Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sống trọn một ngày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 738 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đã bao giờ bạn nghĩ đến điều này chưa?
    Cuộc sống có những khó khăn, thử thách, xui rủi luôn xảy ra bất ngờ mà chẳng ai mong muốn. Cứ xoay vòng mãi trong mớ hỗn độn của một ngày làm cho ta nhiều lúc cảm thấy không còn biết mục đích của cuốc sống này là gì? Ta nhiều lúc vô tâm với chính bản thân mình khi tự dằn vặt và đau khổ bởi những sai lầm của người khác, cứ lẩn quẩn trong vòng tuần hỉ nộ ái ố mà mãi không thoát ra được.

Có nhiều lúc tự nhìn lại mình, cảm thấy có lỗi với bản thân mình quá. Cuộc sống là một chuỗi các sự lựa chọn. Vậy mà tại sao cứ mãi đâm đầu vào muộn phiền, lo lắng và dằn vặt đau đớn.

Hôm nay vô tình mình đọc được topic cũ How to enjoy your life mà suy nghĩ thật nhiều. Cảm thấy thời gian qua đã mất quá nhiều tâm tư cho những điều không thể giải quyết được bằng suy nghĩ. Mình đọc đâu đó người ta nói rằng trong cuộc đời mỗi người làm tốt được 60% công việc, nhưng trong 60% việc mà mình làm tốt đó thì có 60% là những việc mình không làm còn tốt hơn.

Dạo gần đây vào wtt chỉ thấy topic tâm sự buồn, chẳng có mấy topic tìm cho mỗi người một góc riêng, chia sẻ những điều vui vẻ thường ngày, những thứ nhỏ nhặt để tận hưởng cuộc sống của chính bản thân mình. Mình mong các bạn vào chia sẻ để tự mỗi chúng ta thấy được rằng, cuộc sống này vẫn còn bao điều đẹp đẽ và đáng sống lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

"Ta nhiều lúc vô tâm với chính bản thân mình khi tự dằn vặt và đau khổ bởi những sai lầm của người khác, cứ lẩn quẩn trong vòng tuần hỉ nộ ái ố mà mãi không thoát ra được."
    Đây là điều mà em nhận thấy em đang ỡ trong đó mà ko có lối ra! Sai lầm dù đã nhận lỗi nhưg ko bao giờ quên được! Lâu lâu đem ra dày vò cấu xé chinh bản thân mình tại sao lại như thế, tại sao làm ra thế này!
    Nhưng giá như ta biết được trước mọi sự việc thì cuộc sống sẽ yên bình biết nhường nào!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chỉ những người trải qua mới hiểu được những cảm giác day dứt, sầu não và mệt mỏi đến thế nào. Nhưng mọi chuyện xảy ra đều đã xảy ra rồi, tháng ngày ta gặm nhấm nỗi buồn cũng từ từ sẽ nguôi ngoai.
    Sau mọi chuyện mình luôn tâm niệm một điều, rằng mình không thương lấy mình thì mình sẽ tự đánh mất tất cả.
    Có những chuyện ta nên làm theo lí trí mà đừng nghĩ ngợi gì cả. Đừng băn khoăn và lo lắng. Đừng cố gắng thể hiện vì ta như thế nào thì người khác sẽ thấy hết, thấy rất rõ.
    Đôi khi cứ vô tư vô tâm một chút mà lại hay. Tìm về cái bản ngã của mỗi người mà không vướng bận thứ gì. Uống một cốc cà phê nóng và đọc sách, nghe một bài hát yêu thích lúc ngoài trời mưa rơi, hay đi dạo phố một mình hát nghêu ngao. Hãy cứ làm những điều như vậy, ít nhất là một điều trong một ngày. Một điều mà khi làm điều đó ta làm một mình, không đắn đo suy nghĩ, ta về với tự do của riêng ta

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)