TIN TÀI TRỢ.

Sau khi bị chồng đánh, có nên bỏ về nhà bố mẹ đẻ

• 6 Lượt chia sẻ
  • 9.02K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 583 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị họ của chồng mình, cũng bức xúc chuyện nhà chồng, muốn ra ở riêng. Sau mấy tiếng tranh luận với chồng bị chồng bức xúc uýnh cho mấy cái lúc 12h đêm, nói chung là cũng khá to chuyện vì thấy cả hàng xóm sang can ngăn và gọi anh trai bà ý đến đón về nhà anh ở tạm (anh trai lấy vợ xong cũng đc ở riêng)
    Mẹ bà chị này cũng "kiên cường và sáng suốt" (theo lời mẹ chồng tớ khen) chỉ gọi điện khuyên giải con nên suy nghĩ cho thấu đáo kẻo ảnh hưởng đến con (4 tuổi) nhưng nhất quyết không cho về nhà mẹ đẻ vì như thế là chặn đường về, đối đầu trực tiếp với bên nội, hai nhà mà găng nhau thì chỉ còn nước ly dị.
    Mẹ chồng tớ thì khen là giải quyết như thế đúng, ko cho chị kia về nhà vội
    Tớ thì tớ thấy ghét lão chồng kia vì bênh nhà mình, ko ra ở riêng mà ko đối thoại được phải đối đầu.
    Tớ mà là chị kia, tớ bỏ đi thẳng về nhà mẹ đập cửa, lẽ nào đêm hôm mà mẹ ko cho mình vào.

Mọi ng thấy thế nào ạ? Bây giờ bạo lực gia đình nhiều ghê há!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 491 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me hongot Xem bài viết
    Chị họ của chồng mình, cũng bức xúc chuyện nhà chồng, muốn ra ở riêng. Sau mấy tiếng tranh luận với chồng bị chồng bức xúc uýnh cho mấy cái lúc 12h đêm, nói chung là cũng khá to chuyện vì thấy cả hàng xóm sang can ngăn và gọi anh trai bà ý đến đón về nhà anh ở tạm (anh trai lấy vợ xong cũng đc ở riêng)
    Mẹ bà chị này cũng "kiên cường và sáng suốt" (theo lời mẹ chồng tớ khen) chỉ gọi điện khuyên giải con nên suy nghĩ cho thấu đáo kẻo ảnh hưởng đến con (4 tuổi) nhưng nhất quyết không cho về nhà mẹ đẻ vì như thế là chặn đường về, đối đầu trực tiếp với bên nội, hai nhà mà găng nhau thì chỉ còn nước ly dị.
    Mẹ chồng tớ thì khen là giải quyết như thế đúng, ko cho chị kia về nhà vội
    Tớ thì tớ thấy ghét lão chồng kia vì bênh nhà mình, ko ra ở riêng mà ko đối thoại được phải đối đầu.
    Tớ mà là chị kia, tớ bỏ đi thẳng về nhà mẹ đập cửa, lẽ nào đêm hôm mà mẹ ko cho mình vào.

Mọi ng thấy thế nào ạ? Bây giờ bạo lực gia đình nhiều ghê há!
    Mình thấy mẹ của chị ấy rất sáng suốt và khéo léo, riêng bản thân mình không ủng hộ về nhà mẹ đẻ, vì như thế là làm cho tình hình thêm phức tạp và làm cho ba mẹ cùng gia đình mình khổ thêm mà thôi
    #‎hoadonkhongha‬
    ‪#‎saynotoha‬
    ‪#‎Truyenthongkhongha‬
    • 626 Bài viết

• 1,972 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo tớ thì chị ấy không nên đi đâu cả. Vì như vậy chuyện nhỏ sẽ thành chuyện to đấy. Còn nếu không thể chịu đựng nổi thì đi về nhà mẹ còn hơn là đến nhà anh trai.
    Cha mẹ nào chẳng thương con, khi con không có chỗ để đi thì đi đâu ? Nhiều người bị chồng hành hạ đánh thành thương tích cả chục năm, vì không có chỗ để đi nên cố gắng chịu đựng đến hết đời.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 216 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Bỏ về nhà mẹ đẻ là hành động sai lầm nhất trong toàn bộ các sai lầm. Đang từ chỗ khó 1 chuyển thành khó 10.

Trừ trường hợp ông chồng sai lè lè thì còn có chuyện đến nhà mẹ vợ xin lỗi rồi đón vợ về, chứ nếu cả 2 cùng sai hoặc tệ nhất là bà vợ sai thì... thôi rồi Lượm ơi...
    As my soul heals the shame, I will grow through this pain.
    Lord I'm doing all I can... to be a better man :rolleyes:

tam04ekn4
    • lux
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,256 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Không đi đâu cả. Bị đánh thì ở lại cho đến khi bị đánh thành thương tích phải đi bệnh viện.:Sick:
    HERE & NOW
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi antam Xem bài viết
    Bỏ về nhà mẹ đẻ là hành động sai lầm nhất trong toàn bộ các sai lầm. Đang từ chỗ khó 1 chuyển thành khó 10.

Trừ trường hợp ông chồng sai lè lè thì còn có chuyện đến nhà mẹ vợ xin lỗi rồi đón vợ về, chứ nếu cả 2 cùng sai hoặc tệ nhất là bà vợ sai thì... thôi rồi Lượm ơi...
    Đúng vậy.
    Trong trường hợp bạn nói, đi thì dễ, trở về rất khó.
    • 39 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Theo mình, không về nhà bố mẹ đẻ và cũng đừng ra khỏi nhà. Vợ chồng có chuyện gì thì giải quyết tiếp, chứ về nhà chỉ làm mọi việc khó thêm và bố mẹ mình khổ thêm. Mình đã lớn, có cuộc sống riêng và phải tự chịu trách nhiệm. Còn khi thấy không thể giải quyết mâu thuẫn được với chồng, dẫn đến li dị xong xuôi thì hãy quay về với bố mẹ (Đấy là nước cuối cùng chứ bố mẹ chúng mình chẳng ai mong đến nước ấy, hix, hix).
    Với lại, đúng là mẹ chị ấy làm như vậy là rất hiểu biết và khôn khéo.
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là đàn ông thấy toàn phụ nữ nói ý kiến nhưng mình cũng phải chen vào.Mình thì cũng chưa bao giờ và sẽ không bao giờ đánh vợ nhưng cũng đã có lúc mắng vợ khóc.Ngay khi cưới xong mẹ chồng mình cũng đã gọi 2 vợ chồng ra và nói" mẹ mang cau trầu sang nhà cha mẹ con để rước con về làm dâu nhà mẹ, thì sau này có bất cứ chuyện gì xảy ra mẹ cũng muốn là nguời hiểu vấn đề truớc,vợ chồng sống ko tránh bất hoà nhưng con còn có mẹ đứng ra phân xử công bằng cho con nếu con tự ý về nhà cha mẹ con dù con sai hay đúng mẹ cũng sẽ không nhận dâu nếu như cha mẹ con không sang nói chuyện phải phép cùng mẹ bên này".Có lẽ vì như vậy nên vợ mình chưa bao giờ dòi về mẹ đẻ cả
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 216 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Chà, mẹ chồng ở nhà này thật là really cool. Con dâu mới về nhà chồng mà được offer 1 điểm tựa to đùng như vậy thì đúng là chẳng còn gì bằng.

Con gái lấy chồng, cãi nhau với chồng rồi bỏ về nhà bố mẹ đẻ... thứ nhất là làm bố mẹ đẻ đau đầu, thứ hai là làm cho các cụ khó xử (để nó đi thì thương nó, để nó ở lại quá bằng hại con), thứ ba là... hãy nghĩ xem lúc mình quay trở lại thì sẽ như thế nào.. kịch bản nào cho perfect đây...

Chị nào đã từng nghĩ sẽ bỏ về nhà bố mẹ đẻ lúc có "chiến sự" thì hãy cân nhắc kỹ nhé... Hi hi hi...
    As my soul heals the shame, I will grow through this pain.
    Lord I'm doing all I can... to be a better man :rolleyes:

tam04ekn4
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 664 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không đi đâu hết, cứ ở đúng chỗ của mình, đánh thêm thì tự vệ chính đáng xem có đánh được mãi không.
    Ước gì không bao giờ phải Ước.
    • 1,243 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Feb & Aug Xem bài viết
    Không đi đâu hết, cứ ở đúng chỗ của mình, đánh thêm thì tự vệ chính đáng xem có đánh được mãi không.
    Đúng rồi bạn ạ, bị đánh thì đỡ, nếu không đỡ được thì tam thập lục kế tẩu vi thượng sách, chỉ có ngu mới đứng để cho nó đánh tiếp.
    • 3,475 Bài viết

• 7,376 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi worldhouse.co.ltd Xem bài viết
    Mình là đàn ông thấy toàn phụ nữ nói ý kiến nhưng mình cũng phải chen vào.Mình thì cũng chưa bao giờ và sẽ không bao giờ đánh vợ nhưng cũng đã có lúc mắng vợ khóc.Ngay khi cưới xong mẹ chồng mình cũng đã gọi 2 vợ chồng ra và nói" mẹ mang cau trầu sang nhà cha mẹ con để rước con về làm dâu nhà mẹ, thì sau này có bất cứ chuyện gì xảy ra mẹ cũng muốn là nguời hiểu vấn đề truớc,vợ chồng sống ko tránh bất hoà nhưng con còn có mẹ đứng ra phân xử công bằng cho con nếu con tự ý về nhà cha mẹ con dù con sai hay đúng mẹ cũng sẽ không nhận dâu nếu như cha mẹ con không sang nói chuyện phải phép cùng mẹ bên này".Có lẽ vì như vậy nên vợ mình chưa bao giờ dòi về mẹ đẻ cả
    Hình như em thấy bác này mở topic có ý không để vợ cho con bú. Tự nhiên thấy không đồng tình với bác ở mọi quan điểm thì phải.
    Nếu mà người vợ quá láo thì em nghĩ cũng chẳng bao giờ nên dùng đến bạo lực mặc dù nhiều khi nóng quá tát vợ một cái nhưng sau đó phải biết kìm chế chứ. Chồng em mà đánh em á, xin lỗi cuộc đời, bố mẹ em sinh em ra có da có thịt không phải để cho người khác oánh. Nếu ở lỗi do em, em có thể chấp nhận 1 cái tát, ngoài ra không hơn. Nếu mà hơn á, em vớ được cái gì là đập lại tất, chấp hết. Sau đó, nếu giận quá, em cũng lượn luôn nhưng không việc gì phải về nhà mẹ đẻ, ra KSạn ngủ cho mát. Về nhà chỉ làm cho bố mẹ mình đau đầu thêm thôi. Việc riêng của mình phải tự giải quyết chứ ạ.
    Mà cũng xin lỗi, mẹ bác mà là MC em thì em cũng vái 3 vái. Câu nói của cụ làm cho em cảm thấy mới về mà bị đánh phủ đầu vậy. Chỉ cần nói có đến đoạn có mẹ đứng ra phân xử là được rồi.Như vậy vừa có tình, vừa có lý. Em đảm bảo vợ bác cũng ức vì câu nói này của cụ đấy, chẳng qua là chưa dám nói thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,202 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconlongvang Xem bài viết
    Hình như em thấy bác này mở topic có ý không để vợ cho con bú. Tự nhiên thấy không đồng tình với bác ở mọi quan điểm thì phải.
    Nếu mà người vợ quá láo thì em nghĩ cũng chẳng bao giờ nên dùng đến bạo lực mặc dù nhiều khi nóng quá tát vợ một cái nhưng sau đó phải biết kìm chế chứ. Chồng em mà đánh em á, xin lỗi cuộc đời, bố mẹ em sinh em ra có da có thịt không phải để cho người khác oánh. Nếu ở lỗi do em, em có thể chấp nhận 1 cái tát, ngoài ra không hơn. Nếu mà hơn á, em vớ được cái gì là đập lại tất, chấp hết. Sau đó, nếu giận quá, em cũng lượn luôn nhưng không việc gì phải về nhà mẹ đẻ, ra KSạn ngủ cho mát. Về nhà chỉ làm cho bố mẹ mình đau đầu thêm thôi. Việc riêng của mình phải tự giải quyết chứ ạ.
    Mà cũng xin lỗi, mẹ bác mà là MC em thì em cũng vái 3 vái. Câu nói của cụ làm cho em cảm thấy mới về mà bị đánh phủ đầu vậy. Chỉ cần nói có đến đoạn có mẹ đứng ra phân xử là được rồi.Như vậy vừa có tình, vừa có lý. Em đảm bảo vợ bác cũng ức vì câu nói này của cụ đấy, chẳng qua là chưa dám nói thôi.
    Oi mỗi cây mỗi hoa mà , không nên cho ai đánh mình hết
    • 742 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyperlux Xem bài viết
    Không đi đâu cả. Bị đánh thì ở lại cho đến khi bị đánh thành thương tích phải đi bệnh viện.:Sick:
    Bác xui dại nguời ta thế.....
    Nếu là tớ ....Tớ k về nhà ai hết , mà sẽ đi Hotel.... nghỉ dưỡng sức vài ngày rồi tính tiếp ....:Laughing:..rất nhiều.... trò hay đấy :Laughing:
    https://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,576 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mình đồng ý với nhiều bạn là VC có mâu thuân ko nên hơi tí là về nhà mẹ đẻ, nhưng trong TH nguy hiểm đến tính mạng thì nên về, ko lẽ để chồng đánh chết à?:Surprise:

Cũng nhiều TH nhất quyết ko về nhà BM, hoặc BM đẻ cũng ko cho về thế là tự tử (vì cùng quẫn quá) hoặc quay lại nhà chồng và bị đánh chết.

Cho nên ko có nguyên tắc nào là tuyệt đối cả, cái gì cũng tùy hoàn cảnh thôi, dù gì BM cũng là chỗ dựa cuối cùng

@mẹ hyperlux: buồi cười ý kiến mẹ nó quá, tớ hiểu ý mẹ nó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • STB
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 324 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỏ về nhà là hèn. Ở lại chiến đấu tiếp với chồng chứ.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,027 Bài viết

• 2,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E cũng đã từng chiến đấu với chồng e nhiều lần rồi, to có, nhỏ có. Nhưng rồi cũng đâu lại vào đấy. Đánh vợ nó thuộc vào bản chất của đàn ông rồi. Chán lắm các mẹ ạ. Ly dị thì chưa đủ can đảm sống một cuộc sống dị nghị trong mắt gia đình họ hàng, mà nếu tiếo tục thì "cám cảnh".
    • 1,243 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em_be_HN Xem bài viết
    E cũng đã từng chiến đấu với chồng e nhiều lần rồi, to có, nhỏ có. Nhưng rồi cũng đâu lại vào đấy. Đánh vợ nó thuộc vào bản chất của đàn ông rồi. Chán lắm các mẹ ạ. Ly dị thì chưa đủ can đảm sống một cuộc sống dị nghị trong mắt gia đình họ hàng, mà nếu tiếo tục thì "cám cảnh".
    Không phải đâu, nhầm rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 513 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyệt PH Xem bài viết
    Không phải đâu, nhầm rồi!
    Nếu nhầm thì mẹ nó thử phân tích nhầm ở chỗ nào ạ.
    • 1,243 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Quá đơn giản, bạn thử đếm xem trong số những người đàn ông bạn biết có bao nhiêu thằng hay đánh vợ :Applause:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3