TIN TÀI TRỢ.

Tết buồn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.57K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 761 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Mừng là chị chủ top đã trả lời được câu hỏi tại sao và cũng biết luôn phải giải quyết thế nào!
    Chúc chị thu xếp ổn thỏa việc nhà, mẹ con đón cái tết yên vui nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 111 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry_08 Xem bài viết
    Chồng mình nóng và cục nhưng chưa đến mức tệ hại. Cùng biết điểm dừng. Khi đánh vợ cái mặt ông ý rất khủng khiếp nhưng chưa bao giờ làm ảnh hưởng đến nhan sắc của vợ (hic), Lần sau vừa nhen nhóm 2 mẹ con đi chơi là xong
    bà này vẫn yêu chồng lắm , lên đây than thở tý thôi
    mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh
    chỉ khuyên chị cái gì nhịn được thì cố nhịn thôi , tất cả vì con cái mà không được nữa thì giải thoát cho nhau chứ ở thì vẫn khổ co cái thôi
    • 88 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trước đây có 1 người bạn từng nói với mình : " Tớước gì tớ không có bố còn hơn có 1 người bố tệ bạc , không ra gì . Mẹ tớ luôn níu kéo gia đình là vì thương con . Nhưng giá như mẹ hiểu được rằng , không có bố thì tớ hạnh phúc biết bao. Có người bố như thế tớ xấu hổ với bạn bè và mọi người lắm ". Mình chẳng bao giờ quên được những lời tâm sự của cô bạn ấy . Cho đến bây giờ , khi đã lập gia đình , có con gái gần 2 tuổi , mình vẫn luôn sống theo kim chỉ nam từ những lời tâm sự của cô bạn .
    Phụ nữ VN thường thế !
    Đôi khi cứ nghĩ rằng níu kéo là để tốt cho con . Nhưng có ai biết rằng mình đang chôn vui tuổi xuân và chôn vùi hạnh phúc của chính đứa con đấy .

Vài lời chia sẻ !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 758 Bài viết

• 2,070 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry_08 Xem bài viết
    Đó không hẳn là sự chấp nhận mà đó còn là sự cảm nhận về thứ tình yêu của chồng dành cho. Mặc dù chưa định nghĩa đích xác được tình yêu đó tên gọi là gì?
    Chúng tôi lấy nhau được gần 7 năm. Số lần đánh vợ chưa đủ trên 1 bàn tay. Trên hết tôi vẫn cảm nhận được tình cảm của chồng dành cho mình và đặc biệt cho con. Tôi cũng đã phản ứng rất gay gắt, quyết không để điều đó được xảy ra: ly thân, ko nói chuyện, chia sẻ với gia đình nội ngoại... Bản tính người đàn ông này rất lành và rất sợ bị tổn thương. Những lần anh ta đánh tôi là vì thấy sự khinh miệt, bất cần hay coi thường của vợ. Tôi thì ko nghĩ thế nhưng đôi khi lời nói có vẻ như thế nên anh ta hiểu sang 1 khía cạnh khác. Anh ta giống như 1 con thú dữ lồng lộn khi bị bạn đời bỏ mặc. Tôi sẽ vẫn phải tự rút kinh nghiệm để sai lầm này không xảy ra. Còn nói thật khi sự cay đắng đã quá lớn, sự căm thù đã lên cao thì xin lỗi tôi và con không cần con quái vật đó.
    Tôi đang cho cả 2 vợ chồng cơ hội. Tự hứa với lòng sẽ phải mạnh mẽ lên.
    Nếu anh ta không thay đổi, mẹ con tôi sẽ thay đổi.
    Nói chung là chị không dám nhìn thẳng vào sự thật.
    Nếu đã muốn ru ngủ mình thì còn than thở gì nữa.

Ngay từ đầu, chị đã nói không muốn chia tay, chỉ muốn chồng thay đổi. Rồi lại nói chồng khó thay đổi quá, chắc bản thân mình phải thay đổi. Nghĩ cũng lạ, chị vừa là người tố chồng, vừa làm luật sư bào chữa cho chồng. Mà xem ra, có lẽ chị thích làm người bào chữa hơn.

Thế thì cứ lấy đó làm vui, mắt không thấy tai không nghe và quan trọng nhất là đừng than thở gì nữa nhé. Nếu than thở, tất nhiên sẽ có người khuyên, mà khuyên thì phải nghe, nếu không nghe thì đừng than nữa, cứ cắn răng chịu vì lúc đó than sẽ làm người ta ghét đấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,170 Bài viết

• 2,828 Được cảm ơn

Mình đọc được trên một bài báo thống kê nguyên nhân gây ra sự đổ vỡ trong hôn nhân là người ta luôn muốn bạn đời của mình thay đổi. Họ luôn nghĩ là họ có khả năng thay đổi cách cư xử, hành động, thói quen của bạn đời nhưng sự thật thì người bạn đời đó chẳng bao giờ thay đổi. Thay vì thay đổi chồng sao bạn k thay đổi chính mình? Hãy suy nghĩ xem bạn có thể chấp nhận bị đánh, bị sỉ nhục, bị lừa gạt thì hãy sống với người chồng đó. Còn nếu bạn k chấp nhận những điều đó thì thay đổi mình đi, hãy cho chồng bạn biết bạn sẽ k tha thứ. Dũng cảm lên và sống cho chính mình và con. Cảm ơn những dòng chia sẻ của bạn vienvien. Thương bạn nhiều vì vết sẹo mà cha mẹ bạn đã vô tình gây ra cho bạn và em trai. Mong bạn và em trai luôn có sẽ vượt qua những tổn thương đó và có cuộc sống hạnh phúc và bình an
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2