Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tại sao anh Chồng lại cứ dắt gái về nhà??? Chỉ cho em cách đối phó với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.09K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em lấy chồng tính ra được hai năm roài. Chồng em làm cho doanh nghiệp nước ngoài nên tiền kiếm được cũng khá ạ. Yêu nhau được 3 năm thì cưới, bắt đầu từ khi cưới mới nảy sinh nhiều vấn đề. Ba chồng em mất cách đây hơn chục năm rồi, giờ chỉ còn mẹ chồng sống tại quê, trong Thành phố có 1 căn nhà nên gđ có 2 anh em trai cùng ở đó. Trước đây, anh chồng em làm ở tỉnh ngoài nên ở gần chỗ làm, còn chồng sống trong này nên mua sắm đầy đủ mọi tiện nghi cho gia đình. Đến lúc anh chồng nghỉ làm tính đi học tiếp thì xuống đây ở chung với chồng em luôn. Khi đó học hết hơn 2 năm không có tiền học vì không đi làm nên mọi chi phí ăn ở học đều là do chú em- tức là chồng em lo hết ạ. Khi cưới nhau chồng em cũng có nói trước với em như vậy, em cũng nghĩ anh em việc giúp đỡ nhau lúc khó khăn như vầy, cũng là đáng quý nên em không bao giờ than phiền về điều đó. Đôi lúc vật giá đắt đỏ em còn nói chồng đưa thêm tiền cho bác. Nhưng sống chung mới nhiều vẫn đề, trước lúc cưới, chồng em có dự định làm lại cho mẹ cái bếp ở quê để tiện cho cụ sinh hoạt, thì anh chồng lại thích xây nhà to, mặc dù chả đóng góp lấy được đồng nào. Trong khi chồng em đi làm mấy năm tích cóp được ít tiền định làm ăn thì đổ vào xây nhà. Anh chồng ở nhà xây nhà lo thiết kế,( mà cái kiểu thiết kế cả họ hàng nhìn vào ng ta cười ) rồi lại còn muốn xây nhà tầng to nhất khu đó nên chồng em phải đi vay mượn thêm để bù đắp chi phí. Vậy đó, tiền cưới vợ vậy là còn phải đi vay đến hơn trăm triệu.
    Chưa hết, anh chồng ở cùng với vợ chồng em ở trong TP này, nhà có 3 tầng, 2 phòng to, 2 phòng bé xíu chỉ kê 1 cái giường và ít đồ . Còn hai anh em trước cùng ở phòng to tầng 2 có nhà vệ sinh, trong phòng có đủ tiện nghi rồi. Đến khi em lấy vợ anh chồng em bảo: " tưởng hai đứa ở phòng nhỏ là được rồi" trong khi phòng nhỏ chỉ đủ để nằm và do nhà xây lâu đã bị nứt nẻ hết tường ngang dọc, không có lấy một chút đồ chi cả.
    Buộc lòng vợ chồng em đành ở tầng 3 phòng to trước đó dùng làm phòng thờ các cụ, và xây phòng thờ ở trên. Lúc đó chồng em đã vay hơn trăm triệu để xây nhà ở quê rồi lại phải vay tiếp tiền để làm lại phòng thờ và phòng cưới cho hai đứa, mua sắm vật dụng giường tủ, ....,. Em nghĩ sao mà chồng em thương anh trai mà anh trai chả biết thương em chi hết vậy.
    Chồng em cũng có lúc bực mình nhưng em lại khuyên thôi, nhà xây ở quê có to thì cũng là báo hiếu cho mẹ, nghĩ thế cũng thấy nhẹ trong lòng. Rồi cuộc sống chung đụng mới gặp nhiều vấn đề chứ. Theo các cụ nói thì anh chồng em đúng là ng " đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành" ví dụ cụ tỉ thế này: bữa cơm, em lấy thìa đơm cơm trong giỏ là thìa mới, ông ấy thấy vậy cầm thìa mới để vào, lấy thìa cũ ra dùng, quả thật em cũng bó tay, đàn ông gì mà có mỗi cái thìa cũng để ý là sao....
    Rồi những chuyện khác nữa, và đỉnh điểm là còn dắt gái về nhà ăn cơm tối, rồi ngủ nghỉ với nhau ngay tại nhà đến hai ba ngày. Kinh hơn là 1 tuần dắt 2 đứa về, gái ở đây có phải là cave không thì em không rõ nhưng ăn cùng mâm với gđ em.
    Chuyện này bọn em cũng không can thiệp được, nhưng sao thấy khó coi kinh khủng. Sau 1 thời gian sa đọa của anh chồng chắc bác nghỉ ngơi lại sức. Rồi có 1 em, được gọi là quan hệ cũng dài dài đến ngủ ở nhà thường xuyên. Mà không hiểu sao CON ĐẤY NÓ LẠI TRƠ ĐẾN THẾ, đến ăn ngủ nhà người yêu có cả vợ chồng em trai ở đó mà nó cứ tự nhiên như ruồi. Hết chịu nổi.
    Thời gian em có bầu, đi lại khó khăn, vậy mà phải leo lên leo xuống gác ba, lại không có nhà vệ sinh liền kề, bất tiện vô cùng (cái này thì mẹ nào có con cũng hiểu) nhất là giai đoạn cuối đêm hôm cũng phải mò xuống, xin lỗi em còn phải mua cái bô để trong phòng đi cho tiện. Vậy mà cũng không chịu nhường phòng cho em,,,,,
    Đến lúc sinh cháu, MC em bảo các con xuống tầng hai, lúc đó em cũng chán rồi nên không xuống nữa, phòng mình ở đâu mình ở đó, thôi chịu khó. Khi có MC thoải mái nhất là anh chồng không dám dắt gái về nữa. Vậy mà khi em cho cháu sang nhà ngoại về, MC về quê, nhà đang sửa lại, anh chồng mang màn chiếu lên phòng thờ nằm. Chính tại nơi thờ tổ tiên gia đình, ANH CHỒNG EM LẠI DẮT CON NGƯỜI YÊU về ngủ nghỉ qua đêm với nhau trên đó, à mà không chỉ qua đêm, còn ngủ cả ngày với nhau trên đó.
    Thật sự em không thể tưởng tượng nổi, con trai trưởng vốn được bố mẹ và dòng họ luôn tôn trọng như mội nhà, lại có thể hành động như vầy, mà cũng có đứa con gái hư hỏng như cái con đó. Nhìn ảnh bố trên bàn thờ nhìn xuống mà vẫn làm được trò đó với nhau sao,
    Em không thể góp ý vì không phải phận sự của mình nhưng cứ như thế này, chắc em nổ mắt với! Các bố mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giùm em cách đối phó với ạ
    (ST)1 em bé Châu Phi viết :

Khi tôi ...sinh ra, tôi màu đen.
    Khi tôi lớn lên, tôi màu đen.
    Khi tôi đi dưới nắng, tôi màu đen.
    Khi tôi sợ, tôi màu đen.
    Khi tôi bệnh, tôi màu đen.
    Và khi tôi chết, tôi vẫn màu đen.

Còn bạn, hỡi người da trắng.
    Khi bạn sinh ra, bạn màu hồng.
    Khi bạn lớn lên, bạn màu trắng.
    Khi bạn đi dưới nắng, bạn màu đỏ.
    Khi bạn lạnh, bạn màu xanh.
    Khi bạn sợ, bạn màu vàng.
    Khi bạn bệnh, bạn màu xanh (lá).
    Và khi bạn chết đi, bạn màu xám.
    Thế mà bạn gọi tôi là da màu ư ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,704 Bài viết

• 2,328 Được cảm ơn

Mắt mũi tèm nhem thế nào mà lại đọc thành: chồng em dẫn gái về?!? Đang định vào cmt: e giải tán cho nhanh

Quan trọng chồng e có ý kiến j ko? Phản ứng của chồng e thế nào?

Chuyện này tuy tế nhị, nhưng tình trạng này kéo dài,chắc e đứt dây thần kinh vì chịu đựng mất

E nên trình bày rõ quan điểm v chồng, để chồng nói v mẹ chồng, rồi thống nhất 1hom họp gia đình,nói chuyện thẳng thắn
    Q9cip7

I8Nxp7

Kỹ năng cơ bản của trẻ từ 00 - 24 tháng

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 562 Bài viết

• 1,679 Được cảm ơn

theo em, không nên làm rùm beng, lão kia mất mặt càng làm càn. Anh em thường dễ chuyện trò cả nhau, nói ông chồng bữa nào chuyện trò riêng tây với ông anh...

nhưng em nghĩ khả năng thành công bằng không, với 1 gã ích kỷ, vô sỉ, trơ trẽn, ki bo vậy thì chả có cách nào, dẫn gái về nhà vừa rẻ vừa tiện, không đời nào gã bỏ.
    Dont force yourself to say another goodbye if you dont have to.
    Pursue it even the distance seems too vast, because you never know where it could lead or how long it might last.
    Sometimes you only get one chance and when it's gone, you are filled with nothing but regret.
    • 252 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thật pó tay với thằng a chồng pạn này. Thương bạn quá mà k biết làm gì đây. Tốt nhất bạn lên nói thẳng với chồng . Nếu thương a theo kiểu đó thì khác nào giúp a rơi vào con đg xa đọa. Cứ đi đêm lắm có ngày gặp ma. Chơi gái nhiều rồi si đa lúc nào k hay . Hàng xóm nhìn vào sẽ đánh giá gia đình bạn thế nào. Rồi con bạn lớn lên mà thấy ông pác mình như vậx liệu bé có tự hào hay theo gương bác nó thì . Còn chồng bạn nữa ,.. Tốt nhất là bảo chồng bạn nói thẳng ra chứ cả bà mẹ chồng mà cũng k bảo ban gì à? Chẳng có chút gia giáo nào hết chán.com.pótay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hức, các bố mẹ ơi, MC em là GV rất nề nếp, cũng bảo ban các con đến nơi chốn nhưng mà không hiểu sao lại thế. MC em giờ này đang ở quê nên có bít đâu, mà có biết cũng chả làm gì được vì ông đấy cậy mình là anh, là con trưởng nên nói thế nào cũng cho mình là nhất thiên hạ. Ai đời mẹ em bị bệnh kêu đau con zai làm luôn một câu" đau thì có thân tự lo, tự đi mà khám chứ kêu ca gì nữa" thì con zai 2 lại đưa đi khám mặc dù bận đi làm.
    Cơ mà chồng em lại bênh anh trai lắm, gái nào về nhà cũng chào là chị, chứ em thì còn lâu, em nói với chồng: trừ phi có ai chính thức bước chân vào nhà này làm chị dâu mới gọi là chị, không thì hơn tuổi gọi chị, kém tuổi gọi em. Mà anh em nhà này lại không nói chuyện được với nhau, cứ câu trước câu sau là lại ầm ầm lên, nên em chả nghĩ được đến chuyện chồng em nói chuyện với anh đâu. Mà nói chuyện gì chứ nói chuyện này cũng khó, nhứt lại là đàn ông, hài
    Hôm nào về quê cũng lại rủ 1 em nào đó về ở cùng, mẹ chồng em biết, họ hàng biết, hàng xóm biết, mọi người đều nói to nhỏ thì thào, nhưng vẫn quả bơ ạ, thế mới khó cho em chứ

Khi tôi sợ, tôi màu đen.

• 265 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Mình cũng đọc thành: chồng dắt gái về nhà nên chui ngay vào comment. May mà ko phải. Anh chồng như vậy thì khi nào các cô kia về phải tỏ thái độ thôi. Đừng vui vẻ đón tiếp mà hãy tỏ thái độ khó chịu hoặc đá thúng đụng nia. Vài lần là họ lượn hết.
    Bán buôn hàng VNXK (0915 028 589):
    https://zaodich.com/forum/f2758/ban-b...-nhat-1338325/
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắng vàng_82 Xem bài viết
    Mình cũng đọc thành: chồng dắt gái về nhà nên chui ngay vào comment. May mà ko phải. Anh chồng như vậy thì khi nào các cô kia về phải tỏ thái độ thôi. Đừng vui vẻ đón tiếp mà hãy tỏ thái độ khó chịu hoặc đá thúng đụng nia. Vài lần là họ lượn hết.
    Chị ơi, với kẻ trơ và gan đến độ dám ngủ qua đêm với tần suất liên tục chắc có xé thúng đạp nia cũng chả ăn thua đâu, hức. Chồng già của em lại còn kêu phải tôn trọng bạn anh, trong khi ANH VÀ BẠN ANH CÓ BIẾT TỰ TRỌNG ĐÂU, stress quá, hức

Khi tôi sợ, tôi màu đen.

• 371 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Theo em chị nói với chồng chị xem, chị cũng phải cứng rắn lên, nói với chồng là ko chịu đc cảnh như thế này mãi, rồi e bé lớn lên thì thế nào? sống ở căn phòng chật hẹp, chứng kiến cảnh bác nó cứ abc với các cô gái thế nó sẽ bị ảnh hưởng, nếu chồng c ko có ý kiến nữa thì c ôm con về bà ngoại.
    Bảo phải ra ngoài thuê nhà ở còn hơn chị ah.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKhungHi98 Xem bài viết
    ......
    Rồi những chuyện khác nữa, và đỉnh điểm là còn dắt gái về nhà ăn cơm tối, rồi ngủ nghỉ với nhau ngay tại nhà đến hai ba ngày. Kinh hơn là 1 tuần dắt 2 đứa về, gái ở đây có phải là cave không thì em không rõ nhưng ăn cùng mâm với gđ em.
    Chuyện này bọn em cũng không can thiệp được, nhưng sao thấy khó coi kinh khủng. Sau 1 thời gian sa đọa của anh chồng chắc bác nghỉ ngơi lại sức. Rồi có 1 em, được gọi là quan hệ cũng dài dài đến ngủ ở nhà thường xuyên. Mà không hiểu sao CON ĐẤY NÓ LẠI TRƠ ĐẾN THẾ, đến ăn ngủ nhà người yêu có cả vợ chồng em trai ở đó mà nó cứ tự nhiên như ruồi. Hết chịu nổi.
    Thời gian em có bầu, đi lại khó khăn, vậy mà phải leo lên leo xuống gác ba, lại không có nhà vệ sinh liền kề, bất tiện vô cùng (cái này thì mẹ nào có con cũng hiểu) nhất là giai đoạn cuối đêm hôm cũng phải mò xuống, xin lỗi em còn phải mua cái bô để trong phòng đi cho tiện. Vậy mà cũng không chịu nhường phòng cho em,,,,,
    Đến lúc sinh cháu, MC em bảo các con xuống tầng hai, lúc đó em cũng chán rồi nên không xuống nữa, phòng mình ở đâu mình ở đó, thôi chịu khó. Khi có MC thoải mái nhất là anh chồng không dám dắt gái về nữa. Vậy mà khi em cho cháu sang nhà ngoại về, MC về quê, nhà đang sửa lại, anh chồng mang màn chiếu lên phòng thờ nằm. Chính tại nơi thờ tổ tiên gia đình, ANH CHỒNG EM LẠI DẮT CON NGƯỜI YÊU về ngủ nghỉ qua đêm với nhau trên đó, à mà không chỉ qua đêm, còn ngủ cả ngày với nhau trên đó.
    Thật sự em không thể tưởng tượng nổi, con trai trưởng vốn được bố mẹ và dòng họ luôn tôn trọng như mội nhà, lại có thể hành động như vầy, mà cũng có đứa con gái hư hỏng như cái con đó. Nhìn ảnh bố trên bàn thờ nhìn xuống mà vẫn làm được trò đó với nhau sao,
    Em không thể góp ý vì không phải phận sự của mình nhưng cứ như thế này, chắc em nổ mắt với! Các bố mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giùm em cách đối phó với ạ
    Tóm lại, tôi thấy có 2 vấn đề sau:
    1/ Cô em dâu sót chồng phải vay mượn nhiều lo cho gia đình, mà a chồng chả làm gì (theo lời cô ấy nói) nên e dâu bức xúc(cái này chiếm 98% comment của topic)

2/ EM dâu bức xúc là : a chồng ở chung với gia đình mình nhưng lại "dẫn gái về nhà, ăn chung mâm cơm với gia đình"(?!). Không hiểu bạn chủ topic khi viết mấy câu này có suy nghĩ kỹ ko??
    Nếu bạn coi người mà a chồng dẫn về là "Gái" thì nói thiệt là: trước khi bạn bước vào gđ anh chồng là Dâu thì bạn cũng là hạng "Gái" đó thôi? ở thời điểm, bạn chưa làm dâu thì bạn hơn gì người ta mà bạn bảo người ta là "Gái"??? Và nếu vậy, vì bạn đã từng làm "Gái" như thế thì bạn k nên coi thường đồng loại của bạn như vậy.
    Tôi chắc rằng: anh của chồng bạn đủ trí tuệ để hiểu rằng: nếu đó là cave thì k đủ tư cách để ăn cùng mâm với gia đình nhà bạn. Do đó, tôi xin nhấn mạnh lần nữa: Nếu bạn nghĩ họ là "gái" thì chính bạn cũng từng như vậy đấy!
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PAPA1973_ Xem bài viết
    1/ Cô em dâu sót chồng phải vay mượn nhiều lo cho gia đình, mà a chồng chả làm gì (theo lời cô ấy nói) nên e dâu bức xúc(cái này chiếm 98% comment của topic)

2/ EM dâu bức xúc là : a chồng ở chung với gia đình mình nhưng lại "dẫn gái về nhà, ăn chung mâm cơm với gia đình"(?!). Không hiểu bạn chủ topic khi viết mấy câu này có suy nghĩ kỹ ko??
    Nếu bạn coi người mà a chồng dẫn về là "Gái" thì nói thiệt là: trước khi bạn bước vào gđ anh chồng là Dâu thì bạn cũng là hạng "Gái" đó thôi? ở thời điểm, bạn chưa làm dâu thì bạn hơn gì người ta mà bạn bảo người ta là "Gái"??? Và nếu vậy, vì bạn đã từng làm "Gái" như thế thì bạn k nên coi thường đồng loại của bạn như vậy.
    Tôi chắc rằng: anh của chồng bạn đủ trí tuệ để hiểu rằng: nếu đó là cave thì k đủ tư cách để ăn cùng mâm với gia đình nhà bạn. Do đó, tôi xin nhấn mạnh lần nữa: Nếu bạn nghĩ họ là "gái" thì chính bạn cũng từng như vậy đấy!
    Xin cám ơn bố này đã có vài lời comt vào topic của em, nhưng chắc là em và người như bố này không bao giờ có cũng quan điểm sống với nhau.
    1. Công nhận đúng, xót chồng chứ, chồng em lăn lộn kiếm tiền làm việc ngày 12h, để rồi cung phụng cho người chả làm gì. tại sao không vừa học vừa làm, kém cả các em thời sinh viên. và anh biết không ạ, học buổi tối ngày 3 buổi, còn ban ngày làm gì ạ, xin thưa là NGỦ, ngủ đến 11h mới dậy thì còn đi làm ăn gì, rồi ăn xong chiều đến đi chơi, tối đi học. Học xong đến nửa năm rồi, chồng em đi xin việc cho đi làm còn không đi, còn đòi có việc làm trong thành phố cơ. Vậy bây giwof vẫn ở nhà chơi đó. Em hỏi thử có mẹ nào, có em dâu nào trong hoàn cảnh của em mà không xót chồng không????? Nếu không xót chắc không phải vợ anh đâu.
    2. vâng, dẫn GÁI về đó anh. Nếu là bạn về ăn cơm thì đến tối 10h sẽ về. Còn về mà ngồi chung mâm rồi tiện tối ngủ lại luôn thì em coi là GÁI, nếu nói nặng hơn là ĐI~ đó anh. Xin lỗi nhưng đọc comt của anh, chủ top là em bực.
    Còn em yêu chồng 3 năm, về quê chồng dù có xa đến mấy cũng không bao giờ ngủ lại qua đêm chứ không nói là ăn ngủ ở đó mấy ngày. Đó là ời mẹ em dạy như vầy nên bây giờ em mới được người nhà chồng tôn trọng đó anh. các chị dâu trong họ cũng cười mấy Gái kia đó anh, như vậy em gọi là GÁI còn nhẹ đó. Mấy gái đó đến ông anh chồng của em chỉ qua đêm có đâu 1 hay 2 lần thôi. Về sau có bao giờ thấy bén mảng lại đâu anh, thế chẳng là GÁI thì là gì. Xin lỗi anh, em chẳng phải đồng loại mấy người vô sỉ đó

Khi tôi sợ, tôi màu đen.

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 495 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

xin lỗi chủ top , e rất bức xúc với ý kiến thứu 2 của papa , vì lúc chưa cưới chị chủ top cũng được gọi là < gái > nhưng có nhiều loại gái ,ko phải loại gái nào cũng mất tự trọng ,và sĩ diện đến vậy ,nhìn vào là ko bình thừuong chút nào ,nếu là bạn thì ok ,1 lần ,2 lần ,đến lần thứu 3 thì xem lại ,mà nè ,nếu có ăn cơm thì thôi ,ăn xong rùi về ,đằng này y như nhà ko chủ ấy ,ăn rồi ngủ lại , khó coi quá ,nên xét lại đạo đức và nhân phẩm của loại gái này ,ko đủ tư cách đâu nhé ,đừng vơ đũa cả nắm
    mẹ yêu con nhiều lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mc_nd88 Xem bài viết
    xin lỗi chủ top , e rất bức xúc với ý kiến thứu 2 của papa , vì lúc chưa cưới chị chủ top cũng được gọi là < gái > nhưng có nhiều loại gái ,ko phải loại gái nào cũng mất tự trọng ,và sĩ diện đến vậy ,nhìn vào là ko bình thừuong chút nào ,nếu là bạn thì ok ,1 lần ,2 lần ,đến lần thứu 3 thì xem lại ,mà nè ,nếu có ăn cơm thì thôi ,ăn xong rùi về ,đằng này y như nhà ko chủ ấy ,ăn rồi ngủ lại , khó coi quá ,nên xét lại đạo đức và nhân phẩm của loại gái này ,ko đủ tư cách đâu nhé ,đừng vơ đũa cả nắm
    Thế trước lúc cưới, chủ topic này có về nhà người yêu ăn cơm ko? Có chứ gì. Còn chuyện ngủ lại ở trên, theo tôi k đơn giản như chủ topic nói đâu. Vì trong nhà còn có chồng của chủ top nữa. Chắc chắn, khi anh chồng để bạn gái ngủ lại (chưa thấy nói ngủ với ai, chưa thấy nói ngủ chung,...) chồng của chủ top cũng đồng ý rồi, thì cái việc ngủ ấy theo tôi cũng là bình thường (ngủ ở phòng riêng nào đó, có j đâu), vả lại chồng chủ topic đã ok rồi thì chủ top là vợ xin miễn ý kiến!

BẠn gái của anh chồng mà bạn gọi là gái thì bạn hãy quay ngược thgian trở lại thời điểm bạn đang là bạn gái của chồng tương lai, xem bạn là gì?? Đừng có nghĩ là bạn lấy được chồng rồi thì bạn có quyền gọi bạn gái của anh chồng là "Gái". Giả sử , sau này "gái" ấy trở thành vợ của anh chồng => bạn phải gọi "gái" ấy là chị dâu thì có Nhục ko?
    • 249 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

ừ, thì a đâu có sống với em!
    Thế trước lúc cưới, chủ topic này có về nhà người yêu ăn cơm ko? Có chứ gì. Còn chuyện ngủ lại ở trên, theo tôi k đơn giản như chủ topic nói đâu. Vì trong nhà còn có chồng của chủ top nữa. Chắc chắn, khi anh chồng để bạn gái ngủ lại (chưa thấy nói ngủ với ai, chưa thấy nói ngủ chung,...) chồng của chủ top cũng đồng ý rồi, thì cái việc ngủ ấy theo tôi cũng là bình thường (ngủ ở phòng riêng nào đó, có j đâu), vả lại chồng chủ topic đã ok rồi thì chủ top là vợ xin miễn ý kiến!

BẠn gái của anh chồng mà bạn gọi là gái thì bạn hãy quay ngược thgian trở lại thời điểm bạn đang là bạn gái của chồng tương lai, xem bạn là gì?? Đừng có nghĩ là bạn lấy được chồng rồi thì bạn có quyền gọi bạn gái của anh chồng là "Gái". Giả sử , sau này "gái" ấy trở thành vợ của anh chồng => bạn phải gọi "gái" ấy là chị dâu thì có Nhục ko?
    bố này ăn nói bảo thủ quá. E đồng quan điểm với mục 2 của chị chủ thớt vì e chúa ghét cái loại "tự nhiên như ruồi" ấy. Nói thật, giả dụ nếu gái hẳn hoi đến, chào hỏi, có thể vì việc gì đó mà ở lại. Nhưng ngày hôm sau dậy, thấy chị chủ thớt đang bầu bì con cái bận rộn mà vẫn nấu cơm thì cũng phải lon ton vào giúp đỡ. Tất nhiên khách đến nhà chả ai dám để khách đụng chân đụng tay. Nhưng ai đánh thuế câu nói, hơn nhau ở cái chỗ đấy đấy. Đằng này, ngủ chương mắt ếch ra, cái loại ngủ ngày cày đêm nó mới có kiểu thế. Mà trên này chị chủ thớt chả nói là ngủ chung, mà còn ngủ ngay dưới bàn thờ còn gì. Xin lỗi cả nhà, e bức xúc quá.
    Ps bố nó: cái chuyện nhục hay k chả liên quan, nó có là ông trời đi chăng nữa thì vẫn là người dưng, nó tốt thì mình tôn trọng. Hơn tuổi thì chị-em, kém tuổi thì chị-tôi. Thế thôi
    KÍNH ÁP TRÒNG GIÁ CẠNH TRANH NHẤT WEBTRETHO
    https://zaodich.com/forum/f2488/conta...n-hao-1433848/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

1. Với ông anh chồng như thế này thì có tài thánh cũng ko thể tôn trọng được. Xin hỏi 1 gã đàn ông sức dài vai rộng mà lười lao động, sống ỷ lại, gia trưởng, bất tài nhưng thích ý kiến thì có gì để em dâu phải tôn trọng. Người vợ nào trong hoàn cảnh này cũng xót chồng cả. Em chủ top này còn quá hiền nên chỉ nhịn và nhịn thôi. Đóng góp cho gia đình khi mình có điều kiện ko ai tiếc, nhưng nai lưng ra làm việc vất vả cho một bố đời thế này xơi kể hơi phí.
    2. Nói như anh papa thì ai trước khi về nhà chồng cũng là gái ( em định nghĩa gái là girl chứ ko phải gái làm tiền) nhưng gái có gái ngoan, gái hư, gái đáng tôn trọng và gái ko đáng tôn trọng. Một cô gái có giáo dục sẽ ko đến nhà bạn trai ăn ngủ tự nhiên như thế. Mà loại thiếu giáo dục, trơ trẽn, đến nhà giai ngủ để khỏi tốn tiền đi nhà nghỉ như mấy cô gái bạn anh chồng chủ top thì gọi là gái rẻ tiền cũng ko sai... Chủ top có bức xúc cũng phải, nếu ông anh chồng chủ top biết tự trọng, biết phân biệt loại nào đáng ngồi cung mâm, ngủ cùng giường thì chả phải nói. Quan điểm về " gái" của anh cũng lạ nhi ?
    Sao anh phải hằn học với chủ top như thế?
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 174 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

mỗi khi ông ý dắt gái về, chị tặng trực tiếp cho 2 người ý cái bcs cả nc rửa vệ sinh và khăn tắm riêng
    thôi em đùa đấy chị đừng có mà làm liều không tan nhà ra, hỏi anh chồng nửa đùa nửa thật là đã sống thủ như thế rồi thì định bao giờ cưới nhau, bao giờ mẹ có dâu trưởng ở bên cạnh chăm sóc.
    Em chỉ nghĩ đc thế thôi, chúc chị nhận đc nhiều cao kiến.

Còn cái anh papa, không khuyên gì đc thì đừng bắt lỗi loãng topic ngta. Thứ đàn bà đến nhà bạn trai ngủ như cơm bữa là không chấp nhận không tôn trọng được, bản thân ông anh chồng trong thâm tâm cũng chẳng coi ra gì nữa là chủ nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,573 Bài viết

• 1,729 Được cảm ơn

Quay ngay clip chứ còn chờ gì nữa
    Mèo già đã bị Pit bắt làm tù binh !!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,198 Bài viết

• 5,936 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì bạn chẳng nên nói gì cả bởi phận mình làm em dâu, mọi chuyện để chồng bạn nhỏ nhẹ góp ý với anh xem có được không? Mình cũng nghĩ là em trai có nói thì ông anh như thế cũng chẳng nghe đâu... tình cảnh này nếu vợ chồng bạn nói rõ chuyện với mẹ chồng thì thế nào bà cũng góp ý cho con trai.. nhưng mà tình cảm anh em sẽ khác trước đấy... tốt nhất là thỏa thuận êm nhẹ thế nào để bán căn nhà đó đi chia ra làm hai phần : anh có phần của anh mà em có phần của em thế nhưng phải làm sao thật khéo ( tốt nhất để mẹ chồng bạn đứng ra dàn xếp êm nhẹ) làm sao cho người anh không biết đc là ý định của vợ chồng bạn muốn ở riêng thì sau này tình cảm anh em mới không bị ảnh hưởng.

Nếu chồng bạn mà vào địa vị làm anh thì vợ chồng bạn có thể góp ý rõ ràng với em rằng ko thể mang bạn gái về nhà ngủ nghỉ tự do như thế đựơc, cái nhà chứ k phải nhà nghỉ... nhưng vc bạn làm em.... nên nói gì thì nói cũng hơi khó xử.

Mình có thằng cháu họ, cho nó ở một mình một nhà đầy đủ tiện nghi... nó thường xuyên dẫn bạn gái về nhưng mình đã nói trc là dẫn về chỉ đc ngồi phòng khách chứ tuyệt đối k đc ngủ với nhau ở nhà cô chú, ko đc đêm hôm dẫn đứa nọ đứa kia về bởi xung quanh ng ta sẽ nhòm ngó xì xào rồi ảnh hưởng tới cô chú. Còn nữa là cái nhà chứ không phải nhà chứa rồi nay mai muốn bán là người ta không mua đâu vì ở quê ng ta kiêng kị vấn đề đó lắm. Nếu là bạn trai thì có thể ngủ lại thoải mái, nếu là cưới vợ rồi thì có thể ở được chứ bạn gái là tuyệt đối cấm... thích nhau thì cô ứng tiền cho mà đi ăn tiêu, thuê nhà nghỉ.
    Cứ phải dứt khoát rõ ràng thế từ đầu... là em trai, là anh trai cũng vậy... nhưng điều cơ bản là cái nhà ấy thực sự nó đc mua băg tiền của mình... Nếu là của bố mẹ cho thì cũng phải tùy cơ ứng biến.
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị về những lời góp ý chân thành. Với em, em suy nghĩ thế này, chuyện gia đình ai chả muốn tốt đẹp và êm ấm. Nói thật, em cũng không phải đứa hiền lành gì đâu nhưng trong hoàn cảnh này em vẫn muốn nín nhịn để cho mọi việc êm thấm.
    Thứ nhất, nếu nói chuyện với chồng, như em đã nói, chồng em thương anh vì anh bây giờ gần 40 rồi, chưa có công ăn việc làm, chưa lập gia đình nên cũng muốn nhịn mọi việc cho tốt đẹp. Vậy nên nếu em có nói chuyện với chồng về chủ đề này chắc chắn anh ấy cũng không nói chuyện với ông anh đâu. Theo như anh Papa gì đó nói: CHỒNG EM ĐỒNG Ý CHO BẠN/ GÁI ANH NGỦ LẠI NHÀ là hoàn toàn không đúng. Vì chồng em cũng không phải chủ nhà nên không có quyền đồng ý hay không, hơn nữa người ta có cần xin phép đâu để mà mình cho phép hay không chứ. Còn TỰ NHIÊN NHƯ RUỒI LÀ GÌ: 2, 3 gái đến ăn cơm cười nói vô duyên, tắm rửa dùng đồ của em em cho là chuyện nhỏ nhặt. Nhưng dùng chung bông tắm + khăn mặt+ bàn chải đánh răng của em thì xin lỗi em không chịu nổi. NHững thứ đó em không bao giwof dùng chung thậm chí với cả mẹ và em gái chứ chưa đừng nói với những người có khi mình chả gặp đến lần thứ 2.
    Thứ 2, nếu nói chuyện với mẹ chồng cũng không ổn lắm, nếu chồng em nói với bà thì đã đành nhưng tính chồng em em hiểu, anh sẽ không làm vậy đâu. Mà mẹ chồng em có biết không?, biết chứ, nhưng cũng không thể nói được. Vì một mặt ông anh đã lớn rồi, nói cũng khó. Sau là ông anh luôn cho mình là nhất, không chịu nghe ai hết, mẹ có nói là quát xơi xơi. Em cũng thấy xấu hổ chứ, hàng xóm họ nói, anh em họ cũng nói, họ cười chứ, nhưng cũng khôgn thay đổi được gì.
    @ Anh Papa1973 gì đó ơi, khổ thân người phụ nữ nào phải sống cùng anh lắm. Vì anh đánh đồng họ với nhau, anh không biết giá trị của người phụ nữ bên anh. Anh không biết đâu là người phụ nữ đáng được tôn trọng, đâu là hạng nười chỉ để qua đường, anh thật sự nhầm lẫn thê thảm đến vậy ư? Các gái đến ngủ ở nhà em, em đã ngán rồi. Đến BẠn Gái đến ngủ ở nhà em trên phòng thờ, em cũng ngán nốt. Ban ngày thích làm gì nhau thì em không biết, chứ ban đêm xin về đi cho, đừng ở nhà người ta đến vài ngày, thích thì em mời hai bác vào KS, hô theo em xin chu cấp, chứ đừng cư xử cái cách không đáng anh chị chút nào.
    Cơ mà gái ấy cũng lạ nhỉ, ít tuổi hơn chồng mình mà đến ngủ nhà zai lại không thấy ngượng. NHớ hồi mình bầu bí cũng đến ngủ với nhau đến quá trưa, mình vs chồng còn phải xuống đi chợ nấu cơm và MỜI ANH CHỊ XUỐNG NHÀ ĂN CƠM cơ mà. Mình cũng phục mình thật.
    Chị dâu thì chị chứ chả chị dâu thì đừng!!!!!!!!

Khi tôi sợ, tôi màu đen.

• 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metiumiu Xem bài viết
    Theo mình thì bạn chẳng nên nói gì cả bởi phận mình làm em dâu, mọi chuyện để chồng bạn nhỏ nhẹ góp ý với anh xem có được không? Mình cũng nghĩ là em trai có nói thì ông anh như thế cũng chẳng nghe đâu... tình cảnh này nếu vợ chồng bạn nói rõ chuyện với mẹ chồng thì thế nào bà cũng góp ý cho con trai.. nhưng mà tình cảm anh em sẽ khác trước đấy... tốt nhất là thỏa thuận êm nhẹ thế nào để bán căn nhà đó đi chia ra làm hai phần : anh có phần của anh mà em có phần của em thế nhưng phải làm sao thật khéo ( tốt nhất để mẹ chồng bạn đứng ra dàn xếp êm nhẹ) làm sao cho người anh không biết đc là ý định của vợ chồng bạn muốn ở riêng thì sau này tình cảm anh em mới không bị ảnh hưởng.

Nếu chồng bạn mà vào địa vị làm anh thì vợ chồng bạn có thể góp ý rõ ràng với em rằng ko thể mang bạn gái về nhà ngủ nghỉ tự do như thế đựơc, cái nhà chứ k phải nhà nghỉ... nhưng vc bạn làm em.... nên nói gì thì nói cũng hơi khó xử.

Mình có thằng cháu họ, cho nó ở một mình một nhà đầy đủ tiện nghi... nó thường xuyên dẫn bạn gái về nhưng mình đã nói trc là dẫn về chỉ đc ngồi phòng khách chứ tuyệt đối k đc ngủ với nhau ở nhà cô chú, ko đc đêm hôm dẫn đứa nọ đứa kia về bởi xung quanh ng ta sẽ nhòm ngó xì xào rồi ảnh hưởng tới cô chú. Còn nữa là cái nhà chứ không phải nhà chứa rồi nay mai muốn bán là người ta không mua đâu vì ở quê ng ta kiêng kị vấn đề đó lắm. Nếu là bạn trai thì có thể ngủ lại thoải mái, nếu là cưới vợ rồi thì có thể ở được chứ bạn gái là tuyệt đối cấm... thích nhau thì cô ứng tiền cho mà đi ăn tiêu, thuê nhà nghỉ.
    Cứ phải dứt khoát rõ ràng thế từ đầu... là em trai, là anh trai cũng vậy... nhưng điều cơ bản là cái nhà ấy thực sự nó đc mua băg tiền của mình... Nếu là của bố mẹ cho thì cũng phải tùy cơ ứng biến.
    Vâng, vợ chồng em cũng nghĩ trước sau gì cũng không thể sống chung mãi được, nên sẽ phải mua đất mua nhà cho mình thôi. Lại thương chồng em, sẽ phải cày cuốc cật lực nuôi gia đình, nuôi con nhỏ, nuôi anh, còn phải kiếm thêm tiềm để mua nhà nữa. Bây giờ chưa có đủ nên đành chịu cảnh chung chạ thế này vậy. Hức

Khi tôi sợ, tôi màu đen.

• 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suridangyeu01 Xem bài viết
    Theo em chị nói với chồng chị xem, chị cũng phải cứng rắn lên, nói với chồng là ko chịu đc cảnh như thế này mãi, rồi e bé lớn lên thì thế nào? sống ở căn phòng chật hẹp, chứng kiến cảnh bác nó cứ abc với các cô gái thế nó sẽ bị ảnh hưởng, nếu chồng c ko có ý kiến nữa thì c ôm con về bà ngoại.
    Bảo phải ra ngoài thuê nhà ở còn hơn chị ah.
    Em à, mối quan hệ của vợ chồng chị rất tốt đẹp, giờ có con lại càng thêm gắn bó hơn. Chị không muốn chỉ vì bác nó và mấy gái này mà mối quan hệ trong gia đình nhỏ của chị bị sứt mẻ nên chị chưa nghĩ đến việc ôm bé về nhà ngoại, điều đó không đáng và chồng chị cũng chỉ là nạn nhân thôi. Phải tính cách khác thôi em ạ

Khi tôi sợ, tôi màu đen.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2