TIN TÀI TRỢ.

Sợ lấy chồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 944 Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các chị ạ em có một người chị họ bằng tuổi em nhưng lấy ck sớm. Sau một năm thì sinh được một cậu con trai nhưng lúc sinh ck k có bên cạnh vì bận đi làm ăn. Từ lâu e tg cs của chị e hp lắm n hình như k phải vậy mới hôm qua chị ấy đòi ly hôn với chồng. Đương nhiên không phải là chị ấy nên em k rõ nội tinh thế nào. Em chỉ biết là anh đánh bạc thâu đêm ngày anh ấy làm đk 300k với múc tiền ở quê mọi thứ sẵn có thì có thể gọi là giàu. Vậy mà nợ nần thì nhiều k tu chí làm ăn suốt ngày rượu chè đánh cờ đánh bạc, con ốm con đau một mình chị e lo. Nhưng anh rể em thì chưa bjo đánh vk cả. Nên khi chị em ly hôn bị m.n chửi rất nhiều k đồng ý cho chị ấy ly hôn. Nhưng sống với một người như thế thì liệu tg lai thế nào. Đứa con của chị ấy liệu có học thói xấu của bố nó không. Em k biết a có gái gú gì không nữa.hic trước đây e từng nghĩ nếu sau này lấy ck hai vk k hợp nhau ck k tu chí làm ăn hoặc rượu chè cờ bạc thì e sẽ bỏ chỉ cần có con là được nhưng qua việc của chị e em cảm thấy nản và lo sợ quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 279 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Trước khi bắt đầu yêu thì tìm hiểu kỹ càng tính cách, gia cảnh, sự nghiệp của đối phương. Thấy bến đục nhiều hơn trong thì bỏ chạy sớm
    Gia đình gia đình, vương vấn bước chân ra đi, ấm áp trái tim quay về
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mn_t Xem bài viết
    Trước khi bắt đầu yêu thì tìm hiểu kỹ càng tính cách, gia cảnh, sự nghiệp của đối phương. Thấy bến đục nhiều hơn trong thì bỏ chạy sớm
    Nhiều người cưới xong lại thay đổi thì sao bạn. M sợ quá hjchjc. Chị m sn 92 anh re 88 ngày xưa đi xem bảo k lấy đk nhau mà vẫn cố tình lấy. Bjo thì cbi li hôn hị
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 96 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Phụ nữ lấy chồng cũng như đánh bạc, thông minh xinh đẹp cũng không bằng may mắn
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hjhj mong rằng sau này mình sẽ gặp may mắn hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng giống ss... Chứng kiến nhiều câu chuyện gia đình càng mất niềm tin chuyện tìm chồng @@

Mà: Tỉ lệ chồng ngoại tình hiện nay là bao nhiêu vậy =))))
    Từ xưa đến nay quyền lợi đều không phải do người khác dâng lên cho bạn.
    Nếu bạn không giành lấy cho mình, bạn sẽ không có gì cả.

----Lâm Gia Mộc---
    (trích "Hướng dẫn xử lý rác thải")
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lansmile Xem bài viết
    E cũng giống ss... Chứng kiến nhiều câu chuyện gia đình càng mất niềm tin chuyện tìm chồng @@

Mà: Tỉ lệ chồng ngoại tình hiện nay là bao nhiêu vậy =))))
    Đó bjo tỉ lệ ngoại tình rất nhiều nên m mới mất tin tưởng vào hôn nhân. Nhất là khi k hợp nhau có bỏ cũng khó va bị mang điều tiếng con cái sau này khổ nhiều lúc nghĩ thôi hay ở vậy cho xong đỡ suy nghĩ nhiều nhưng bố mẹ lại bảo m không lấy ck là mang tội bất hiếu với bố mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 60 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Sợ thì nên thì nên tìm hiểu kĩ hãy đi đến hôn nhân bạn à. Chứ đừng bao giờ chưa hiểu hết về họ mà đi đến hôn nhân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 201 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tutu91 Xem bài viết
    Phụ nữ lấy chồng cũng như đánh bạc, thông minh xinh đẹp cũng không bằng may mắn
    Bạn này nói đúng, lấy chồng y như đánh bạc vậy. Số phụ nữ vất vả thật
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hic m.n thử nghĩ xem chồng chị ấy đánh bạc đưa cả xe máy vk đi cắm, con cái không lo , nợ nần thì nhiều làm đến đâu tiêu hết vào bài bạc. Chị m muốn li hôn thì bị cấm, tất nhiên anh trai chị ấy thì đồng ý cho chị ly hôn vì nhà có hai anh e thôi. M nghĩ chỉ cần gd bm đẻ đồng ý ủng hộ cho chị ấy ly hôn thì k sợ k có chỗ ở. Nhưng về phần anh em thì k ổn. Vì mọi cviec của chị cả việc cưới xin đều do cô m lo bio chi muon li hon cô nói thế nọ thế kia không đồng ý cho li hôn. Lại còn nịnh thằng cháu rể để nó k li hôn đổi cho gái m sai chửi chị mình.chang nhẽ lấy ck như thế mà vẫn bắt sống chung để con cái học theo thói xấu của bố nó à.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 110 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mn_t Xem bài viết
    có những tính cack chỉ khi sống cùng nhau mới biết dc, nhìu lúc ko thể ngờ ý nhưng mình nên nhẫn nhịn bảo ban nhau để khắc phục
    • 426 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái tội yêu tìm hiểu không kỹ thì kêu ai, nói chung cái gì cũng do 2 phía mới dẫn đến kết cục của ngày hôm nay.

Cái tật cờ bạc thì nó ngấm vào máu rồi, nên khi yêu mà không biết là lỗi của chị bạn.

Chị ý chọn sai chồng nên giờ phải tự chịu trách nhiệm cho cuộc sống của mình thôi.

Bạn tốt nhất cứ học hành đàng hoàng, công việc tử tê rồi hãy tính chuyện chồng con.

khi va chạm nhiều với xã hội sẽ có cái nhìn đa chiều hơn.

Còn như bản thân mình thì thấy lấy chồng sướng chết đi được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyen166 Xem bài viết
    Cái tội yêu tìm hiểu không kỹ thì kêu ai, nói chung cái gì cũng do 2 phía mới dẫn đến kết cục của ngày hôm nay.

Cái tật cờ bạc thì nó ngấm vào máu rồi, nên khi yêu mà không biết là lỗi của chị bạn.

Chị ý chọn sai chồng nên giờ phải tự chịu trách nhiệm cho cuộc sống của mình thôi.

Bạn tốt nhất cứ học hành đàng hoàng, công việc tử tê rồi hãy tính chuyện chồng con.

Cũng chẳng hiểu sao bạn ạ. Trước khi lấy anh ấy là người hiền lành. Sau tgian cưới anh ấy đi làm xa nhà mới bắt đầu cờ bạc lúc đó thì biết lsao đk. Cũng như các chị trên nói lấy chồng như một canh bạc là do may mắn của mỗi người, có người hư hỏng nhưng lúc lấy vk thi tu chí và cũng có trg hợp ngc lại. Mình năm nay 24t đã ra trường và đi làm bố mẹ nhắc đến chuyện ck con suốt nhưng thấy nhiều gương nhiều trường hợp nên m cũng chưa dám nghĩ đến.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có pái ai lấy ck cũng khổ thế đâu. Hơn nữa chuyện này chủ top cũng có rõ nội tình mấy đâu nhỉ? Nói chung mình nghĩ đời người có số, đôi lúc kén chọn ko bằng may mắn. Cứ sợ ko cưới ck, ở vậy thì sẽ có nỗi khổ khác nữa,...hi
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hjhj đúng thế. Thế nên cho bjo chưa dám nhận lời yêu ai hị hị thế đấy. Bjo đi chấm lá số bị phán rằng sau này lấy ck ck cháu không chịu khó làm ăn lại ăn chơi nữa, đi nơi khác xem thì họ bảo k đk ck yêu và gd ck quý thế có chết k chứ. M thường nghĩ đơn giản chỉ cần mình biết cách sống đối xử tốt với họ như bố mẹ mình sẽ đk quý mến. Nhưng từ khi tham gia diễn đàn này m thấy cs k đơn giản như m nghĩ. Nhưng m lại tin vào số phận , số khổ số sướng đều được sắp đặt mình có tránh cũng k đk hjhj
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 110 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyen166 Xem bài viết

bạn này chưa đến lúc khổ nên chưa biết
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 279 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhhihu Xem bài viết
    bạn này chưa đến lúc khổ nên chưa biết
    Mình thấy bạn í nói đúng mà. Sống thêm vài năm nữa, có cái nhìn đa chiều, nhìn người cũng chính xác hơn, yêu lý trí hơn thì giảm được mấy mươi phần trăm đau khổ sau hôn nhân rồi.
    Có những tính xấu khi yêu người ta che đậy, nhưng nếu tinh ý thì sẽ thấy qua những điều nhỏ nhặt nhất. Nhiều chị em thấy người yêu thỉnh thoảng tán tỉnh cô này cô nọ, thỉnh thoảng cờ bạc, thỉnh thoảng bạt tai, thỉnh thoảng cấm này cấm kia, nhưng vẫn đâm đầu vào với hy vọng "có vợ con rồi sẽ khác". Đấy là tự kết liễu hạnh phúc đời mình rồi.
    Còn tỉ dụ sau hôn nhân mà cảm thấy ko thể nào cải tạo bản chất xấu xa của đối phương thì cũng nên mạnh dạn mà chấm dứt. Có 1 cuộc đời để sống mà ko tự làm cho mình hạnh phúc thì trách ai nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 279 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muadongtuyettrang92 Xem bài viết
    Hic m.n thử nghĩ xem chồng chị ấy đánh bạc đưa cả xe máy vk đi cắm, con cái không lo , nợ nần thì nhiều làm đến đâu tiêu hết vào bài bạc. Chị m muốn li hôn thì bị cấm, tất nhiên anh trai chị ấy thì đồng ý cho chị ly hôn vì nhà có hai anh e thôi. M nghĩ chỉ cần gd bm đẻ đồng ý ủng hộ cho chị ấy ly hôn thì k sợ k có chỗ ở. Nhưng về phần anh em thì k ổn. Vì mọi cviec của chị cả việc cưới xin đều do cô m lo bio chi muon li hon cô nói thế nọ thế kia không đồng ý cho li hôn. Lại còn nịnh thằng cháu rể để nó k li hôn đổi cho gái m sai chửi chị mình.chang nhẽ lấy ck như thế mà vẫn bắt sống chung để con cái học theo thói xấu của bố nó à.
    Chị bạn phải cương quyết ly hôn thôi. Bố mẹ cấm nhưng bố mẹ có sống đời với chị ấy được đâu. Cứ đơn phương gửi đơn ra tòa, tham vấn luật sư thêm để nắm đằng chuôi.
    Chủ yếu chị ấy có thực sự muốn hay không thôi.