TIN TÀI TRỢ.

Tầng 3: Vén khéo-Tiết kiệm-Tích lũy

• 1 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 716 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

Chán quá các mẹ ơi, muốn Tk mà chồng không chịu hợp tác. Cứ nhận lương của chồng là mình véo 1 khoản đi mua vàng nên đến cuối tháng là hết sạch tiền vì chồng mình tiêu hoang quá, toàn ăn nhậu không. Ông ý kêu mình đưa thêm tiền nhưng mình không chịu, thế là ông ấy bảo từ nay không đưa lương cho mình nữa, chỉ góp đủ tiền ăn thôi, trong khi sáng ra mình nhòm ví vẫn thấy còn 600k. Cái kiểu người xây người phá thế này nản quá.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 276 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_bon Xem bài viết
    Chán quá các mẹ ơi, muốn Tk mà chồng không chịu hợp tác. Cứ nhận lương của chồng là mình véo 1 khoản đi mua vàng nên đến cuối tháng là hết sạch tiền vì chồng mình tiêu hoang quá, toàn ăn nhậu không. Ông ý kêu mình đưa thêm tiền nhưng mình không chịu, thế là ông ấy bảo từ nay không đưa lương cho mình nữa, chỉ góp đủ tiền ăn thôi, trong khi sáng ra mình nhòm ví vẫn thấy còn 600k. Cái kiểu người xây người phá thế này nản quá.
    Đúng là tk mà chồng 1 đằng vợ 1 nẻo thì cũng nản thật, mình chưa biết cách khuyên can thế nào, nên ngồi hóng ké...
    Cũng may vc mình cùng chung chí hướng nên không phải băn khoăn cái này, thấy mình tk ổng còn mừng nữa ấy chứ, nhưng lâu lâu mình cũng buông thòng máy câu là sẽ thế này, thế kia, sẽ xăm môi, xăm lông mày (cai này chỉ nói dọa thôi chứ ko dám làm ), làm tóc, làm tai, sắm sửa quần áo .....cho ổng chuẩn bị tâm lý trước, chứ ko lâu lâu mình tiêu hoang 1 tí thì ổng lại cằn nhằn...
    Kiếm tiền trên mạng, dễ hơn bao giờ hết
    Link 1
    https://www.cashnhits.com/index.php?v...&ref=haily1980
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 379 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thaoxumi Xem bài viết
    Ái chà mẹ Thanhngoc có quỹ đen cơ đấy hihi nếu là quỹ đen giấu chồng thì mẹ nó cất vàng ở đâu? xem chừng dễ bị lộ hơn gửi TK đấy.
    Sao mình muốn có quỹ đen mà làm không được, có tiên cái là khoe chồng liền, thành ra tiền trong nhà có bao nhiu ox biết hết. Mà cũng nhờ ổng biết nên ổng muốn mua j cũng không mua vì bảo nhà mình không có tiền.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 269 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thamtugau Xem bài viết
    Chị Nhím: Font chữ sao hả chị? Em thấy có sao đâu ạ

Cả nhà: Em lạc đề 1 tí tẹo: Tình hình là em đã được 39w1d rùi, em đã bắt đầu nghỉ làm từ thứ 2 để chờ đi đẻ. Hum qua em đi siêu âm, cu con đã được hơn 3,8kg rùi. Đầu cu con cũng to, bác sỹ cũng nói khó đẻ thường nhưng chưa dám kết luận gì. Bác sỹ cứ bảo chờ đến lúc chuyển dạ, ko đẻ thường được thì mới mổ. Mà em sợ cái kiểu dở dang ấy lắm, có chị đẻ thường cũng ko xong, đẻ mổ cũng chẳng thành, rồi lại phải dùng móc xép gì đó. Em thì cao 1m63, nhưng em khá gầy (xương hông có vẻ bé). Các chị cho em lời khuyên là em có nên xin mổ chủ động ko ạ? Tại em cứ băn khoăn là con chưa muốn ra thì cũng ko nên ép con ra, giờ cứ phấp phỏng ko biết thế nào. Dự kiến sinh của em tận 19/6, tức là mùng 1 âm. Em cũng ko thích ngày mùng 1, zai mùng 1, híc . Vả lại tuần sau có khi cu con lên đến 4kg cũng nên. Mà thai to như thế, đẻ thường được cũng phải rạch
    Giờ em nên tính sao các chị nhỉ? Em xin lỗi đã lạc đề tí cả nhà nha
    Thấy em nói chuyện đi đẻ mà chị cũng nhớ lại hồi chị chuẩn bị sinh cu lớn. Đang ở HN thì lao về quê chờ đẻ, thai thì quá ngày mà lại to, khi siêu âm có chỗ báo 4.4kg và cam đoan lúc đẻ ra ít nhất cũng 4kg. Gọi đt cho bố mẹ đẻ thì các cụ bảo xem tình hình rồi mổ chủ động đi, vì chị cũng thấp mà. Nhưng ông bà nội thì ko nghe, cứ bảo chờ, thế là bị rỉ ối, lúc ra máu,vào viện thì bác sĩ cũng ko để ý cho vì đông quá, đến chiều ông ấy mới sờ đến thì thấy cạn ối, kêu truyền dịch để kích thích, nằm mấy tiếng trên bàn truyền dịch mà mở được 2 phân. Cuối cùng cũng phải lên bàn mổ (mổ ở quê là mổ dọc, giờ cái sẹo to đùng ở bụng đây), lại phạm giờ sinh; thằng con suốt ngày khóc oe óe, ngủ cũng đòi bế, ôm; rồi 1 tháng thì làm lễ bán lên chùa. Nói chung là nhà chị nuôi nó cũng vất vả vì nó quấy lắm, trộm vía là ko bị bệnh gì phải đi viện thôi, nhưng mà tóm lại là khó nuôi.
    Vì vậy, chuyện có quyết đẻ mổ chủ động hay ko là do em thôi; chứ bác sĩ cũng chả dám nói đâu; trừ khi là bắt buộc.
    Mà em định sinh ở viện nào thế? Hồi chị sinh bé thứ 2 ở PSHN cũng nhờ anh Hưng mổ chủ động đấy, chả vấn đề gì cả.
    • 4,178 Bài viết

• 5,951 Được cảm ơn

Dạ, em cảm ơn các chị ạ!

Chị 101330: em đăng ký ở PSHN chị ạ. Chắc mai em vào siêu âm lại rùi xin chủ động luôn, chứ thai to quá cũng khó đẻ thường được. Mà em sợ cái kiểu dở dở ương ương lắm, em chỉ lăn tăn là con chưa muốn ra mà mẹ bắt ra thì có sao ko? Vả lại nếu mổ vào tháng 4 nhuận thì có tốt hơn tháng 5 không í ạ, em đúng là hâm rồi .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 269 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Dạ, em cảm ơn các chị ạ!

Chị 101330: em đăng ký ở PSHN chị ạ. Chắc mai em vào siêu âm lại rùi xin chủ động luôn, chứ thai to quá cũng khó đẻ thường được. Mà em sợ cái kiểu dở dở ương ương lắm, em chỉ lăn tăn là con chưa muốn ra mà mẹ bắt ra thì có sao ko? Vả lại nếu mổ vào tháng 4 nhuận thì có tốt hơn tháng 5 không í ạ, em đúng là hâm rồi .
    Uh, mà em có theo khám ở nhà bác sĩ nào ko, hay là khám ở viện thôi. Con đầu thì cũng ít khi sinh đúng ngày dự sinh lắm, nếu ko quan trọng ngày giờ thì em vẫn đăng ký mổ, nhưng chờ đến khi có dấu hiệu chuyển dạ hãy mổ.
    Chị thì đứa thứ 2 xác định mổ rồi nên nghĩ cũng buồn cười, sáng hôm trước vẫn đi làm, định làm hết cả ngày luôn nhưng đến cty mọi người kêu quá, nên về nghỉ buổi chiều, sáng hôm sau vào viện mổ bụng lấy con ra. Nghe cũng đểu thật đấy. keke
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 636 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @thamtugau:

Chị đứa đầu đẻ thường, 11h đêm bắt đầu lẩm nhẩm đau, đi tắm gội chuẩn bị đồ rồi bắt taxi vào đến viện là 1h sáng, kiểm tra đã mở 4-5cm rồi, đến 3h sáng là đẻ. Thế mà con vẫn bị kẹp forceps vì BS bảo tại mẹ ko biết rặn. Đến giờ 6t rồi con vẫn còn cái sẹo mờ mờ hơi lõm bên thái dương là dấu tích của forceps.

Đứa thứ 2 nếu tính tuổi thai theo SA mới là 38 tuần (chị vòng kinh linh tinh, ko theo dõi chặt chẽ nên ko xác định được KKC) con đã 3,8kg. Chị thì thấp, lại bị phốt đứa đầu kẹp forceps, đứa này lại to nên rất sợ, đi SA thêm chỗ khác để xác định xem kg của con có chuẩn ko. Thấy 2 nơi đều cho kết quả con to, thế là xin BS cho mổ khi mới 38 tuần mấy ngày. BS cứ động viên bảo mọi việc bình thường thì nên để đẻ thường, nhưng sau khi nghe chị trình bày đứa trước bị kẹp forceps thì cũng đồng ý cho mổ. Đặt lịch với BS rồi, về nhà em rể bảo: "Sao mới có 38 tuần bác đã mổ làm gì, sao ko để thêm cho con cứng cáp" làm mình cũng thấy ân hận, nhỡ đâu SA ko chuẩn, mổ ra con còn bé, còn non thì sao, nhưng 1 phần vì thấy nặng nề mệt mỏi, 1 phần vì ngại đặt lại lịch với BS nên vẫn mổ theo lịch. Mổ ra con 4kg, thuộc diện phải theo dõi đặc biệt đấy.

Em cứ kiểm tra lại cho cẩn thận, vì nhiều khi SA cũng ko chính xác. Nếu đúng là to quá thì cũng nên cân nhắc PA mổ, chọn BS nào uy tín ấy. Em đã chọn BS nào chưa? Ngày xưa chị nhờ BS Đính cũng nhờ đọc trên WTT thấy nhiều mẹ khen mát tay. Còn ở CQ chị nhiều người nhờ BS Phương ở Lương Thế Vinh, cũng thấy khen lắm.
    mWYOp7
    3x75m7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 156 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CANDY295 Xem bài viết
    các chị cho em hỏi tý ah, e đang định mua 1 cái bình thủy điện, để xài lúc sinh, vì em sinh má chồng nuôi, ko lẽ mỗi tý thì nhờ bà nấu nước, mà e nghĩ lúc đó chắc xài nước nóng nhiều. Các chị tư vấn giúp em là mua loại nào giá cả dễ chịu, bền,...với ah. em cảm ơn rất nhiều.
    Candy295 mua bình đun siêu tốc hay hơn là bình thủy điện. Dùng bình thủy điện sẽ tốn điện để giữ nước nóng suốt ngày. Dùng bình đun siêu tốc cũng mau có nước nóng mà không phí điện.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lhboi Xem bài viết
    Candy295 mua bình đun siêu tốc hay hơn là bình thủy điện. Dùng bình thủy điện sẽ tốn điện để giữ nước nóng suốt ngày. Dùng bình đun siêu tốc cũng mau có nước nóng mà không phí điện.
    Nhà mình có bình thủy điện nè. Kết luận qua quá trình xài là cần 1 cái bình siêu tốc + 1 cái bình thủy (Rạng Đông ? - Hàng VN ) là được

Cắm hoài thì tốn điện. Rút ra thì nó giữ nhiệt tầm 30p thôi. Ấn lấy nước rất lâu và oải
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 156 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Trà xanh có tác dụng gây hưng phấn, tỉnh táo. Có khi kết hợp với lá sen non thì cân bằng được vụ gây ngủ của sen. Nếu ăn uống bình thường, mà uống thêm hỗn hợp này (Không nhịn đói rồi ăn bù nha, vì trà xanh uống vào xót ruột í) thì cũng giảm được kí í.

Hỗn hợp này cũng có tác dụng tiêu độc và giảm mỡ trong máu rất tốt. Trong trà xanh, cũng có chất giúp ngăn ngừa ung thư, ngăn ngừa oxy hóa, giúp trẻ lâu. Trà xanh cũng rẻ chán. Mình mua 3k mà được 1 bọc to, uống cả tuần.

Cứ làm 1 chai 1 lít trà xanh + đường ăn kiêng + chanh = trà chanh. Uống ngon miệng mà tiêu mỡ cũng rất tốt.
    yukeejoo đọc bài này http://giadinh360.vn/hoidap/phan-bie...-xanh-tra-tuoi để dùng đúng loại trà nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 686 Được cảm ơn

Chị Nhím: Font chữ sao hả chị? Em thấy có sao đâu ạ

Cả nhà: Em lạc đề 1 tí tẹo: Tình hình là em đã được 39w1d rùi, em đã bắt đầu nghỉ làm từ thứ 2 để chờ đi đẻ. Hum qua em đi siêu âm, cu con đã được hơn 3,8kg rùi. Đầu cu con cũng to, bác sỹ cũng nói khó đẻ thường nhưng chưa dám kết luận gì. Bác sỹ cứ bảo chờ đến lúc chuyển dạ, ko đẻ thường được thì mới mổ. Mà em sợ cái kiểu dở dang ấy lắm, có chị đẻ thường cũng ko xong, đẻ mổ cũng chẳng thành, rồi lại phải dùng móc xép gì đó. Em thì cao 1m63, nhưng em khá gầy (xương hông có vẻ bé). Các chị cho em lời khuyên là em có nên xin mổ chủ động ko ạ? Tại em cứ băn khoăn là con chưa muốn ra thì cũng ko nên ép con ra, giờ cứ phấp phỏng ko biết thế nào. Dự kiến sinh của em tận 19/6, tức là mùng 1 âm. Em cũng ko thích ngày mùng 1, zai mùng 1, híc . Vả lại tuần sau có khi cu con lên đến 4kg cũng nên. Mà thai to như thế, đẻ thường được cũng phải rạch
    Giờ em nên tính sao các chị nhỉ? Em xin lỗi đã lạc đề tí cả nhà nha
    Cậu mà cao thì cũng dễ đẻ hơn, nhưng cậu có bệnh lý gì về tim mạch hay huyết áp không? Nếu bị những bệnh đó thì đương nhiên mổ, còn không thì cứ để chuyển dạ hãy hay.
    Tất nhiên, nếu đến lúc chuyển dạ mà bs thấy con khoảng hơn 4kg thì sẽ đề nghị mổ thôi. Người gầy không có nghĩa là khó đẻ đâu, chủ yếu là sức lực, nếu sức khỏe vốn đã yếu thì thôi, không cố làm gì cả, mổ chủ động cho yên tâm. Thế nhưng sinh mổ có nhiều cái hại về sau, nên vẫn phải cân nhắc kỹ. Còn chuyện dự sinh ngày mùng 1 âm thì tớ nghĩ là cậu chả phải lo chuyện đó, nếu chuyển dạ, đẻ thường được thì ngày nào cũng ok, còn nếu mổ chủ động thì mới phải đi xem ngày. Tớ cả 2 lần mổ đều không xem ngày, mà chỉ chủ động đề nghị mổ vào thứ 2 đầu tuần, rồi nằm đến đúng thứ 6 là về, không bị mất thêm ngày thứ 7, CN nữa, chỉ tính mỗi thế thôi.
    Mình đã đẻ mổ 2 lần và biết rồi, nếu cho làm lại mình sẽ cố gắng đẻ thường thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 673 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Tranh thủ mượn D-com của em ngồi bên, mình up được ảnh show hàng gian bếp rồi này. Mình ham nên chụp nhiều, các mẹ chịu khó ngắm nhé

Ảnh 01: Tổng thể khu bếp nhà tớ, view từ trên cầu thang xuống
    7182614435_82b1a515f5

Và bây giờ các mẹ hình dung từ ảnh 01 nhé, mình sẽ giới thiệu từ trái qua phải, từ trên xuống dưới.

Ảnh 02: Tủ đựng đồ khô
    7367848044_65268ea7a4_z 7367847946_e6955fc757_z
    Tủ đựng đồ khô, có giá bằng Inox, có thể kéo ra kéo vào để lấy đồ ở phía trong. Chiếm ít diện tích mà đựng được khá nhiều đồ. Các giá đỡ ngang có thể thay đổi vị trí tùy theo ý mình.

Ảnh 03: Ngăn tủ phía trên, bên trái bếp gas, chia làm 2 cánh cửa mở riêng biệt. Ngăn trên để các đồ ly chén ít khi dùng đến (dễ vỡ)
    Ngăn dưới để các loại gia vị chai như nước mắm, dầu ăn, xì dầu, dấm … chưa dùng đến + cốc dùng hàng ngày
    7182614683_20be65ec8a

Ảnh 04: Các loại thìa và các dụng cụ bếp khác, sau khi rửa và đã khô thì cho vào đây
    7367848216_e94cd2240c

Ảnh 05: Bát đĩa và các loại khác ít khi dùng đến
    7182614817_aea8fbedf4

Ảnh 06: Ngăn khéo ngay dưới chỗ bếp gas, đựng hành tỏi khô, tạp dề và đũa nấu
    7367848394_b3abae7031

Ảnh 07: Dưới ngăn kéo là thùng gạo
    7367848546_64b309d45d
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 139 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 101330 Xem bài viết
    Mình đang vào website VIB để xem có cái ATM nào gần nhà mình ko đây, vì hiện tại đang dùng của VCB. Các mẹ có ai dùng dv của VIB chưa? cho mình xin ý kiến xem dv bên đó có ok ko với?
    hôm trước mình có ghé CN trên đường mình đi làm hỏi thử gói daily saving!
    - Mở tài khoản mà không bắt buộc nộp tiền liền, mở để đó từ từ nộp cũng được.
    - Nếu đăng ký gói 6 tháng thì không được rút 1 phần, nếu rút là rút hết và tính lãi suất không kỳ hạn.
    - Tính lãi : 9%/năm với số ngày thực gởi.
    - 8h ngân hàng mới làm việc, và thấy có cái ATM trước ngân hàng.
    Vài dòng gởi bạn tham khảo.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 686 Được cảm ơn

Có được khu bếp như của Thảo xù mì thì mình thích đứng bếp cả ngày.
    Huhuhuhu, bếp nhà mình thì chỉ tiến hoặc chỉ lùi, không quay người được (hay tại mình béo??), lại còn nóng nữa chứ, chui vào bếp mà như chui vào hầm lò vậy, thế nhưng mình tự an ủi rằng toát mồ hôi để giảm béo, cũng tốt.
    Hy vọng 1 ngày không xa mình sẽ có được 1 ngôi nhà mà cái bếp được tự tay mình thiết kế.
    • 1,012 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHÍM XÙ Xem bài viết
    Kiên nhẫn chờ đợi, sẽ có quả chín về sau! Không vội ngắt hoa, quả non.
    mẹ nhím có thể tư vấn giúp em 1 số mã cổ phiếu NH tăng trưởng được k, e nghĩ với số tiền ngắt ngọn cho tương lai của con, giờ có thể đầu tư chút 1 chị nhỉ? Nhớ lại tròn 2 năm trước lúc HNX cũng hơn 400 điểm như bi giờ, em rút hết cp để mua miếng đất cho cán bộ cnv của cậu e, giờ vẫn chưa thấy đất đâu mà HNX thì lại về mốc như cũ. Hix. Cám ơn c nhiều, e giờ quay lại như người mù giở í
    https://www.webtretho.com/forum/f189/...n của bông
    sau cơn mưa trời lại sáng. Phải thế chứ:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,017 Bài viết

• 6,598 Được cảm ơn

Tranh thủ mượn D-com của em ngồi bên, mình up được ảnh show hàng gian bếp rồi này. Mình ham nên chụp nhiều, các mẹ chịu khó ngắm nhé

7182614435_82b1a515f5

Và bây giờ các mẹ hình dung từ ảnh 01 nhé, mình sẽ giới thiệu từ trái qua phải, từ trên xuống dưới.

Tủ đựng đồ khô, có giá bằng Inox, có thể kéo ra kéo vào để lấy đồ ở phía trong. Chiếm ít diện tích mà đựng được khá nhiều đồ. Các giá đỡ ngang có thể thay đổi vị trí tùy theo ý mình.

Ảnh 03: Ngăn tủ phía trên, bên trái bếp gas, chia làm 2 cánh cửa mở riêng biệt. Ngăn trên để các đồ ly chén ít khi dùng đến (dễ vỡ)
    Ngăn dưới để các loại gia vị chai như nước mắm, dầu ăn, xì dầu, dấm … chưa dùng đến + cốc dùng hàng ngày
    7182614683_20be65ec8a

Ảnh 04: Các loại thìa và các dụng cụ bếp khác, sau khi rửa và đã khô thì cho vào đây
    7367848216_e94cd2240c

7182614817_aea8fbedf4

7367848394_b3abae7031

7367848546_64b309d45d
    Tuyệt vời quá Thao oi! Tủ đựng đồ khô, có giá bằng Inox, có thể kéo ra kéo vào để lấy đồ ở phía trong. Chiếm ít diện tích mà đựng được khá nhiều đồ. Các giá đỡ ngang có thể thay đổi vị trí tùy theo ý mình.
    Mua ở đầu hoặc đặt làm như thế nào ?
    • 1,012 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Em thích nhất cái cửa sổ bếp nhà chị Thaoxumi nhé, view đẹp, nhìn mặt bếp cũng "lộn xộn" kiểu của e quá, sao e cố mãi cũng k thể có những tấm hình gọn kiểu nhà chị Tran_ro và Bachum thế. Đúng là bừa bộn ngấm vào máu
    https://www.webtretho.com/forum/f189/...n của bông
    sau cơn mưa trời lại sáng. Phải thế chứ:Battin ey:
    • 24 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Thamtugau: tham khảo chuyện sinh con của mình nhé,
    hồi mình 39w, cũng gần sát ngày dự sinh, siêu âm bác sĩ nói con 4,4 kí rồi (hic hic), cơ bản mình cũng sợ này nọ, sợ không đẻ thường được, sợ bị rạch,... bla bla... nên chủ động sinh mổ, con ra cũng 4 kí rồi. mẹ khỏe con khỏe. Chị bạn chơi cùng nhóm với mình có bầu cùng lúc luôn, siêu âm con 4 kí mà không chịu mổ, đau bụng cả ngày mà không nở, thế là phải mổ, phải chụp thuốc mê. Bả cứ nói hoài, biết vậy mổ từ đầu cho đau 1 lần thôi.
    Mình không khuyến khích mổ đâu nhé, nhưng nếu cảm thấy không đủ "tự tin" để đợi con yêu thì (theo ý mình) chủ động đón con yêu cũng là 01 gợi ý hay. chứ lên bàn đẻ rồi mà cứ lăn tăn không biết mình đẻ (thường) được không ta thì...
    Ah, theo mình biết là sinh thường lúc nào cũng phải rạch chứ không phải con to mới rạch đâu, mình có đúng vụ này không cả nhà, nghe mẹ mình nói thế chứ chưa có kinh nghiệm thực tiễn, hihi.
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

7182614435_82b1a515f5

7182614683_20be65ec8a

7367848216_e94cd2240c

7182614817_aea8fbedf4

7367848394_b3abae7031

7367848546_64b309d45d

Đẹp quá nàng ơi. Tổng thiệt hại hết bao nhiêu tiền thế ạ?
    NHÀ RIÊNG CỦA MAICHUYENANH

https://www.facebook.com/phuong.mai.583
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHÍM XÙ Xem bài viết
    Tuyệt vời quá Thao oi! Tủ đựng đồ khô, có giá bằng Inox, có thể kéo ra kéo vào để lấy đồ ở phía trong. Chiếm ít diện tích mà đựng được khá nhiều đồ. Các giá đỡ ngang có thể thay đổi vị trí tùy theo ý mình.
    Mua ở đầu hoặc đặt làm như thế nào ?
    Hàng Hafele đó chị. Search Google sẽ thấy. Những phụ kiện này rất hữu ích trong bếp nhưng giá khá đắt đỏ. Nếu nói tốn cả trăm triệu cho 1 bộ bếp hoàn chỉnh thì em cũng không ngạc nhiên.

http://hafeleshop.com.vn/

Dùng hàng có sẵn thì nó đẹp và tốt (Quan trọng là hệ thống ray trượt thiết kế tốt, có quy chuẩn cả). Còn đặt làm cũng được. Chi phí rẻ hơn nhiều, nhưng sẽ không đẹp bằng và hệ thống ray trượt có khi không tốt bằng (Xài thời gian dễ hư hỏng)

Em cũng mê nó từ lâu. Giống dạng food pantry mà em từng nói í. Có điều không hợp với nhà em. (Nhà thôn quê, diện tích nhỏ, kết cấu tường yếu - khả năng đập để xây lại cao)

Bếp nhà bạn Thao đẹp quá. Coi bộ bạn ấy đảm đang, vén khéo hơn mình nhiều.