TIN TÀI TRỢ.

Sẽ ly dị chồng vì chuyện ấy thôi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MỘC LAN Xem bài viết
    Cuộc đời của mình thật buồn quá,mình đã muốn mọi chuyện sẽ tốt lên nhưng ngày qua ngày nó càng xấu đi,và có lẽ đã đến hồi kết rồi,giột nước cuối cùng rồi cũng đến :Sad:
    Mình và chồng đến noel này sẽ là 9 năm gặp gỡ và 8 năm thành vọ chồng rồi,có 2 con một trai một gái xinh đẹp đáng yêu.
    Chồng mình bây giờ 50 tuổi,hồi đầu rất thương mình,bây giờ thì mình kg biết có thương mình nữa hay kg? nhưng mọi chuyện lớn nhỏ trong nhà chồng đều lo lắng,nấu cơm rửa chén,chăm con...kg thành vấn đề,tiền bạc mình tư do tiêu xài kg sao cả,aicungx bảo chồng mình là người tốt,mình có phứoc mới lấy đc ông ấy.
    Mình,hơn 30,kg xấu xí,biết ăn mặc,xinh 2 đứa nhưng ai nhìn cũng bảo như chua chồng,chưa con,mình xing xong rất gọn gàng..biết chăm chút bản thân,biết làm ra tiền..
    Vợ chồng lấy nhau là tự nguyện chứ kg ai ép uổng gì,lúc mới quen và mới cưới chồng mình vẫn làm rất tốt chuyện đó,chồng tới bây giờ cũng vậy,chuyện đó có thể làm rất tốt chứ kg bị bệnh gay hay bồ bịch gì cả..nhưng vấn đề là chồng mình kg muốn làm chuyện đó với mình,kg đòi hỏi yêu cầu gì cả,chắc 8 năm nay số lần chồng đòi chắc đếm kg hết 2 bàn tay :Sad:..còn lại là mình đòi,nhưng có khi đáp ứng có khi kg,bảo mệt...chắc cả tháng mình mới đòi dc 1 lần nhưng cũng trầy da tróc vảy mới dc .
    Chồng cũng chả muốn ngủ chung với mình,toàn kiếm cớ ngủ riêng,sợ ngủ chung mình sờ mó ôm ấp,cũng chả bao giờ muốn ôm ấp hôn hít gì,mình muốn thì tự lao vào mà ôm thôi..
    Mìng thương chồng,muốn ly dị lắm nhưng còn 2 con thì sao,mình thương con kg muốn con khổ nên cứ ráng,cứ cố gắng mong chồng thay đổi,nhưng càng ngày thì càng tệ hơn,mình muốn thì chônngf từ chối thẳng thừng chứ kg còn nhẹ như trước nữa làm mình ức chế,ấm ức phát khóc,thật ra mình chỉ muốn vc thì phải gần gũi nhau thì mới là vc ,làm chuyện đó nó cũng thể hiện là chồng còn cần mình,thương yêu mình,vc nếu kg có chuyện đó thì là cái gì chứ??
    Mình biết chồng kg còn trẻ nên mình cũng đâu có cần chồng phải làm gì nhiều đâu,1 tuần,2 tuần,thậm chí 1thang một lần mình vẫn ok vẫn vui mà,nhưng hầu như hoàn toàn kg
    Mình đã nhiều lần nói chuyện rất thẳng thắn về chuyện này,nặng có nhẹ có,nhưng mọi chuyện vẫn kg thay đổi gì cả.Còn mình thì vì chuyện này đâm ra lúc nào cũng thấy bực bội ức chế đâm ra rất dễ tức giận,ngày xưa mình đâu có thế.
    Bây giờ mình cảm thấy kg còn cố gắng đc nữa rồi,một người cố mà một người cứ dửng dưng như kg thì có ích gì phải kg,nhưng mình thương nhất và cũng vì chúng mà mình mới sống với chồng tới giờ này,đó chính là 2 con.mình cảm thấy có lỗi với con,rồi sau này sẽ thế nào,chồng mình thì bảo nếu muốn thì mình cứ đi,nhưng 2 con thì phải để lại.
    Chồng mình thật ra ngoài chuyện áy ra thì chồng mình rất tốt,mình thật sự kg muốn bỏ chồng đâu,nhưng cứ tiếp tục thế này thì mình sẽ ra sao.
    Mọi người ở ngoài cuộc hãy cho mình lời khuyên mình sẽ làm gì để toàn vẹn đôi đường với chồng với con bây giờ.
    Cảm ơn mọi người đã đọc.
    Mình cũng có tâm sự gần như bạn này. Nhưng mình là man. Vợ mình cũng gần bằng tuổi bạn. Được mọi người nhận xét là khá xinh đẹp. Vậy mà chuyện ấy đúng như chồng bạn luôn. Cũng nghi như câu đo đỏ của bạn
    Híc phải gửi bài này cho vợ đọc mới được. Nói mãi mà chẳng tiến bộ tẹo nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,107 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Thế trong những lần mà bạn nói chuyện nặng nhẹ thẳng thắn với chồng đó, bạn không tìm hiểu được nguyên nhân vì sao anh ấy lại như thế à?
    Vì phải biết đúng nguyên nhân thì mới tìm được cách chữa trị mà. (Nếu nguyên nhân đó khó chữa quá thì bỏ cuộc cũng là một cách, nhưng dù sao cũng nên thử tìm hiểu.
    Ví dụ như:
    - Về mặt sinh lý không có nhu cầu, có thể do tuổi tác, có thể do sức khỏe yếu, hay thậm chí có thể là do đã thỏa mãn ở nơi khác rồi ??
    - Về mặt tâm lý, e ngại cái gì đó, lo sợ cái gì đó, giận vợ, ghét vợ, hay cái gì gì đó???
    Thực tế đã có những ví dụ khá tế nhị, ví dụ anh ấy hơi yếu nên xấu hổ với vợ, hoặc thậm chí là những nguyên nhân khó lường hơn như anh ấy bị mắc bệnh nên âm thầm chữa trị và không muốn vợ biết, hay là .... ghét cái mùi của vợ, và vô số những điều khó tưởng tượng khác.
    Mình nghĩ là nếu bạn vẫn còn yêu thương và mong muốn tiếp tục thì nên cố gắng tìm hiểu nguyên nhân. Có thể thủ thỉ tâm sự để hỏi thẳng anh ấy: vì sao ?? Nếu cần thì dụ dỗ hay là ép buộc để lôi anh ấy đến bác sĩ, khám cả sinh lý và tâm lý.

Cuộc đời của mình thật buồn quá,mình đã muốn mọi chuyện sẽ tốt lên nhưng ngày qua ngày nó càng xấu đi,và có lẽ đã đến hồi kết rồi,giột nước cuối cùng rồi cũng đến :Sad:
    Mình và chồng đến noel này sẽ là 9 năm gặp gỡ và 8 năm thành vọ chồng rồi,có 2 con một trai một gái xinh đẹp đáng yêu.
    Chồng mình bây giờ 50 tuổi,hồi đầu rất thương mình,bây giờ thì mình kg biết có thương mình nữa hay kg? nhưng mọi chuyện lớn nhỏ trong nhà chồng đều lo lắng,nấu cơm rửa chén,chăm con...kg thành vấn đề,tiền bạc mình tư do tiêu xài kg sao cả,aicungx bảo chồng mình là người tốt,mình có phứoc mới lấy đc ông ấy.
    Mình,hơn 30,kg xấu xí,biết ăn mặc,xinh 2 đứa nhưng ai nhìn cũng bảo như chua chồng,chưa con,mình xing xong rất gọn gàng..biết chăm chút bản thân,biết làm ra tiền..
    Vợ chồng lấy nhau là tự nguyện chứ kg ai ép uổng gì,lúc mới quen và mới cưới chồng mình vẫn làm rất tốt chuyện đó,chồng tới bây giờ cũng vậy,chuyện đó có thể làm rất tốt chứ kg bị bệnh gay hay bồ bịch gì cả..nhưng vấn đề là chồng mình kg muốn làm chuyện đó với mình,kg đòi hỏi yêu cầu gì cả,chắc 8 năm nay số lần chồng đòi chắc đếm kg hết 2 bàn tay :Sad:..còn lại là mình đòi,nhưng có khi đáp ứng có khi kg,bảo mệt...chắc cả tháng mình mới đòi dc 1 lần nhưng cũng trầy da tróc vảy mới dc .
    Chồng cũng chả muốn ngủ chung với mình,toàn kiếm cớ ngủ riêng,sợ ngủ chung mình sờ mó ôm ấp,cũng chả bao giờ muốn ôm ấp hôn hít gì,mình muốn thì tự lao vào mà ôm thôi..
    Mìng thương chồng,muốn ly dị lắm nhưng còn 2 con thì sao,mình thương con kg muốn con khổ nên cứ ráng,cứ cố gắng mong chồng thay đổi,nhưng càng ngày thì càng tệ hơn,mình muốn thì chônngf từ chối thẳng thừng chứ kg còn nhẹ như trước nữa làm mình ức chế,ấm ức phát khóc,thật ra mình chỉ muốn vc thì phải gần gũi nhau thì mới là vc ,làm chuyện đó nó cũng thể hiện là chồng còn cần mình,thương yêu mình,vc nếu kg có chuyện đó thì là cái gì chứ??
    Mình biết chồng kg còn trẻ nên mình cũng đâu có cần chồng phải làm gì nhiều đâu,1 tuần,2 tuần,thậm chí 1thang một lần mình vẫn ok vẫn vui mà,nhưng hầu như hoàn toàn kg
    Mình đã nhiều lần nói chuyện rất thẳng thắn về chuyện này,nặng có nhẹ có,nhưng mọi chuyện vẫn kg thay đổi gì cả.Còn mình thì vì chuyện này đâm ra lúc nào cũng thấy bực bội ức chế đâm ra rất dễ tức giận,ngày xưa mình đâu có thế.
    Bây giờ mình cảm thấy kg còn cố gắng đc nữa rồi,một người cố mà một người cứ dửng dưng như kg thì có ích gì phải kg,nhưng mình thương nhất và cũng vì chúng mà mình mới sống với chồng tới giờ này,đó chính là 2 con.mình cảm thấy có lỗi với con,rồi sau này sẽ thế nào,chồng mình thì bảo nếu muốn thì mình cứ đi,nhưng 2 con thì phải để lại.
    Chồng mình thật ra ngoài chuyện áy ra thì chồng mình rất tốt,mình thật sự kg muốn bỏ chồng đâu,nhưng cứ tiếp tục thế này thì mình sẽ ra sao.
    Mọi người ở ngoài cuộc hãy cho mình lời khuyên mình sẽ làm gì để toàn vẹn đôi đường với chồng với con bây giờ.
    Cảm ơn mọi người đã đọc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 603 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    nhiều khả năng chồng bạn chủ top đang trong giai đoạn gọi là tiền mãn kinh nam.

ông ấy cũng thuộc dạng hơi yêu yếu nên trên bảo dưới không nghe, vài lần thấy mặc cảm và ngượng với vợ nên lảng tránh vợ.

giờ cho ông ấy uống kích thích chắc cũng chỉ dăm bữa nửa tháng.

hay mẹ nó thử cất công đi tìm ông Amakong mua ít rượu Amakong về cho ông ấy uống xem có cải thiện gì không. Còn nếu không cải thiện thì hoặc là chấp nhận ăn chay trường hoặc cặp bồ hoặc ly hôn thôi.

hị hị, thế nên lấy chồng sợ nhất các bác hơn từ 10 tuổi trở lên, ăn không ngon ngủ không yên, suốt ngày lo lắng cái của nợ của các bác ấy đòi nghỉ hiu, ke ke. :Silly:
    đừng bác nào đi tìm ông vua voi này làm jì nhé, nghe đâu bây giừ già rồi, bị vợ 3 đuổi vì ko đáp ứng được xxx cho vợ dù trong tay có bảo bối gia truyền:Laughing:
    nữa là em cũng dùng qua rồi thấy chẳng có gì hơn bản lĩnh thật của mình đâu, có chăng thêm 1 chút tự tin là ta vừa uống rượu của vua voi xong mà thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 603 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sumflo Xem bài viết
    Thế trong những lần mà bạn nói chuyện nặng nhẹ thẳng thắn với chồng đó, bạn không tìm hiểu được nguyên nhân vì sao anh ấy lại như thế à?
    Vì phải biết đúng nguyên nhân thì mới tìm được cách chữa trị mà. (Nếu nguyên nhân đó khó chữa quá thì bỏ cuộc cũng là một cách, nhưng dù sao cũng nên thử tìm hiểu.
    Ví dụ như:
    - Về mặt sinh lý không có nhu cầu, có thể do tuổi tác, có thể do sức khỏe yếu, hay thậm chí có thể là do đã thỏa mãn ở nơi khác rồi ??
    - Về mặt tâm lý, e ngại cái gì đó, lo sợ cái gì đó, giận vợ, ghét vợ, hay cái gì gì đó???
    Thực tế đã có những ví dụ khá tế nhị, ví dụ anh ấy hơi yếu nên xấu hổ với vợ, hoặc thậm chí là những nguyên nhân khó lường hơn như anh ấy bị mắc bệnh nên âm thầm chữa trị và không muốn vợ biết, hay là .... ghét cái mùi của vợ, và vô số những điều khó tưởng tượng khác.
    Mình nghĩ là nếu bạn vẫn còn yêu thương và mong muốn tiếp tục thì nên cố gắng tìm hiểu nguyên nhân. Có thể thủ thỉ tâm sự để hỏi thẳng anh ấy: vì sao ?? Nếu cần thì dụ dỗ hay là ép buộc để lôi anh ấy đến bác sĩ, khám cả sinh lý và tâm lý.
    bạn chủ top nên xem xét phương án trên của QUOTE=sumflo;
    mình nghĩ chắc chồng bạn u50 thì chuyện kia tự nhiên yếu đi (do tự nhiên hay bênh tình, hay strees..) nên ngại lo sợ ko hoàn thành nhiệm vụ, hoặc chồng bạn tự TD (do xem sex online như bạn thấy) nên ko còn nhu cầu với vợ (vì như vậy thì quá sức).
    ...cái quan trọng là phải có trao đổi cới mở với chồng về chuyện đó, thật lòng mắc ở đâu thì gỡ đó.....
    như bạn, dám lao vào để đòi...chồng là cũng cởi mở rồi đó, còn cách làm ntn, nói ntn nữa thì mình học hỏi thêm và trao đổi cùng chồng (bạn vào mục chuyện ấy cũng rất hay)
    • 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã đọc.
    Đúng là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh.
    Có những gia đình mặc dù người chồng đã ở vào tuổi ông nhưng vẫn có ham muốn và dẫn đến làm những chuyện vô luân. Có những người làm thầy giáo , một nghề cao quý và tuổi cũng ngoài 50 nhưng vẫn để cái dục làm hạ thấp phẩm giá con người. Chúng ta căm phẫn , đau lòng khi đọc những bài báo có cả các cụ ông 70, 80 vẫn còn phải ra tòa vì cái tội không ai nghĩ tới
    Trường hợp của bạn là ngược lại nhưng đó là con người bạn ạ! Mỗi người mỗi phận, có người sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm nhưng sức khỏe hoàn toàn trái ngược nhau. Do đó về sức khỏe sinh lý cũng khác.
    Nhưng trên hết chúng ta phải biết cân bằng những điều đó. Chúng ta khác con vật là ở chỗ biết kìm hãm dục tính.
    Tại sao ngày xưa có những người phụ nữ có chồng chết trong chiến tranh đã thủ tiết thờ chồng nuôi con. Đó chính là lý trí , là tình nghĩa thương yêu đã vượt qua tất cả.
    Gia đình bạn cũng vậy, chồng bạn đã bước qua tuổi 50 và như bạn nói là không còn ham muốn , đó là do sức khỏe của chồng bạn. Bạn đã yêu thương chồng và đã cho ra hai thiên thần. Hãy vẫn yêu thương gia đình đó vì không một ai có lỗi cả, hãy kìm nén bớt sự ham muốn bằng những công việc khác như thể dục thể thao đồng thời tút lại sức khỏe cho chồng bạn bằng cách cả 2 cùng rèn luyện thể thao. Hãy làm tươi mới cuộc sống đừng nghĩ nhiều về "việc ấy". Khi chồng đã thấy có thể đáp ứng dù chỉ là 1 tháng một lần hãy yêu thương và quý trọng những lần hiếm hoi ấy.
    Thân ái!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sontvtl2005 Xem bài viết
    Đúng là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh.
    Có những gia đình mặc dù người chồng đã ở vào tuổi ông nhưng vẫn có ham muốn và dẫn đến làm những chuyện vô luân. Có những người làm thầy giáo , một nghề cao quý và tuổi cũng ngoài 50 nhưng vẫn để cái dục làm hạ thấp phẩm giá con người. Chúng ta căm phẫn , đau lòng khi đọc những bài báo có cả các cụ ông 70, 80 vẫn còn phải ra tòa vì cái tội không ai nghĩ tới
    Trường hợp của bạn là ngược lại nhưng đó là con người bạn ạ! Mỗi người mỗi phận, có người sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm nhưng sức khỏe hoàn toàn trái ngược nhau. Do đó về sức khỏe sinh lý cũng khác.
    Nhưng trên hết chúng ta phải biết cân bằng những điều đó. Chúng ta khác con vật là ở chỗ biết kìm hãm dục tính.
    Tại sao ngày xưa có những người phụ nữ có chồng chết trong chiến tranh đã thủ tiết thờ chồng nuôi con. Đó chính là lý trí , là tình nghĩa thương yêu đã vượt qua tất cả.
    Gia đình bạn cũng vậy, chồng bạn đã bước qua tuổi 50 và như bạn nói là không còn ham muốn , đó là do sức khỏe của chồng bạn. Bạn đã yêu thương chồng và đã cho ra hai thiên thần. Hãy vẫn yêu thương gia đình đó vì không một ai có lỗi cả, hãy kìm nén bớt sự ham muốn bằng những công việc khác như thể dục thể thao đồng thời tút lại sức khỏe cho chồng bạn bằng cách cả 2 cùng rèn luyện thể thao. Hãy làm tươi mới cuộc sống đừng nghĩ nhiều về "việc ấy". Khi chồng đã thấy có thể đáp ứng dù chỉ là 1 tháng một lần hãy yêu thương và quý trọng những lần hiếm hoi ấy.
    Thân ái!
    Bạn biết kg,mỗi khi đọc đc những câu chyện như bạn kể về mấy vụ hiếp dâm này nọ đó..nó lại càng làm mình thấy buồn tủi hơn,người ta đac bao nhiêu tuổi mà còn..còn chồng mình thì...
    Những phụ nữ ngày xưa xa chồng,chồn chết vì chiến tranh ..họ vẫn suốt đời thờ chồng nuôi con,vâng nhưng vì hoàn cảnh lúc đó nó thế,chồng chết..còn đây chồng vẫn sờ sờ ra đó thì làm sao nhắm mắt lại coi như kg có đc..thà chồng bị bệnh tật gì gì đó thì mình sẽ cam tâm,nhưng chồng mình vốn bt mà.
    Mình có thể nhịn vì mình đã nhịn bao nhiêu năm rồi còn gì..nhưng mà vẫn đề ở chỗ là vc mà kg có chuyện đó,kg ôm ấp âu yếm nhau...thì tình cảm ngày cang nhạt dần bạn à,nhạt đến độ ngồi chung se đi làm từ nhà tới tiệm mà chả ai thèm nói với ai câu nào,có gì vui đâu mà nói,khi vc có nhu cầu về chuyện đó,họ luôn thấy cần nhau,vì thế mọi chuyện lớn nhỏ cũng dễ biến to thành nhỏ,nhỏ thành kg có,còn khi kg cần nhau( có cô hay kg thì vẫn thế) nên cũng chả thèm nhường nhịn nhau làm vì...vì thế tình cảm vc sẽ chết dần chết dần như cái cây kg đc chăm sóc ấy...bạn hiểu kg?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đã nói chuyện nhiều lần với chồng,cốt là nói rõ với chồng là mình thấy chuyện đó rất cần thiết đối với vc và đối với mình,nói thế để chồng suy nghĩ,nếu chồng thấy rõ là là cần người vợ này thì cần phải làm gì rồi đúng kg,chứ mình kg muốn hỏi tại sao anh kg muốn với em,vì mình kg muốn nghe câu trả lời là tại vì anh kg thích làm với em,lúc đấy thì bẽ mặt cả 2 chứ làm gì.
    Với lại nhiều lần chồng cũng chỉ một lý do là mệt..nhưng mình biết đấy là nói thế thôi chứ kg phải thật,mình cũng kg muốn truy đuổi chồng quá về vấn đề này vì dù sao nó cũng rất tế nhị,mình kg muốn chồng tự ái hoặc tự ti.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,638 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nên cân nhắc nghiêm túc tới chuyện li dị. Nếu bạn li dị thì khả năng lớn là sẽ phải một mình nuôi con, nhưng ít nhất bạn có thể sống thoải mái, không bị ức chế vì cảnh 'có chồng hờ hững cũng như không'.

Sống mà ức chế thì mệt mỏi lắm. Đời được mấy nỗi mà phải sống khổ thế. Chưa kể để lâu khéo hai bên còn hằn thù nhau vì đã làm lỡ dở cuộc đời nhau.

Chúc bạn tìm được hạnh phúc với con đường mình chọn.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bống Xem bài viết
    Bạn nên cân nhắc nghiêm túc tới chuyện li dị. Nếu bạn li dị thì khả năng lớn là sẽ phải một mình nuôi con, nhưng ít nhất bạn có thể sống thoải mái, không bị ức chế vì cảnh 'có chồng hờ hững cũng như không'.

Sống mà ức chế thì mệt mỏi lắm. Đời được mấy nỗi mà phải sống khổ thế. Chưa kể để lâu khéo hai bên còn hằn thù nhau vì đã làm lỡ dở cuộc đời nhau.

Chúc bạn tìm được hạnh phúc với con đường mình chọn.
    Mình đã nhiều lần suy nghĩ rất nhiêm túc về ly di,ly dị chẳng là chuyện quá khủng khiếp với mình,nhưng có lẽ khủng khiếp nhất là không có con ở bên cạnh,nhiều nhất thì cũng chỉ có 1 đứa,còn kg thì có lẽ kg có đứa nào,vì chồng mình đã bảo kg cần gì hết,chỉ cần con,và bất chấp bằng mọi giá sẽ giữ 2 đứa ở bên cạnh chứ kg cho mình nuôi đứa nào...ra tòa giành quyền nuôi con thì như mình đã nói,nhiều nhất thì cũng chỉ 1,nếu thiên vị thì có lẽ mình sẽ kg đc nuôi..mình có thể kg chồng nhưng sống làm sao đc khi kg có con ở bên cạnh..đó mới là điều mình đau nhất
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ôi cuộc đời thật lắm hoàn cảnh éo le. cũng chẳng biết khuyên bạn thế nào cả, sống vì con hãy lựa chọn sáng suốt
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,107 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Tớ nghĩ cái mấu chốt để giải quyết vấn đề là bạn phải tìm ra được lý do tại sao anh lại không muốn, phải hỏi anh ấy, và hỏi bằng cách khéo léo nào đó để anh ấy trả lời lý do thật sự kia.
    Chứ còn cái lý do mệt mỏi này kia chỉ là viện cớ thôi.
    Bạn phải tìm cách hỏi thật khéo - khéo như thế nào thì cái này chỉ mình bạn biết thôi. Là thật ra tại sao??? Hoặc là như mình nói rồi đấy, tìm cách lôi anh ấy đến bác sĩ, để bác sĩ hỏi.
    Mình nghĩ đấy là cách duy nhất để "hàn gắn" nếu bạn còn mong muốn.
    Còn nếu anh ấy đã trả lời là "vì anh không thích em" hay cái gì đó mà bạn cho là bẽ mặt, thì lúc đó chia tay cũng là một phương án có thể tính tới.
    Mình đã nói chuyện nhiều lần với chồng,cốt là nói rõ với chồng là mình thấy chuyện đó rất cần thiết đối với vc và đối với mình,nói thế để chồng suy nghĩ,nếu chồng thấy rõ là là cần người vợ này thì cần phải làm gì rồi đúng kg,chứ mình kg muốn hỏi tại sao anh kg muốn với em,vì mình kg muốn nghe câu trả lời là tại vì anh kg thích làm với em,lúc đấy thì bẽ mặt cả 2 chứ làm gì.
    Với lại nhiều lần chồng cũng chỉ một lý do là mệt..nhưng mình biết đấy là nói thế thôi chứ kg phải thật,mình cũng kg muốn truy đuổi chồng quá về vấn đề này vì dù sao nó cũng rất tế nhị,mình kg muốn chồng tự ái hoặc tự ti.
    Theo lời của bạn thì hình như bạn mới chỉ cố gắng nói cho chồng biết bạn muốn gì, nhưng chưa thực sự cố gắng tìm hiểu xem chồng muốn gì ?? Cái gì cũng phải có hai chiều thì mới toàn vẹn được chứ bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 49 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tâm sự của bạn hệt như cô bạn thân của tớ, chỉ có điều là chồng cô ấy mới 35 tuổi, to cao khỏe mạnh. Cô ấy cũng đã thủ thỉ có, giận hờn có, gào thét cũng có nhưng cũng chịu chẳng hiểu vì sao. Chồng tốt, không bồ bịch lăng nhăng, hồi yêu và mới cưới hoạt động rất ỏn, vậy mà giờ không có nhu cầu nữa. Mà tụi nó mới lấy nhau có 3 năm. Híc, còn một cô khác thì ngay từ đầu đến giờ chồng đã không có nhiều hứng thú với sex, toàn vợ phải đòi kiểu ít nhất tháng phải được 1 lần. Mà các ông ý khi hoạt động cũng ok, thế mới lạ. Nhưng mà nghi là gay thì chắc không phải rồi vì vợ cũng đã để ý. Túm lại là bạn không phải trường hợp cá biệt đâu. Nếu bỏ chồng tốt chỉ vì lý do đấy thì bạn chỉ nên tìm người tình mới chứ chồng mới thì chỉ sợ là chỉ được cái khoản ...quan hệ mà thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có bồ á,chồng tớ ghen kinh hoàng ấy,chỉ là bạn bè thường,tiếp kiểu xã giao mà đã ghép ngay tội ngoại tình cho mình rồi ấy chứ,bồ chắc chết hic hic.
    Đã bao nhiêu lần mình đề cập tới vấn đề này,chồng toàn im lặng,hoặc khi bị ghép tội vô lý,chồng cũng chỉ nói:đấy là do bà nghĩ thôi,hết cũng chả thèm giải thích thanh minh cho mình cơ,toàn im là im thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,107 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Có bồ á,chồng tớ ghen kinh hoàng ấy,chỉ là bạn bè thường,tiếp kiểu xã giao mà đã ghép ngay tội ngoại tình cho mình rồi ấy chứ,bồ chắc chết hic hic.
    Đã bao nhiêu lần mình đề cập tới vấn đề này,chồng toàn im lặng,hoặc khi bị ghép tội vô lý,chồng cũng chỉ nói:đấy là do bà nghĩ thôi,hết cũng chả thèm giải thích thanh minh cho mình cơ,toàn im là im thôi
    Tớ phải nói thật với bạn này là càng đọc trả lời của bạn tớ càng thấy hết cách chữa, lý do là vì bạn không thực sự muốn chữa.
    Đàn ông khi rơi vào tình trạng như thế thì một khả năng cần nghĩ đến là chàng có vấn đề gì đó thầm kín không thể nói ra, do ngượng, do mặc cảm. Vì vậy muốn chàng nói ra thì bạn cần phải hết sức cố gắng, khéo léo và tế nhị trong cách hỏi. Chứ còn hỏi theo cách thông thường hoặc ghép tội vô lý như bạn nói thì nhận được sự im lặng là hoàn toàn hợp lý thôi.
    Tớ nhắc lại: một, hết sức khéo léo và tế nhị, hai, chú tâm tìm hiểu xem chàng muốn gì. Tập trung vào việc chàng cảm thấy như thế nào, chàng muốn được đối xử như thế nào, chàng cần gì. Và cố gắng đáp ứng những yêu cầu đó của chàng với tất cả tình yêu thương của một người vợ. Chứng minh cho chàng thấy bạn sẵn sàng thông cảm và chia sẻ với những khó khăn chàng đang gặp phải.
    Đó là những gì bạn cần làm nếu còn muốn tiếp tục cuộc sống vợ chồng một cách hạnh phúc.
    Còn nếu không thì mình e là cái kết cục sẽ giống như tựa đề topic của bạn thôi.
    • 122 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    nhiều khả năng chồng bạn chủ top đang trong giai đoạn gọi là tiền mãn kinh nam.

ông ấy cũng thuộc dạng hơi yêu yếu nên trên bảo dưới không nghe, vài lần thấy mặc cảm và ngượng với vợ nên lảng tránh vợ.

giờ cho ông ấy uống kích thích chắc cũng chỉ dăm bữa nửa tháng.

hay mẹ nó thử cất công đi tìm ông Amakong mua ít rượu Amakong về cho ông ấy uống xem có cải thiện gì không. Còn nếu không cải thiện thì hoặc là chấp nhận ăn chay trường hoặc cặp bồ hoặc ly hôn thôi.

hị hị, thế nên lấy chồng sợ nhất các bác hơn từ 10 tuổi trở lên, ăn không ngon ngủ không yên, suốt ngày lo lắng cái của nợ của các bác ấy đòi nghỉ hiu, ke ke. :Silly:
    Em cũng nghĩ như bác này.Thời nay đàn ông sớm mãn hơn phụ nữ thì phải.Nhiều yếu tố tác động,đặc biệt là bia rượu,béo bụng.Vợ chồng bằng tuổi cũng không sợ lệch pha nếu chồng ăn nhậu thường xuyên,thừa cân,béo bụng.Còn chồng hơn vợ nhiều tuổi mà thêm mấy món này nữa thì chấm hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 449 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Phải tìm bằng được nguyên nhân là gì nếu không thì chịu mọi người cứ như thầy bói xem voi ấy, người ta nói ở trong chăn mới biết chăn có rận, có nhiều khả năng xảy ra, thì ban hãy xác định từng khả năng rồi tìm nguyên nhân theo khả năng đó trước, đến khi loại trừ hết thì lúc đó xem sao. Vì thấy chủ topic cũng đã nói là trao đổi nhiều lần rồi mà xã vẫn dửng dưng, im lặng, bỏ đi.... không làm gì để cải thiện...Chắc phải có nguyên nhân thầm kín mà chỉ có đàn ông mới hiểu. thử nói chuyện với 1 người bạn thân của xã chị xem sao nhé???
    Bạn Cua yêu nhất trên đời...
    • 242 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Nói chung ai có chồng ở hoàn cảnh này mới thấy và hiểu rõ được cảm giác của người phụ nữ mà chồng ko ham muốn mình.Cái cảm giác tủi thân,hờn dỗi thấy mình kém cỏi làm phụ nữ mà phải đi dòi hỏi chồng,đôi lúc ko hẳn là muốn chuyện đó mà cái chính là cảm thấy mình ko được yêu nữa,sợ mất chồng,sợ cái sợi dây gắn kết tình cảm vợ chồng sẽ mất dần đi.Thôi thì đủ cách dọa nạt,khiêu khích,nũng nịu mà chồng vẫn trơ ra anh mệt :Sad:.Sao hồi xưa có mệt vẫn thích,vẫn dụ dỗ vợ mà,hồi xưa chả làm gì chồng cũng đòi hỏi,cảm giác lúc nào chồng cũng muốn mình thấy mình có giá thế.Mà chồng chị chủ top thì cũng lớn tuổi rồi chứ chồng e mới 27 thôi,bọn e mới cưới dc 1 năm từ hồi cưới xong là bị thế luôn đó thay đổi 180 độ so với hồi đang yêu,chồng e bảo bây h cảm giác đã là của mình thích lúc nào cũng dc nên ham muốn ch đó cũng giảm theo.Nhưng dc cái chồng e vẫn thích âu yếm vợ,hôn vợ,ôm vợ khi ngủ mỗi ch đó là ít tuần 1 lần,càng về sau càng ít thì e stress quá.Chia sẻ cùng các chị có chồng như e,áp lực về tinh thần là rất lớn như e bây giờ rất hoang mang chồng vẫn thích vợ vẫn âu yếm vợ,chăm sóc cho vợ mỗi ch đó là ít :Sigh:
    • 119 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nói chúng có vẻ chủ topic cũng không mặn mà gì với chông nũa rồi hay là li dị, li thân đi...lên đây than vãn cũng chẳng giải quyết vấn đề gì hay là lại để cho mấy chú phi công tò mò nhảy vô tới tấp...
    Cuộc sống, sex cũng quan trọng, nhưng hạnh phúc gia đình còn nhiều ý nghĩa hơn...nếu thấy thiếu thì có thể dùng công cụ hỗ trợ, hai vợ chồng thằng thắn với nhau...nhưng chăc chông bạn không chịu dùng đâu có lẽ phải tự sử thôi....còn không thích thể thì làm cái hợp đồng với chú phi công hoặc anh bạn nào khỏe mạnh, sạch sẽ...và nhất là kín đáo nữa
    eZIEeZIEp8
    • 461 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể đưa chồng đi khám tại bệnh viện nam khoa vì ở lứa tuổi của chồng bạn hiện tượng mãn dục nam đã rõ rệt. Bác sĩ sẽ cho thuốc uống bổ sung sẽ giải quyết được vấn đề về sex.
    Nhẫn nhất thời phong bình lãng tĩnh,
    Thoái nhất bộ hải khoát thiên không.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 153 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Nếu chồng bạn còn yêu bạn thương bạn thì bạn thử áp dụng cách này xem "

1. Bạn nên tham gia nhiều họat động thể thao vui chơi giải trí để thấy mình vui vẻ . Nên đi du lịch với bạn bè và tạm thời hãy bỏ mặc anh ấy và con nêu bạn sắp xếp được.

2. Tốt nhất có một người bạn thân là Nam, độc thân thì tốt nhất, nói rõ hòan cảnh của mình cho bạn trai hiểu, nhờ bạn giúp đỡ, đóng vai một người bạn thật nhiệt tình và chu đáo ... kiểu như muốn tán tỉnh bạn . Mục đích là làm cho chồng bạn để ý đến bạn nếu anh ấy còn yêu và muốn giữ bạn thì trái tim anh ta sẽ biết phải làm gì.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4