Sống sao với chị chồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.84K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M đang bức xúc quá các b ạ. Chuyện là m ở chung với chị chồng,chị làm giáo viên, chồng mất,nuôi 2 con gái. Chồng mình thì đi làm xa cuối tuần mới về.m thất nghiệp ở nhà nuôi con nhỏ. Hằng ngày 7h chị đi làm cháu đi học,mình ngủ dậy vừa pải chợ búa dọn dẹp nhà vừa chăm con. Chị chả bao h có khái niệm đi chợ mua thức ăn.tương cà mắm muối gas điện nước...nói chung là chả chịu chi tiền j.lúc nào cũng kêu hết tiền.tháng nào cũng mua vàng nhờ m cất hộ. Chồng m thì thương chị thương cháu nên cho đến ở cùng.chả tính toán j với chị ấy. Nhưng bản thân m thì bức xúc lắm rồi.k chịu chi nhiều thì cũng pải chi ít chứ.cái j hết cũng kệ như k thấy.nói ra thì chồng bênh chị bảo kệ.các b cho mình lời khuyên nên m bắt đầu từ đâu để chị ấy chịu cùng m chợ búa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhờ mod xóa bài này hộ m với.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 848 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi khuyên bạn cái này hơi bá đạo xíu nhưng với bà chị chồng keo bẩn thế này thì phải dùng đến nó. Mua thức ăn về vừa đủ 2 vợ chồng ăn thôi, giấu thức ăn trong phòng mình khi nào cần thì lấy ra ăn tức nhiên khi chồng chồng hỏi thì nói tiền em tích lũy mua vàng với lại em đang thất nghiệp ko làm ra tiền nên càng phải tiết kiệm, điện nước trong nhà thì tắt bớt hết. Mua nhiều rau và đậu hủ cho ba mẹ con của bà ấy ăn tần suất 6 ngày có 1 ngày thịt mỡ thì sợ liền chớ gì. xin lỗi chịu không nổi vì mình bá đạo quá
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatrantuelam Xem bài viết
    M đang bức xúc quá các b ạ. Chuyện là m ở chung với chị chồng,chị làm giáo viên, chồng mất,nuôi 2 con gái. Chồng mình thì đi làm xa cuối tuần mới về.m thất nghiệp ở nhà nuôi con nhỏ. Hằng ngày 7h chị đi làm cháu đi học,mình ngủ dậy vừa pải chợ búa dọn dẹp nhà vừa chăm con. Chị chả bao h có khái niệm đi chợ mua thức ăn.tương cà mắm muối gas điện nước...nói chung là chả chịu chi tiền j.lúc nào cũng kêu hết tiền.tháng nào cũng mua vàng nhờ m cất hộ. Chồng m thì thương chị thương cháu nên cho đến ở cùng.chả tính toán j với chị ấy. Nhưng bản thân m thì bức xúc lắm rồi.k chịu chi nhiều thì cũng pải chi ít chứ.cái j hết cũng kệ như k thấy.nói ra thì chồng bênh chị bảo kệ.các b cho mình lời khuyên nên m bắt đầu từ đâu để chị ấy chịu cùng m chợ búa.
    Dưng mà mình cần pải có thức ăn để cho con bú mà. Với lại ck m bênh chị gái lắm.nên m mới khó sống chứ.vài tháng còn cố chịu đc chứ cả đời chịu sao nổi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,077 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

chị ấy mất chồng, khổ lắm bạn ạ, bạn nên chia sẻ và bớt xét nét với chị ấy!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 950 Bài viết

• 3,300 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đặt hoàn cảnh mình vào hoàn cảnh của chị ấy bạn sẽ dễ thông cảm cho chị hơn. Chị ấy mất chồng, còn phải lo cho 2 con nhỏ. Chị cũng có vô tâm khi không nói gì việc chi tiêu chung với bạn. Nhưng bạn đang thất nghiệp, ở nhà chăm con và nội trợ thế nên bạn cũng có phải nuôi chị đâu . Nếu tiền lương của chồng đưa cho bạn đủ chi tiêu sinh hoạt gia đình mình + thêm gia đình chị mà không quá thiếu thốn thì không nên xét nét với chị. Còn nếu không đủ chi tiêu sinh hoạt, khó khăn, thiếu thốn thì hãy chân thành góp ý với chồng, chồng sẽ nói với chị.
    CÚN CHƠI NGOAN, ĂN NHANH, NGỦ YÊN, MẸ YÊU CÚN NHIỀU
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)