Tâm sự về hôn nhân ...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.13K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình lấy chồng đã hơn 3 năm, con trai hơn 1 tuổi, ở cùng bố mẹ chồng. Bố mẹ con cháu hoà thuận, nói chung ko có xung đột gì. Chồng mình kiếm tiền chi trả tất cả các khoản, mình kiếm tiền chỉ để dành mua sắm linh tinh. Nói chung hoàn cảnh gia đình sung túc.
    Chỉ có 1 điều, là vợ chồng mình sống rất...xa cách nhau, rất...lạnh nhạt. Ko biết tả như thế nào, nhưng kiểu như sống gần như cả ngày chả nhìn mặt nhau. Có ngày đi ổng đi làm sớm, về khuya, về thì mình đã ngủ. Có ngày về sớm thì ổ sẽ chui vào phòng ti vi xem phim riêng, chơi game ji đấy. Cuối tuần vc mình cũng hay đi ăn với nhau, nói linh tinh nhưng mình cảm giác chỉ được vài câu là ổ sẽ nói ji đấy sóc hết cả óc mình, và mình im luôn cho khỏi bị bực quá cãi nhau. Nói chung là vc mình ko giao tiếp. Chuyện giường chiếu thì nửa năm nay là chỉ khi nào mình chủ động đe doạ giân dỗi thì chồng mình mới miễn cưỡng. Nói thật mỗi lúc phải như thế mình thấy nhục nhục sao ý, cũng nói chuyện nghiêm túc với nhau về vấn đề này rồi nhưng đâu cũng vào đấy, riết mình cũng thấy chán luôn. Mình hay nghĩ ổ đã thế thì mình phải chủ động, làm ấm lửa này nọ, nhưng cứ trung bình 5 lần thì bị 4 lần từ chối thẳng thừng, 1 lần thì miễn cưỡng làm mình cũng bị tự ái chả cần luôn. Mình 32, ck mình 34, mình thấy còn vẫn trẻ trung chán mà kiểu 1 tuần mình muốn 1 lần mà ck mình vẫn cho là mình dâm đãng . Còn để tự động ổ muốn thì mình cũng ko biết là sẽ kéo dài luôn bao lâu vì lần cuối ổ chủ động là bao giờ thì mình cũng quên rồi.

Mình sống cần phải có tình cảm, cảm xúc. Bjo mình đang thấy cuộc sống của mình nhạt toẹt hơn cả nước ốc. Mình có cảm giác ngán lên tận não ý. Vợ ck mình đang sửa nhà, mà mình lo thợ thuyền thiết ké mua sắm, ổ chả thèm quan tâm luôn. Nói chung ngoài đứa con chung ra thì bây giờ mình thấy tụi mình chả có ji chung. Ổ chỉ đi làm và lo giải trí riêng, ngoài ra cũng chả quan tâm ji luôn. Ở nhà thì cứ như mình là con ruột của bm ổng, còn ổ như là ở rể vậy đó.

Mình chán mà ko biết phải làm sao bây giờ. Mình thấy bức bối kinh khủng. Nói chuyên với ck, nhẹ có, nặng có, tha thiết có, mà chả xi nhê ji. Ck mình thì bảo ko biết mình còn muốn, còn đòi hỏi cái ji ??? Đôi khi mình dùng biện pháp mạnh thì ổ thay đổi dc 1 tí, xong lại đâu vào đấy. Mình ko ngăn dc cảm giác buồn chán, nản chí, bức bối với hôn nhân. Nói chung mình đang ko biết nên làm ji nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Jen_Nguyen787
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 99 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thế chồng hỏi em là em còn muốn cái j nữa thì em nói sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 255 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ck hỏi muốn gì nữa sao ko nói những gì mình muốn ra
    • 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có nói chứ ạ, nói nhiều lần. Nhưng dc vài ngày lại đâu lại vào đấy. Lâu dần thành mình bị nản chí mất. Ví dụ như cả nhà đã lên kế hoạch đi chơi xa 2 ngày cùng nhóm bạn, xong đến phút cuối ổ vòng vo ko muốn đi nữa và để mẹ con mình tự đi với bạn, sau mình phát hiện ra là vì ổ muốn đi chơi đá banh với nhóm khác. Mình muốn vc quan hê thân mật nhiều hơn, và hi vọng là tự nguyện từ 2 phía, mình nói thẳng đó là nhu cầu tâm sinh lí của mình, xong ổ sẽ biểu diễn nồng nhiêt dc 1 lần, sau đó là sẽ lại để cho mình...ế tiếp. Chủ động thì bị từ chối. Nên giờ mình chỉ có nản và chán.

• 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chứng kiến cảnh ck lạnh nhạt, ngó lơ mình làm mình thấy bức bối. Kiểu ng mình sống phải tình cảm, ko thì dứt chứ lại ko sống nửa vời dc. Mơi hơn 3 năm, mình lại ngán ngẩm suy nghĩ tới bao nhiêu năm sau mình phải tiếp tục cs như thế này. Ck mình ko mắc lỗi lớn nhưng những thứ nhỏ nhặt trong cuộc sống như thế này làm mình rất hay nghĩ đến việc chia tay. Giải phóng bản thân khỏi 1 ô ck ăn ở bẩn thỉu luộm thuộm, game và đá banh còn quan trọng hơn vợ con, thức chơi game 1,2 giờ sáng nhưng vợ đụng vào thì từ chối bảo mệt, hay mắng và miệt thị mình nữa. Mình cứ đang tự luyên thuyên để xả stress đây mà

• 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình đang rơi vào trạng thái muốn bỏ nhưng lại muốn cho con có hạnh phúc bố mẹ trọn vẹn. Nhiều đêm buồn ko ngủ dc, sáng lại dậy sớm hùng hục làm đủ thứ việc, tối đến là chân tay đầu óc mệt mỏi rã rời, nhưng vẫn buồn phiền về ck mà đầu óc căng như dây đàn. Mình ko sống kệ được. Làm dâu của bm ổ, lo cho bm ổ còn hơn cả con ruột, cơm bưng nước rót, bệnh tật giải trí đều là mình lo, ăn ngủ ỉa đái của con, dọn dẹp nhà cửa, vẫn đi làm kiếm tiền ngon lành. Ck thì chỉ có đi làm, ngoài ra là game gủng còn đâu ko quan tâm ji hết, tự coi mình như thế là đủ trách nhiệm. Nói chính xác là rất ích kỉ, chỉ nghĩ cho bản thân đầu tiên. Bố mẹ ruột, con ruột còn dẹp qua 1 bên, huống chi là vợ. Ko biết nên như nào bây giờ, ở thì bức bối, buông thì thương con. Con mới hơn 1 tuổi và ô bà nội rât thương cháu.

• 496 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thuê thám tử điều tra xem.mh nghi ck bạn có bồ rồi.ko có lí nào ck khỏe mạnh mà chuyện vc nhà bạn lại nhạt như thế.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mổi gia đình mổi cảnh, nhưng mình khuyên vì con cái mà chịu đựng thôi , vì con còn nhỏ nên cần có Cha và Mẹ , hãy để con của mình lớn lên rồi tính tiếp. biết đâu sau này lại có thay đổi tốt hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 99 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jen_Nguyen787 Xem bài viết
    Có nói chứ ạ, nói nhiều lần. Nhưng dc vài ngày lại đâu lại vào đấy. Lâu dần thành mình bị nản chí mất. Ví dụ như cả nhà đã lên kế hoạch đi chơi xa 2 ngày cùng nhóm bạn, xong đến phút cuối ổ vòng vo ko muốn đi nữa và để mẹ con mình tự đi với bạn, sau mình phát hiện ra là vì ổ muốn đi chơi đá banh với nhóm khác. Mình muốn vc quan hê thân mật nhiều hơn, và hi vọng là tự nguyện từ 2 phía, mình nói thẳng đó là nhu cầu tâm sinh lí của mình, xong ổ sẽ biểu diễn nồng nhiêt dc 1 lần, sau đó là sẽ lại để cho mình...ế tiếp. Chủ động thì bị từ chối. Nên giờ mình chỉ có nản và chán.

Chồng em ko thích đi chơi xa với tụi bạn của em cũng như em ko thích đi đá banh với tụi bạn của chồng đấy.

Suy nghĩ thế này chả bảo sao chồng nó chán. Muốn gắn bó với chồng thì phải chọn cái chồng nó thích chứ ép chồng chọn cái mình thích thì chả thế!
    • 496 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Nếu ck bạn ko ngoại tình thì với tình trạng gia đình bạn như vậy mh thấy bạn còn hp chán.hơn nhiều người chán. Sẽ có rất ít ng có đc 1 gđ hoàn hảo như thụ nhập khá nè,vợ chồng yêu thương nhau nè, quan hệ gia đình bố mẹ 2 bên tốt đẹp,con cái ngoan học giỏi.thử hỏi ở cái việt nam này có đc bao nhiêu cái gđ như vậy. Tui đoán chắc chiếm 10% thôi.
    • 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vigo123 Xem bài viết
    Chồng em ko thích đi chơi xa với tụi bạn của em cũng như em ko thích đi đá banh với tụi bạn của chồng đấy.

Suy nghĩ thế này chả bảo sao chồng nó chán. Muốn gắn bó với chồng thì phải chọn cái chồng nó thích chứ ép chồng chọn cái mình thích thì chả thế!
    Cũng ko hẳn là ép. Bởi vì con mình mới hơn 1 tuổi, nếu ko có ck lái xe đưa 2 mẹ con đi thì mình cũng ko muốn 1 mình lái đưa con đi xa. Nên việc này mình đã hỏi ý kiến ổ, ổ đồng ý rồi mình mới triển khai. Chứ ko phải tự mình quyết. Đến phút cuối vì bạn gọi đá banh cái là sẵn sàng vứt kế hoạch với vợ con qua 1 bên. Ăn uống khách sạn đều đã đặt rồi. Nếu ck ko đồng ý ngay từ đầu thì mình cũng ở nhà thôi chứ ko muốn 1 mình cắp con đi xa. Ck mình bt vẫn đi đá banh thôi, đâu ai cấm cản ổ.

Mình biết trong group này có những bạn tự điều khiển EQ rất giỏi, chiều ck, vì ck, phải theo ý thích của ck... Sao mình thấy như thế thì chả có ý nghĩa ji về cuộc sống trách nhiệm trong hôn nhân cả. Ck mình thì chỉ làm những ji ổ thích. Mình ko dc nói, ko dc giận dỗi, ko dc phàn nàn. Mình hỏi ck mình thế này. “ thế bây giờ e ko thích nấu cơm, e ko cần nấu cơm dc ko”. Ổ bảo e ko nấu thì ai nấu, đó là nhiệm vụ của e rồi. Mình hỏi “ e ko thích lau nhà rửa chén, a phụ em dc ko “. Ổ bảo chuyện của phụ nữ thì e làm, a rảnh thì anh phụ. Nhưng ck mình thì ngủ cả ngày vẫn gọi là bận nên ko bjo rảnh. Mình hỏi “ anh trông con 1 ngày cho e đi chơi xa với bạn dc ko?”. Ổ bảo mẹ ở đâu con ở đó, mang nó đi đi thì đi đâu thì đi. Bước vào hôn nhân mình hoàn toàn phải làm rất nhiều thứ vì trách nhiệm, đối với bm ck, và con cái, làm nhưng ko hẳn mình thích làm. Thì mình cũng yêu cầu ck mình như vậy. Dành thời gian cho vợ con đó đã là tối thiểu rồi. Mình như osin, cũng đi làm kiếm tiền, mà còn phải chiều ck như chiều vong, lúc nào cũng phải vui tươi niềm nở dù anh ta sống chỉ nghĩ đến bản thân mình, chả quan tâm đến bố mẹ vợ con. Mình chịu. Cái ji cũng phải từ 2 phía chứ nhỉ?

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 99 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

@Jen:
    1. Chồng kiếm tiền đi sớm về khuya để nuôi em và gia đình. Em có bao giờ thực sự cảm ơn và tôn trọng anh ấy chưa?
    2. Em ở với bố mẹ chồng thì làm việc nhà chồng cũng là việc nhà em, chăm con cũng là chăm con em. Tại sao em lại nói là làm osin cho chồng?
    3. Em giỏi thế, dam dang thế, mà sao có cái việc cỏn con là chở con đi chơi với nhóm bạn em mà em cũng phải phụ thuộc vào chồng?
    4. Em muốn gắn bó với chồng thì việc đầu tiên là thoải mái với sở thích của chồng và tạo điều kiện cho anh ta enjoy sở thích của anh ta (chơi game, đá banh, tán gẫu với chiến hữu - toàn sở thích lành mạnh). Nếu em thực sự muốn có thời gian với chồng thì học chơi game, học đá banh đi mà đi cùng chồng. Hoặc ít ra cũng học cách nói chuyện tán gẫu của các chiến hữu của chồng ấy; đừng có nói chuyện hơi tý lại sóc óc mới chả sóc não, người ta hỏi một đằng thì trả lời một nẻo như thế này:

Thế chồng hỏi em là em còn muốn cái j nữa thì em nói sao?

Hỏi em nói cái gì chứ ko ai hỏi em có nói hay không đâu? Nói nhiều mà nói linh tinh thế chồng nó ghét là đúng rồi. Vào thằng khác nó đá đít luôn chứ làm j có cửa ngồi đó mà kêu ca, lảm nhảm!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,967 Bài viết

• 4,442 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chắc phải qua bên post giữ lửa hôn nhân mất,lâu lâu mình cũng thấy tắt lửa với ck, kiểu như đi làm mệt mỏi về chỉ muốn nghỉ ngơi chứ ko muốn bị "làm phiền" chẳng phải ko yêu hay hết yêu, mà đơn giản là sau ngày làm việc vất vả , đối phó với đủ thứ thành phần ngoài XH thì mình chỉ muon đc làm những gì mình thix, chứ đừng ép mình phảì sao sao với ck/vk ...
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyls Xem bài viết
    Nếu ck bạn ko ngoại tình thì với tình trạng gia đình bạn như vậy mh thấy bạn còn hp chán.hơn nhiều người chán. Sẽ có rất ít ng có đc 1 gđ hoàn hảo như thụ nhập khá nè,vợ chồng yêu thương nhau nè, quan hệ gia đình bố mẹ 2 bên tốt đẹp,con cái ngoan học giỏi.thử hỏi ở cái việt nam này có đc bao nhiêu cái gđ như vậy. Tui đoán chắc chiếm 10% thôi.
    Uh. Vc mình cs thì tạm ổn hết, chỉ có là bjo thiếu đoạn vc yêu thương nhau thôi ).

• 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

@Jen:
    1. Chồng kiếm tiền đi sớm về khuya để nuôi em và gia đình. Em có bao giờ thực sự cảm ơn và tôn trọng anh ấy chưa?
    2. Em ở với bố mẹ chồng thì làm việc nhà chồng cũng là việc nhà em, chăm con cũng là chăm con em. Tại sao em lại nói là làm osin cho chồng?
    3. Em giỏi thế, dam dang thế, mà sao có cái việc cỏn con là chở con đi chơi với nhóm bạn em mà em cũng phải phụ thuộc vào chồng?
    4. Em muốn gắn bó với chồng thì việc đầu tiên là thoải mái với sở thích của chồng và tạo điều kiện cho anh ta enjoy sở thích của anh ta (chơi game, đá banh, tán gẫu với chiến hữu - toàn sở thích lành mạnh). Nếu em thực sự muốn có thời gian với chồng thì học chơi game, học đá banh đi mà đi cùng chồng. Hoặc ít ra cũng học cách nói chuyện tán gẫu của các chiến hữu của chồng ấy; đừng có nói chuyện hơi tý lại sóc óc mới chả sóc não, người ta hỏi một đằng thì trả lời một nẻo như thế này:

Hỏi em nói cái gì chứ ko ai hỏi em có nói hay không đâu? Nói nhiều mà nói linh tinh thế chồng nó ghét là đúng rồi. Vào thằng khác nó đá đít luôn chứ làm j có cửa ngồi đó mà kêu ca, lảm nhảm!
    1. Tất nhiên là e nhận ra sự đóng góp của ck rồi nên e mới nêu ra ở đây. Ko nhận biết thì làm sao nói dc. Nhưng có lẽ anh ta lại ko nhận ra sự đóng góp của em. Vì e cũng kiếm tiền chứ ko phải mình anh ấy.
    2. Khổ cái ở nhà e thì e lại chả phải làm ji. Còn ở chung với nhau thì tất cả phải cùng đóng góp và có trách nhiệm. E thì thua các chị ở điểm này đấy. E đầu tắt mặt tối thì 6 giờ sáng đến 10 giờ đêm - không dc nghỉ ngơi 1 khoảng nào, thì khi ck e rảnh thì e tất nhiên là muốn ck e phụ e dc việc ji đấy, nhưng ko, chỉ nằm ườn ngủ rồi đợi vợ cơm bưng nước rót. E ko thấy vui về chuyện này chị ạ.
    3. Ko biết chị đã có con chưa? E lái xe 1 mình, gài con ở đằng sau ghế ngồi lái xe liên tục 4,5 tiếng thì e ko thấy thoải mai. Con e mới 13 tháng thôi. Con khóc thì chỉ biết quay lại nhìn rồi à ơi à? Nhất là e còn đang lái xe phải tập trung sao phân tâm dc? Nếu ck lái xe, e ngồi cạnh con, nó khóc e dỗ, chơi trò chơi với nó, thì e mới yên tâm. Đối với con em thì e phải như thế chị ạ. Giỏi giang thì liên quan ji đến việc này.
    4. E thấy e quá thoải mái với ck rồi, nhưng cái ji cũng phải có giới hạn. Đấy gọi là cân bằng cuộc sống. Nếu ko thì cứ ở 1 mình thích ji làm nấy. Nếu e phải học cả đá banh, chơi game thì mới có thời gian vói ck, thì thôi chắc e dẹp khoẻ chị ạ.

Ôi e đang mong ck e đá đít e ý, vì mỗi lần e lảm nhảm xong ô ý cũng thay đổi dc vài ngày xong lại đâu vào đấy. Haha ô ý nhận ra là mình có thay đổi vì e, xong lại ko nhận ra là ô ý lại quay về các thói cũ. Nếu ô ý như thế vì ô ý ghét e, thì e lại còn mong ô ý đá đít e đi. Câu chuyện của 2 người thì phải 2 ng cùng cố gắng mới dc. Nghe cách chị nc thấy chị cao thượng nhỉ ?

• 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

@Jen:

Chị cao thượng nhỉ? Chắc ck chị yêu chị lắm. E đang mong ck e đá đít e đây để e khỏi cần kêu ca ý chứ. Nếu phải thay đổi tất cả bản thân để hòng vớt lấy tí tình cảm và quan tâm của đàn ông thôi thì e thích về ở với mẹ cho rồi. Hôn nhân chỉ là ánh trăng lừa dối ) e chả tiếc ck đâu, cũng ko có nhu cầu phải học cả đá banh hay chơi game để vớt tí quan tâm của ck, với lại e ko có thời gian làm mấy chuyện đấy. E băn khoăn vì nghĩ cho con thôi. E cũng nói e lên đây luyên thuyên cho xả stress thôi. Mà lạ nhỉ, ổ ko muốn chia tay, nhưng lại thích sống cs hời hợt như thế. Bảo chia tay đi cho tự do, làm ji làm, khỏi ai cằn nhằn, thì lại xoắn hết cả quẩy lên, mà sống tiếp thì nhạt nhẽo như thế. Lạ lùng vãi.

• 496 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

@Jen:

Chị cao thượng nhỉ? Chắc ck chị yêu chị lắm. E đang mong ck e đá đít e đây để e khỏi cần kêu ca ý chứ. Nếu phải thay đổi tất cả bản thân để hòng vớt lấy tí tình cảm và quan tâm của đàn ông thôi thì e thích về ở với mẹ cho rồi. Hôn nhân chỉ là ánh trăng lừa dối ) e chả tiếc ck đâu, cũng ko có nhu cầu phải học cả đá banh hay chơi game để vớt tí quan tâm của ck, với lại e ko có thời gian làm mấy chuyện đấy. E băn khoăn vì nghĩ cho con thôi. E cũng nói e lên đây luyên thuyên cho xả stress thôi. Mà lạ nhỉ, ổ ko muốn chia tay, nhưng lại thích sống cs hời hợt như thế. Bảo chia tay đi cho tự do, làm ji làm, khỏi ai cằn nhằn, thì lại xoắn hết cả quẩy lên, mà sống tiếp thì nhạt nhẽo như thế. Lạ lùng vãi.

Sống là phải có tình yêu . bỏ ck đi em, anh ủng hộ.1 khi ta đã tự chủ đc kinh tế thì ta sợ gì . hp là khi đc làm những gì mình muốn.ok😘
    • 72 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Sống mà phải gồng mình mà chiều ck như Vigo123 khuyên, thì sống 1 mình cho khỏe.
    1. 2 người cùng đi làm, kiếm tiền, thu nhập của ai cao hơn?
    2. Làm việc nhà: nên sắp xếp hợp lí, ví du:ko thích nấu cơm mệt quá thì đi ăn ngoài, vừa thay đổi không khí vừa đỡ mệt nhọc. Lau dọn nhà cửa thì sắp xếp gọn gàng thì ko phải dọn nhiều, nhà to quá thì thuê người giúp việc theo giờ, tuần 3 buổi họ đến dọn dẹp nhà cửa cho sạch đẹp.
    3. Không nên chở con nhỏ đi mấy tiếng bằng xe máy ngoài đường.
    4. Sở thích của Ck thì ko can thiệp vào, nhưng những gì mà gia đình đã lên kế hoạch thì ck em phải thực hiện. Nếu ko làm thì em nên làm căng vào, để cho nó thấy phải có trách nghiệm với vợ con.

Ngoài lề: Tôi thấy, mấy ông ck mà mê chơi game thì chung vài tính như lười, ham chơi, ko chịu tiến thủ trong cv, ít tình cảm và chia sẻ tình cảm với vợ, và gđ, đội bạn bè lên đầu. Nên khuyên các em gái lúc tìm hiểu mà thấy bạn trai ham chơi game nhiều nên suy nghĩ kĩ trước khi tiến xa hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 99 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

@Jen: Nếu đã sợ thì muốn ít thôi. Đi chơi mà cần người khác chở đi thì đừng có muốn đi chơi nữa; muốn gần gũi với chồng mà ko chịu thích và nói về sở thích của chồng thì đừng có muốn gần gũi nữa.

Em nói "Chồng mình kiếm tiền chi trả tất cả các khoản, mình kiếm tiền chỉ để dành mua sắm linh tinh". Thu nhập của em bằng bao nhiêu so với chồng? Em thể hiện là em cảm ơn chồng như thế nào khi anh ấy kiếm tiền chi trả tất cả các khoản trong gia đình?

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 99 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

2. Khổ cái ở nhà e thì e lại chả phải làm ji. Còn ở chung với nhau thì tất cả phải cùng đóng góp và có trách nhiệm. E thì thua các chị ở điểm này đấy. E đầu tắt mặt tối thì 6 giờ sáng đến 10 giờ đêm - không dc nghỉ ngơi 1 khoảng nào, thì khi ck e rảnh thì e tất nhiên là muốn ck e phụ e dc việc ji đấy, nhưng ko, chỉ nằm ườn ngủ rồi đợi vợ cơm bưng nước rót. E ko thấy vui về chuyện này chị ạ.
    Ở nhà em chả phải làm ji là tốt hay là thất bại trong cách giáo dục của bố mẹ em? Chính vì ở nhà ko phải làm j nên khi lấy chồng làm việc nhà, chăm con mình em không coi đó là việc của em cần làm mà lại coi là đi làm osin.
    Mà thằng chồng em có bị liệt chân tay j ko mà em phải cơm bưng nước rót? Sao em không biết nói anh tự ăn uống mà phải hầu hạ nó? Chồng em mới lấy em 3 năm thế hơn ba chục năm trước ko có em cơm bưng nước rót thì nó ăn uống thế nào?

Em kêu làm việc đầu tắt mặt tối, mệt thế sao ko biết nói là em cần nghỉ ngơi à? Mà mệt không đòi nghỉ lại cứ đòi sex là thế nào? Hay em chỉ mệt cái khác chứ ko mệt cái ấy
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4