TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự chuyện chồng nghiện game... không nghiện vợ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.12K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Phụ nữ đúng là hơn nhau ở tấm chồng. Khi yêu nhau thì nhường nhịn, tha thứ lỗi lầm của nhau nhưng đã về 1 nhà thì chấp nhận điểm xấu của nhau nhưng đối phương cũng phải biết điều chứ. Mỗi lần chồng chơi game xuyên màn đêm hai vợ chồng mình lại hục hặc cãi nhau. Cãi xong rồi làm lành, chồng lại hứa sẽ chơi vừa phải. Cái sự vừa phải lại được dăm bữa nửa tháng. Hôm nay chồng chơi game xuyên ngày bỏ cơm, nói nhiều còn bị chồng chửi là ngứa mồm à.
    Mà tiền để nạp game thì cũng k ít đâu ạ. Dăm ba bữa lại thấy nạp game liên tục ấy
    Thật sự là em đang chán chồng lắm, phải làm sao đây ạ =((
    forever love

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 593 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vanxinh1931 Xem bài viết
    Phụ nữ đúng là hơn nhau ở tấm chồng. Khi yêu nhau thì nhường nhịn, tha thứ lỗi lầm của nhau nhưng đã về 1 nhà thì chấp nhận điểm xấu của nhau nhưng đối phương cũng phải biết điều chứ. Mỗi lần chồng chơi game xuyên màn đêm hai vợ chồng mình lại hục hặc cãi nhau. Cãi xong rồi làm lành, chồng lại hứa sẽ chơi vừa phải. Cái sự vừa phải lại được dăm bữa nửa tháng. Hôm nay chồng chơi game xuyên ngày bỏ cơm, nói nhiều còn bị chồng chửi là ngứa mồm à.
    Mà tiền để nạp game thì cũng k ít đâu ạ. Dăm ba bữa lại thấy nạp game liên tục ấy
    Thật sự là em đang chán chồng lắm, phải làm sao đây ạ =((
    Thật ra chơi game, xem tivi, hay giải trí gì đó nếu bane thân ng chơi kiểm soát được việc chơi ko ảnh hưởng đến công việc, gia đình con cái thì ko sao.
    Nói là vậy nhưng rất khó đối vs ng chơi game, nếu say, nghiện rồi càng khó. Xưa mình lây vợ chừng 3y thì cũng say game chừng 2 tuần >> ko ngủ trưa, ít quan tâm đến vk con, đầu óc chỉ game dù trước đó ko chơi bao giờ? Sau đó vợ cũng biết và nói chuyện này nọ, mình cũng nghe theo với đk là mua con PC về chơi tại nhà, chơi 1 time ngắn rồi mình chán game, sau đó cũng ko chơi lại bao giờ.
    Nói chung do tính cách của anh chồng thôi, nếu yêu vk, yêu con, quan tâm gđ thì sẽ phải điều chỉnh cho hợp lý.
    Nói chung e nên nói chuyện nhẹ nhàng, xem ý thế nào, giao thêm việc nhà, chăm con…..thay vì em ôm tất.
    - Chả nói ck em, con gái anh năm nay lớp 9 mà nó chơi game,,,lí lẽ như ck em, anh cũng đang đau đầu đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,184 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Ko bỏ nó thì tới khi nó lú lẫn chút mới hết nghiện game. Nếu nó mê game hơn mình thì ra ngoài tắm nắng đổi gió để khỏi bị stress.
    What should I do next?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chơi game chung với chồng luôn chị. Như vậy 2 vc có chung niềm vui. Khi đó chồng chị sẽ hào hứng và biết sắp xếp thời gian để 2vc cùng chơi. Em cũng vậy nè. Trước không biết game là gì. Đt ko bao giờ có cái app nào gọi là game. Mà chồng thì cứ ôm cái đt suốt ngày. Em cũng nói chồng mê game hơn mê vợ. Rồi em cũng tập chơi game chung với chồng. Từ đó vc có sở thích chung, cùng bàn luận này nọ thấy vc gần nhau hơn đấy. Nhưng cũng phải biết sắp xếp thời gian nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ đến có khi lấy độc trị độc, nao sẽ chơi thử, cũng nạp vcoin như ổng coi sao
    forever love
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

vâng, vợ chồng mà người vun vén, người ngược lại thì ko đến đâu cả
    forever love
    • 2,184 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Hai vc cùng nghiện game thì nhà cửa con cái để ai chăm lo?
    What should I do next?
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chúc gđ sớm tìm được tiếng nói chung. chơi game cùng mà có giới hạn và giải quyết được mâu thuẫn thì cũng là 1 cách tốt. mà nạp vcoin thì mua ở Vtcpay cho rẻ nhé 2 vk ck.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng vui game nhưng quan trọng kh để vợ phải cáu mà cũng tránh nhất để con nhỏ thấy bố cắm mặt vào game nên hay chơi lúc tụi nhỏ đi ngủ rồi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic. Mình cũng hay chơi game nhưng ko đến nỗi nạp tiền như chồng bạn. Chồng bạn đam mê quá mức rồi.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B đã nói chn thẳng thắn với ck chưa? Chơi game k xấu nhưng bỏ bê gđ thì k chấp nhận được
    • 433 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

có vụ nghiện game hơn nghiện vợ nửa hả ? em thử cấm cửa ông nhìn vài bữa thử xem ông cần vợ hay cần game
    We improve English together https://www.youtube.com/watch?v=knaq...CVhfpDzWHQUSuO

We share nice Music to appreciate our love, our live https://www.youtube.com/playlist?lis...298RFzBzFPdqxM
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    gia đình là trên hết bạn ạ ), trước ck mình cũng hay game lắm mà từ ngày mình đòi chơi cùng, 2 vợ chồng có chung thú vui thi thoảng lúc rảnh rỗi cùng chơi, rồi cả 2 cùng chán =))
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    nhờ bố mẹ 2 bên nói giúp xem sao