cũng ko đón. Xong về nhờ bà nội lo ăn uống giùm. Bản thân thì hay mệt, đau đầu mà ko biệt tự chăm sóc, bạn rủ nhậu thì ok mặc dù ko muốn và biết là sẽ đau đầu. Hay cộc tính, chửi thề ỷ lại vào e nên ko dạy con. Con mà lì hay có j đó là đùng đùng chửi thề này kia chứ ko dạy nó phải ntn cả.A giờ dc cái là chưa gái gú, cờ bạc j tiền làm về vẫn đưa đủ cho vợ. Về phần e thì biết a mệt nên mua đồ bổ về cho uống nhưng có lúc ko chịu uống do lười. Cv e làm giờ hành chính nên có thể sắp xếp dc việc nhà. E thấy tủi thân vì ko dc chia sẻ, động viên, muốn nhà cửa đàng hoàng mà cũng ko dc do ck e ko chịu làm . E có tính xấu là khi bực tức hay làm những việc thiếu kiểm soát như nếu a đi đâu mà cố tình tắt nguồn hay ko nghe máy là e phải tìm cho ra. Mà chuyện này vc cũng nhiều lần ngồi nói chuyện rồi. Tính e thì đơn giản e nói rồi có đi đâu thì nói với e 1 tiếng đi với ai ở đâu có ăn cơm nhà hay ko. Vậy mà mỗi lần đi là im im đi tắt nguồn, ko nghe máy đến giờ cơm là gọi tứ tung ko biết đi đâu làm j, lo lắng mệt. Nên bây giờ e thấy chán nản với cuộc hôn nhân này, lúc nào e cũng thấy 1 mình, chỉ có 3 mẹ con. E thì k nghĩ tới ly hôn vì đó ko phải là kết quả e muốn. E chỉ muốn làm sao để ck quan tâm đến gd, biết chăm lo cho bản thân thôi.