Tâm sự của 1 người mẹ đơn thân đang ở bước đường cùng. Mong các mẹ giúp em lời khuyên ah!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em không biết trên đời này còn có ai rơi vào trường hợp giống như em không. Có thể nói em ngu cũng được, dại dột cũng được hay kém may mắn cũng được. Em lấy chồng được gần 10 năm rồi. Tình yêu thời sinh viên ah. Lúc lấy nhau em đã có bầu 3 tháng. Gia đình, bạn bè em đều phản đối quyết liệt. Mẹ em còn bắt em đi phá thai. Vì chồng em lúc bấy giờ thua kém em về mọi mặt. Lấy nhau về được 1 thời gian ngắn thì em phát hiện ra những gì mọi người cảnh báo em đều trở thành sự thật. Bụng mang dạ chửa mà em không được 1 ngày nào hạnh phúc. Chồng em tính trẻ con, lười lao động, ham đàn đúm bạn bè. Tới lúc em bé trong bụng được gần 8 tháng, em thậm chí đã định nhảy từ tầng 5 nhà tập thể xuống tự tử. Nhưng rồi em đã đấu tranh và vượt qua được để sống tiếp với hy vọng khi con em ra đời, chồng em sẽ thay đổi. Nhưng không hề có chuyện đó xảy ra. Thậm chí chồng em còn giở trò vũ phu, đánh em thâm tím mặt mũi. Em mang con ra bà ngoại sống, 2 vợ chồng ly thân. Đến lúc con em 3 tuổi, em viết đơn ly dị nhưng chồng em nhất định không ký. Ròng rã mấy năm trời, cuối cùng em cũng thoát đc anh ta sau khi tốn kém không ít cho bên Tòa án. Vào thời điểm còn đang sống ly thân, em đã quen và yêu 1 người kém tuổi em. Người ấy cũng tỏ ra rất yêu thương 2 mẹ con em. Quan tâm, chiều chuộng em hết mực. Em đã dự định khi ly hôn đc xong thì bọn em sẽ sống với nhau rồi sinh con. Lần này, em cũng bị mẹ em phản đối quyết liệt và đuổi mẹ con em đi. Ra ngoài, em thuê nhà ở và đi làm để nuôi con. Ngừoi kia vẫn đến chăm sóc và giúp mẹ con em về vật chất cũng như tinh thần rất nhiều. Nhưng bọn em đã quyết định lúc đó chưa phải thời điểm thích hợp để dọn về sống với nhau. Vì em mới ly dị chồng. Mẹ em thì cũng đang phản đối như thế... Bọn em đã quyết định có con rồi sau này đưa cháu về mong bà chấp nhận. Thời gian đầu có thai, em cũng hạnh phúc lắm. Được chăm chút, chiều chuộng lăm. Em còn bị động thai nên người ấy càng lo lắng cho em. Ngoài việc đưa đón con đi học thì em không phải làm gì. Nhưng rồi em vô tình phát hiện ra 1 việc làm em rất đau lòng. Là người em yêu và tin tưởng suốt thời gian vừa qua lại lừa dối em. Không phải chuyện gái gú gì, mà là chuyện bạn bè ăn nhậu. Em quên không kể từ đầu là người em yêu bị 1 tính xấu là cả nể và hay hết lòng vì bạn bè. Nhưng vì biết em ghét tụ tập rượu chè nên từ ngày yêu em đã hứa hẹn thề thốt là chấm dứt với mấy quả bạn nhậu đấy! Em cũng không biết là từ xưa đến nay luôn lừa dối em hay thời gian gần đây mới liên lạc lại với mấy đứa đấy rồi đi chơi với nhau. Em phát hiện ra rằng trong 1 tháng trở lại đây liên tục đi với chúng nó. Và nói dối em bằng đủ mọi lý do để buổi tối không đến: ốm, bận, mẹ bị đau chân... Chỉ còn 3 tuần nữa em sinh con rồi mà em gần như bị stress nặng. Em nhắn tin nói chuyện phải trái với mấy đứa đấy để nó không gọi điện rủ rê thì bị chúng nó chửi nữa. Người kia thì xin lỗi rồi xin em tha thứ, rồi hứa hẹn đủ thứ. Nhưng em thấy hoàn toàn mất lòng tin. Em đau lòng quá. Và điều em đau đớn nhất lúc này là trong suốt thời gian mang thai, sức khỏe em như thế nên em đã nghỉ làm. Toàn bộ chi tiêu mấy tháng vừa rồi, đồ sơ sinh và tiền viện phí sắp tới cũng trông chờ vào người đấy. Em thấy mình sao nhục nhã quá. Một lần đã như thế, đến bây giờ lại gặp chuyện này. Em thương con em đang tuổi ăn học mà đi theo mẹ ra ở nhà thuê, đến giờ em không lo nổi tiền ăn cho con em nữa. Chưa kể đứa trẻ trong bụng em rồi sắp tới sẽ như thế nào? Em gọi người đấy để nói chuyện cho rõ ràng và dứt khoát nhưng không được. Dường như thời gian gần đây vì đi với chúng nó nhiều nên ng đấy bị tẩy não và biến thành 1 con người khác. Xin lỗi em dăm ba câu, hứa hẹn dăm ba câu cho qua chuyện xong rồi biến mất. Em gọi điện thì chặn số của em.
    Đến bây giờ em đã vào bước đường cùng. Ngoài 10tr em dành dụm được để lúc sinh con,6 tháng tiền thuê nhà đã thanh toán và it đồ sơ sinh ng đấy mua thì bây giờ em không còn gì. Em cũng không thể quay đầu lại để xin mẹ em tha thứ cho em và giúp em được. Em hỏi vay tiền mấy đứa bạn thì chúng nó cũng hoàn cảnh nên không giúp gì được nhiều. Hôm nay đi đón con em đi học về mà em khóc suốt dọc đường đi. Đến lúc về nhà, con em nhìn mẹ mắt mũi đỏ hoe cứ hỏi em vì sao. Em nói em thương con và sợ rằng không lo được cho con nữa phải gửi con về nhà bà ngoại ở. Thế là con cũng khóc,2 mẹ con ôm nhau ngồi khóc.
    Em bây giờ rất cần sự chia sẻ và lời khuyên của mọi người. Em tuyệt vọng và rối trí quá! Cảm ơn cả nhà!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 174 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Tớ nói thật La bạn nên quay về xin lỗi mà ở với mẹ bạn. Rồi con người này sẽ lại như chồng cũ của bạn làm khổ bạn. Kết cục bạn lại chính La người làm khổ con mình. Hãy tạm quên chuyện tình cảm, tập trung lo cho 2 đứa trẻ về cả kinh tế lẫn tinh thần đi.
    • 13 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Khi mình đưa con đi là mẹ đã từ mặt mình rồi. Đến bh sắp sinh mà bà ngoại hay họ hàng cũng không hề biết là đang có bầu nữa. Thời gian này, không đêm nào m ngủ được ngon giấc. Một phần vì đau khắp người do thai to rồi, một phần vì suy nghĩ và lo lắng quá nhiều không biết phải làm sao
    It's a quarter after one, I'm a little drunk and I need you now
    Said I wouldn't call but I lost all control and I need you now
    And I don't know how I can do without
    I just need you now...:Rose:
    • 13 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Muốn quên đi hết chuyện tình cảm mà không thể làm được. Đau đớn và nhục nhã quá. Thương con mình và căm thù bản thân vì quá ngu dại.
    • 440 Bài viết

• 1,832 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    C ơi, c cố lên, vì em bé, c phải bình tĩnh, đừng làm j ảnh hưởng em bé nhé. Theo em thấy, người thứ 2 này là ng tốt, anh ấy yêu và chăm sóc c chu đáo, nhưng vì a ấy ít tuổi hơn c, thích tụ tập bạn bè nhậu nhẹt, c k nên gọi cho bạn a ấy vì a ấy sẽ nghĩ c kiểm soát này nọ, mà thêm vào đó những ng này sẽ khích đểu sợ vợ, làm thằng đàn ông sĩ diện và tự ái cao nên a ấy sẽ cáu gắt này nọ. Theo em, c nên dành cho a ấy thời gian riêng tư, vì đàn ông cần có gđ, công việc và bạn bè, nên c cứ thả cho a ấy tuần 1,2 buổi nhậu nhẹt, xong c ngồi nc, tâm sự về con, đặt tên con, trách nhiệm ng bố. Rồi a ấy sẽ hiểu thôi. C cũng nên gặp mẹ để júp đỡ về tinh thần, chẳng có mẹ nào k thương con đâu c ah.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Em noímej nó đừng giận. Nhưng mẹ nó lớn mà thấy nông cạn quá, chẳng biết suy tính nên bản thân mẹ nó khổ,con khổ. Vướng phải cái thằng chồng đầu **** ra gì rồi, bây h thằng thứ 2 lại chẳng khá hơn là mấy. Mẹ nó sống thế nào đừng để chúng nó thâdy thương hại mình. Về nhà mẹ đẻ đi,có phải quỳ xuống cũng phải xin mẹ tha lỗi. Chẳng có cha mẹ nào là không thương con. Căn bản là sau này mẹ nó phải biết cách ăn ở đền đáp cha mẹ hơn. Còn mấy thằng mặt giặc kia nhá, em chỉ cho mẹ nó cách không trả thù mà chúng nó vẫn đau này. Đẻ xong bé thứ 2 là mẹ nó rảnh rang, chỉ lo kiếm tiền thôi. Chịu khó giữ gìn vóc dáng,da dẻ,luôn xinh tươi cười yêu đời cho đến lúc chúng nó nhìn lại thèm thuồng mà **** làm đc gì. Đừng có mềm lòng nghe chúng nó năn nỉ ỉ ôi mà lại ngu dại nhé, cứ vênh lên cho em nhờ.
    Nhà có điều kiện nhá, cho 2 đứa nhỏ mang họ mẹ nó hết cho máu. Thời buổi này mẹ nó sống hiện đại vào, nhưng không phải kiểu hư hỏng đâu nhé. Khóc lóc buồn rầu mà làm gì, mau già, hại con, khóc để có vài ng đến nói câu ôi đáng thương quá rồi đi là nguôi ngoai à. Hết thời đấy rồi. Mẹ nó xác định đơn thân là **** lấy thằng nào hết,ở vậy nuôi con thôi, cuộc đời tươi ngay.
    Còn cái vụ tự tử ý,dẹp ngay cho em nhờ. Không biết mẹ nó làm nghề gì nhưng nói chung là không thông minh. Bố mẹ đẻ ra mình biêt bao công sức nuôi nấng,dành bao tình yêu mog mẹ nó nên người,thế mà tự nhiên chưa báo hiếu đc bố mẹ đã đòi chết. Làm mẹ 2 đứa con rồi thì phải hiểu nỗi lòng cha mẹ lo cho con chứ. Hôm nào mẹ nó vào bệnh viện ung bướu hay mấy cái to to ấy, vào mà nhìn ánh mắt của ng bệnh. Họ chiến đấu với bệnh tật cho đến sức lực cạn kiệt để sống thêm từng ngày,từng giờ,từng giây phút một. Ánh mắt họ khát khao đc sống dù là ntn đi chăng nữa. Thế thì tội gì mà mình phải chết trong khi mình hoàn toagn khỏe mạnh bình thường,mình có nhiều lẽ để phải sống,vì con,vì bố mẹ,vì mình.
    Ôi sời, nói chung là em thấy cái khoản tự tử ấy mà là suy nghĩ điên rồ nhất đấy. chúc mẹ nó đc như em nói.
    Hê, mọi ng đừng ném đá em nếu có gì hem phải. Em chỉ nghĩ trong trường hợp chị ý thì nên làm như thế thôi. ^^.
    • 830 Bài viết

• 2,132 Được cảm ơn

Chết thật, chị bao nhiêu tuổi rồi mà nông nổi thế, bị 1 lần thì phải hết sức cẩn thận lần thứ 2 chứ, mới nghe những lời ngọt ngào chăm sóc mà chị đã chìm đắm trong hp rồi vội vàng có đứa thứ 2? cái anh thứ 2 của chị, em k rõ là ra sao nhưng nếu mắc vào tật ham nhậu nhẹt và cả nể bạn bè thì vứt rồi chị ơi, em nói k phải bi quan đâu nhưng cái bọn bạn nhậu, lũ đó là chó má nha chị, nó toàn đâm bị thóc thọc bị gạo, nó nói xấu và chia rẽ tình cảm vợ chồng chị, có như vậy nó mới cướp được thằng đàn ông ra khỏi gia đình để bê tha nhậu nhẹt với chúng nó chứ? vụ này em rành tám ngón, nên quả thực em rất căm thù lũ đó, xấu xa k để đâu cho hết, bao nhiêu gd vợ mất chồng, con mất cha cũng vì chúng nó, nó còn xúi về bỏ vợ, đánh vợ...nữa cơ. Nên chồng thứ 2 chị thay đổi thành con người khác , chặn số chị là do bọn kia súi giục...

Bây giờ chị phải bình tĩnh, suy nghĩ cho kỹ, nếu bỏ hắn chị vẫn có thể tự sống nuôi con và làm lại ( có cv, có thu nhập, trẻ đẹp) thì dứt khoát cho xong, còn nếu phải sống phụ thuộc vào hắn, ngoài chuyện này ra thì hắn tốt với chị thì chị phải tìm cách lôi hắn quay về với mẹ con chị...cách của em hơi phát xít k biết chị có làm được k? chị mượn tiền mướn xã hội đen đến dằn mặt lũ bạn nhậu và chồng chị ngay trong quán nhậu, nếu còn lôi kéo chồng chị thì chị sẽ k để yên, và làm mọi cắt, kiểm soát hay chuyển chổ ở sao cho đoạn tuyệt mối quan hệ chồng chị với bạn bè, nhu cắt số đt bọn chúng sẽ k biét mà gọi...và từ từ khuyên nhủ, nặng có, nhẹ có...cho hắn cai chuyện nhậu nhẹt, đàn đúm....nói chung đó là 1 cuộc chiến dài mà chị k chiến thắng thì phải bỏ thôi, làm lại cuộc đời khác, vì một khi dính tới cai lũ sâu mọt đấy chừng nào nó chưa phá tan gia cang nhà chị thì nó chưa yên, nên chị chỉ có thể chọn : or là chị or là chúng nó, một cuộc chiến rất khó khăn nhưng phụ thuộc nhiều vào nhân cách chồng chị, nếu hắn là loại người k có nhân cách, k biết quay đầu là bờ thì e rằng chị k thể cải tổ được hắn đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận mẹ em này tỉnh táo và hiểu biết. Mẹ em thế thì chắc không nỡ quay lưng lại với em đâu. Nghĩ em 2 con rồi mà vẫn mất định hướng thế này mà thấy ớn quá. THôi về nhà đi em, làm lại từ đầu vậy.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Em có thể không thay đổi được thái độ người đó dành cho em, nhưng em hoàn toàn có thể tự lo cho mình và 2 con. Hoàn cảnh cũng khá khó khăn, nhưng trước mắt với 10 triệu có thể đủ cho em đến lúc sinh xong khoảng 1 tháng. Em nên về xin lỗi mẹ và nhờ mẹ giúp, kể cả chưa có về tài chính cũng có người giúp em khi sinh, trông con giúp để em có thể kiếm tiền. Nước mắt bao giờ cũng chảy xuôi, mẹ em can ngăn mắng chửi em cũng chỉ vì mong em sống tốt, vì yêu thương em. Mình đã sai, chịu khó nghe mẹ mắng chửi, thậm chí đuổi đi cũng cố xin ở lại, có chỗ nương tựa thời điểm này là tốt rồi.
    Sau cơn bĩ cực sẽ tới hồi thái lai, em cứ bình tĩnh và đối mặt với khó khăn, rồi dần dần mọi chuyện sẽ ổn. Tạm thời chỉ lo cho mình và 2 con thôi, bỏ qua những người đàn ông kia đi.
    Em có đóng bảo hiểm trong thời gian nghỉ để có tiền trợ cấp khi sinh không? Cũng nên tính toán thêm nếu còn sắp xếp được để có thu nhập này nhé.
    Quan trọng nhất là ở tư tưởng của mình. Em hít thở sâu, bình tĩnh lại, tư tưởng ổn định thì mọi chuyện sẽ thông suốt. Tương lai của em phụ thuộc vào chính em, bỏ qua những gì đã qua và nhìn về phía trước, mình đang làm chủ vận mệnh của mình, em nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 389 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Ku thứ 2 không đến nỗi tồi đâu. Nhưng bây giờ nó đang đánh bài chuồn. Chủ topic làm thế nào mà biến nó từ đứa đang chăm lo cho mình đủ thứ thành ra một thằng bỏ của chạy lấy người thế?
    Tự do sướng nhất trên đời
    Tự lừa lại sướng hơn mười tự do!
    (Bảo Sinh)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,289 Bài viết

• 1,983 Được cảm ơn

Đôi khi con cái hay trách bố mẹ vì ngăn cấm yêu đương này nọ, nhưng hiếm có người con nào đủ sáng suốt để lắng nghe và tìm hiểu lý do vì sao. Bây giờ mình cũng nghĩ bạn nên quay về với bố mẹ thôi. Bởi vì Ai cũng có thể bỏ mình chỉ trừ có bố mẹ. Chúc bạn sau lần này sẽ trưởng thành hơn.
    :Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,546 Bài viết

• 6,109 Được cảm ơn

Mình chỉ thấy thương mẹ chủ top và hai đứa con của cô ấy .
    • 816 Bài viết

• 2,010 Được cảm ơn

Nói thật nếu mình là mẹ em này mình sẽ đau khổ vô cùng vì bao nhiêu công sức nuôi nấng dạy dỗ ,chăm sóc con mong cho nó lớn lên có cs tốt vậy mà ,học đại học gì mà trình độ hiểu biết tệ thế ,1 người dễ dãi ,hời hợt ,ko thương ai cũng chẳng thương bản thân ,chỉ thương ba mẹ đẻ của em và 2 đứa nhỏ thôi
    Sống trên đời cần có 1 tấm lòng
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 389 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Chồng chỉ tôn trọng vợ là người không cần chồng vẫn sống ok. Nếu chồng có cảm giác vợ áp lực chồng phải thế nọ thế kia thì nó chán ngay. Ku thứ 2 nó chán thì nó mới đi nhậu, chứ đầu tiên nó cũng thiện chí đấy. Em chủ top phải thật kiêu hãnh mà vượt khó khăn, chỉ không được kiêu hãnh với mẹ thôi. Phải xin mẹ cưu mang, nhưng độc lập về kinh tế. Ku thứ 2 nó sẽ quay về và mình tin nó là chồng tốt.

Em chủ top không biết ku thứ 2 nó chán, nó trốn đi nhậu, cho đó là giấu diếm và vô trách nhiệm thì sẽ mất một người ngưỡng mộ mình. Nếu sống không độc lập và kiêu hãnh thì sẽ không giành lại được đâu. Vẫn còn cơ hội, nhưng mà phải thay đổi cách nghĩ, cách nhìn, cách cư xử đi!
    (Bảo Sinh)
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, em biết em ngu, dại, có lớn mà không có khôn. Em ân hận lắm. Em biết em là người mẹ không ra gì, là đứa con bất hiếu. E không thể làm như mẹ saọkhue_1010 để mà thuê xã hội đen dằn mặt chúng nó. Vì thứ nhất em không có tiền. Thứ hai, nếu em có tiền thì sẽ để tiền đấy lo cho con em. Thứ ba nữa là, em cần người đàn ông em yêu và chăm lo cho em. Nếu không còn tình cảm với nhau nữa thì đường ai nấy đi, làm vậy chẳng để làm gì. Chỉ thêm thù oán.
    Trước đây khi sống ly thân (6 năm ạ) , em đã dự tính sẽ làm SM cả đời, vì em quá sợ cuộc sống hôn nhân, em sợ em lại gặp phải 1 người đàn ông ko ra gì. Cho nên khi đến với ng thứ 2 này, em đã suy nghĩ rất nhiều. Thời gian bọn em biết nhau rất lâu rồi mới yêu. Em không phải loại đàn bà hư hỏng, thiếu thốn đàn ông nên chọn bừa đâu ạ. Ng thứ 2 này cho em cảm giác an toàn, tin cậy và tình yêu chân thành. Trong suốt thời gian quen rồi yêu nhau đã chăm lo cho em và con em. Không biết bao nhiêu lần đã khóc vì em ( Tính em nóng nên nhiều lần cãi nhau rồi em đòi chia tay).Nhưng như em đã nói, ng này bị bệnh cả nể bạn bè. Không dám từ chối mỗi khi chúng nó gọi. Mà nếu hôm nay đang đi với em phải từ chối chúng nó thì ngày mai sẽ phải gọi điện để hẹn chúng nó đi bù. Đại khái là vậy. Em đã làm mọi cách để thay đổi điều này. Từ nhu đến cương. Em đã tưởng em thành công, tách được chúng nó ra khỏi cuộc sống của chúng em. Nhưng bây giờ em phát hiện ra em quá nhầm thì mọi việc đã như thế này. Công việc không còn, sắp sinh con, gia đình em thì từ bỏ em. Các mẹ khuyên em quay về xin lỗi gia đình. Nhưng em không biết phải làm như thế nào nữa. Đây không phải là lần đầu của em. Đã 1 lần em không nghe lời gia đình rồi kết quả không ra gì. Đến bây giờ lại thế này. Mẹ em đã từ em rồi.
    • 389 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meMinhTrung Xem bài viết
    Các mẹ ạ, em biết em ngu, dại, có lớn mà không có khôn. Em ân hận lắm. Em biết em là người mẹ không ra gì, là đứa con bất hiếu. E không thể làm như mẹ saọkhue_1010 để mà thuê xã hội đen dằn mặt chúng nó. Vì thứ nhất em không có tiền. Thứ hai, nếu em có tiền thì sẽ để tiền đấy lo cho con em. Thứ ba nữa là, em cần người đàn ông em yêu và chăm lo cho em. Nếu không còn tình cảm với nhau nữa thì đường ai nấy đi, làm vậy chẳng để làm gì. Chỉ thêm thù oán.
    Trước đây khi sống ly thân (6 năm ạ) , em đã dự tính sẽ làm SM cả đời, vì em quá sợ cuộc sống hôn nhân, em sợ em lại gặp phải 1 người đàn ông ko ra gì. Cho nên khi đến với ng thứ 2 này, em đã suy nghĩ rất nhiều. Thời gian bọn em biết nhau rất lâu rồi mới yêu. Em không phải loại đàn bà hư hỏng, thiếu thốn đàn ông nên chọn bừa đâu ạ. Ng thứ 2 này cho em cảm giác an toàn, tin cậy và tình yêu chân thành. Trong suốt thời gian quen rồi yêu nhau đã chăm lo cho em và con em. Không biết bao nhiêu lần đã khóc vì em ( Tính em nóng nên nhiều lần cãi nhau rồi em đòi chia tay).Nhưng như em đã nói, ng này bị bệnh cả nể bạn bè. Không dám từ chối mỗi khi chúng nó gọi. Mà nếu hôm nay đang đi với em phải từ chối chúng nó thì ngày mai sẽ phải gọi điện để hẹn chúng nó đi bù. Đại khái là vậy. Em đã làm mọi cách để thay đổi điều này. Từ nhu đến cương. Em đã tưởng em thành công, tách được chúng nó ra khỏi cuộc sống của chúng em. Nhưng bây giờ em phát hiện ra em quá nhầm thì mọi việc đã như thế này. Công việc không còn, sắp sinh con, gia đình em thì từ bỏ em. Các mẹ khuyên em quay về xin lỗi gia đình. Nhưng em không biết phải làm như thế nào nữa. Đây không phải là lần đầu của em. Đã 1 lần em không nghe lời gia đình rồi kết quả không ra gì. Đến bây giờ lại thế này. Mẹ em đã từ em rồi.
    Ôi cuộc đời! Xin thua em chủ top thôi. Mọi người góp ý xong em bật lại đúng cái băng trước khi mọi người góp ý thì ai còn dám tham gia nữa.
    (Bảo Sinh)
    • 389 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Em sắp sinh, em cần phải có bà ngoại và cha của đức bé. Họ luôn ở đó, nhưng họ có là của em và con không thì là do em thôi.

Muốn mọi người vì mình, không thể dựa vào sở hữu nhau được. Người ta từ mình rồi thì người ta không còn là mẹ mình à? Người ta làm mình có bầu thì người ta phải 24/24 phục vụ mình à?

Đến bao giờ em hiểu ra vấn đề, hiểu một cách sâu sắc, không nhưng mà, không nếu như....để nói với ku thứ 2 là: Mẹ con tôi ổn, khi nào anh rảnh, anh có thể ghé thăm.....thì lúc ấy là lúc nó quay về...hứa với em như vậy!

Chừng nào em nghĩ nó là đứa, là thằng vô trách nhiệm, thì nó sẽ vô trách nhiệm luôn và ngay cho em xem.
    (Bảo Sinh)
    • 97 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meMinhTrung Xem bài viết
    Em không biết trên đời này còn có ai rơi vào trường hợp giống như em không. ...
    Em bây giờ rất cần sự chia sẻ và lời khuyên của mọi người. Em tuyệt vọng và rối trí quá! Cảm ơn cả nhà!

Anh cũng khuyên em quay về xin lỗi mẹ, dù mẹ em đã từ em, nhưng cũng sẽ không đứng nhìn em chết mà không cứu, em đối với con thế nào thì mẹ em cũng vậy. Dù xấu hổ, nhục nhã cũng phải về.

Thay vì về thẳng nhà, hãy viết 1 lá thư kể rõ, và cầu xin bố mẹ tha thứ, chứ đừng gọ điện, sợ chưa nói hết câu, mẹ em đã cúp máy khi chưa hiểu chuyện gì. Người già hơi khó tính, nhưng thương con và hiểu chuyện lắm, Viết thư thì vào đề ngay dòng đầu tiên, đừng viết theo thứ tự, kẻo chưa kịp dọc thì...

Sau đó, nếu mẹ ko đến thì hẵng về, 1 mình em không sinh con được đâu, cũng đừng trông chờ gì kẻ kia nữa, có quay lại thì em sẽ thành nô lệ tnhf dục, là nơi giải trí khi hắn cần. Sống để vui và hạnh phúc, ko phải sống để tồn tại và làm theo yêu cầu của hắn, 1 kẻ vô trách nhiệm khi vợ sắp sin ko ngó ngàng, chả mong chờ gì khi em chả may ốm đâu, ai sẽ chăm sóc.

Anh vẫn luôn tâm đắc câu này, và mong em hãy ghi nhớ, không bao giờ sai đâu:

" ĐI KHẮP THẾ GIAN KHÔNG AI TỐT BẰNG MẸ"
    Hạnh phúc xa vời với biết bao người

Đang đi tìm 1 nửa ...
    • 816 Bài viết

• 2,010 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với giải pháp của Hanhphucxavoi ,chẳng còn con đường nào khác cho chủ tốp ,các cụ nói ko sai ;

CÁ KHÔNG ĂN MUỐI CÁ ƯƠN

CON KHÔNG NGHE MẸ TRĂM ĐƯỜNG CON HƯ
    Sống trên đời cần có 1 tấm lòng
    • 97 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cũng muốn giúp em, nhưng có lẽ không nên, vì hiện tại, có lẽ em đã mất lòng tin. Và cũng hi vọng em đừng tin ai quá như thế nữa nhé. sao lại có ý nghĩ, sinh con ra rồi về ép bố mẹ nhận cháu. Em không lường được hậu quả người tình sẽ bỏ rơi em khi chán sao.

Lẽ ra em phải bắt hắn cưới em, thì mới cho ngủ cùng chứ, đừng bao giờ quan niệm, mình không còn gì để mất, trinh tiết ko phải ở cái màng mỏng vô tri mà mấy anh chàng ích kỷ, gia trưởng đòi hỏi. Mà là đức hạnh của người phụ nữ, dù mất rồi hay có con, thì em vẫn cứ ngẩng cao đầu mà sống, thằng nào yêu em thật lòng, sẽ ko bao giờ đả động tới và cố gắng tránh nhắc đến vì sợ em suy nghĩ.

Vì thế nếu trải qua lần này, hãy bản lĩnh lên nhé, dùng lý trí để quyết định. cũng đừng yêu anh nào chưa vợ, hãy tìm 1 người cùng hoàn cảnh, chưa con càng tốt, nhưng phải thật hiền lành, tim hiểu qua hàng xóm anh ta ấy, đừng nghe những gì anh ta nói. Lời khuyên chân thành từ 1 người đàn ông 29t đấy
    Hạnh phúc xa vời với biết bao người

Đang đi tìm 1 nửa ...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4