TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự của một người vợ đau khổ

• 2 Lượt chia sẻ
  • 3.55K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đêm nay buồn quá không ngủ được, nên quyết định lên đây để viết ra những nổi buồn trong tâm trí của mình, rất mong được sự chia sẽ của các bạn để cuộc sống của mình nhẹ nhàng hơn.
    mình và ông xã yêu nhau hơn 5 năm mới kết hôn được, đã qua rất nhiều sống gió, tưởng chừng như không thể vượt qua, nhưng cuối cùng chúng mình cũng vượt qua được và đến với nhau. Mình rất hạnh phúc vì ông xã mình là 1 người rất hiền và yêu thương vợ, mình rất tin và yêu chồng mình.
    Nhưng rồi một lần tình cờ mình biết được chồng mình đã đến mấy chỗ massa đen tối, đất trời như sụp dưới chân mình, mình không thể nào tin được chồng mình đã làm như vậy, nhưng mình vẫn cho chồng mình cơ hội để làm lại từ đầu, không ngờ đến lúc mình có bầu được 2 tháng chồng mình lại đi vào con đường cũ, mình đau buồn lắm, mình muốn từ bỏ con người này để đầu óc không phải suy nghỉ về những hành động và cữ chỉ mà chồng mình đã làm với những cave massa. Nhưng vì thương con nên mình cố gắng bỏ qua một lần nữa để con ra đời không phải bị thiếu thốn tình cảm. và mình cũng tự nhìn nhận lại bản thân xem có làm gì để cho chồng chán mà bỏ đi như vậy không. Nhưng từ lúc cưới đến giờ mình luôn chu toàn bổn phẩn làm vợ và không để chồng thiếu thốn về vấn đề tình dục bao giờ, nhưng chồng mình vẫn đi mấy chỗ đó, suốt thời gian mình mang thai mình vẫn phục vụ chồng chi đáo, và cố gắng để chồng không đi bậy bạ nữa, nhưng chứng nào vẫn tật đó. Ngày đầy tháng con mình cũng là ngày mình phát hiện ra chồng mình vẫn thường xuyên lui tới mấy chỗ massa đen tối đó và còn quan hệ qua lại với một người trong đó nữa, chồng mình đã tha thiết van xin và hối hận, nhưng giờ đây mình không còn lòng tin vào con người này nữa, nhưng không muốn gia đình phải tan vỡ, con cái bơ vơ, mình cũng cố gắng bỏ qua, nhưng tâm trí mình lúc nào cũng suy nghĩ về những hành động của chồng mình khi làm chuyện đó cùng người khác, nên mình có lúc buồn, lúc vui, giống như người bị tâm thần vậy, con mình chỉ được 8 tháng thôi, mình thương nó lắm, giờ đây mình không biết phải làm sao để cuộc sống được thanh thản hơn nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cuộc sống mà bạn, mỗi người có những nỗi khổ khác nhau, nhưng cũng có những người cuộc sống của họ lúc nào cũng như hoa tươi ko có ngày tàn, tôi cũng như bạn cũng đã làm vợ nhưng chưa được hạnh phúc làm mẹ như bạn, tôi cũng đã rất đau khổ vì người đàn ông tôi đã chọn và giờ với tôi tất cả đang ở con số 0 tròn trĩnh. Tôi luôn khao khát được làm vợ làm mẹ và có một gia đình nhỏ hạnh phúc nhưng điều đó sao khó quá. Tôi cũng đang vô cùng đau khổ và bế tắc, chia sẻ cùng bạn để chúng ta có thể vượt qua và hy vọng vào một tương lai tươi sáng. Hãy làm tất cả những gì bạn có thể và đứng nhìn cuộc đời khi bạn ko thể làm gì được nữa.
    • 660 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Nếu anh ấy chỉ đến cafe để massa như thế thì cũng k đáng ngại, đáng ngại ở chỗ có quan hệ qua lại với 1 gái ở đó. Em biết chị đau khổ rất nhiều, nhưng hãy nghĩ, vẫn còn may hơn những ông chồng có quan hệ yêu thương thực lòng với những ng đàng hoàng khác. Đàn ông, khó mà cưỡng lại đam mê nhục dục, nhất là gái làng chơi, chúng có thừa mánh khóe để lôi kéo họ. Bằng bản lĩnh, bằng đứa con, và tình yêu thương, chị hãy cố gắng để chồng tỉnh ngộ và kéo anh về với gia đình.

Hãy viết hết những suy nghĩ của chị ra 1 lá thư, rằng chị vô cùng đau khổ, rằng chị thất vọng, ( đừng trách cứ gì anh ấy, chỉ nói tâm trạng của chị), nói rằng chị xấu hổ với con, không giữ được bố cho nó, chị nói chị sợ 1 ngày anh sẽ mang bệnh về nhà từ những quán nhơ nhuốc đó, ... Hết sức ngọt ngào, và đau thương chị nhé. Nhắc nhở anh rằng 2 người đã từng tin yêu nhau thế nào ...

Sau đó để lá thư đó lên bàn, và chị bế con đi sang nhà ai đó tá túc 1 đêm. Nếu dàn dựng được cảnh anh ấy về muộn tối hôm đó càng hay. Nếu anh ko vào mấy quán đó, thì chị có thể nhờ bạn của anh chị, mời anh ấy đi nhậu hoặc làm gì đó, để giữ chân anh ấy ở đó đến muộn mới về. Khi về đến nhà tối muộn, ko thấy vợ con, đọc đc lá thư, em hi vọng a ấy dùng đêm đó để suy nghĩ và dằn vặt bản thân ...

Vì con, hãy vững vàng lên chị nhé.
    Y70GYJMY70Gm8
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 335 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Chị ko nên nghĩ ngợi nhiều quá là thanh thản hơn 1 chút chị ạ. Mà em thấy con người mắc cái bệnh hay nghĩ ngợi và suy diễn nhiều, cái này nguy hiểm lắm ạ, có khi dẫn đến tk chả chơi
    Còn chồng chị, em thấy một người chồng như thế là ko chấp nhận được, chị nên cho anh ấy một cơ hội (con người nên có lòng vị tha mà) từ bỏ cái thói đấy đi. Nếu vẫn chứng nào tật đấy thì bye bye thôi chị ạ, loại như thế ko đáng để mình bận tâm và làm chồng mình chị ạ.
    Chị hãy luôn để tâm trí mình thoải mái nhé, em biết rằng là khó trong hoàn cảnh này, nhưng phải như thế chị mới tỉnh táo và quyết định mọi việc được.
    Chúc chị giải quyết ổn thỏa mọi việc, vui vẻ và gia đình hạnh phúc trở lại
    • 4,620 Bài viết

• 11,870 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã là bản tính thì một ngày không thể thay đổi được gì đâu.

Có chăng là sau thời gian dài chinh chiến anh ta tự nhận ra thì anh ta sẽ thay đổi. Nhưng tại sao phụ nữ lại phải chịu đựng suốt quãng thời gian đó?
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình rất cảm ơn các bạn đã chia sẽ với mình, dẫu biết rằng cuộc sống này vốn dĩ không công bằng, nhưng mình vẫn không thể làm gì được, tha thứ thì mình cũng đã tha thứ rồi, nhưng trong lòng mình luôn suy nghĩ về viễn cảnh chồng mình và người con gái khác ở bên nhau và làm những chuyện xxx thì mình lại thấy khó thở vô cùng, mình còn rất yêu ông xã của mình, nhưng mình không thể nào chấp nhận được một người chồng không chung thủy với vợ. Phụ nữ luôn là người chịu thiệt...
    • 444 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Đọc những tâm sự trên wtt em đâm ra sợ lấy chồng, hỏi đàn ông tốt ở đâu? chị nào cũng nói chồng mình tốt, yêu thương vợ con, trách nhiệm với gia đình, nhưng tốt mà thấy toàn massage với k-ve thế này thì trên đời này làm gì có đàn ông tốt nhỉ?:Thinking: giang sơn khó đổi bản tính khó rời, bản chất đàn ông là vậy, ko ai thay đổi đc bản chất đó, chỉ có cách duy nhất là sống chung với nó, khuất mắt chông coi, mắt ko thấy thì tim ko đau. hoặc là ...LY DỊ:Sigh:
    • 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thật sự ko biết chia sẻ thế nào vs mn, nắm tay mn thật chặt nhé,
    mn đã chọn chấp nhận bỏ qua rồi thì hãy cho qua hẳn, tập suy nghĩ ít, và chú tâm vào con, vào bản thân nhiều hơn, đừng cố gắng phục vụ hay làm hài lòng chông nữa...khi mình yêu bản thân hơn thì mọi việc sẽ sáng rõ hơn rất nhiều mn ạ,
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đàn ông họ là vậy, mình phãi giữ khư khư và cũng đừng quá chủ quan.
    • 95 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

:

EM ơi, nếu biết rõ về đàn ông thì em sẽ ế chồng đấy. VÌ càng tìm hiểu sâu xa thì càng khó chấp nhận.