Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tại sao anh Chồng lại cứ dắt gái về nhà??? Chỉ cho em cách đối phó với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.1K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,397 Bài viết

• 119,036 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    @Chủ top: Theo mình thì 2VC bạn nên ra ở riêng. Nhà là nhà của MC, ko phải của VC bạn. VC bạn ko phải là chủ gia đình lại là vai em nên mình nói thật là chả góp ý gì với anh trai chồng được đâu.

Tốt nhất có tiền thì cứ ra ở riêng. Cái nhà đó sau này MC thích cho ai thì cho, thì tính tiếp. Ko thì thôi. Tiền đầu tư vào đấy rồi thì cũng ko cần tiếc nữa. Lựa chọn đầu tư vào là của mình, ko phải ai ép nên cứ coi như là góp tiền cho gia đình thôi.

Chứ bây giờ cái gì cũng muốn: ko muốn MC lo lắng, ko muốn ảnh hưởng tới quan hệ anh em, lại muốn anh chồng tự hiểu ý mình mà nghe theo mình thì ảo tưởng quá. Ông ý mà biết nghĩ đã chẳng cư xử thế. Với những người như vậy, tốt nhất nên hạn chế gây sự vì đơn giản là họ ko hiểu những lễ nghĩa cơ bản. Có nói thì họ cũng tự ái bực mình rồi làm loạn nhà lên, ko giúp được gì hết.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 495 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PAPA1973_ Xem bài viết
    Thế trước lúc cưới, chủ topic này có về nhà người yêu ăn cơm ko? Có chứ gì. Còn chuyện ngủ lại ở trên, theo tôi k đơn giản như chủ topic nói đâu. Vì trong nhà còn có chồng của chủ top nữa. Chắc chắn, khi anh chồng để bạn gái ngủ lại (chưa thấy nói ngủ với ai, chưa thấy nói ngủ chung,...) chồng của chủ top cũng đồng ý rồi, thì cái việc ngủ ấy theo tôi cũng là bình thường (ngủ ở phòng riêng nào đó, có j đâu), vả lại chồng chủ topic đã ok rồi thì chủ top là vợ xin miễn ý kiến!

BẠn gái của anh chồng mà bạn gọi là gái thì bạn hãy quay ngược thgian trở lại thời điểm bạn đang là bạn gái của chồng tương lai, xem bạn là gì?? Đừng có nghĩ là bạn lấy được chồng rồi thì bạn có quyền gọi bạn gái của anh chồng là "Gái". Giả sử , sau này "gái" ấy trở thành vợ của anh chồng => bạn phải gọi "gái" ấy là chị dâu thì có Nhục ko?
    a ko hiểu hay a cố tình ko hiểu , nếu là < gái > bình thường thì chả ai nói gì , đằng này họ ngủ chung 1 giường với nhau ,chị chủ topic ,bảo họ ngủ chung 1 phòng với nhau nhé , nếu 1 người đàn ông và 1 người đàn bà ngủ chung phòng thì họ sẽ làm gì , chả nhẽ chỉ để ngủ thôi sau , chưa kể là đến ăn cơm rùi đi ngủ , chẳng phụ giúp gì ,khó coi quá ,còn về < gái > đó có là chị dâu của chủ top hay ko còn phải xem a chồng của chủ top có đáng mặt đàn ông ko , có nhiều thằng chơi cho đã rùi bỏ ,tội gì ,ai kêu nó dễ dãi quá làm gì , còn bác papa ,chắc ngày xưa a hay dắt vợ a về ngủ lắm đúng ko ,nên a mới có suy nghĩ này , chứ bọn e ko có suy nghĩ thoáng vậy ,vợ chồng thì ở vơi nhau , khi còn quen chỉ đến ăn cơm khi có nhịp lễ hay giỗ mã ,sinh nhật ,đến sắn tay áo mà làm ,chứ ko phải ngồi ăn đúng nghĩa như khách mời đau nhé ,ăn xong rùi phụ mc dọn dẹp rồi mới đi về ,những hình ảnh này ko lạ lẫm lắm đâu ,chỉ có bác papa là ko biết
    mẹ yêu con nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi102 Xem bài viết
    1. Với ông anh chồng như thế này thì có tài thánh cũng ko thể tôn trọng được. Xin hỏi 1 gã đàn ông sức dài vai rộng mà lười lao động, sống ỷ lại, gia trưởng, bất tài nhưng thích ý kiến thì có gì để em dâu phải tôn trọng. Người vợ nào trong hoàn cảnh này cũng xót chồng cả. Em chủ top này còn quá hiền nên chỉ nhịn và nhịn thôi. Đóng góp cho gia đình khi mình có điều kiện ko ai tiếc, nhưng nai lưng ra làm việc vất vả cho một bố đời thế này xơi kể hơi phí.
    2. Nói như anh papa thì ai trước khi về nhà chồng cũng là gái ( em định nghĩa gái là girl chứ ko phải gái làm tiền) nhưng gái có gái ngoan, gái hư, gái đáng tôn trọng và gái ko đáng tôn trọng. Một cô gái có giáo dục sẽ ko đến nhà bạn trai ăn ngủ tự nhiên như thế. Mà loại thiếu giáo dục, trơ trẽn, đến nhà giai ngủ để khỏi tốn tiền đi nhà nghỉ như mấy cô gái bạn anh chồng chủ top thì gọi là gái rẻ tiền cũng ko sai... Chủ top có bức xúc cũng phải, nếu ông anh chồng chủ top biết tự trọng, biết phân biệt loại nào đáng ngồi cung mâm, ngủ cùng giường thì chả phải nói. Quan điểm về " gái" của anh cũng lạ nhi ?
    Sao anh phải hằn học với chủ top như thế?
    A có hằn học đâu!
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

A có hằn học đâu!
    Anh Papa, tiêu đề của em là....Chỉ cho em cách đối phó... vậy anh có cao kiến gì giúp đỡ em không, hay chỉ muốn tranh luận về Gái ạ?
    ID này của em tuy là mới lập, nhưng em đã theo dõi và học hỏi kinh nghiệm trên wtt từ 3 năm nay rồi, em cũng đã đọc qua một số bài của anh Papa comt rồi nên cũng phần nào hiểu đc ts anh lại có lối comt như vậy
    (ST)1 em bé Châu Phi viết :

Khi tôi ...sinh ra, tôi màu đen.
    Khi tôi lớn lên, tôi màu đen.
    Khi tôi đi dưới nắng, tôi màu đen.
    Khi tôi sợ, tôi màu đen.
    Khi tôi bệnh, tôi màu đen.
    Và khi tôi chết, tôi vẫn màu đen.

Còn bạn, hỡi người da trắng.
    Khi bạn sinh ra, bạn màu hồng.
    Khi bạn lớn lên, bạn màu trắng.
    Khi bạn đi dưới nắng, bạn màu đỏ.
    Khi bạn lạnh, bạn màu xanh.
    Khi bạn sợ, bạn màu vàng.
    Khi bạn bệnh, bạn màu xanh (lá).
    Và khi bạn chết đi, bạn màu xám.
    Thế mà bạn gọi tôi là da màu ư ???
    • 246 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Mắt kém nên đọc thành 'chồng..." ..hichic...Theo em chủ top kể thì chị nghĩ thény:anh chồng em là người keo kiệt,nên dắt gái về nhà để "bớt" tiền trả thuê phòng nghỉ!!!!việc dắt lên phòng thờ có khi là củ ý của em gái kia,muốn cho họ hàng nhà "bay"(tức anh chồng em) thấy con cháu họ thế nào!!!!
    Việc của anh chồng em chả phải là hiếm đâu,chị gặp nhiều gia đình như thế,nhưng họ kg quan trọng lắm,giống như là chỉ để giải quyết cái nhu cầu..khó chịu kia...cho nên họ mắt nhắm mắt mở cho qua,thậm chí có em học nghề giáo viên mà trước mặt bà nội giai(người yêu thôi) giỡn bóp cái đó luôn,cô chú...bố mẹ giai nhìn thấy mà nó tỉnh queo:đau chưa???hichic....cho nên,giờ chả phân biệt đĩ hay nghề gì hết..giáo viên tương lai,bác sĩ ...thậm chí nhà văn..đều suống sã do tính từng người....Mẹ giai bảo:khổ thân con tôi,từ bé đến giờ mẹ nâng niu,chăm bẵm,thế mà giờ nó bóp..gia......i' con,đau kg con???hichic...
    Biện pháp:Nhờ MC lên chăm cháu 1 thời gian..hichic>>>lại phát sinh mâu thuãn với MC...cho nên,thà chịu làm ngơ còn hơn để ý...Giống như ba má chồng tớ vậy...hichic
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi culan_no_culan Xem bài viết
    Mắt kém nên đọc thành 'chồng..." ..hichic...Theo em chủ top kể thì chị nghĩ thény:anh chồng em là người keo kiệt,nên dắt gái về nhà để "bớt" tiền trả thuê phòng nghỉ!!!!việc dắt lên phòng thờ có khi là củ ý của em gái kia,muốn cho họ hàng nhà "bay"(tức anh chồng em) thấy con cháu họ thế nào!!!!
    Việc của anh chồng em chả phải là hiếm đâu,chị gặp nhiều gia đình như thế,nhưng họ kg quan trọng lắm,giống như là chỉ để giải quyết cái nhu cầu..khó chịu kia...cho nên họ mắt nhắm mắt mở cho qua,thậm chí có em học nghề giáo viên mà trước mặt bà nội giai(người yêu thôi) giỡn bóp cái đó luôn,cô chú...bố mẹ giai nhìn thấy mà nó tỉnh queo:đau chưa???hichic....cho nên,giờ chả phân biệt đĩ hay nghề gì hết..giáo viên tương lai,bác sĩ ...thậm chí nhà văn..đều suống sã do tính từng người....Mẹ giai bảo:khổ thân con tôi,từ bé đến giờ mẹ nâng niu,chăm bẵm,thế mà giờ nó bóp..gia......i' con,đau kg con???hichic...
    Biện pháp:Nhờ MC lên chăm cháu 1 thời gian..hichic>>>lại phát sinh mâu thuãn với MC...cho nên,thà chịu làm ngơ còn hơn để ý...Giống như ba má chồng tớ vậy...hichic
    Lúc đầu, em cũng chịu làm ngơ y như chị nói, sau thì không chịu nổi chị ạ, nghĩ mà ức chế kinh. Chuyện lên trên chỗ phòng thờ em chắc cũng không phải chủ ý của gái kia, vì sửa nhà nên các phòng đều gạch cát vôi vữa cả, chỉ còn chỗ đó xài được thôi. Mới đầu họ ngủ phòng họ, em cũng chỉ nghĩ thầm đánh giá con người đó thôi, chứ sau lôi nhau lên cả phòng đó để giải quyết nhu cầu thì cứ nhìn thấy mặt là lại thấy ghê ghê, kinh kinh trong người. Gái đó từ trên đi xuống có gặp chồng em cũng vẫn tươi cười, hức, đang viết mà cũng thấy rùng mình. MOng sao có ai đó đọc được dòng này mà thấy giống mình thì nên chột da, tha cho vợ chồng em, em nhờ.
    Còn vụ chị kể thì quả thật bó tay chị nhỉ, ngang nhiên ngang ngược trước cả mặt các cụ thì hết thuốc luôn. Âu cũng là may vì MC em cũng chỉ biết thôi, chứ chưa phải chứng kiến bao giờ.

Khi tôi sợ, tôi màu đen.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,275 Bài viết

• 4,888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKhungHi98 Xem bài viết
    Xin cám ơn bố này đã có vài lời comt vào topic của em, nhưng chắc là em và người như bố này không bao giờ có cũng quan điểm sống với nhau.
    1. Công nhận đúng, xót chồng chứ, chồng em lăn lộn kiếm tiền làm việc ngày 12h, để rồi cung phụng cho người chả làm gì. tại sao không vừa học vừa làm, kém cả các em thời sinh viên. và anh biết không ạ, học buổi tối ngày 3 buổi, còn ban ngày làm gì ạ, xin thưa là NGỦ, ngủ đến 11h mới dậy thì còn đi làm ăn gì, rồi ăn xong chiều đến đi chơi, tối đi học. Học xong đến nửa năm rồi, chồng em đi xin việc cho đi làm còn không đi, còn đòi có việc làm trong thành phố cơ. Vậy bây giwof vẫn ở nhà chơi đó. Em hỏi thử có mẹ nào, có em dâu nào trong hoàn cảnh của em mà không xót chồng không????? Nếu không xót chắc không phải vợ anh đâu.
    2. vâng, dẫn GÁI về đó anh. Nếu là bạn về ăn cơm thì đến tối 10h sẽ về. Còn về mà ngồi chung mâm rồi tiện tối ngủ lại luôn thì em coi là GÁI, nếu nói nặng hơn là ĐI~ đó anh. Xin lỗi nhưng đọc comt của anh, chủ top là em bực.
    Còn em yêu chồng 3 năm, về quê chồng dù có xa đến mấy cũng không bao giờ ngủ lại qua đêm chứ không nói là ăn ngủ ở đó mấy ngày. Đó là ời mẹ em dạy như vầy nên bây giờ em mới được người nhà chồng tôn trọng đó anh. các chị dâu trong họ cũng cười mấy Gái kia đó anh, như vậy em gọi là GÁI còn nhẹ đó. Mấy gái đó đến ông anh chồng của em chỉ qua đêm có đâu 1 hay 2 lần thôi. Về sau có bao giờ thấy bén mảng lại đâu anh, thế chẳng là GÁI thì là gì. Xin lỗi anh, em chẳng phải đồng loại mấy người vô sỉ đó
    Mình rất hiểu sự bức xúc của bạn, nhưng bạn đừng nghĩ rằng việc bạn đến nhà bạn trai rồi ko ngủ lại là bạn giữ giá của bạn, những người ko làm được như bạn thì ko có giá...Mình cũng ko thik cách bạn gọi bạn gái của anh C là Gái. Thời bây giờ có bao nhiêu người giữ mình trước hôn nhân nữa. Tớ ko cổ vũ cho hành động đó, nhưng ngay cả có đến nhà bạn, ăn cơm, ngủ lại cũng đâu có chứng tỏ người ta là GÁI hay là là Đ I như cách bạn gọi đâu.
    Vài lời chia sẻ với bạn, nhỡ sau này người ta về làm dâu, lại là chị dâu của bạn, thì chắc là khó sống lắm đấy, lúc đó nhà nào phải ra đi thì nhà đấy sẽ biết
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,275 Bài viết

• 4,888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    @Chủ top: Theo mình thì 2VC bạn nên ra ở riêng. Nhà là nhà của MC, ko phải của VC bạn. VC bạn ko phải là chủ gia đình lại là vai em nên mình nói thật là chả góp ý gì với anh trai chồng được đâu.

Tốt nhất có tiền thì cứ ra ở riêng. Cái nhà đó sau này MC thích cho ai thì cho, thì tính tiếp. Ko thì thôi. Tiền đầu tư vào đấy rồi thì cũng ko cần tiếc nữa. Lựa chọn đầu tư vào là của mình, ko phải ai ép nên cứ coi như là góp tiền cho gia đình thôi.

Chứ bây giờ cái gì cũng muốn: ko muốn MC lo lắng, ko muốn ảnh hưởng tới quan hệ anh em, lại muốn anh chồng tự hiểu ý mình mà nghe theo mình thì ảo tưởng quá. Ông ý mà biết nghĩ đã chẳng cư xử thế. Với những người như vậy, tốt nhất nên hạn chế gây sự vì đơn giản là họ ko hiểu những lễ nghĩa cơ bản. Có nói thì họ cũng tự ái bực mình rồi làm loạn nhà lên, ko giúp được gì hết.
    Mình cũng nghĩ như bạn. Giờ mình cũng rơi vào hoàn cảnh đó. Chỉ đổi vai vế chút là VC mình là anh. EC mình cũng ko đến nỗi như chủ top. Nhưng mình 1 đứa 16m, 1 đứa trong bụng, thôi, chuyển về OBN cho thoải mái, nhường nhà lại cho chú EC, vì mình cũng ko thik ở chung với nó
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Thế nào mà mình cũng đọc thành "Chồng em dắt gái về nhà" nên cũng đang định bảo giải tán cho nhanh. Nhưng mà là anh chồng thì cần quan điểm rõ ràng, nếu anh ý đinh cưới cô ta thì khẩn trương danh chính ngôn thuận. Mà cái ngữ gái đến nhà ng ta qua đêm thì chẳng phải đàng hoàng gì.

Bạn nên nói chuyện với chồng và cả anh chồng vê việc này. Thẳng thắn là quan trọng nhất đó bạn. Đừng cứ chịu đựng một mình rồi đến lúc ko chịu đc nữa thì mất đoàn kết lắm!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bozizou1 Xem bài viết
    Mình rất hiểu sự bức xúc của bạn, nhưng bạn đừng nghĩ rằng việc bạn đến nhà bạn trai rồi ko ngủ lại là bạn giữ giá của bạn, những người ko làm được như bạn thì ko có giá...Mình cũng ko thik cách bạn gọi bạn gái của anh C là Gái. Thời bây giờ có bao nhiêu người giữ mình trước hôn nhân nữa. Tớ ko cổ vũ cho hành động đó, nhưng ngay cả có đến nhà bạn, ăn cơm, ngủ lại cũng đâu có chứng tỏ người ta là GÁI hay là là Đ I như cách bạn gọi đâu.
    Vài lời chia sẻ với bạn, nhỡ sau này người ta về làm dâu, lại là chị dâu của bạn, thì chắc là khó sống lắm đấy, lúc đó nhà nào phải ra đi thì nhà đấy sẽ biết
    Thôi thì quan điểm mồi người khác nhau. Mình có suy nghĩ là những người đến nhà mình ăn ngủ vài ngày đêm trong phòng của anh chồng mình, rồi lại ra đi 1 không trở lại là gái, và cái người đến nơi đặt ban thờ tổ tiên nhà người ta cũng không tha cũng chả hơn. Nói thật nếu mai sau người đó có về làm dâu thật đi nữa, chắc chắn sẽ không nhận được sự tôn trọng từ phía mình. Sao người đó nỡ coi rẻ bản thân mình thế?
    Còn việc đến nhà bạn trai ăn cơm rồi ngủ lại thì là vấn đề khác. Ngủ thế nào đây ạ, ngủ phòng khác và giữ ý 1 chút đi dù chỉ là để qua mắt mọi người, okie, với mình chuyện đó hoàn toàn bình thường, mình hoàn toàn tôn trọng người đó. Còn ra khỏi nhà làm gì mình đâu có quan tâm, đó là quyền của những người đó, không liên quan đến vc con cái mình. Mình chỉ nhức nhối khi nó đập vào mắt vợ chồng con cái mình thôi, ảnh hưởng đến ....đại não lắm chứ bạn ơi.
    Mình cũng KHÔNG lên án hành động có quan hệ trước hôn nhân, vấn đề là hãy làm ơn có chút tôn trọng sự có mặt của người khác trong gia đình với ạ. Nếu các anh chị muốn, có thể kết hôn luôn đi. Nếu chưa có điều kiện, làm ơn khi hai vợ chồng em đi vắng cả ngày nhà không có ai, xin mời ạ. Nếu có cái mẹt của 2 đứa em rồi, làm ơn bạn gái kia ơi, anh chồng tôi ơi....lời kêu cứu!!!

Khi tôi sợ, tôi màu đen.

• 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rucon_ngannam Xem bài viết
    Thế nào mà mình cũng đọc thành "Chồng em dắt gái về nhà" nên cũng đang định bảo giải tán cho nhanh. Nhưng mà là anh chồng thì cần quan điểm rõ ràng, nếu anh ý đinh cưới cô ta thì khẩn trương danh chính ngôn thuận. Mà cái ngữ gái đến nhà ng ta qua đêm thì chẳng phải đàng hoàng gì.

Bạn nên nói chuyện với chồng và cả anh chồng vê việc này. Thẳng thắn là quan trọng nhất đó bạn. Đừng cứ chịu đựng một mình rồi đến lúc ko chịu đc nữa thì mất đoàn kết lắm!
    Vứn đề là, anh chồng em bảo" bảo thôi rồi nhưng nó không nghe thì KỆ " mới khó giải quyết ạ. Chưa muốn lấy vợ ah. Chuyện khó nên em mới cần sự trợ giúp của các mẹ cao thủ

Khi tôi sợ, tôi màu đen.

• 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Anh Papa, tiêu đề của em là....Chỉ cho em cách đối phó... vậy anh có cao kiến gì giúp đỡ em không, hay chỉ muốn tranh luận về Gái ạ?
    ID này của em tuy là mới lập, nhưng em đã theo dõi và học hỏi kinh nghiệm trên wtt từ 3 năm nay rồi, em cũng đã đọc qua một số bài của anh Papa comt rồi nên cũng phần nào hiểu đc ts anh lại có lối comt như vậy
    ừ, em cứ học hỏi kinh nghiệm của các chị khác đi, a k có a chồng nên k có kinh nghiệm j.
    • 816 Bài viết

• 2,010 Được cảm ơn

Thế trước lúc cưới, chủ topic này có về nhà người yêu ăn cơm ko? Có chứ gì. Còn chuyện ngủ lại ở trên, theo tôi k đơn giản như chủ topic nói đâu. Vì trong nhà còn có chồng của chủ top nữa. Chắc chắn, khi anh chồng để bạn gái ngủ lại (chưa thấy nói ngủ với ai, chưa thấy nói ngủ chung,...) chồng của chủ top cũng đồng ý rồi, thì cái việc ngủ ấy theo tôi cũng là bình thường (ngủ ở phòng riêng nào đó, có j đâu), vả lại chồng chủ topic đã ok rồi thì chủ top là vợ xin miễn ý kiến!

BẠn gái của anh chồng mà bạn gọi là gái thì bạn hãy quay ngược thgian trở lại thời điểm bạn đang là bạn gái của chồng tương lai, xem bạn là gì?? Đừng có nghĩ là bạn lấy được chồng rồi thì bạn có quyền gọi bạn gái của anh chồng là "Gái". Giả sử , sau này "gái" ấy trở thành vợ của anh chồng => bạn phải gọi "gái" ấy là chị dâu thì có Nhục ko?
    Chắc bố này có cùng cách sống như anh chồng chủ tốp ,ăn tạp với tất cả loại gái rẻ tiền.
    • 2,075 Bài viết

• 6,161 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi thì quan điểm mồi người khác nhau. Mình có suy nghĩ là những người đến nhà mình ăn ngủ vài ngày đêm trong phòng của anh chồng mình, rồi lại ra đi 1 không trở lại là gái, và cái người đến nơi đặt ban thờ tổ tiên nhà người ta cũng không tha cũng chả hơn. Nói thật nếu mai sau người đó có về làm dâu thật đi nữa, chắc chắn sẽ không nhận được sự tôn trọng từ phía mình. Sao người đó nỡ coi rẻ bản thân mình thế?
    Còn việc đến nhà bạn trai ăn cơm rồi ngủ lại thì là vấn đề khác. Ngủ thế nào đây ạ, ngủ phòng khác và giữ ý 1 chút đi dù chỉ là để qua mắt mọi người, okie, với mình chuyện đó hoàn toàn bình thường, mình hoàn toàn tôn trọng người đó. Còn ra khỏi nhà làm gì mình đâu có quan tâm, đó là quyền của những người đó, không liên quan đến vc con cái mình. Mình chỉ nhức nhối khi nó đập vào mắt vợ chồng con cái mình thôi, ảnh hưởng đến ....đại não lắm chứ bạn ơi.
    Mình cũng KHÔNG lên án hành động có quan hệ trước hôn nhân, vấn đề là hãy làm ơn có chút tôn trọng sự có mặt của người khác trong gia đình với ạ. Nếu các anh chị muốn, có thể kết hôn luôn đi. Nếu chưa có điều kiện, làm ơn khi hai vợ chồng em đi vắng cả ngày nhà không có ai, xin mời ạ. Nếu có cái mẹt của 2 đứa em rồi, làm ơn bạn gái kia ơi, anh chồng tôi ơi....lời kêu cứu!!!
    Mình nghĩ cái chuyện " một đi không trở lại" của các cô gái đó rất có thể là do lỗi của anh chồng bạn, nhỡ đâu anh ta lừa phỉnh rồi đá họ thì sao hả bạn? Nhỡ đâu anh chồng nói với họ là đấy là nhà anh, anh cho 2 đứa em ở nhờ thì sao hả bạn? Lúc đó thì cô ấy nghĩ với tư cách là người yêu (là bà chủ tương lai) thì quyền hành cô ấy còn to hơn vợ chồng bạn ấy chứ.
    Với những gì bạn kể thì chỉ có thể kết luận vài điều như sau:
    1. Anh chồng bạn chẳng tử tế gì trong chuyện yêu đương
    2. Các cô gái kia có vẻ hơi vô duyên quá mức
    Thế thôi, chuyện "gái" hay chuyện " mất giá", tôn trọng hay không tôn trọng mình nghĩ là không có cơ sở để bàn ở đây.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thật nhiều cô gái không biết tự trọng. Đúng là cuộc sông hiẹn đại mở cửa nhưng đừng nên tung hết ra thế chứ. Bạn nói chuyện với chồng và cả anh chồng nữa. Nếu cô ta thành chị dâu bạn lại là chuyện khác. Đằng này chỉ là ng dưng, bẩn nhà lắm!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2