TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự tình yêu chênh lệch về độ tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.48K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào mọi người.
    Em tên là Trúc, 29 tuổi và đang công tác tại Tp. Hồ Chí Minh.
    Cách đây gần 2 năm, tại công ty cũ em có biết 1 anh (45 tuổi, là sếp cũ của công ty, chưa từng cưới vợ), e và a ấy chỉ gặp nhau tại các buổi tiệc chung. Sau khi e chuyển công tác ( đã được 4 tháng) thì anh ấy (hiện nay 46 tuổi) nhiều lần mời em đi dự tiệc chung với công ty cũ, các sếp cấp trên,...và thời gian này anh ấy có những hành động quan tâm em và nhiều lần mở lời cho ảnh gặp ba mẹ em, cho ảnh chở e về nhà. Sau 1 tháng suy nghĩ, em đã đồng ý, sắp xếp thời gian để ảnh qua nhà gặp ba mẹ em. Và 2 đứa chính thức quen nhau ( nhưng chưa 1 lần gặp nhau riêng).
    Hôm nay cũng như mọi ngày, buổi sáng ảnh nhắn tin cho em (hàng ngày, chỉ nhắn từ 1 - 2 lần trong ngày) nhưng chỉ 01 tin nhắn. Đến tối em gọi điện thoại thì ảnh không nhấc máy. Em nhờ em họ lấy số điện thoại của em ấy gọi thử cho ảnh thì ảnh nhấc máy và nghe đầu dây bên kia rất ồn ( giả vờ gọi nhầm số). Hơn 2 tiếng sau e gọi bằng số điện thoại của em cho ảnh thì ảnh cũng không nhấc máy. Sau đó em nhắn tin rằng: “E gọi điện thoại a ko nhấc máy? Ko biết anh có xảy ra việc gì ko?” mà vẫn không nhận được tin nhắn phản hồi.
    Mọi người tư vấn giúp em với. Hiện tại em chưa hiểu anh ấy đang nghĩ gì và muốn gì đối với mối quan hệ này? Em nên xử sự thế nào ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 79 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Đơn giản thôi,người ta không nghiêm túc với e.😂E nên tìm hiểu kỹ hơn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mysunshine0406
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có lẽ là họ đang suy nghĩ lại về mối quan hệ chăng? Giờ em hãy để tự nhiên và chờ đợi thôi. Nhưng chị thấy khi đã yêu thì con gái lúc nào cũng lụy vì tình hơn và hay suy nghĩ nhiều hơn đàn ông.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangloi8788 Xem bài viết
    Có lẽ là họ đang suy nghĩ lại về mối quan hệ chăng? Giờ em hãy để tự nhiên và chờ đợi thôi. Nhưng chị thấy khi đã yêu thì con gái lúc nào cũng lụy vì tình hơn và hay suy nghĩ nhiều hơn đàn ông.
    Đến hôm nay anh ấy vẫn chưa mời e đi chơi riêng 1 lần mà đã cầu hôn em rồi. E trả lời cần 3 tháng quen nhau. Lúc đầu thì anh ấy ko chịu với lý do là nơi đi làm xa, sau khi e nói thì anh ấy chịu và chấp nhận yêu cầu của e là 2, 3 ngày gặp 1 lần. Nhưng đến nay đã 5 ngày thì chưa qua vì lý do đi công tác và hẹn e sau 2/9 sẽ gặp. Giờ e hiểu được anh ấy đang suy nghĩ gì ạ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mysunshine0406 Xem bài viết

Đến hôm nay anh ấy vẫn chưa mời e đi chơi riêng 1 lần mà đã cầu hôn em rồi. E trả lời cần 3 tháng quen nhau. Lúc đầu thì anh ấy ko chịu với lý do là nơi đi làm xa, sau khi e nói thì anh ấy chịu và chấp nhận yêu cầu của e là 2, 3 ngày gặp 1 lần. Nhưng đến nay đã 5 ngày thì chưa qua vì lý do đi công tác và hẹn e sau 2/9 sẽ gặp. Giờ e hiểu được anh ấy đang suy nghĩ gì ạ
    • 2,180 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    E đừng vội nhận lời vì đàn ông tới tuổi này chưa lấy vợ có thể ko mê pn hoặc ko tự tin về khoản ấy. Cứ tạm coi là bạn và để mọi chuyện đến một cách tự nhiên, vội là khổ cả đời đó.
    What should I do next?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    E đừng vội nhận lời vì đàn ông tới tuổi này chưa lấy vợ có thể ko mê pn hoặc ko tự tin về khoản ấy. Cứ tạm coi là bạn và để mọi chuyện đến một cách tự nhiên, vội là khổ cả đời đó.
    Em cám ơn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 484 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Em nên xem xét cẩn thận người đàn ông này nhé. 46t mà vẫn chưa lấy vợ thì k hiểu anh ý có vấn đề gì k? Với chức vụ như anh ý mà ngon thì chắc hẳn cũng k thiếu phụ nữ đến rồi chưa chắc đã tới lượt em đâu. Chưa kể việc mà anh ý k nghe điện thoại của em cho thấy anh ấy hơi thiếu tôn trọng em đó. Nên tốt nhất hãy tìm hiểu thật kỹ em ạ
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cu de tu tu ,dung nong voi.vi o tuoi nay neu a i nghiem tuc,a i phai sot ruot hon e,a ay se xuc tien tim hieu .nhug a thay a nay sao sao i,chua j da cau hon,roi gd k nge..e nen tim hieu that ky,cu chu dong tim hieu ve cach sinh hoat ve tieu su xem tnao
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Longhn85 Xem bài viết
    E cu de tu tu ,dung nong voi.vi o tuoi nay neu a i nghiem tuc,a i phai sot ruot hon e,a ay se xuc tien tim hieu .nhug a thay a nay sao sao i,chua j da cau hon,roi gd k nge..e nen tim hieu that ky,cu chu dong tim hieu ve cach sinh hoat ve tieu su xem tnao
    Em cám ơn ạ
    • 87 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh này không có chút gì gọi là có tình cảm hay rung động với bạn cả, mà dường như chỉ muốn lấy vợ cho nhanh để có con thôi, khả năng cao mình nghĩ anh ta là gay hoặc Biosexual (99%), tốt nhất bạn đừng nên dây vào khổ cả đời đó
    Hãy cho đi trước khi bạn muốn nhận lại điều gì đó
    • Thành viên Webtretho
    • 544 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucphan1990 Xem bài viết

Anh này rõ ràng có vấn đề lớn. còn bạn này 29t rồi mà có vẻ hơi ít đối tượng nên dẫn đến khi yêu ko đc tỉnh cho lắm. 
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyls Xem bài viết

Anh này rõ ràng có vấn đề lớn. còn bạn này 29t rồi mà có vẻ hơi ít đối tượng nên dẫn đến khi yêu ko đc tỉnh cho lắm. 
    Mình thì ko ít đối tượng theo đuổi đâu bạn, nhưng vì cảm thấy ko hợp
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuka_xinh Xem bài viết
    Anh này không có chút gì gọi là có tình cảm hay rung động với bạn cả, mà dường như chỉ muốn lấy vợ cho nhanh để có con thôi, khả năng cao mình nghĩ anh ta là gay hoặc Biosexual (99%), tốt nhất bạn đừng nên dây vào khổ cả đời đó
    Làm cách nào để nhận rõ người này là giới kia vậy ạ?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_nhoc Xem bài viết
    Em nên xem xét cẩn thận người đàn ông này nhé. 46t mà vẫn chưa lấy vợ thì k hiểu anh ý có vấn đề gì k? Với chức vụ như anh ý mà ngon thì chắc hẳn cũng k thiếu phụ nữ đến rồi chưa chắc đã tới lượt em đâu. Chưa kể việc mà anh ý k nghe điện thoại của em cho thấy anh ấy hơi thiếu tôn trọng em đó. Nên tốt nhất hãy tìm hiểu thật kỹ em ạ
    Dạ, e cám ơn ạ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Longhn85 Xem bài viết
    Em cám ơn ạ 
    • 2,180 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

Làm cách nào để nhận rõ người này là giới kia vậy ạ?
    Vụ này quá đơn giản với người trong cuộc như e. Nếu a ta mê phụ nữ và có ý định kết hôn với một ng pn thì thường đòi hôn ng đó nhiều lần + làm chuyện ấy trước khi đặt vấn đề cưới.
    E 29 tuổi mà đặt câu hỏi này thì thực sự là gái ngoan.
    What should I do next?
    • 593 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Vụ này quá đơn giản với người trong cuộc như e. Nếu a ta mê phụ nữ và có ý định kết hôn với một ng pn thì thường đòi hôn ng đó nhiều lần + làm chuyện ấy trước khi đặt vấn đề cưới.
    E 29 tuổi mà đặt câu hỏi này thì thực sự là gái ngoan.
    46 tuổi chắc tay kia cũng có nhiều mối đang chưa đáp ứng hết, nên dửng dưng
    • 2,180 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipcoi35 Xem bài viết
    46 tuổi chắc tay kia cũng có nhiều mối đang chưa đáp ứng hết, nên dửng dưng
    Đàn ông mê gái thì càng nhiều càng tốt, ko có chuyện dửng dưng.
    What should I do next?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,290 Bài viết

• 12,415 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chưa từng đi chơi riêng, nghĩa là chưa từng có những hành động thân mật như tiếp xúc thân thể, tâm sự riêng tư, vậy thì điều gì khiến anh ấy muốn cưới bạn và bạn muốn tiếp tục mối quan hệ này?
    Một người đàn ông hơn 40 tuổi, đâu phải thanh niên mới lớn đâu mà gặp nhau vài lần, chưa đụng chạm gì đã muốn cưới. Tự bản thân bạn cũng biết mối quan hệ này không ổn. Nhưng có lẽ vì điều kiện anh này tốt nên còn cảm thấy tiếc thôi. Suy nghĩ cho kĩ bạn ạ. 29t cũng không phải là ế, đừng vơ đại 1 người rồi về sau lại vật vã tìm cách thoát ra.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2