TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự của người mẹ trẻ ngày 8/3

• 3 Lượt chia sẻ
  • 2.77K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tâm sự Ngày 8/3
    Tôi không biết các bà mẹ trên trang web như thế nào, được nhận gì nhân ngày 8/3 nhưng đối với tôi tất cả các ngày lễ đều rất buồn.
    Chồng tôi không phải là người tâm lý, anh cũng không phải là người biết quan tâm đến tình cảm của tôi vào những ngày lễ. Tuy vậy, anh cũng không phải là tuýp người khô khan. Còn tôi, tôi luôn ao uớc có được những gì thật vui nhân ngày 14/2, 8/3 hay 20/10… Nhưng ông trời lại không cho tôi được toại nguyện.
    Năm nào cũng vậy cứ đến ngày lễ tôi lại mong ngóng, tôi mong ngóng một điều mà tôi đã biết trước được kết quả đó là mong được chồng tặng cho dù chỉ là 1 bông hoa hay một tấm thiệp nhỏ cũng được nhưng…. Từ khi yêu tới giờ tôi chưa bao giờ nhận được 1 bông hoa nào. Đôi khi tôi rất tủi thân. Tôi đọc trên mạng, xem trên tivi thấy các đôi ban trẻ, thậm chí những đôi vợ chống đã lâu năm họ nồng nàn, lãn mạn tặng nhau yêu thương mà tôi rơi lệ.
    Có phải tôi đã mong muốn một điều quá cao sang hay không?
    Ngày 8/3 năm nay tôi nhất định không mong chờ nữa mà tôi đã nhắn tin cho anh bảo anh về sớm để đi mua quà tặng mẹ. Nhưng rồi… 21h30 anh mới về và cười xoè 1 cái. Lúc đó tôi muốn khóc, muốn mắng anh nhưng đã bào giờ tôi mắng anh đâu, đã bao giờ tôi to tiếng với anh đâu mà tôi toàn chịu đựng trong lòng rồi tôi khóc trong đêm khi chồng đang nằm ngủ.
    Giờ tôi đã có baby được 8 tháng, lớn lên tôi sẽ dạy con tôi phải biết yêu thương và trân trọng người phụ nữ của mình. Tôi không thấy mình lựa chọn sai nhưng tôi thấy mình lựa chọn chưa phù hợp. Tôi rất yêu chồng nhưng cứ đến ngày lễ tôi lại khóc…
    Tôi gửi tâm sự này để trút nỗi lòng của mình cũng như để các bà mẹ khác thông cảm cho tôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Chị ơi, có điện hoa này ( cái này đáng phải chuyển từ hôm qua nhưng mà bên em đắt hàng quá ko chuyển kịp ạ )

Có 01 cái bưu thiếp :

qvfgjbzbpngecj6fhj2a

Và 1 lãng hoa ạ :

u10799_t1236826158_uz1n9

Đọc hộ chị nội dung trong cái card nè :

Chúc em mãi trẻ đẹp, tháo vát, giỏi giang và luôn vững bước cùng anh đi trên con đường tình yêu của 2 đứa mình :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 803 Bài viết

• 2,637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Ot yeu cua me Xem bài viết
    Tâm sự Ngày 8/3
    Tôi không biết các bà mẹ trên trang web như thế nào, được nhận gì nhân ngày 8/3 nhưng đối với tôi tất cả các ngày lễ đều rất buồn.
    Chồng tôi không phải là người tâm lý, anh cũng không phải là người biết quan tâm đến tình cảm của tôi vào những ngày lễ. Tuy vậy, anh cũng không phải là tuýp người khô khan. Còn tôi, tôi luôn ao uớc có được những gì thật vui nhân ngày 14/2, 8/3 hay 20/10… Nhưng ông trời lại không cho tôi được toại nguyện.
    Năm nào cũng vậy cứ đến ngày lễ tôi lại mong ngóng, tôi mong ngóng một điều mà tôi đã biết trước được kết quả đó là mong được chồng tặng cho dù chỉ là 1 bông hoa hay một tấm thiệp nhỏ cũng được nhưng…. Từ khi yêu tới giờ tôi chưa bao giờ nhận được 1 bông hoa nào. Đôi khi tôi rất tủi thân. Tôi đọc trên mạng, xem trên tivi thấy các đôi ban trẻ, thậm chí những đôi vợ chống đã lâu năm họ nồng nàn, lãn mạn tặng nhau yêu thương mà tôi rơi lệ.
    Ngày 8/3 năm nay tôi nhất định không mong chờ nữa mà tôi đã nhắn tin cho anh bảo anh về sớm để đi mua quà tặng mẹ. Nhưng rồi… 21h30 anh mới về và cười xoè 1 cái. Lúc đó tôi muốn khóc, muốn mắng anh nhưng đã bào giờ tôi mắng anh đâu, đã bao giờ tôi to tiếng với anh đâu mà tôi toàn chịu đựng trong lòng rồi tôi khóc trong đêm khi chồng đang nằm ngủ.
    Giờ tôi đã có baby được 8 tháng, lớn lên tôi sẽ dạy con tôi phải biết yêu thương và trân trọng người phụ nữ của mình. Tôi không thấy mình lựa chọn sai nhưng tôi thấy mình lựa chọn chưa phù hợp. Tôi rất yêu chồng nhưng cứ đến ngày lễ tôi lại khóc…
    Tôi gửi tâm sự này để trút nỗi lòng của mình cũng như để các bà mẹ khác thông cảm cho tôi.
    Bạn ơi đừng buồn nữa! Bạn còn có con mà, con là tất cả bạn ạ! Hãy nghĩ thoáng mà vui sống. MÌnh đây cũng như bạn vậy, xác định là ông chồng vô tâm vậy cả đời rồi, nên không còn lăn tăn gì đâu, ngày 8/3, hay 14/2 hay 20/10 gì đó cứ nghĩ là ngày dành của ai đó chứ không phải dành cho mình là nhẹ đầu ý mà:Smiling:.
    MÌnh từ khi quen biết chồng toàn mình tặng quà cho chồng chứ k bao giờ chồng tặng gì cho mình, mình cũng k lấy gì làm phiền lòng vì mình quan niệm rằng chỉ cần anh ấy tốt với mình biết chăm lo cho vợ con hàng ngày chứ k riêng gì mấy ngày lễ kia và mình cũng chỉ biết sống vì anh ấy là được, mình thiệt thòi một chút cũng k sao, còn khi mình thích cái gì thì tự mình mua lấy là xong cần gì ai tặng, hy vọng bạn tìm thấy niềm vui khác ngoài ông chồng vô tâm và rất nhiều người như bạn đấy bạn ạ ( trong đó có mình nè:Smiling
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Chị ơi, có điện hoa này ( cái này đáng phải chuyển từ hôm qua nhưng mà bên em đắt hàng quá ko chuyển kịp ạ )

Có 01 cái bưu thiếp :

qvfgjbzbpngecj6fhj2a

Và 1 lãng hoa ạ :

u10799_t1236826158_uz1n9

Đọc hộ chị nội dung trong cái card nè :

Chúc em mãi trẻ đẹp, tháo vát, giỏi giang và luôn vững bước cùng anh đi trên con đường tình yêu của 2 đứa mình :Battin ey:
    Bạn này đáng yêu quá!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

MÌnh cũng như bạn nè :Crying: Hồi lúc mới yêu thắc mắc thí chàng nói ở xa quá nên dành tặng cho em ngàn nụ hôn (SG - BT), quen nhau 3 năm tặng được 1 - 2 lần gì đó, đến khi cưới thì mất luôn, ko còn khái niệm lời chúc, tặng quà hay cử chỉ gì cả. Nói đến thì ôm hun chụt...chụt, riết chán quá chẳng thèm nói nữa, hic hic
    • 1,091 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái anh Elber này dễ thương thiệt ấy
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 1,896 Bài viết

• 2,218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    MÌnh cũng như bạn nè :Crying: Hồi lúc mới yêu thắc mắc thí chàng nói ở xa quá nên dành tặng cho em ngàn nụ hôn (SG - BT), quen nhau 3 năm tặng được 1 - 2 lần gì đó, đến khi cưới thì mất luôn, ko còn khái niệm lời chúc, tặng quà hay cử chỉ gì cả. Nói đến thì ôm hun chụt...chụt, riết chán quá chẳng thèm nói nữa, hic hic
    Đọc đến cái dòng đỏ đỏ đó mà em cười. Chúc mẹ nó luôn HP nhé, cũng đừng buồn vì mình là 1 trong số n người phụ nữ có chồng hơi bị vô tâm
    • 108 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Tôi cũng là phụ nữ, thậm chí đã là mẹ của hai nhóc con nhưng tôi cũng như các bạn trong những ngày lễ, ngày kỷ niệm luôn mong muốn nhận được quà tặng từ anh xã. Qùa tặng không nhất thiết phải thể hiện bằng giá trị vật chất nhưng chắc chắn phải thể hiện được sự yêu thương, quan tâm của người tặng.
    :Rose:
    • 477 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Thôi mẹ nó đừng buồn, mình cũng thế nè, chồng mình chỉ nhắc mình tặng quà cho mẹ chồng chứ chả đả động gì quà cho mẹ mình, nhưng sáng 8/3 có rủ vợ đi ăn sáng, lên công ty chắc thấy không khí vui quá nên gọi điện happy women's day vợ rùi tối về sớm chở vợ con đi lên công trình đang làm (chồng mình dân xây dựng) xong bỏ hai mẹ con đó đi làm việc đến hơn 11h đêm mới về, mình cũng chả buồn, chả nghĩ đến vì cuộc sống còn có nhiều niềm vui khác.
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Ot yeu cua me Xem bài viết
    Tâm sự Ngày 8/3
    em nghĩ chị đang đi sai đường đấy nhé
    vì em chắc chắn rằng ko có ng PN nào có thể chịu đựng và giữ riêng nỗi niềm trong lòng mà ko chia sẻ với ng mình _ muốn _ chia_sẻ! đó là bản năng của PN mà
    em chưa lập GD và đang có ny
    có 1 lúc em cứ cũng nghĩ như chị, rằng chỉ cần yêu ng mình yêu, rồi chôn chặt những cảm xúc của mình theo kiểu " sợ ng ko vui, em đành thôi " sau rồi cảm thấy đó là 1 sai lầm, có chăng khi 1 ngày nào đó chợt nghĩ, oh, mình đang phải chịu đựng nhún nhường anh ta quá nhiều và sẵn sàng tung hê tất cả
    thế nên chị hãy nói ( hoặc viết 1 email ) cho anh ấy nói về những cảm xúc trong chị nhé
    chuyện của em ko giống chuyện của chị ( vì em ko hài lòng về em, chứ hem phải vì ah ấy ) nhưng cũng là nhu cầu chia sẻ và em đã viết 1 email dài thật dài nói với anh ấy cảm xúc trong em !
    cũng đoán là ko đọc kĩ hết đâu , và cũng ko reply,
    nhưng sau khi đọc xong, anh ấy buzz em và hỏi 1 câu " cún online ko" hihi, tự dưng thấy sung sướng lạ ( vì anh lúc âu yếm mới gọi mình như thế mà)
    thôi thì chẳng biết trong lòng ng ta có mình đến thế nào, cứ ngu si mà hưởng thái bình, bám vào dù 1 chút dấu hiệu mà sống yên vui đó thôi!
    • 254 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mình chả còn trẻ như chủ tóp nhưng cũng chưa pao giờ nhận được hoa và quà từ ông xã những dịp lễ tết đâu nha , nhưng lúc nào mình cần bất cứ điều gì là ông xã mua ngay từ 1 gói xôi, 1 ổ bánh mì , 1 gói bánh cuốn chỗ mình thích ăn hay thay cái máy sấy tóc mới cho mình , mua cái tv mới mà mình nói bâng quơ rằng mình thích ...ông xã đều chìu hết ... nhắc mà thương ổng quá dù chưa bao giờ nhận được hoa hồng...hihi
    Vở thơm mực tím ngoan hiền
    Tay búp măng ép hoa tiên học trò
    Em mười lăm tuổi mộng mơ
    Còn anh mơ mộng đợi chờ... người dưng. :Rose:
    • 1,016 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho tớ hỏi tý nhé, ngoài việc không tặng hoa, quà ngày 8/3 thì bình thường chồng bạn thế nào, có quan tâm đến vợ không, có chăm sóc vợ không, có thương yêu vợ không. Tớ có cô bạn suốt ngày nó rền rĩ vì chồng nó không tặng nó hoa bao giờ mà chỉ tặng nó quà thôi :Laughing: thế nên tớ thấy cái quan trọng là sống thương yêu nhau, chia sẻ với nhau chứ đừng tự làm khổ mình chỉ vì những việc như thế.
    Yêu con gái nhất nhà

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Chồng tớ thi thưa thớt lắm, có năm tặng bông tai, có năm quên,nói chung thưa thớt... hoa thì đếm trên đầu ngón tay được vài lần (trong vòng 15 năm biết và cưới).. tóm lại buồn đó. Nhưng có nhiều nguyên nhân mà cho nó qua.
    Ôi thôi các ông chồng làm mình buồn lắm, nhưng thời gian này mình đang bầu bí, ổng cũng cưng chiều, tạm thời cho qua ngày 14.2, 8.3 nhé. Qua đợt này đi rồi tính lại..
    Bạn ơi, đừng buồn mà ảnh hưởng đến bé, đàn ông ko phải ông nào cũng quà cáp, nịnh nọt vợ, bản tính ông này, ông khác, quan trọng bình thường anh ấy xử sự với bạn thế nào thôi, lần tới bạn nhắc trước vài hôm xem sao nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 319 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình đồng ý với mẹ quynhanh, phụ nữ chúng mình đúng là hay suy nghĩ , sau đó lại tự dằn vặt làm khổ mình, vì ngày lễ như vậy mà ko nhận được quà của chồng thì cảm thấy tủi so với người khác, bạn ơi, nếu chồng bạn ngoài sự vô tâm đó, chăm sóc bạn và con bạn tốt, thì còn hơn khối ông, lúc nào cũng hoa, quà galăng lắm, nhưng về nhà chỉ ngồi chơi, chẳng giúp vợ việc gì, Xã mình cũng ko phải là người tâm lý, mới đầu hắn còn mua hoa hoét và quà tặng, nhưng hắn ko có mắt thẩm mỹ hihi, vì mua áo thì mình mặc giống bà già, còn hoa thì..chẹp chẹp, lúc nào cũng chỉ mua hoa hồng đỏ , mà hoa đó có nở bao giờ đâu, được một hôm nó thâm đen lại, với lại dù nó là biểu tượng của tình iu thật đấy nhưng mình ko thíc, thế là mình cứ chê ỏng eo, giờ thì lão ko mua nữa rồi, lão bảo: e cầm tiền trong nhà, e muốn mua gì thì mua, anh tình nguyện đưa e đi, chứ anh ko biết mua, hôm qua 8/3 lão chỉ mua hoa tặng cô giáo của con mình, rồi tặng hai bà mẹ nội ngoại, còn mình thì ko hehe, thế mà mình chẳng thấy tủi thân hay dằn vặt vì với mình, ngày nào cũng là 8/3, xã quan tâm đến tất cả mọi việc, giúp đỡ vợ, chăm con...thế có phải vui hơn ko, các mẹ ko có quà ngày lễ thì đừng vội tủi, rồi trách chồng mà tội nghiệp, hơn nữa lại buồn rầu vào người, à, mình còn có mẹo này khá hay, nếu mình muốn đánh động xã đó, thì tự mình, mua hoa tặng mình, nhờ điện hoa họ chuyển đến tận nhà, hihi, thế có phải vui hơn ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

có gì đâu mà buồn, hả em gái. vc hiểu nhau thì nương tính nhau mà sống, chồng như vậy thì trước đó thông báo với chồng, em thích cái này, anh để dành tiền đi :Laughing: đến gần ngày thì hỏi xem ngày nào anh rảnh chở em đi mua, nếu mà anh không mua thi em tự đi mua, rủ em gái, bạn gái, rủ mẹ đi shopping ... buồn làm gì cho mau già
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 171 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Chị đừng buồn, em cũng trong tình trạng gần gần như thế. Mùng 8-3, 20-10 ... lo đi mua đồ tặng mọi người, mẹ đẻ, mẹ chồng, rồi quay lại bản thân mình chẳng có gì. Có lần em "lỡ" buồn buồn khóc khóc, nói với anh ý rằng em cũng là người phụ nữ, em có cần quà cáp cao sang gì đâu, một lời chúc của anh thôi, một tin nhắn hay chỉ một bông hoa thôi, để em biết anh quan tâm đến em.... Thế là anh ý tỏ ra rất chán nản, thất vọng về em (?) Anh ý bảo anh không ngờ đầu óc em chỉ nghĩ được có thế thôi (?) Em quan trọng hóa vấn đề quà cáp này quá mức... Ngày nào anh cũng lo lắng cho em, bao nhiêu thứ a làm cho em còn không đủ sao ... blah...blah... Và quay sang giận em chán chê Chán thế không biết. Em thề, từ giờ trở đi không bao giờ đòi hỏi chuyện quà cáp với anh ý nữa. Đàn ông mãi chỉ là đàn ông, đừng bao giờ có ý định thay đổi họ. Bây giờ em chỉ tự mình an ủi rằng hãy chấp nhận đi, và cố gắng nghĩ về những điểm tốt của chồng mình để lấp đi những ngày lễ buồn như thế. Và từ giờ hãy biết tự thưởng cho mình nhân những dịp này chị ạ. Thưởng cho mình thật hoành tráng vào, nếu anh ý có hỏi: Ở đâu ra thế? Thì nói thật vui vẻ là quà 8-3 em tự tặng mình.
    Chúc chị luôn vui vẻ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,431 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

CHồng mìnhh từ ngày cưới giờ cảh tang75 vợ dc món quà gì , cũng chỉ vì tiền thui , có bao nhiu lo cho gd hết , chật vật nên mình cũng ko dám đòi hỏi . Tuy vậy cũng thèm lắm 1 chút tình cảm , 1 bông hoa thui cũng lòng . Nhìu khi tủi thân , thấy sao trước kia mình sung sướng thế , ở nhà cao cửa rộng , bạn bè phủ phê , có bạn trai thì dc cưng chiều , hùi quen nhau ổng cũng chiều mình lắm chứ . Nhưng giờ cơm áo gạo tiền làm VC khô khan hẳn . Hum 8-3 , thằng em họ chồng 15 tuổi thui , để dành tiền tết mua mấy giỏ hoa nho nhỏ tặng cho mình và bà cô chồng = tuổi mình nữa ,giá trị ko đáng bao nhiu đâu ... mỗi lẳng nhỏ xíu thế khoảng 20k-25k thui nhưng tình cảm chan chứa , tất nhiên phần mẹ nó phải hơn . . Nhưng mình cảm động lắm , EC thương mình thế mà ông chồng vô tâm ghê , về mình kể cho ổng nghe , ổng bảo là chắc mẹ nó mua cho nó chứ nó biết gì mà mua . Tối đó qua nhà cô chồng chơi ( hàng xóm luôn mà ) kể bả nghe , bả la làng , tao mà đi mua hoa cho con trai tao tặng vợ mày àh , hehe , ổng chỉ cười trừ , ôi ông chồng vô tâm của tui .
    đâu ... mỗi lẳng nhỏ xíu thế khoảng 20k-25k thui nhưng tình cảm chan chứa , tất nhiên phần mẹ nó phải hơn .
    fKWKp7
    18,5M : 13,5kg , 92cm
    Bé Moon * NB : 3,45kg , 55cm . 1M : 4,8kg , 57cm . 2M : 6kg , 60cm . 3M : 6,6kg:Crying: , 65cm . 4M : 7,4kg, 67cm . 5M : 7,9kg , 69cm . 6M : 8,6kg , 71cm . 7M : 9,2kg , 73cm . 8M : 9,6kg , 74cm . 9M : 9,8kg , 76cm . 10M : 10,4 kg , 78cm. . 11M : 10,8kg , 79cm . 12M 11,5kg , 80 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,604 Bài viết

• 1,801 Được cảm ơn

Ôi, chủ top ơi, đừng buồn đừng buồn, chuyện này phổ biến trong nhiều nhà mà hihihi. Chồng tớ trước kia còn đang cưa cẩm tớ thì săn đón kinh khủng, ngày lễ gì của 2 đứa đều hoa hoét hoành tráng, nhưng từ ngày lấy được mình rùi là lờ dần đấy nhé. Giờ bầu đứa thứ 2 lại tịt hẳn luôn. Chồng mình trưa thì 8/3 chị em ở công ty, tối thì 8/3 ở lớp cao học, để vợ ở nhà nằm vêu đợi, về đến nhà cười hì hì trông đến là vô duyên, hỏi hoa quà đâu thì lại câu muôn thủa "anh tặng em cả cuộc đời rùi" chán không buồn than nữa, có mỗi cuộc đời mà tặng đi tặng lại ko biết chán. Nhưng mình cũng ko lấy làm buồn lòng mấy vì mình thấy cứ phiên phiến đi, mình cũng ko quan trọng hoa quà nữa. Mà quà tuyệt vời nhất mà ông í tặng là 2 thằng con rùi hihihi, thế là mình có dễ tính quá ko nhỉ :Sigh:
    Home is where the heart is...
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ cứ phù hoa vớ vẩn, vợ chồng sống với nhau quan trọng là hàng ngày đối đãi như thế nào, vào mấy cái ngày 8/3 với 14/2 gì gì hoa nó đắt lòi ra mà còn vui mừng khi chồng mua về tặng thì quả là không biết vun vén gia đình lắm nhỉ :Nottalkin:
    Nhà tôi, tôi dặn ngay từ đầu, cấm hoa hoét mấy cái ngày đó, mua cái gì về ăn uống là vui rồi, hoa thì lúc nào mua chẳng được, hàng ngày hoa đẹp mua về cắm vừa rẻ vừa tươi... Có muốn tặng quà gì thì cũng phải kinh tế, không phù phiếm vớ vẩn. Báu bở gì mấy cái trò hàng ngày thì cư xử chẳng ra gì tới ngày mua hoa mua quà về tặng, chối tỉ.
    Nói thật tôi thấy phụ nữ lắm khi sướng quá hóa rồ :Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,089 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Giống chồng mình quá. Mình củng quen rùi nhưng hôm nay mở nick xã nhà ra lại thấy đoạn chát ẻm nào hẹn chồng sáng nay 9h đến công ty để xã tặng hoa. Ui, điên quá,
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    KbhsradKbhsp7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2