Tâm sự về hôn nhân ...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.34K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vigo123 Xem bài viết
    Ở nhà em chả phải làm ji là tốt hay là thất bại trong cách giáo dục của bố mẹ em? Chính vì ở nhà ko phải làm j nên khi lấy chồng làm việc nhà, chăm con mình em không coi đó là việc của em cần làm mà lại coi là đi làm osin.
    Mà thằng chồng em có bị liệt chân tay j ko mà em phải cơm bưng nước rót? Sao em không biết nói anh tự ăn uống mà phải hầu hạ nó? Chồng em mới lấy em 3 năm thế hơn ba chục năm trước ko có em cơm bưng nước rót thì nó ăn uống thế nào?

Em kêu làm việc đầu tắt mặt tối, mệt thế sao ko biết nói là em cần nghỉ ngơi à? Mà mệt không đòi nghỉ lại cứ đòi sex là thế nào? Hay em chỉ mệt cái khác chứ ko mệt cái ấy
    Hihi e là người năng động mà chị. Cuộc sống của e quan trọng là cân bằng thôi, sex là nhu cầu sinh lí thôi mà chị. Nhu cầu của e thì chỉ 1 tuần 1 lần thôi, ko biết mọi người thế nào chứ vk ck em còn trẻ mà, bảo mệt rồi tiệt luôn chuyện đấy thì.... Thế khi chị tuổi em thì nhu cầu của chị là ntn? E hỏi để e tham khảo xem như thế nào ý mà.

Bố mẹ ruột thì lúc nào chả nâng mình như nâng trứng, hứng như hứng hoa. E ko phải làm ji nhưng cái ji e cũng biết làm thì cũng dc rồi. Cuộc sống phải có công bằng chứ chị, tiền anh kiếm, tôi cũng kiếm, con của chung, thì ở chung thì phải chia sẻ việc nhà thôi. Ko thể cứ bảo là phụ nữ thì đổ hết lên đầu mình dc.

E cũng hay bảo ck e có bị tật nguyền ji ko mà cái ji cũng đợi vợ làm. Trước khi lấy e thì bố mẹ ổ làm cho ổng. Lấy e rồi thì bố mẹ ổ bắt e làm. E ko làm thì gia đình lại mặt nặng mày nhẹ cãi nhau xào xáo. E hèn vãi, làm cho rồi chứ cãi nhau với bm ck thì chả hay ho ji.

Ôi chán, đời đúng là bể khổ !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Jen_Nguyen787

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Inbox
    • 248 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Chồng bạn vậy là ích kỷ và gia trưởng. Trong quan hệ vợ chồng, sex đóng vai trò hết sức quan trọng giúp cuộc sống hoà hợp và hạnh phúc. Bỏ thì thương mà vương thì tội
    • 497 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jen_Nguyen787 Xem bài viết
    Ở nhà em chả phải làm ji là tốt hay là thất bại trong cách giáo dục của bố mẹ em? Chính vì ở nhà ko phải làm j nên khi lấy chồng làm việc nhà, chăm con mình em không coi đó là việc của em cần làm mà lại coi là đi làm osin.
    Mà thằng chồng em có bị liệt chân tay j ko mà em phải cơm bưng nước rót? Sao em không biết nói anh tự ăn uống mà phải hầu hạ nó? Chồng em mới lấy em 3 năm thế hơn ba chục năm trước ko có em cơm bưng nước rót thì nó ăn uống thế nào?

Em kêu làm việc đầu tắt mặt tối, mệt thế sao ko biết nói là em cần nghỉ ngơi à? Mà mệt không đòi nghỉ lại cứ đòi sex là thế nào? Hay em chỉ mệt cái khác chứ ko mệt cái ấy
    Hihi e là người năng động mà chị. Cuộc sống của e quan trọng là cân bằng thôi, sex là nhu cầu sinh lí thôi mà chị. Nhu cầu của e thì chỉ 1 tuần 1 lần thôi, ko biết mọi người thế nào chứ vk ck em còn trẻ mà, bảo mệt rồi tiệt luôn chuyện đấy thì.... Thế khi chị tuổi em thì nhu cầu của chị là ntn? E hỏi để e tham khảo xem như thế nào ý mà.

Bố mẹ ruột thì lúc nào chả nâng mình như nâng trứng, hứng như hứng hoa. E ko phải làm ji nhưng cái ji e cũng biết làm thì cũng dc rồi. Cuộc sống phải có công bằng chứ chị, tiền anh kiếm, tôi cũng kiếm, con của chung, thì ở chung thì phải chia sẻ việc nhà thôi. Ko thể cứ bảo là phụ nữ thì đổ hết lên đầu mình dc.

E cũng hay bảo ck e có bị tật nguyền ji ko mà cái ji cũng đợi vợ làm. Trước khi lấy e thì bố mẹ ổ làm cho ổng. Lấy e rồi thì bố mẹ ổ bắt e làm. E ko làm thì gia đình lại mặt nặng mày nhẹ cãi nhau xào xáo. E hèn vãi, làm cho rồi chứ cãi nhau với bm ck thì chả hay ho ji.

Ôi chán, đời đúng là bể khổ !

Ck bạn chán bạn rồi. Chứ sk bt mà tầm tuổi này thì phải sex ngày lần hoặc 2 ngày lần.hjhj.v
    • 497 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

2. Khổ cái ở nhà e thì e lại chả phải làm ji. Còn ở chung với nhau thì tất cả phải cùng đóng góp và có trách nhiệm. E thì thua các chị ở điểm này đấy. E đầu tắt mặt tối thì 6 giờ sáng đến 10 giờ đêm - không dc nghỉ ngơi 1 khoảng nào, thì khi ck e rảnh thì e tất nhiên là muốn ck e phụ e dc việc ji đấy, nhưng ko, chỉ nằm ườn ngủ rồi đợi vợ cơm bưng nước rót. E ko thấy vui về chuyện này chị ạ.

Sinh lí thì mỗi người 1 khác . Bạn này cũng gọi là có nhu cầu cao đấy. Ahjhj. Oái oăm là lấy phải ng ck sinh lý yếu chứ gặp anh ck sinh lý khỏe thì chắc bạn ý lại kêu chán ck vì lí do ck suốt ngày đòi chuyện ý.😂
    • 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

@Jen: Nếu đã sợ thì muốn ít thôi. Đi chơi mà cần người khác chở đi thì đừng có muốn đi chơi nữa; muốn gần gũi với chồng mà ko chịu thích và nói về sở thích của chồng thì đừng có muốn gần gũi nữa.

Em nói "Chồng mình kiếm tiền chi trả tất cả các khoản, mình kiếm tiền chỉ để dành mua sắm linh tinh". Thu nhập của em bằng bao nhiêu so với chồng? Em thể hiện là em cảm ơn chồng như thế nào khi anh ấy kiếm tiền chi trả tất cả các khoản trong gia đình?

Chị ơi, chẳng lẽ e lên mạng xã hội khoe khoang ra là mình kiếm bao nhiêu, mua được cái ji. E nói sơ sơ thế là vì vấn đề của vk ck e ko phải là tiền bạc. E kiếm tiền bằng với ck em chị ạ. Ck e chi trả các khoản trong nhà, thì thứ linh tinh e mua là mua nhà, mua xe, hiểu hỉ 2 bên gia đình. Về tiền thì e ko lép vế ck e đâu chị. E nói thế là vì e trân trọng việc ck e ko phải là người keo kiệt.

Đi chơi là chồng mình chứ là ai mà kêu là người khác hả chị? Chị ko bao giờ đi chơi xa với gia đình sao? Tâm tính của chị thật cao thượng. Cao thượng với đàn ông nhưng lại khắt khe với phụ nữ. Chẳng lẽ e bảo ck em muốn ăn cơm nhưng ko biết nấu thì đừng có ăn cơm nhà nữa? Muốn có con nhưng ko tự có bầu dc, thì đừng muốn có con nữa? Hay là sẽ nói ko có em thì còn có con khác làm. Thì e cũng nghĩ ko có anh thì còn khối thằng khác làm. Nên quan hệ vk ck là có trách nhiệm, làm những việc mình cần phải làm thôi chị. E cũng có sở thích riêng, ổ cũng có. Ai cũng có quyền có sở thích riêng nhưng phải giới hạn và có gia đình thì phải dành thời gian cho gia đình nữa. Đó là suy nghĩ của e thôi. Chắc chị và ck e lại ko nghĩ thế

• 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toilakhivang Xem bài viết
    Sống mà phải gồng mình mà chiều ck như Vigo123 khuyên, thì sống 1 mình cho khỏe.
    1. 2 người cùng đi làm, kiếm tiền, thu nhập của ai cao hơn?
    2. Làm việc nhà: nên sắp xếp hợp lí, ví du:ko thích nấu cơm mệt quá thì đi ăn ngoài, vừa thay đổi không khí vừa đỡ mệt nhọc. Lau dọn nhà cửa thì sắp xếp gọn gàng thì ko phải dọn nhiều, nhà to quá thì thuê người giúp việc theo giờ, tuần 3 buổi họ đến dọn dẹp nhà cửa cho sạch đẹp.
    3. Không nên chở con nhỏ đi mấy tiếng bằng xe máy ngoài đường.
    4. Sở thích của Ck thì ko can thiệp vào, nhưng những gì mà gia đình đã lên kế hoạch thì ck em phải thực hiện. Nếu ko làm thì em nên làm căng vào, để cho nó thấy phải có trách nghiệm với vợ con.

Ngoài lề: Tôi thấy, mấy ông ck mà mê chơi game thì chung vài tính như lười, ham chơi, ko chịu tiến thủ trong cv, ít tình cảm và chia sẻ tình cảm với vợ, và gđ, đội bạn bè lên đầu. Nên khuyên các em gái lúc tìm hiểu mà thấy bạn trai ham chơi game nhiều nên suy nghĩ kĩ trước khi tiến xa hơn
    1. Thu nhập bằng nhau ạ.
    2. Vì còn sống với bm ck, ô bà ko thích ăn ngoài nên e ngày nào cũng phải nấu. 2 vkck cũng hay đi ăn ngoài nhưng e vẫn nấu cơm để sẵn cho ô bà ăn. Nhà có con nhỏ, đến tuổi bò lết khắp nhà nên mỗi ngày phải lau dọn sạch sẽ thường xuyên. Nhà e ko có ng giúp việc.
    3. Đi ô tô ạ, nhưng mà phải có người lái và ng ngồi kế bên cháu. E ko để cháu ngồi 1 mình đằng sau lái xe xa thế dc.
    4. Tất nhiên là ko can thiệp vào sở thích. Nhưng phải cân bằng và có gia đình thì phải dành thời gian cho gia đình. Đó là yêu cầu tối thiểu của e.

Hihi, ôi lúc yêu thì giấu kĩ lắm ạ, ko bjo để lộ ra đâu. Thế nên mới lấy chứ. Thật là ck e lúc yêu còn ko bjo đụng vào phone, 2 đứa nói chuyện dc cả ngày ý. Lấy rồi thì nó mới thế chứ. Haha nghe tả đúng y ck em. Giúp bạn bè thì ngay và luôn nhanh nhẹn lắm, bố mẹ nhờ ji thì chảy thây ra, hẹn tới hẹn lui xong cả năm sau vẫn chưa thấy làm Hồi em sắp sinh con, lại cần tiền mua nhà sửa nhà, vậy mà mang cả 1 mớ tiền to đi cho bạn mượn. Thế mà e cũng chả trách đâu, cố suy nghĩ tích cực ck mình là người tốt ý

• 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyendaudau Xem bài viết
    Chồng bạn vậy là ích kỷ và gia trưởng. Trong quan hệ vợ chồng, sex đóng vai trò hết sức quan trọng giúp cuộc sống hoà hợp và hạnh phúc. Bỏ thì thương mà vương thì tội
    Bỏ thì thương con. Vương thì tội mình.

• 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyls Xem bài viết
    Sinh lí thì mỗi người 1 khác . Bạn này cũng gọi là có nhu cầu cao đấy. Ahjhj. Oái oăm là lấy phải ng ck sinh lý yếu chứ gặp anh ck sinh lý khỏe thì chắc bạn ý lại kêu chán ck vì lí do ck suốt ngày đòi chuyện ý.😂
    mình lại đang muốn dc đợi cái trải nghiệm như bạn nói xem nó ntn.

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 99 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chẳng lẽ e bảo ck em muốn ăn cơm nhưng ko biết nấu thì đừng có ăn cơm nhà nữa? Muốn có con nhưng ko tự có bầu dc, thì đừng muốn có con nữa?
    Suy nghĩ của em ngô nghê thế nhỉ.
    - Ko biết nấu ăn thì đi nhà hàng/mua đồ về ăn;
    - Đi chơi mà ko muốn lái xe thì thuê taxi mà đi;
    - Chỉ muốn đẻ con (ko cần chồng) thì đi mua tinh trùng/làm thụ tinh nhân tạo.

Em có khả năng kiếm đc tiền mua nhà, mua xe mà những suy nghĩ đơn giản vậy ko biết thì hoặc em nói phét về khả năng của mình hoặc em là thất bại của Bộ giáo dục/bố mẹ em vì có tiền thì người ta đi thuê osin phục vụ mình chứ không ai có tiền lại đi làm osin cho người khác.
    • 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em có khả năng kiếm đc tiền mua nhà, mua xe mà những suy nghĩ đơn giản vậy ko biết thì hoặc em nói phét về khả năng của mình hoặc em là thất bại của Bộ giáo dục/bố mẹ em vì có tiền thì người ta đi thuê osin phục vụ mình chứ không ai có tiền lại đi làm osin cho người khác.
    1. Dạ bố mẹ ck e ko ăn đồ ăn ở ngoài. Nên mỗi ngày e đều nấu cho ô bà ăn. E có đi chơi thì e vẫn nấu cho ô bà ăn. Ck e cũng thích ăn ở nhà chị ạ. Nên e mới ví dụ là bảo ổ ko biết nấu ăn thì đừng muốn ăn cơm nhà, theo lời chị bảo nếu e ko học chơi game thì đừng muốn gần ck vậy ak.
    2. Dạ e ở nước ngoài chị ạ. Ở bên đây có taxi nhưng ko taxi nào đi 4,5 tiếng đường xa cả ạ. Với bọn em thường đi những khu hoang vắng, cũng ko có bus đi đến.
    3. Đây là e nói ck e muốn có con mà ko tự có bầu dc thì đừng có muốn có con. Như chị bảo e ko tự đi xa dc thì đừng có muốn đi chơi thôi ak. đây là e ví dụ với chị thôi, chứ ck e cũng ko khùng mà nói thế.
    4. E ở nước ngoài chị ak, nhưng phải thú thật với chị là e ko phải triệu phú, cũng ko kiếm tiền triệu đô. Bọn em chỉ kiếm đủ để có cuộc sống sung túc, ko đủ khả năng chi trả thêm 1 tháng 2-3 nghìn đô cho người giúp việc. E đang than thở về việc ck e ko dành thời gian cho vk con chứ e ko lên đây than nghèo kể khổ. Suy nghĩ của e thì đơn giản thật đấy, e ko khéo léo như chị để nghĩ đến việc phải làm đủ mọi cách để lấy lòng 1 thằng đàn ô. E chỉ nghĩ tới tôi hi sinh cho a thì a cũng phải hi sinh cho tôi, a cầu hôn tôi cưới tôi về làm vợ, thì a phải có trách nhiệm với gia đình này, như tôi lấy a rồi thì tôi đang có trách nhiệm của vợ và của con dâu. Ko thì dẹp khoẻ.
    Cách chị nói chuyện chắc chị chưa lấy ck đâu nhỉ .

• 497 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyls Xem bài viết

Bạn bỏ ck đi. Ta cạp lại rồi bạn sẽ đc trải nhiệm😉
    • 497 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

1. Dạ bố mẹ ck e ko ăn đồ ăn ở ngoài. Nên mỗi ngày e đều nấu cho ô bà ăn. E có đi chơi thì e vẫn nấu cho ô bà ăn. Ck e cũng thích ăn ở nhà chị ạ. Nên e mới ví dụ là bảo ổ ko biết nấu ăn thì đừng muốn ăn cơm nhà, theo lời chị bảo nếu e ko học chơi game thì đừng muốn gần ck vậy ak.
    2. Dạ e ở nước ngoài chị ạ. Ở bên đây có taxi nhưng ko taxi nào đi 4,5 tiếng đường xa cả ạ. Với bọn em thường đi những khu hoang vắng, cũng ko có bus đi đến.
    3. Đây là e nói ck e muốn có con mà ko tự có bầu dc thì đừng có muốn có con. Như chị bảo e ko tự đi xa dc thì đừng có muốn đi chơi thôi ak. đây là e ví dụ với chị thôi, chứ ck e cũng ko khùng mà nói thế.
    4. E ở nước ngoài chị ak, nhưng phải thú thật với chị là e ko phải triệu phú, cũng ko kiếm tiền triệu đô. Bọn em chỉ kiếm đủ để có cuộc sống sung túc, ko đủ khả năng chi trả thêm 1 tháng 2-3 nghìn đô cho người giúp việc. E đang than thở về việc ck e ko dành thời gian cho vk con chứ e ko lên đây than nghèo kể khổ. Suy nghĩ của e thì đơn giản thật đấy, e ko khéo léo như chị để nghĩ đến việc phải làm đủ mọi cách để lấy lòng 1 thằng đàn ô. E chỉ nghĩ tới tôi hi sinh cho a thì a cũng phải hi sinh cho tôi, a cầu hôn tôi cưới tôi về làm vợ, thì a phải có trách nhiệm với gia đình này, như tôi lấy a rồi thì tôi đang có trách nhiệm của vợ và của con dâu. Ko thì dẹp khoẻ.
    Cách chị nói chuyện chắc chị chưa lấy ck đâu nhỉ .

Ông @vigo 123 là con trai đấy ko phải chị gái đâu🤣. Anh ý hơi có ác cảm với phụ nữ chán ck nên bắt bẻ bạn ghê quá.🤔. chúc bạn sớm bỏ đc ck.sống để làm những gì mình thích.😚
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 99 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

@Jen:
    4. Em muốn gắn bó với chồng thì việc đầu tiên là thoải mái với sở thích của chồng và tạo điều kiện cho anh ta enjoy sở thích của anh ta (chơi game, đá banh, tán gẫu với chiến hữu - toàn sở thích lành mạnh). Nếu em thực sự muốn có thời gian với chồng thì học chơi game, học đá banh đi mà đi cùng chồng. Hoặc ít ra cũng học cách nói chuyện tán gẫu của các chiến hữu của chồng ấy; đừng có nói chuyện hơi tý lại sóc óc mới chả sóc não, người ta hỏi một đằng thì trả lời một nẻo như thế này:
    Em đọc rồi nghĩ kiểu hớt váng thế này thì chả bảo sao thằng chồng em nó mê game hơn mê vợ. Chồng em từ bé đã ko bao h nấu ăn, ko bao h làm việc nhà, chỉ thích chơi game, đá bóng, tán gẫu với bạn. Em muốn chồng nấu ăn làm việc nhà thì cũng khó giống như việc chồng em muốn em chơi game, đá bóng cùng chồng. Việc dễ nhất đã khuyên em là học cách lắng nghe, nói chuyện giống như các chiến hữu của chồng ấy thì em bỏ qua!

Em lên đây thì nói về cái em muốn chứ nói chồng em muốn j thì để nó tự nói. Nói thật em chả hiểu j về chồng em cả.

Theo em nói thì em kiếm đủ tiền mua nhà, mua xe tại nước ngoài, nhưng không biết dùng tiền giải phóng sức lao động cho mình, rồi lên mạng đây than vãn không có thời gian chứng tỏ kỹ năng sống và quản lý thời gian của em cực kém. Em muốn chồng em có tình cảm với em mà mở miệng ra là chê chồng như thằng vô tích sự, liệt chân tay lẫn liệt dương thì một là em chấp nhận cuộc sống hiện tại, hai là em bỏ mẹ thằng chồng đi rồi lấy thằng khác thôi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em đọc rồi nghĩ kiểu hớt váng thế này thì chả bảo sao thằng chồng em nó mê game hơn mê vợ. Chồng em từ bé đã ko bao h nấu ăn, ko bao h làm việc nhà, chỉ thích chơi game, đá bóng, tán gẫu với bạn. Em muốn chồng nấu ăn làm việc nhà thì cũng khó giống như việc chồng em muốn em chơi game, đá bóng cùng chồng. Việc dễ nhất đã khuyên em là học cách lắng nghe, nói chuyện giống như các chiến hữu của chồng ấy thì em bỏ qua!

Em lên đây thì nói về cái em muốn chứ nói chồng em muốn j thì để nó tự nói. Nói thật em chả hiểu j về chồng em cả.

Theo em nói thì em kiếm đủ tiền mua nhà, mua xe tại nước ngoài, nhưng không biết dùng tiền giải phóng sức lao động cho mình, rồi lên mạng đây than vãn không có thời gian chứng tỏ kỹ năng sống và quản lý thời gian của em cực kém. Em muốn chồng em có tình cảm với em mà mở miệng ra là chê chồng như thằng vô tích sự, liệt chân tay lẫn liệt dương thì một là em chấp nhận cuộc sống hiện tại, hai là em bỏ mẹ thằng chồng đi rồi lấy thằng khác thôi!
    Lạ ghê, e từ bé cũng chả bao giờ phải nấu ăn, làm việc nhà cả chị ạ. Cho đến khi lấy ck thì làm tuốt. Mà e có câu nào bảo ck e phải nấu ăn đâu. Việc nhà là trách nhiệm, còn game là sở thích. Sở thích của e là đọc truyện ngôn tình, e chả bjo kêu ck e phải thích đọc truyện ngôn tình giống e Haha nói thật e chém gió hơi bị hay, nhưng mà e đàn bà sao chị bảo e nói chuyện giống như đàn ông dc? Bộ chị nói chuyện như đàn ô giống mấy ng bạn của ck chị hả ? Ck em mà nói chuyện giống mấy con bạn e chắc e chạy mất dép .

Ăn cơm nhà và có con là 2 việc rất chắc chắn là ck em muốn mà ko tự làm 1 mình dc, nên e mới nói chứ có phải e tự nghĩ ra đâu nhỉ. Suốt ngày nói thích ăn đồ vợ nấu, thích đẻ thêm 1,2 đưa con. Mà lại chỉ mê game, ko sex, nói thật e cũng chả hiểu ck em thật

Ở nước ngoài thì tất cả đều phải cùng siêng năng thôi chị ạ. Dùng tiền giải phóng sức lao động thì cùng lắm là mua máy hút bụi, lau nhà, mua nồi nấu chậm, áp suất, chiên hấp ji đấy. Ko có việc thuê giúp việc đâu ạ. Tiền lương rất cao 2-3 nghìn đô 1 tháng, với nhà cửa bên này ko nhiều phòng ốc như ở vn, vk ck con cái bố mẹ đã chiếm hết các phòng ngủ, đâu còn phòng cho giúp việc. Mà đừng nghĩ giúp việc thì cho ngủ ơ đâu thì ngủ, phải nâng trứng hứng hoa phết đấy. Haha e thấy e giỏi phết khi làm dc ngần ấy việc trong 1 ngày, mà vẫn đi làm kiếm tiền, mà tối về vẫn sẵn sàng giải toá sinh lý cho ck em đấy mà ck e lại ko thèm hiuhiu. Thằng ck này chắc phải bỏ quách cho xong và đừng lấy thêm thằng ck nào khác. Vì đàn ô ko tật này cũng tật kia, chán lắm cơ.

• 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Haha anh là đàn ông ạ ? Thảo nào cao thượng với đàn ông quá. E tưởng là phụ nữ thì e thấy phụ nữ như thế quá cao thượng đấy, còn nếu là đàn ông thì... phụ nữ nói lên mong muốn của mình thì các ô ko muốn làm, xong các ông bảo vợ chả hiểu ck. Thế đàn ô có bao giờ để ý đến cảm xúc của vợ chưa? Có xem vợ mình đầu tắt măt tối ra sao lo cho bố mẹ ruột của ck, lo cho con cái, mà biết thương, biết quý, biết giúp vợ 1 tay chưa. Hay chỉ biết tự các ý thích của bản thân mà kệ cả thế giới. Chúc anh kiếp sau dc sinh ra làm phụ nữ, rồi lấy 1 thằng ck giống như anh, rồi trải nghiệm thử. Xời đàn ô thì vẫn là đàn ô, làm sao mà hiểu dc, có kinh nghiệm ji đâu mà chả bình với luận. Thảo nào e bảo chị này nói chuyện cứ như chưa có gia đình, có ck con bao giờ. Chúc thêm vợ anh may mắn nữa )

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 99 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

@Jen: Em thật là tài giỏi, việc nhà cái j cũng biết làm, đối xử với bố mẹ chồng giỏi, kiếm tiền cũng giỏi; mỗi tội đầu em bị ngập trong đồng nhầy nhụa của chồng em và nghĩ đàn ông nào cũng giống như chồng mình, gia đình nào cũng giống như gia đình mình. Khổ thân em ghê, chỉ muốn thằng chồng yêu thương mình mà ko đc. Vợ anh chả biết làm cái j, việc nhà có máy móc làm hết, bố mẹ chồng còn khỏe và ko ở cùng nên chưa chăm dc ngày nào, con cái thì lớn tự biết lo rồi, tiền cũng chả kiếm giỏi như em, nhưng vợ anh chỉ biết mỗi cái là biết điều. Chính vì vợ anh biết điều nên ai cũng xúm vào chăm, chưa ăn xong thằng con đã đòi đem bát đi tráng để cho vào máy rửa bát; mẹ chồng suốt ngày nhắc anh phải chăm vợ, chồng thì suốt ngày giục đi chơi với tụi bạn đi mà ko chịu, nhiều khi cho tiền đi mà còn ko đi. Khổ thế!

Nói cho em lần cuối, em ko hiểu anh cũng chịu: Thay đổi chính mình đã khó, thay đổi chồng càng khó hơn, em vẫn giữ cách suy nghĩ cách làm như bi h thì gia đình em mãi mãi như vậy thôi.
    • 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

@Jen: Em thật là tài giỏi, việc nhà cái j cũng biết làm, đối xử với bố mẹ chồng giỏi, kiếm tiền cũng giỏi; mỗi tội đầu em bị ngập trong đồng nhầy nhụa của chồng em và nghĩ đàn ông nào cũng giống như chồng mình, gia đình nào cũng giống như gia đình mình. Khổ thân em ghê, chỉ muốn thằng chồng yêu thương mình mà ko đc. Vợ anh chả biết làm cái j, việc nhà có máy móc làm hết, bố mẹ chồng còn khỏe và ko ở cùng nên chưa chăm dc ngày nào, con cái thì lớn tự biết lo rồi, tiền cũng chả kiếm giỏi như em, nhưng vợ anh chỉ biết mỗi cái là biết điều. Chính vì vợ anh biết điều nên ai cũng xúm vào chăm, chưa ăn xong thằng con đã đòi đem bát đi tráng để cho vào máy rửa bát; mẹ chồng suốt ngày nhắc anh phải chăm vợ, chồng thì suốt ngày giục đi chơi với tụi bạn đi mà ko chịu, nhiều khi cho tiền đi mà còn ko đi. Khổ thế!

Nói cho em lần cuối, em ko hiểu anh cũng chịu: Thay đổi chính mình đã khó, thay đổi chồng càng khó hơn, em vẫn giữ cách suy nghĩ cách làm như bi h thì gia đình em mãi mãi như vậy thôi.
    Nói đơn giản hơn ấy là vợ anh được hên, còn em thì xui đấy Ko phải ai biết điều, lại ko biết làm ji như vợ anh đều có dc 1 cuộc hôn nhân viên mãn. Khó phết đấy. Ko biết làm ji lại còn ko biết điều nữa thì chó nó lấy anh nhỉ. Mà ko phải vợ anh biết điều nên dc ng khác chăm đâu, đấy là cho vợ anh may thôi. Ck e thì ko chăm vợ, con ruột bố mẹ ruột còn chả chăm chứ huống ji chăm vợ, mà ck e như thế ko phải là do e ko biết điều, mà là e xui anh ạ . Yêu đương thì thuộc phạm trù cảm xúc, cảm xúc thì thay đổi xoành xoạch, ck e có thay đổi thì e cũng chả ngạc nhiên, nhưng tại sao ko yêu nữa nhưng lại ko chịu chia tay. Khổ nhỉ. E đâu có ý định thay đổi ck em, e đang suy nghĩ xem e có nên bỏ ổ ko và bao giờ thì bỏ cho nó hợp lí. E cũng ko định thay đổi chính mình đi học game với đá bóng cho ck thương đâu, khuyên tào lao ko hihi. Cảm ơn sự đóng góp của anh ạ.

• 2,108 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Jeny, a là đàn ông đã bỏ vk hiện đang nuôi 2 con. Theo a quan trọng nhất trong cs gđ là hòa hợp về xxx. Mọi thứ khác a có thể chiều vợ được riêng chuyện đó mà ko chiều nhau thì cs gia đình ko hạnh phúc và cuối cùng ai đi đường người nấy. Với nhiều người khác xxx ko quan trọng, họ chấp nhận chịu đựng, đó là cs của họ. Riêng e nếu ko chia tay với ck thì nói ck muốn gì tùy, chơi game, đá banh Ok hết, nếu ko ham xxx với vk thì để ng đàn ông khác chăm sóc vk thay ck. Nếu ck nói ko chấp nhận (nhiều khả năng sẽ là như vậy) thì chỉ còn cách chia tay. Tuy nhiên e phải đủ năng lực tài chính để nhận nuôi con, nếu ko thì để ck nuôi con. Có thể ly thân với ck một thời gian để cả 2 cùng suy nghĩ cân nhắc. Hy sinh hp của mình vì con có thể nhiều người làm đươc, tuy nhiên có rất nhiều gia đình chia tay vì nhiều lý do khác nhau và đứa trẻ có thể thiệt thòi như con a ko ở gần mẹ. Nếu ng mẹ hay ng cha đủ khả năng chăm sóc nuôi dậy con với tình yêu của mình thì con cái truởng thành trong một môi trường yên bình hơn cha mẹ luôn xung đột.
    Life is short, enjoy while it lasts!..........
    • 2,108 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018

E đang ở nước ngoài thì điều này đâu khó thực hiện.
    Life is short, enjoy while it lasts!..........
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4