TIN TÀI TRỢ.

Sự trở lại của một người đàn bà bị chồng phản bội.........

• 28.8K Lượt chia sẻ
  • 1.99M Lượt đọc
  • 312 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,065 Bài viết

• 3,376 Được cảm ơn

Tôi sinh ra khá may mắn với ngoại hình hơi bị xinh xắn nên từ thời cấp 3 đã có khá nhiều bạn nam theo đuổi nhưng tôi đã chọ anh, một anh làm trưởng phòng lớn hơn tôi 11 tuổi làm mối tình đầu khi tôi vừa bước vào lớp 12. Có lẽ lúc ấy tôi chọn anh vì anh mang đến cho tôi cái cảm giác an toàn vì nhìn anh rất khác với những bạn nam của tôi, anh có dáng vẻ rất từng trải và quan trọng nhất là anh rất thương yêu và kính trọng người nhà của tôi.

Sau đó tôi thi đậu vào trường đại học ngoại ngữ chuyên Anh văn và sau 4 năm khi vừa ra trường, chúng tôi đã kết hôn dưới sự đồng ý và tán thành của 2 gia đình. Sau khi đám cưới chừng một tháng tôi bắt đầu công việc của mình là làm thông dịch viên cho một công ty nước ngoài với mức lương kha khá và kết quả sau một năm hôn nhân là một bé gái xinh xắn ra đời.

Tôi cứ luôn ước mơ cuộc đời của mình cứ yên bình như vậy cho đến cuối đời và cho dù có nghèo đi tôi vẫn mãn nguyện nhưng không, người tính sẽ không bao giờ bằng trời. Anh đã ngoại tình với một cô nhân viên trẻ tuổi trong công ty và họ đã lừa dối tôi không biết bao nhiêu lần trong những tháng tôi mang thai cho đến lúc nào thì tôi hoàn toàn không biết.

Bầu trời trong tôi gần như sụp đổ và nước mắt cứ trào ra. Tôi xin phép công ty cho nghỉ mấy tuần và dọn hẳn về nhà bố mẹ để sống nhưng về đó tôi càng thấy phiền hơn vì suốt ngày cứ nghe đi nghe lại cái kịch bản "đứa bé cần người cha", "đàn ông chơi qua đường là thôi, nhưng vợ con vẫn là chính"... Nghe đến nhàm tai đến nỗi tôi cũng không muốn nhìn mặt bất cứ ai trong nhà của mình vì thấy sao họ nói nhiều và phiền quá.

Sau đó anh đến năn nỉ tôi, quỳ xuống van xin và làm vô số những trò như mấy cái cuốn tiểu thuyết ba xu bán đầy ngoài chợ và tôi cũng đã quyết định cho anh thêm một cơ hội coi như tự mình phấn đấu để có một gia đình "hạnh phúc". Tính tôi là vậy, đã tha thứ là không nhắc lại nữa còn không là ly dị chứ tôi không phải loại người nói dai về những lỗi lầm của người khác nếu đã tha thứ.

Thời gian cứ trôi qua lặng lẽ như vậy và hình như vết thương cũ đã hàn gắn nhưng sẹo vẫn còn đâu đó trong tim tôi. Chuyện đó đã làm tôi thay đổi rất nhiều vì sau đó tôi không còn tâm sự gì nhiều với chồng nữa và tôi đã ngầm hiểu rằng, tình yêu đã chết từ cái ngày đó và bây giờ là nghĩa vụ với nhau mà thôi.

Rồi đến cái năm tôi 31 tuổi sau ngày sinh nhật 8 tuổi của bé Vịt con gái tôi thì tôi nghe người bạn thân kể lại rằng chồng tôi đang có bồ bên ngoài. Thay vì đau khổ như mấy năm trước thì trong tôi cũng không có một chút cảm giác gì giống như đang nghe chuyện của ai đó. Tối hôm đó tôi cho chồng 2 phương án, 1 là ly dị, 2 là anh phải ngủ riêng phòng từ đây cho đến cuối đời và muốn cặp với ai đó thì cặp và anh chọn phương án 2. Anh cũng diễn lại mấy cái tình tiết trong mấy cuốn tiểu thuyết rẻ tiền, lần này tôi đã phá lên cười và nhìn anh với một ánh mắt khinh thường và lạnh lùng.

Sau mấy năm làm ở công ty không ăn không xài và mượn được của bố mẹ một số tiền khá lớn tôi đã quyết định xin nghỉ ở công ty để tự tạo sự nghiệp riêng cho mình và quan trọng nhất là có thêm thời gian cho bé Vịt. Thấy nhà của bố mẹ nằm ngay góc thuận lợi để mua bán, tôi đã đề nghị mướn lại mặt tiền và hàng tháng sẽ lo ăn uống, điện nước...cho 2 cụ. Tôi đã mướn con cháu họ của tôi đứng trong coi hàng ngày vì lúc đó nó đang thất nghiệp và tiện thể dì cháu trong nhà có thể thoải mái làm việc với nhau. Từ đó tôi đã là bà chủ của một tiệm chuyên bán đồ mây tre khá xinh xắn, và với vốn tiếng Anh nên tôi cũng có khá nhiều khách quen là người nước ngoài.

Công việc mới này giúp thu nhập của tôi tăng lên đáng kể và cũng từ đó tôi đã bắt đầu biết chăm sóc bản thân hơn với thời khóa biểu đi spa hàng tuần, tập thể dục, mua sắm cho bản thân.....

Rồi một ngày đẹp trời, có một anh người Mỹ gốc Ý đã xuất hiện với tư cách là khách hàng của tôi và cuộc đời tình ái của tôi đã sống dậy và thậm chí còn mạnh mẽ hơn xưa gấp 100 lần. Chàng là Antonio, hơn tôi 5 tuổi với dáng dấp khá lịch sự và sang trọng, ăn mặc chỉnh tề như những chàng trai Italy truyền thống. Dáng người cao to, bộ râu quai nón, ánh mắt sáng lanh lẹ, nụ cười quyến rũ của chàng đã để lại ấn tượng rất tốt cho tôi ngay từ cái lần đầu gặp gỡ....

Còn tiếp.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 361 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Title của thread nghe như tên phim ấy. .
    hanoi31man
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 846 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Mục này là tâm sự chuyện gia đình của mình mà, đâu phải kể lại chuyện của người khác , bạn có thể viết bài gửi đăng báo hay viết trong blog của mình cũng đc. Sao gần đây có nhiều người mở topic mà ko phải để tâm sự toàn đi kể chuyện ở đâu ko, đề nghị mod move " đọc báo giùm bạn".
    [I]Câu chuyện của con nhện : Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có duyên phận , nhưng để tiếp tục yêu một người thì cần phải cố gắng thật nhiều.[/I]
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Sao nữa , kể tiếp đi bạn :Smiling:
    Vạn chén người ơi say vẫn đau
    Tình này vô kế để tiêu sầu
    Trầu dập thì cay đôi mắt đỏ
    Ăn rồi chua xót nhỏ dòng châu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,296 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamy1804 Xem bài viết
    Mục này là tâm sự chuyện gia đình của mình mà, đâu phải kể lại chuyện của người khác , bạn có thể viết bài gửi đăng báo hay viết trong blog của mình cũng đc. Sao gần đây có nhiều người mở topic mà ko phải để tâm sự toàn đi kể chuyện ở đâu ko, đề nghị mod move " đọc báo giùm bạn".
    Chưa chi đã ném đá. Chủ top kể tiếp đi ạ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 1,896 Bài viết

• 2,218 Được cảm ơn

@Chủ tóp: Viết tiếp đi chủ tóp, hy vọng câu chuyện này kết thúc có hậu!

@hamy1804: Sao em đọc đi đọc lại mà không thấy chỗ nào viết là "chuyện của người khác" vậy hamy1804? Em có nhầm không ta :Thinking:???? (dạo này em hay bị quên ạ)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,805 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

chủ Top làm mình tò mò chế đi được....
    thôi đi, không ký nữa
    • 151 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chị gì gì ơi tiếp đi ạ, đang đọc hay quá. Híc.Tò mò ghê gớm.
    • 846 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_u' Xem bài viết
    @Chủ tóp: Viết tiếp đi chủ tóp, hy vọng câu chuyện này kết thúc có hậu!

@hamy1804: Sao em đọc đi đọc lại mà không thấy chỗ nào viết là "chuyện của người khác" vậy hamy1804? Em có nhầm không ta :Thinking:???? (dạo này em hay bị quên ạ)
    Dạ chủ top mới có 19t trong khi nhân vật chính là 31t nên chắc chắn đây là truyện sáng tác ạ, nếu thấy hay thì mọi người cứ ủng hộ tác phẩm của em ấy, mình chỉ nghĩ là hình như nhầm mục rồi ạ.
    [I]Câu chuyện của con nhện : Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có duyên phận , nhưng để tiếp tục yêu một người thì cần phải cố gắng thật nhiều.[/I]
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,065 Bài viết

• 3,376 Được cảm ơn

Antonio lúc đó mới đến VN làm việc và trong lúc dạo phố, anh đã phát hiện ra cửa hàng của tôi và đã mê mẫn với những món được trưng bày. Anh có nói là rất thích cách tôi trang trí và hứa sẽ mua rất nhiều món trong cửa hàng của tôi và giới thiệu bạn cùng công ty đến xem. Trong lúc bàn giao với nhau, có lẽ nói chuyện hợp nên chúng tôi đã trao đổi yahoo messenger. Từ công việc buôn bán chúng tôi chuyển sang nói chuyện với nhau suốt hơn 2 tiếng đồng hồ vì càng nói càng hợp vì cả 2 có nhiều sở thích tương đồng. Tôi nhớ rằng, tôi nói với anh rằng tôi rất thích tác phẩm "cuốn theo chiều gió",anh nói là có đem theo về VN một bản bằng Anh ngữ và sẵn sàng cho tôi mượn còn tôi thì hứa đãi anh uống cà phê. Vậy là cả 2 thống nhất một thỏa hiệp, chủ nhật tuần đó sẽ gặp nhau ở một quán cà phê gần công ty anh.

Những ngày sau đó, tối nào chúng tôi cũng chat với nhau ít nhất 1 tiếng đồng hồ và lần nào phải nói lời chào tạm biệt tôi cũng thấy rất buồn. Anh kể với tôi rằng đã có vợ và 2 con nhưng họ đã ly dị với nhau từ mấy năm và chuyện đó làm anh rất buồn. Tôi cũng nữa tin nữa không vì kịch bản, "anh đã ly dị vợ" nghe rất quen mà tôi thì cũng chả còn bé bỏng ngây thơ gì nữa để mà tin chuyện này tuyệt đối nhưng tôi cứ nghĩ, làm bạn nói chuyện với nhau cũng vui thôi nên sao cũng được.

Còn về phía chồng tôi, anh đã có dấu hiệu cải thiện, luôn gợi chuyện nói chuyện với tôi, tỏ ra quan tâm đến tôi hơn nhưng với tôi tất cả đều quá muộn rồi vì bây giờ anh có nói gì tôi cũng chả muốn nghe nữa. Rồi bỗng một đêm nọ, anh mò vào phòng tôi trong lúc tôi đang thay đồ và chạy lại ôm lấy tôi, nhưng tôi đã đẩy anh ra và tát anh một cái và nhìn anh bằng ánh mắt khinh bỉ. Trong lúc đó tôi với lấy cái ly thủy tinh trên tay và nếu anh còn nhào đến nữa thì có lẽ tôi đã dùng nó đập mạnh vào đầu anh rồi. Anh hỏi tôi "bộ tôi cùi hủi hay sao mà em làm vậy với tôi?". Tôi chỉ đành trả lời "nếu anh chỉ cùi hủi thôi thì tôi sẵn sàng cho anh ôm, cho anh làm cái gì thì làm, nhưng anh đã phản bội tôi trong lúc tôi mang con cho anh, và nhiều lần sau đó khi tôi đã tha thứ cho anh, đúng là tôi thấy bản mặt đểu giả của anh thật tởm. Anh đã quay lưng phản bội thì đừng có trách tôi hất hủi anh chứ? Thôi đi cưng ạ, đừng có làm ba cái trò như mấy cái cuốn tiểu thuyết hạ cấp rẻ tiền để mong lấy được lòng của tôi chứ, nếu vậy thì anh đã quá coi thường tôi rồi đấy." Anh đã hét lên "mày vừa nói cái gì con kia?". Tôi cầm cái ly chỉ vào mặt anh và hét lại " tao nói mày đấy, làm gì tao nào? Mày mà không cút ra thì tao thề là tao sẽ ném cái ly này vào cái bản mặt thối của mày. Bà nói rồi nhé, bà thà ở một mình còn hơn để cái thằng gớm ghiết như mày đụng vào mình." Anh nhìn tôi thất vọng và bỏ đi ra suốt 1 tuần sau mới về, và tôi cũng chả quan tâm gì đến chuyện này, cùng lắm là ly dị thì càng khỏe, càng tự do.

Trong một đêm nói chuyện, Antonio có gợi ý mời tôi làm bạn với anh ở một buổi tiệc đêm do công ty anh tổ chức và tôi đã vui vẻ đồng ý.

xxxxxxxxxxxxxxxx
    Chuyện này là chuyện của mình về gia đình mình thì mình thấy mình hoàn toàn có quyền viết bài ở đây để chia sẻ chứ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 1,896 Bài viết

• 2,218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuiTu_2012 Xem bài viết
    Dạ chủ top mới có 19t trong khi nhân vật chính là 31t nên chắc chắn đây là truyện sáng tác ạ, nếu thấy hay thì mọi người cứ ủng hộ tác phẩm của em ấy, mình chỉ nghĩ là hình như nhầm mục rồi ạ.
    À thì ra thế!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,065 Bài viết

• 3,376 Được cảm ơn

@ mọi người;

19 là mình điền đại, điền tầm bậy vào lúc khai báo thôi, chứ nếu được vậy thì sướng biết mấy.rooling:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn hãy kể tiếp đi nhé.
    Do whatever you want...
    Whenever you want...
    Above all, be happy,
    Regardless of what
    Your challenges may be...
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cutco Xem bài viết
    xxxxxxxxxxxxxxxx
    Chuyện này là chuyện của mình về gia đình mình thì mình thấy mình hoàn toàn có quyền viết bài ở đây để chia sẻ chứ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cutco Xem bài viết
    @ mọi người;

19 là mình điền đại, điền tầm bậy vào lúc khai báo thôi, chứ nếu được vậy thì sướng biết mấy.rooling:
    Để ý làm gì bạn ơi , nhiều người vẫn thừa thời gian và thiếu kiên nhẫn lắm
    Vạn chén người ơi say vẫn đau
    Tình này vô kế để tiêu sầu
    Trầu dập thì cay đôi mắt đỏ
    Ăn rồi chua xót nhỏ dòng châu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 229 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

viết tiếp đi bạn
    • 627 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Anh hỏi tôi "bộ tôi cùi hủi hay sao mà em làm vậy với tôi?". Tôi chỉ đành trả lời "nếu anh chỉ cùi hủi thôi thì tôi sẵn sàng cho anh ôm, cho anh làm cái gì thì làm, nhưng anh đã phản bội tôi trong lúc tôi mang con cho anh, và nhiều lần sau đó khi tôi đã tha thứ cho anh, đúng là tôi thấy bản mặt đểu giả của anh thật tởm. Anh đã quay lưng phản bội thì đừng có trách tôi hất hủi anh chứ? Thôi đi cưng ạ, đừng có làm ba cái trò như mấy cái cuốn tiểu thuyết hạ cấp rẻ tiền để mong lấy được lòng của tôi chứ, nếu vậy thì anh đã quá coi thường tôi rồi đấy." Anh đã hét lên "mày vừa nói cái gì con kia?". Tôi cầm cái ly chỉ vào mặt anh và hét lại " tao nói mày đấy, làm gì tao nào? Mày mà không cút ra thì tao thề là tao sẽ ném cái ly này vào cái bản mặt thối của mày. Bà nói rồi nhé, bà thà ở một mình còn hơn để cái thằng gớm ghiết như mày đụng vào mình."
    chuyện hay, tình tiết hấp dẫn, lối kể chuyện mạch lạc, chính tả chuẩn, ngắt nghỉ đúng lúc.... 9.5 điểm cho câu chuyện.

cộng thêm 0.5 điểm cho cái đoạn trên nữa là 10. :Rose:

tiếp tục hóng.....chưa bình vội :Silly:

p/s: nick hơi khó hiểu, dễ bị hiểu nhầm khi độc giả tiện tay thêm dấu lung tung :Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 244 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi __Amanda__ Xem bài viết

p/s: nick hơi khó hiểu, dễ bị hiểu nhầm khi độc giả tiện tay thêm dấu lung tung :Laughing:
    Chị Amanda là hay tiện tay thêm dầu lung tung nhất :Silly:
    • 3,373 Bài viết

• 2,067 Được cảm ơn

Rồi yêu chàng trai nc ngoài ấy. Rồi có những phút giây thật hp. Rồi nỗi đau dần nguôi ngoai. ... Đàn ông NN vẫn đối xử rất tốt với Phụ nữ...
    Em ủng hộ chị. Chờ nghe!!!
    Kỷ niệm ngày bốn con ba ba: 20/6/'11, Bài gửi 3,333
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi, bởi tôi tin vào sự công bằng của cuộc sống.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với một trái tim yêu thương.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ sống hạnh phúc. Tôi sẽ yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quý, và những người thương yêu tôi.
    * Và hôm nay, ngay bây giờ, tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua như thế nào.
    • 1,661 Bài viết

• 3,330 Được cảm ơn

Ờ, mình cũng chờ nghe, :Smiling:
    It's all about TRUST.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 210 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Lót dép hóng...Mình thấy chị thật có bản lĩnh. Cũng có thể cuộc sống đã tôi luyện cho chị như vậy. Nhưng em ko hiểu, cs với chồng như thế sao chị ko li dị quách cho xong, Về mọi mặt chị tự chủ động được, tình cảm ko còn, về con cái thì ở như thế chỉ làm tổn thương tới chúng mà thôi