Tầng 3: Vén khéo-Tiết kiệm-Tích lũy

• 1 Lượt chia sẻ
  • 216K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 451 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/forum/f111/...au-tu-1317988/
    link nhà mới nè các chị ơi
    [FONT=Arial][/FONT]Mỗi ngày, tôi chọn một niềm vui.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 761 Bài viết

• 3,861 Được cảm ơn

Nói về ảnh cưới, mình tủi thân lắm, vì ảnh nhà mình vừa xấu, vừa quê (vì ngày đó nghèo đâu có đk để chụp nhiều ảnh) bù lại được cái cô dâu nhìn trẻ măng, ngây thơ cười như tỏa nắng. Chú rể cũng thế!

Đây nó đây, khoe ảnh để cái phòng ngủ được lên hình.
    [IMG]sieuthiNHANH2012071619729y2qwn2y1nd1063615[/IMG]

Có ai k nhìn thấy đôi uyên ương sau gương k??

[IMG]sieuthiNHANH2012071619729ztvjyjhlyj827622[/IMG]

Thêm vài cách cắm hoa đơn giản mà...tiết kiệm.

[IMG]sieuthiNHANH2012071619729ntzmmdfhmj809511[/IMG]

[IMG]sieuthiNHANH2012071619729owyxmtbmyw863826[/IMG]
    • 711 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

Sao em ko coi được hình của chị Tran_ro nhỉ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 686 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apple140882 Xem bài viết
    Uhm mình cũng công nhận ảnh cưới hồi xưa ko tự nhiên nên đâm ra hơi sến chút do bị đạo diễn các thế đứng,bây giờ thì tự nhiên hơn cứ đi cà phê hoặc ra sài gòn chụp cũng được vừa rẻ lại vừa thoải mái hơn studio.Nhưng mẹ YM145 kết hôn được 10 năm rồi thì đúng là đáng ngưỡng mộ.Mình cũng có nhiều thắc mắc về chăm sóc da như mẹ YM145,qua 30 rồi thấy da dẻ cũng xuống cấp thật.
    Hì, ngưỡng mộ gì em hả chị, em tảo hôn mà. Ra trường, đi làm 1 năm là lấy chồng ngay. Mà cưới nhau 1 năm em vẫn chưa có bầu đấy, em mà có bầu ngay thì giờ con cũng không còn bé nữa rồi.
    Vụ da dẻ thì da em giờ vẫn chưa đến độ lao dốc nhưng bắt đầu nghiêng 15 độ rồi. Da em từ bé đến giờ vẫn được nói là đẹp (trắng và mịn), hì, nghĩ lại chuyện này vẫn tự hào, hồi mới vào cơ quan mọi người bảo là "Mày vào đây làm cái Linh bị mất danh hiệu người có làn da trắng nhất cơ quan". Nhưng em nghĩ là nếu em không chăm sóc thì đến lúc xuống dốc sẽ xuống rất nhanh và lúc đó cứu vãn khôgn được nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,311 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Squirrelmama Xem bài viết
    Chồng em từ giờ đi ôn thi cao học đến 20h, sáng thứ bảy, chủ nhật, em đã thấy buồn rồi. Làm nhà nước lương ba cọc ba đồng mà máu phấn đấu lắm. Sắp tới em k có giúp việc khôgn biết em sẽ xoay xỏa ra sao nữa.
    Thằng bé nhà em mới đi học, nộp gần 3 triệu các khoản, mẹ vừa đến biếu 3 cô mỗi cô 200k, được 3 ngày lăn đùng ra ốm, tốn mất trăm tiền thuốc rồi.
    Ở phòng thì việc hiếu hỉ cũng nhiều, tiền cứ vèo vèo ra đi. Em không tiếc nhưng thấy lo. Đúng lúc thu nhập thấp quá. Chồng em đi học chắc tốn thêm một khoản kha khá nữa.
    Cả đêm qua con em nó sốt, đến nửa đêm hạ sốt nó lại ngồi chơi. Mệt mỏi, sáng nay mẹ em đến (thương cháu ngoại ốm quá), em gọi chồng dậy ăn sáng cùng chả buồn dậy. Em buồn quá. Bố mẹ chồng em ở ngày nào, em dậy làm đồ ăn sáng bưng ra mời ông bà ngày ấy. Trong khi con em thì chỉ ông bà ngoại lo toan quan tâm thôi, em thuộc dạng đầu gấu vậy mà không tránh khỏi những lúc xót xa cho cái thân phận phụ nữ ở cái xã hội này.
    Thôi em ơi, gần như nhà nào cũng thế cả í mà . Sáng nay MC chị vừa ra HN chơi thăm bà ngoại chồng & nhà chị, nhưng cháu chị lại bị ngã gãy chân tối quạ Thế là EC lại cầu cứu MC, MC chị cũng đang lăn tăn lắm cả năm bà ngoại mong chờ giờ con cái lại nhờ giúp đỡ. Thế nên nhà nào cũng vậy thôi cứ có việc là cầu cứu mẹ đẻ thôi

Link nhà mới: https://www.webtretho.com/forum/f111/...au-tu-1317988/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)