TIN TÀI TRỢ.

Tại sao mọi chuyện làm ăn của các ông ở VN đều đưa lên bàn nhậu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 786 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 217 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thật là bức xúc trước cái văn hóa trên bàn nhậu của VN. :mad: Tại sao đối tác gặp nhau là phải nhậu? Công việc muốn xuôi chèo mát mái cũng phải nhậu. Muốn thăng tiến thì phải giao lưu với sếp, mà muốn giao lưu với các sễp thì phải ... nhậu. Túm lại, có en-nờ lý do chính đáng để nhậu. Kết quả lâu dài là thế này:
    - Nhẹ thì nghiện rượu và mất hành vi lúc nào không hay. Ông anh họ em là dân trí thức cao cấp, có vị trí quan trọng trong một công ty lớn, nhậu giao lưu riết quen, rồi ngày nào cũng phải nhậu, lúc bình thường thì không sao, khi xỉn quá thì cư xử với vợ con như bợm nhậu chính cống (có lần suýt đánh rơi bé con 1t từ tầng 11 chung cư đấy ạ)
    - Nặng hơn tý nữa thì bị khối bệnh về nội tạng. Các đối tác cỡ bự trong công ty chồng em làm việc và công ty em hầu như ai cũng vậy. Uống nhiều đến mức có ông bây giờ không uống được nữa vì loét dạ dày, xơ gan, tiểu đường, nhưng cũng vẫn phải có mặt ở bàn nhậu.
    Chồng em thì không thích nhậu, nhưng làm quản lý thì vẫn phải nhậu, không giao lưu thì nói ai nghe, hix. Hiện giờ thì nhậu ít, nhưng sau này không biết thế nào. Hiện giờ đi với sếp chưa thấy tăng 2, tăng 3, vì về rất sớm, nhưng chưa biết tương lai thế nào. Mỗi lần em nghe chồng gọi điện than hôm nay phải nhậu là xót xa! Túm lại là em căm ghét cái sự nhậu quá đi mất.
    Tại sao đàn ông cứ phải bàn bạc, giao lưu ở bàn nhậu? Em cũng đi làm, cũng phải tiếp xúc đối tác, nhưng mọi việc vẫn suôn sẻ mà không cần nhậu.
    Vậy nhậu để làm gì để hại mình, hại người nhỉ? Thật là không hiểu nổi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 749 Bài viết

• 1,972 Được cảm ơn

mình mà là chủ tịch nước thì việc đầu tiên là cấm rượu bia, thuốc lá. Thù rượu quá, mà vẫn phải nhậu đây, kg thì công việc không suôn sẻ. hic... dù là nhậu thì ít, mà "anh hùng núp" thì nhiều.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 473 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Công nhận tớ cũng rất bức xúc với cái việc nhậu nhẹt liên quan tới cv ở VN. Bạn bè lâu ngày ko gặp nhau thì nhậu đã đành. Cứ liên quan đến cv là ăn uống, nhậu nhẹt...đến phát sợ. Nhưng ko nhậu nhẹt, ko đi giao lưu, thì ko làm đc việc lớn, kém thăng tiến.... Nhiều ông cả tháng ăn ở nhà đếm trên đầu ngón tay. Ngoài nhậu còn giao lưu a, b, c, d....xyz. Ở VN thành thói quen như vậy rồi. Chắc đến thời thớt mục mới ko còn "văn hóa" kiểu này nữa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Tại vì giấy tờ văn bản hợp đồng nó cứng và khó đàm phán, bàn bạc lắm, cứ ra đổ ít bia ít rượu vào bôi trơn rồi thì dễ thành công hơn ! Trước khi nhậu ông nào cũng nghĩ : Tao sẽ cho mày say chết và lúc đó tao bổ sung điều khoản nào chẳng đc ke ke ke ! :Clown:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 362 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Vì ở bàn nhậu, những điều tưởng đùa cũng thành thật, hehe...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 287 Bài viết

• 555 Được cảm ơn

• 163 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hi, hoi anh sao di nhau nhieu, anh bao: nhau moi noi chuyen duoc. thua luon.
    • 1,300 Bài viết

• 2,415 Được cảm ơn

Ôi zời, chẳng qua là cái văn hoá vỉa hè, thích buôn dưa lê, bán dưa bở, ăn uống đốt pháo cho sướng mồm, chửi thằng này, khen thằng kia, có em nào chân dài đi qua thì lườm nguýt, có cái xe khủng nào lượn qua thì Gato...
    Mất thời gian, mà bụng thì càng ngày càng như cái trống
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kientruc Xem bài viết
    Ôi zời, chẳng qua là cái văn hoá vỉa hè, thích buôn dưa lê, bán dưa bở, ăn uống đốt pháo cho sướng mồm, chửi thằng này, khen thằng kia, có em nào chân dài đi qua thì lườm nguýt, có cái xe khủng nào lượn qua thì Gato...
    Mất thời gian, mà bụng thì càng ngày càng như cái trống
    Avarta iu thế, vừa đi nhậu về nhìn thấy tý ngất. Hi hi nhậu hay lắm các mẹ nó ơi.
    Ai trên đời chẳng uống rượu, rượu là rượu mà bia là bia
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

à, chồng em bảo đấy là 1 phần của công việc
    chả nhẽ bảo chồng bỏ việc à, nghe vô duyên bỏ mẹ
    cho nên em đành bỏ chồng vậy ạ hic hic (icon nước mắt lã chã thương chồng vất vả mà lấy phải con vợ không biết thông cảm giề)