Tâm sự tuổi 35

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.6K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Là đàn ông 35 tuổi, không tiền , không sự nghiệp, lương tầm 15 triệu. Vẫn để vợ con đi ở thuê, thương con trai lắm nhưng ba không tìm được 1 hướng đi nào sáng hơn để có nhà cho con trong 2 năm tới, chưa bao giờ khao khát có 1 căn hộ nho nhỏ cho vợ con ở như bây giờ, cảm giác giận mình hèn kém, thu nhập thấp đã cố gắng tiết kiệm nhưng chỉ cần có chuyện là số tiền đó bốc hơi.
    Chuyện vợ chồng: ba đã rất chiều mẹ nhưng sao ba cứ động vào mẹ thì mẹ lại cứ từ chối ba, ba đã nói chuyện với mẹ rất nhiều mà, ba không cần nhiều chỉ cần 2 lần 1 tuần thôi, ngoài giờ đi làm ba luôn san sẻ việc nhà và chăm sóc con trai mà, tối qua lại vậy, ba mệt mỏi quá, từ giờ ba sẽ không chạm vào mẹ nữa, ba sẽ để mọi chuyện trôi theo tự nhiên nhưng ba không có ý định ra ngoài hay có người khác nhé, vì dù thế nào đi nữa mẹ và con trai là người ba yêu thương nhất, ba chấp nhận thiệt thòi cho mình vậy, chỉ mong một lúc nào đó mẹ sẽ nhận ra tình dục quan trọng như thế nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cố lên bạn ơi, chuyện gì cũng phải từ từ chứ ngay lập tức ko thể khá lên được
    • 90 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

haiza, phụ nữ mà, một khi tư tưởng không được thoải mái thì họ luôn như vậy: cáu gắt, khó chịu và mất cả ham muốn bản năng!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,792 Bài viết

• 11,743 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nhục dần đều rồi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

vợ bạn có đi làm ko? nếu có 2 đầu lương thì bớt vất vả hơn mà.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ms.pinky
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

có lẻ do sinh một đứa con rồi vợ bạn giảm ham muốn 1 chút. Hoặc là cô ấy mới sanh xong bị trầm cảm. Hoặc gặp trục trặc sinh lí một chúc thôi mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 155 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Ồ, lương anh 15tr/tháng thì đâu phải thấp. Nếu thêm lương vợ nữa là ok mà.
    Tôi thấy có vấn đề gì đó ở đây.
    Chồng chăm chỉ, lo lắng cho vợ con, sẻ chia việc nhà với vợ, chiều vợ mà vợ lại lãnh cảm.
    Lúc lấy nhau là cả 2 cùng yêu nhau hay cô ấy đã yêu người khác hoặc không yêu anh mà phải cố lấy anh?
    Sau khi lấy nhau có biến cố gì lớn xảy ra không? VD như là anh đã từng ngoại tình, hoặc từng xúc phạm gì cô ấy dẫn đến cô ấy bị trấn động tâm lý?
    Nếu không có các vấn đề trên thì anh nên đông viên cô ấy đi bác sỹ tâm lý hoặc đối thoại trực tiếp để tìm ra nguyên nhân và hóa giải. Chứ vc mà thế này mãi không được đâu.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cảm ơn bạn đã động viên và chia sẻ, thực sự vợ chồng mình yêu nhau thời sinh viên, bên nhau 8 năm rồi nhưng tớ chưa bao giờ mắng chửi vợ cả chứ đừng nói đến chuyện ngoại tình hay xúc phạm, với mình gia đình là trên hết và mình không muốn làm gì để con trai coi thường mình cả, chỉ có điều vợ chồng mình hơi lệch pha về chuyện ấy 1 chút, thật sự mình rất chiều vợ trong khoản đấy như dùng miệng hay massage bằng dầu cho vợ trước khi xxx, nhưng đúng là sau sinh vợ mình không còn nhiều nhu cầu nên dù có làm gì thì vợ tớ cũng chỉ có thể 7-10 ngày mới chiều tớ một lần, mà tớ thì ngày nào cũng được, thời gian trước tớ cũng bức xúc cả nghĩ nhiều về vấn đề này nhưng bây giờ tớ ít nghĩ hơn, phải thông cảm cho vợ và chịu thiệt thòi 1 chút chứ biết sao được, chả nhẽ vì vấn đề này mà tan vỡ gia đình thì không thể chấp nhận được.
    một phần nữa áp lực kinh tế nhiều nên tớ cũng hay suy nghĩ, lương thấp tớ cũng chịu khó làm thêm nhưng cái số không có tiền hay sao ý, không tiêu cho mình thì cũng phải san sẻ cho người khác. sinh con xong tớ để vợ ở nhà với con 2 năm cho cứng mới đi làm mà 1 mình gánh hết nên cũng không tiết kiệm được, nghĩ nhiều tuổi quá rồi cứ để vợ con đi ở trọ thấy tội vợ con và thấy mình bất tài, thôi cố gắng lên và làm tất cả để cho con có cuộc sống tốt nhất vậy, mà vợ tớ cũng vô tư lắm, tớ cai thuốc lá được 6 tháng rồi nhiều lúc bức xúc dọa vợ là ba hút lại mà cứ vô tư bảo ba thích thì ba hút, chả có tý động viên nào cả. thôi miễn là vợ chồng con cái yêu thương nhau phải không bạn, có sức khỏe sẽ có tất cả, chúc bạn và gia đình nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình cũng vậy,nhưng kb ck mình có nghĩ dc như b ko?chứ m thì cứ lay hoay tìm mọi cách để có thoát khỏi cảnh ở trọ mà tiền cứ dư chút là có chuyện,ck m thì ko biết tiết kiệm nữa nên chắc o trọ suốt đời quá.
    Thấy nhiều người làm cũng như mình mà dư mua nhà mua đất,nghĩ sao họ giỏi quá.
    Còn vấn đề sinh lý thì m thấy pn thg ít nhu cau hơn dan ông,thoi gian vck m cung vay cả tháng luôn nhưng sau này nói chuyen voi nhau thân thiết hơn roi tình cảm nhiều hơn nên cải thiện dc rất nhiều.giờ thì tuần 2 lần,m cũng ko nghĩ có ngày lại thay đổi nv luôn.
    Mỗi ngày là 1 niềm vui
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sasasa Xem bài viết
    Mình cũng vậy,nhưng kb ck mình có nghĩ dc như b ko?chứ m thì cứ lay hoay tìm mọi cách để có thoát khỏi cảnh ở trọ mà tiền cứ dư chút là có chuyện,ck m thì ko biết tiết kiệm nữa nên chắc o trọ suốt đời quá.
    Còn vấn đề sinh lý thì m thấy pn thg ít nhu cau hơn dan ông,thoi gian vck m cung vay cả tháng luôn nhưng sau này nói chuyen voi nhau thân thiết hơn roi tình cảm nhiều hơn nên cải thiện dc rất nhiều.giờ thì tuần 2 lần,m cũng ko nghĩ có ngày lại thay đổi nv luôn.
    Cố gắng động viên xã bạn ah. Thật sự với đàn ông chuyện ý quan trọng lắm. Tớ đang cố và cũng động viên mình nhiều khi nghĩ về vợ và con. Nhưng thực sự trong người như có khối thuốc nổ ý. Thật sự không thích thú gì khi phải kìm hãm bản thân mình vậy. Mình dân tỉnh lẻ lên hn nên nhiều thứ chi phí quá mà phải cộng nhận hà nội quá đắt đỏ nên tiết kiệm được là rất khó. Công việc thì tùy lĩnh vực không phải ai cũng kiếm được nhiều tiền cả. Thôi cố gắng nghĩ vợ chồng con cái mạnh khỏe hòa thuận là tài sản quý nhất rồi. Còn làm việc là còn kiếm được tiền. Chúc bạn vui nhé
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sasasa Xem bài viết
    Cố gắng động viên xã bạn ah. Thật sự với đàn ông chuyện ý quan trọng lắm. Tớ đang cố và cũng động viên mình nhiều khi nghĩ về vợ và con. Nhưng thực sự trong người như có khối thuốc nổ ý. Thật sự không thích thú gì khi phải kìm hãm bản thân mình vậy. Mình dân tỉnh lẻ lên hn nên nhiều thứ chi phí quá mà phải cộng nhận hà nội quá đắt đỏ nên tiết kiệm được là rất khó. Công việc thì tùy lĩnh vực không phải ai cũng kiếm được nhiều tiền cả. Thôi cố gắng nghĩ vợ chồng con cái mạnh khỏe hòa thuận là tài sản quý nhất rồi. Còn làm việc là còn kiếm được tiền. Chúc bạn vui nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng có chút giống với vk của bạn chủ top đây. Mình ko biết là do sinh lí hay tâm lí mà mình cũng ko thấy hứng thú trong chuyện vk ck. Tuy ck mình có đòi hỏi và mình cũng có đáp ứng nhưng nói thật là mình ko thấy hứng thú và hiếm khi chủ động. Tuy nhiên phụ nữ sau sinh có rất nhiều biến đổi về tâm sinh lí nên bạn cố gắng thông cảm cho vk hơn chút. khi con lớn hơn chút và có thời gian dành cho nhau nhiều hơn thì tình hình dễ cải thiện hơn chút. Kinh nghiệm của mình là nếu lâu quá ko thấy hứng thú với ck mình sẽ tìm đọc vài truyện ngôn tình hay xem ít phim lãng mạn để tìm cảm xúc. Nhiều khi phụ nữ họ gặp trục trặc tâm sinh lí đâm ra như vậy chứ chẳng phải vì hết iu ck hay ngoại tình ji bạn ạ. ko biết vk bạn có giống mình ko nhưng mong bạn cố gắng hơn nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Me_kia
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_kia Xem bài viết
    Mình cũng có chút giống với vk của bạn chủ top đây. Mình ko biết là do sinh lí hay tâm lí mà mình cũng ko thấy hứng thú trong chuyện vk ck. Tuy ck mình có đòi hỏi và mình cũng có đáp ứng nhưng nói thật là mình ko thấy hứng thú và hiếm khi chủ động. Tuy nhiên phụ nữ sau sinh có rất nhiều biến đổi về tâm sinh lí nên bạn cố gắng thông cảm cho vk hơn chút. khi con lớn hơn chút và có thời gian dành cho nhau nhiều hơn thì tình hình dễ cải thiện hơn chút. Kinh nghiệm của mình là nếu lâu quá ko thấy hứng thú với ck mình sẽ tìm đọc vài truyện ngôn tình hay xem ít phim lãng mạn để tìm cảm xúc. Nhiều khi phụ nữ họ gặp trục trặc tâm sinh lí đâm ra như vậy chứ chẳng phải vì hết iu ck hay ngoại tình ji bạn ạ. ko biết vk bạn có giống mình ko nhưng mong bạn cố gắng hơn nhé!

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Chúc bạn cuối tuần vui vẻ nhé
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Chúc bạn cuối tuần vui vẻ nhé
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vợ chồng em năm nay mới 26t thôi, có 1 con gái 10 tháng nhưng chuyện đó thì chắc 1 tháng 2 lần, có tháng 3 lần do 2 vc ở 2 tỉnh khác nhau, em chăm con còn vợ lên sgon làm chỉ dề được t7 cn, đôi khi t7 dề mệt nên để chủ nhật nhưng chủ nhật sợ mệt nên ngủ sớm để t2 lên đi làm là lại thôi, em cũng chiều chuộng vợ lắm nhưng chả hiểu sao. Chắc như Me_kia nói thì có chút thay đổi tâm lý sau sinh nên em cũng tự nhủ cố gắng vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình tin không phải người mẹ muốn như vậy. và cũng khó mà nhận ra được nếu cứ để tự nhiên như vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của stupid86
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hỏi riêng Me_kia chút là xã bạn có hay đòi hỏi không? Và lần nào bạn cũng đáp ứng hay 10 lần được 1 lần. Bạn có cáu ghắt không và thái độ xã bạn thế nào? Vk tớ động vào là đuổi ngay nên tớ chỉ biết thở dài. Chỉ riêng việc cáu gắt đã khiến tớ muốn buông xuôi rồi chả muốn cố gắng quan hệ vk ck nữa. Haizzz là đàn ông phải tâm sự việc này đúng là bất đắc dĩ quá. Nhưng ngoài việc đó ra vk tớ tốt và thương yêu ck con nên thôi kệ vậy. Cs chả ai được tất cả.
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hỏi riêng Me_kia chút là xã bạn có hay đòi hỏi không? Và lần nào bạn cũng đáp ứng hay 10 lần được 1 lần. Bạn có cáu ghắt không và thái độ xã bạn thế nào? Vk tớ động vào là đuổi ngay nên tớ chỉ biết thở dài. Chỉ riêng việc cáu gắt đã khiến tớ muốn buông xuôi rồi chả muốn cố gắng quan hệ vk ck nữa. Haizzz là đàn ông phải tâm sự việc này đúng là bất đắc dĩ quá. Nhưng ngoài việc đó ra vk tớ tốt và thương yêu ck con nên thôi kệ vậy. Cs chả ai được tất cả.
    • 815 Bài viết

• 2,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chuyện lương 15tr hay nhà đi thuê của chủ top chỉ là cái cớ. Mình thấy bạn muốn tâm sự chủ yếu về xxx phải không?
    Xin lỗi nếu hiểu sai.
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tớ chỉ muốn nói ra để mọi người hiểu và cho ý kiến giúp mình thui, hoàn cảnh kinh tế cũng có vai trò quan trọng trong sự gắn kết vk ck ? với lại giữa những hoàn cảnh này tớ thấy mình càng phải tỉnh táo để giữ được mình và gia đình mình, thật sự chỉ những ai trong hoàn cảnh này mới hiểu, về kinh tế có thể mình chưa lo được cho vợ con nhiều nhưng mình dám tự hào chưa bao giờ để vợ con thiếu thốn hay phải suy nghĩ cả. chỉ có điều cái quan trọng nhất là nhà cửa thì mình chưa mua được cho vk con và đây cũng là điều làm mình suy nghĩ nhiều nhất, cộng thêm ức chế về vấn đề xxx nữa nên mình muốn mọi người cho ý kiến để có thế dung hòa mọi vấn đề.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5