Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tại sao các cụ ngày xưa đẻ nhiều và đẻ dễ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 337 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

các mẹ ơi, e cứ nghĩ mãi khok ra, tại sao ngày trước ăn uống kham khổ mà các cụ đẻ nhiều và đẻ dễ dàng, còn đẻ tự nhiên, mà ngày nay chị em mìh nghĩ đến đẻ là è ặc, khổ sở thế nhỉ, em thì cả 2 đứa đều đẻ thường, cơ mà mún đẻ thêm đứa nữa mà lại sợ bị mổ vì giờ ngoài 30 rồi.
    Bà nội em lúc đẻ bố e là 42 tuổi, thế mới giỏi ạ, mà cụ có gần 10 ng con cơ !!
    e khok thể hiểu nổi, các mẹ hỏi giúp cho e nhé
    nhàn cư vi bất thiện

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,054 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dễ hiểu : các cụ lao động nhiều ,sức chịu đựng cao, ăn uống và hít thở không khí sạch.:cool: Nghe papa bảo các cô bộ đội gầy 35, 40ký mà vác cái bao cả tạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 399 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Nhưng có một điều cần lưu ý nữa là ngày xưa cứ có biến chứng trong sinh đẻ như thai ngòai tử cung, nhau tràn, thai chết lưu ... đa phần là chết cả mẹ lẫn con, hoặc là 1 trong 2. Bây giờ thì những trường hợp đó thường là được cứu sống. Mình thừa nhận là người xưa đẻ giỏi :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 284 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Tớ bị mẹ đẻ rơi,tự đỡ 1 mình,đẻ xong kêu mãi,bà hx nghe thấy chạy sang,lấy cái kéo may cắt rốn cho tớ,thế mà có sao đâu
    Tớ có bầu hí hửng nghĩ con gái chắc giống mẹ,đẻ dễ,vậy mà đau nhâm nhẩm 4 ngày,đau dồn cơn 10t mới đẻ,sợ thế
    À,mà nhân dịp này nói cả chuyện dinh dưỡng kiểu các cụ nữa nhé.mẹ tớ kể bọn tớ đứa nào cũng 1 tháng là ăn bột roài,ăn bột với mắm,mì chính,đứa nào sinh lúc gđ có đk hơn thì được ăn thêm nước xương.Lớn chút,ăn cơm nhai,vậy mà cứ 1tuổi là tập đi tập nói,lại còn béo rụt cả cổ
    Con tớ ăn uống khoa học,đấu tranh gần chết với bà vì bà cứ lôi cái ngày xưa ra...Con tớ còi dí,13 tháng roài,đã đi được đâu,Là sao nhi:Sad:
    À,nhà tớ 5 anh em:Smiling:43 tuổi bà vẫn đẻ thằng út,đẻ 1h đêm,sáng dậy ra ao giặt chiếu.Bg bà gần 70 vẫn đi phăm phăm,là sao nhỉ:Smiling:
    Tớ mới có 1 phát đã thấy choáng rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 337 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

thật hả mẹ nó, thế mẹ nó chịu khó về tham khảo hỏi u xem tại sao lại thía? để chúng mình học tập với??? mà mẹ tớ bảo đẻ con mà cho con ăn bột sớm thì ng cứng cáp lắm, chứ cứ cho uống sữa thì ng nó yếu vì thiếu chất xơ đấy. Riêng chuyện đẻ dễ thì tớ vẫn chưa hỉu ra???
    nhàn cư vi bất thiện
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 337 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong.minhdo Xem bài viết
    Nhưng có một điều cần lưu ý nữa là ngày xưa cứ có biến chứng trong sinh đẻ như thai ngòai tử cung, nhau tràn, thai chết lưu ... đa phần là chết cả mẹ lẫn con, hoặc là 1 trong 2. Bây giờ thì những trường hợp đó thường là được cứu sống. Mình thừa nhận là người xưa đẻ giỏi :Laughing::Laughing::Laughing:
    cái này bố TMD nói đúng a, xưa đẻ con mà chết non nhìu lắm, bác ruột e cũng mất khi sinh con đầu, mà bé cũng mất, hic
    nhàn cư vi bất thiện