Tạ vong – ngàn lần xin lỗi con!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.87K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 246 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

mẹ cũng bỏ con khi con đã hơn 5 tháng, con ít đạp, trên Sâ con bị thoát vị não... mẹ đã khóc hết nước mắt, và lần đầu cũng là lần cuối mẹ thấy bố con khóc... nhưng mẹ biết mẹ phải làm vậy, vì con sinh ra mà không được bình thường như những đứa trẻ khác, sẽ đớn đau biết bao.
    Hôm mẹ vào viện là ngày rằm tháng bảy cách đây 11 năm, hôm đó các mẹ khác mải ăn rằm hay sao mà chẳng thấy có con nào chào đời, chỉ có 1 cô bé đi sinh cùng bạn trai, thằng ku sau đó được bác sỹ khoa sản giới thiệu cho ai đó đến xin làm con nuôi... lúc ấy mẹ ước... ôi, mẹ k giám ước thế...
    mẹ sinh con mà con k thể khóc, mẹ cũng vậy... mẹ đã khóc trước đó nhiều quá, nhưng lúc con ra khỏi lòng me, mẹ lại k thế khóc, mẹ lạnh lùng hờ hững đến độ bác sỹ còn ngạc nhiên, và im lặng... còn mẹ thì huyên thuyên đủ chuyện, như đang xem 1 đoạn phim, cái chuyện sinh nở kia k phải của mình...
    và thời khắc ấy cũng qua...
    bà ngoại bảo bà nhờ các bác ấy cho con 1 cỗ áo, và làm mọi thủ tục cho con.
    11 năm qua, năm nhớ năm quên, mẹ lặng lẽ thắp cho con nén nhang vào ngày rằm tháng 7, trước ngày con ra đời 1 hôm - k nói chuyện này với 1 ai, chỉ mình mẹ nhớ đến con.
    Năm nay thì k.
    Năm nay thì không, dù mẹ vẫn nhớ.
    Con yêu tha lỗi cho mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,347 Bài viết

• 3,452 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với bạn. Tiếc là mình đọc bài này trễ quá nên không đi cúng vong được. Có những quyết định làm cho mình mãi mãi không quên được. Có những nỗi đau mà chỉ có người mẹ mới cảm nhận hết. Tha lỗi cho mẹ , mong là thế, con nhỉ?
    Anh có nghe thấy em nói gì không?
    Anh có nghe thấy gió nói gì không
    em mang thương nhớ gởi vào trong gió....

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2