TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự đêm khuya chuyện một gia đình

• 1 Lượt chia sẻ
  • 50K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

một khi lòng dạ đã thay đổi thì gáo vỡ có lành dc ko???? @@ nếu lòng anh ấy ko mở rộng lòng mình thì anh ấy đã ko viết những tâm sự lên đây ^^ sống sao cho "đời" nó nể chứ đừng van xin "cuộc đời" quay lại. Cảm hóa 1 người đàn bà có lòng dạ thay đổi bằng sự chân thành sao??? hjhj
    thiên ngôn vạn ngữ, nổi lên 4 chữ: "Quỷ Kế Đa Đoan" tùng.gialai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Công việc giải quyết chưa xong, mệt mỏi quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đến hồi quyết đinh ra tòa rồi mà sao mọi việc vẫn còn rối nhiều quá
    • 361 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=TranTuc;31018788]Đến hồi quyết đinh ra tòa rồi mà sao mọi việc vẫn còn rối nhiều quá[/QUOTE

Ko còn cách nào khác hả em? Nếu vợ em biết lỗi và sửa sai thì hãy tha thứ để con có gđ đầy đủ, còn vợ e ko hối cải thì bỏ ko tiếc e ạ. Trước khi qđ hãy cho nhau khoảng thời gian để tĩnh tâm suy nghĩ, khi bĩnh tĩnh thì mọi qđ điều sáng suốt hơn lúc nóng giận.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đã bỏ nhà ra đi một mình rồi các mẹ à, đã cho bao nhiêu cơ hội quay đầu rồi . Bảo ra ngoài sống cho thoải mái mà giờ này sống một mình phải trốn chui trốn nhủi nơi hẻm hóc thì có gọi là thoải mái được hay không?
    Theo giám sác thì thằng kia vẫn ở nhà nó ham chơi bài bạc và hôm nay công an đã mời nó lên phường làm việc rồi.
    Nghĩ chỉ tôi cho vợ phải sống ngoài mái ấm, trời lạnh cô dơn hay không nữa. Con thơ thì đang đau và còn nhỏ , ko lẽ tình mẹ cũng hết rồi sao.
    Thâth sư rất buồn tuy nhiên phía ngoại của bé đều ủng hộ mình và động viên mình rất nhiều, mình cũng cảm thấy ấm hơn phần nào trong cái lạnh từ cõi lòng.
    Lần đầu tiên mới biết cảnh gà trống nuôi con, cũng đành gạt bỏ vì tương lại con gái cưng của mình thôi.
    Hằng ngày và về đêm con đều gọi mẹ và hỏi mẹ sao lâu về vậy bố. Bố ngâm ngùi chỉ nói rằng me con đi chợ chưa về được.
    Noel năm nay con vắng bóng mẹ rồi.
    • 17 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đàn ông hay đàn bà ngoại tình cũng giống nhau. Gây ra bao nhiêu đau khổ cho bạn đời. Cho gia đình mà có lẽ họ cũng ko nhận ra cái sai của mình đâu. Tiếp tục chung sống rất mệt mỏi . Nếu tha thứ thì hãy quên hẳn chuyện cũ đã sảy ra thì mới mong sống được .
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

kinh tế là vấn đề ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống gia đình, ko biết khuyên anh như thế nào lúc này, chỉ mong anh vực dậy lại được tinh thần, kiếm tiền được nhiều hơn để vực lại kinh tế

Xem thêm: https://www.webtretho.com/forum/f188/...-dinh-1813233/
    Nguồn: Webtretho.com
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Kinh tế gia đình thì T sẽ vực dậy, nhưng giờ không còn chung tay chung sức như xưa nữa.
    Bx đang sống tại nhà ngoại của bé, 2 bố con thì sống ở nhà . Sáng chở con đi học, chiều lại đón con về 2 cha con ôm nhau mà ngủ.
    Nếu giờ ly dị , làm thế nào để mình được quyền nuôi con ? T đã tham khảo với luật sư rồi, tuy nhiên vẫn mong nhận được ý kiến trên này!
    • 88 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TranTuc Xem bài viết
    Đã bỏ nhà ra đi một mình rồi các mẹ à, đã cho bao nhiêu cơ hội quay đầu rồi . Bảo ra ngoài sống cho thoải mái mà giờ này sống một mình phải trốn chui trốn nhủi nơi hẻm hóc thì có gọi là thoải mái được hay không?
    Theo giám sác thì thằng kia vẫn ở nhà nó ham chơi bài bạc và hôm nay công an đã mời nó lên phường làm việc rồi.
    Nghĩ chỉ tôi cho vợ phải sống ngoài mái ấm, trời lạnh cô dơn hay không nữa. Con thơ thì đang đau và còn nhỏ , ko lẽ tình mẹ cũng hết rồi sao.
    Thâth sư rất buồn tuy nhiên phía ngoại của bé đều ủng hộ mình và động viên mình rất nhiều, mình cũng cảm thấy ấm hơn phần nào trong cái lạnh từ cõi lòng.
    Lần đầu tiên mới biết cảnh gà trống nuôi con, cũng đành gạt bỏ vì tương lại con gái cưng của mình thôi.
    Hằng ngày và về đêm con đều gọi mẹ và hỏi mẹ sao lâu về vậy bố. Bố ngâm ngùi chỉ nói rằng me con đi chợ chưa về được.
    Noel năm nay con vắng bóng mẹ rồi.
    Thấy thương lời con trẻ quá, đàn bà mà vì chút tình bỏ con lại bơ vơ thì thật là không đáng. Mình rất ghét loại người như thế. Mong rằng bé sớm vượt qua nỗi nhớ mẹ và sống tốt .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đêm xuống , một mình bố chở con dạo nhà thờ ngắm đèn hoa, ngắm dòng người chen nhau đi xem lễ. Con chỉ biết rằng noel năm nay không có mẹ đi cùng nhưng bù lại con sẽ nhận được tình cảm gấp bội phần từ Bố dành cho con . Bố sẽ mua cho con cái bông bống mà con đòi mua, rồi dạo rồi dạo một vòng để rồi Bố con mình quay về nhà và lại cùng vui đùa với nhau . Chúc mọi điều tốt đẹp nhất đến với con gái cưng của bố. Bố yêu con nhiều lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chồng mình cũng gia trưởng nhưng không vũ phu như bạn nhưng anh ấy đã từng phản bội mình không phải 1 lần. Mình đã tha thứ, song hơn 3 năm rồi, mẹ con mình ngày ngày phải chịu sự bạo hành tinh thần của chồng mình. Trong nhà, anh ấy như mẹ chồng khó tính còn mình là con dâu vậy. Góp ý rất nhiều, nặng có, nhẹ có, nhờ vả gia đình nhà chồng can thiệp có mà không hề thay đổi. Qua những gì bạn kể, mình thấy bạn yêu con bạn hết mực, còn chồng mình chỉ nói thương con, nhưng hành động thì không có gì thể hiện là thương con hết. Bản thân mình vừa lo kinh tế, vừa lo mọi thứ trong gia đình. Đọc bài của bạn mình chợt nghĩ hay là mình cũng ngoại tình 1 lần như vợ bạn để cho ông chồng mình tỉnh ra nhỉ??? Nói vậy, chứ vợ bạn đã ngoại tình, bạn cũng đã cho rất nhiều cơ hội mà vẫn bỏ con gái nhỏ như vậy thì bạn nên xem xét và dứt khoát. Con bạn lớn lên sẽ hiểu và yêu thương bố hơn nhiều lần khi có cả bố và mẹ. Mình cũng đã chứng kiến nhiều gia đình, vợ ngoại tình bỏ con đi theo trai. Chồng ở vậy nuôi con. sau này các con khôn lớn trưởng thành hơn những đứa cùng trang lứa và đặc biệt rất thương bố. hãy mạnh mẽ lên bạn nhé. Cơ hội để bạn đem lại hạnh phúc cho con bạn là rất nhiều mà không cần người vợ cạn tình ấy. Chúc 2 bố con sớm bình an!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cũng có thể cô ấy thấy lac lõng và vô vọng ,vì khi ck mình chỉ biết đi làm không thấy mình đc quan tâm .vì thế a cần có thời gian cho cô ấy ,là người con gái (người vợ ,là mẹ của con mình) ngoài việc ở nhà chăm sóc con ra cần có thời gian đc thư giãn và nhất là người đàn ông bên cạnh để chia sẻ với nhau trong cuộc sống ,bạn nên quan tâm đến cô ấy nhiều hơn nhé ! chúc bạn và vợ mình sớm hàn gắn
    • 88 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thường cái loại có máu "lẳng" trong người thì mình ko làm gì thì nó cũng đi ngoại tình. Biểu hiện là thái độ nó bỗng dưng lạnh nhạt hơn, hách dịch, khó chịu, nói năng mất dạy ko kiên nể ai ra gì, rồi tự nhiên ngựa bà điệu đàng trau chuốt hơn, hẹn hoài mà ko thấy gặp toàn lấy cớ bận này bận nọ, viện đủ lý do lý trấu và...ĐÙNG...một ngày kia nó công khai ôm ấp ân ái với một thằng khác với thái độ chó má đầy thách thách thức...cũng là lúc nó muốn...chơi bài "chuồn" với mình rồi...

Dù muốn dù ko gì thì cũng phải mạnh dạn dứt ra thôi, ôm nó vào người để cho khổ cả đời à. Mình thì ko sao, nhưng con mình thì đừng để có thứ mẹ như vậy...ko hư bột hư đường sau này thì cũng ô nhục vì cái con mẹ mất nết như vậy...cứ tưởng tượng một ngày nào đó anh sa cơ thất thế còn con cái thì ốm đau bệnh tật..nó thân phận là vợ là mẹ mà chẳng mảy may lo lắng giúp đỡ cho gia đình đã vậy nỡ lòng nào đành đoạn đi cặp bồ chơi bời với thằng khác trong lúc mấy bố con chật vật với cuộc sống ở nhà...nghĩ tới thì chỉ muốn có...GIẾT
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Loại đĩ điếm bỏ luôn.. tôi cũng giống bạn.. biết là khó nhưng vẫn phải bỏ.. vì loại chó đó nó sẽ quay về để lừa bạn đấy.. cố lên bạn ơi. Đau lắm. Tôi biết cảm giác đau đớn này
    comment by WTT mobile view
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào anh,

Ai cũng có lầm lỡ, đó chỉ là những phút giậy ngoài chồng ngoài vợ thì anh hãy rộng lượng mà cho cô ấy một cơ hội, để con không mất mẹ, gia đình không tan nát. Vợ chồng chung tay gây dựng lại cơ nghiệp, sau này cô ấy sẽ biết ơn anh lắm lắm, chúc anh vượt qua được bão giông này.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2