TIN TÀI TRỢ.

stress vì mâu thuẩn mọi chuyện với nhà chồng n chỉ biết nín nhịn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 881 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở với nhà chông vậy là dc 5th. mình thuộc dạng khó tính vì cái gì mà k ưa ý là lập tức nói ra và làm cho ra nhẽ n từ khi về nhà chồng mình mới biết thì ra mình nhịn cũng giỏi. Ba mẹ chồng mình bán đồ ăn sáng nên phải thức giấc từ 3h30 sáng và bán đến 11h xong. Và đó cũng là công vieẹc duy nhất mc mình làm. Trưa về là ôm hoon hít cháu, ăn cơm xong là đi đánh bài tới 6h chiều về. Ăn cơm xong, coi phim, ngủ. Cơm có ng dọn, uống nước có ng pha, Ăn miếng bánh vứt vỏ đó có ng dọn. Mình có bận cho con bú bà cũng chờ mình cho bú xong rồi bảo mình đi dọn cơm, nói chung về nhà là nằm và sai bảo thôi. Đã thế có 2 đứa e trai, thằng kế học lớp 11 tạm dc n thằng út lớp 9 lười chảy thây, tắm nó cũng nhác, đi vệ sinh k buồn dội, ngủ dậy 2h sau mới đánh răng, ăn bánh, uống nước, ăn trái cây xong là vứt tại chỗ, uống sữa xong vứt vỏ lại trong tủ lạnh, nói chung là mình chưa thấy ai lười như thế. Chắc có lẽ nó wen như thế vì học mc và lúc nào cũng dc mc cưng chiều vì con út. Đến nỗi nó ăn mì tôm mà mc cũng bảo mình chế cho nó. Mình ức chế lắm vì phải chăm con vừa đi chợ nấu ăn, giặt dũ, dọn dẹp và bị sai vặt, đã thế ngày ăn 6 món, trưa 3, tối 3. Riêng việc đi chợ mua thức ăn thôi đã đủ nhức đầu, lại còn mâu thuẩn trong cách chăm con nữa làm mình muốn tắt thở. Bà đi đánh bạc mà ba chồng mình cũng đánh bạc nhưng may mắn chồng mình ghét cái cảnh ba mẹ bài bạc suốt ngày nên ghét đánh bạc luôn. chồng mình thương vợ n thương ba mẹ gấp ngàn lần, thương e gấp trăm lần nên mình chịu, chỉ ngậm đắng nuốt cay mong c lớn tí nữa rồi đi làm. Mình k biết tâm sự với ai nên viết mấy dòng này mong sự đồng cảm từ các mẹ thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,993 Bài viết

• 4,467 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Sống chung ức chế quá thì rù rì ck ra riêng đi chị.
    E cũng ko thix cái cảnh bị ngta sai như con hầu trong khi nó có tay có chân chứ đâu phải tàn phế.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng. Chắc ở 2th nữa là đi thôi bạn ạ vò con mình cũng dc 8th rồi. Cám ơn bạn nhé