TIN TÀI TRỢ.

Sau đổ vỡ hôn nhân - Làm thế nào để tìm lại con đường hạnh phúc cho bản thân !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 192 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Chuyện xảy ra khá lâu rồi mà đến bây giờ nghĩ lại mình vẫn còn cảm thấy đau lòng và chua xót quá. Ngày trước, mình luôn là niềm tự hào của bố mẹ, một cô con gái có học thức cao, có vị trí nhất định trong XH với thu nhập khá tốt. Những tưởng kết hôn xong mình sẽ có được 1 cuộc sống hạnh phúc như bao ngời phụ nữ khác, nhưng không, mình đã nhầm. Lúc đó, do sức khoẻ yếu và cũng không hiểu có động lực gì, nên mình đã đồng ý với chồng nghỉ làm hẳn ở nhà sinh con và chăm cho bé đầu. Khi đứa con thứ hai được 1 tuổi, mình ngỏ ý muốn đi làm lại nhưng chồng nhất định ngăn cản. Một lần nữa mình lại nhu nhược, tiếp tục ở nhà chu toàn vai trò làm vợ, làm mẹ và cả.. osin để chồng yên tâm phát triển sự nghiệp (Chồng mình là giám đốc 1 công ty kinh doanh BĐS). Khi bé đầu vào lớp 1, bé thứ hai vào mẫu giáo cũng là lúc mình phát hiện ra một sự thật đau lòng về chồng, người mà bấy lâu nay mình nhất mực tin tưởng, đặt trọn vẹn niềm tin yêu lại phản bội mình để quan hệ với một cô gái trẻ đẹp khác, có lẽ làm cùng công ty, thậm chí hai người đã ăn ở với nhau một thời gian khá dài mà mãi sau này mình mới biết. Đau đớn tột cùng, mình như bị ngã gục vậy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7,007 Bài viết

• 14,640 Được cảm ơn

Hic,

sao mẹ nó không đi làm mà lại ở nhà nhỉ, tội nghiệp 2 đứa con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,371 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Ui trời, sao chị phải ở nhà chăm sóc chồng chứ, ra ngoài làm việc, tiếp xúc với xã hội là để mình nâng cao kiến thức và văn hóa mà. Nhất là khi đã có vị trí cao trong công ty trước đó, nếu là em, cho dù là chồng có kiểm được nhiều tiền đi chăng nữa, em vẫn đi làm vì không thích phụ thuộc. Mình phải thể hiện khả năng và trí tuệ bố mẹ cho mình chứ
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,536 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Mình thấy đàn ông bây giờ có tí quyền và tí tiền là hư ngay. Mà chồng bạn lại làm giám đốc một công ty BĐS thì lại càng không tránh khỏi chuyện đó .
    Người với người sống để yêu thương
    • 39 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình là TV khá lâu trên WTT rồi, nhưng thực sự mình không dám dùng ID đó để tâm sự nữa. Mình muốn có thể dễ dàng và thoải mái khi tâm sự và nhận được nhiều lời chia sẻ của mọi người, cho mình cảm thấy vơi đi phần nào nỗi buồn. Có lẽ biết ID cũ của mình, nhiều người sẽ cảm thấy sốc lắm, vì mình đã từng rất hạnh phúc.
    • 16 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình rất hiểu hoàn cảnh của bạn hiên nay vì mình cũng từng rơi vào hoàn cảnh giống bạn . cuộc sống mà , không có gì là hoàn hảo cả .hãy vững vàng để vượt wa những biến cố của cuộc đời , mọi chuyện rồi sẽ wa , những điều tốt đẹp đang ở phía trước. hãy mạnh mẽ và cố gắng lên bạn nhé .. !!!
    • 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có lẽ giờ bạn đã tìm được lối đi cho mình rồi đúng không vậy. Chỉ tội nghiệp cho những đứa trẻ thôi .
    Cuộc đời là vậy bạn ạ, có thể mình có nhiều và thật nhiều tiền nhưng hạnh phúc không phải là những thứ dễ tìm. Chia sẻ với bạn, hãy cố gắng bạn nhé! Mình nghĩ bạn đủ thông minh và nghị lực để vượt qua giai đoạn này.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,117 Bài viết

• 1,555 Được cảm ơn

Thông cảm với chị.
    Phụ nữ sao khổ thế nhỉ ??? Đàn ông sao lúc nào cũng mải sân si với mấy thứ dục vọng và sao mà họ nhanh quên thế nhỉ ???
    Nhiều lúc nhìn vào cs hiện tại đang có thấy chạnh lòng sợ 1 mai nó chẳng còn tồn tại.
    Mong cho 1 ngày, lên wtt thấy ít các top phụ nữ bị phản bội đi...
    SoEDSoEDp7
    G2F7bbXG2F7p7
    iMiip7
    • 2,206 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Đây là chuyện ko phải riêng mình bạn đâu. Không ít người sai lầm, dại dột chấp nhận ở nhà chăm sóc chồng con và kết cục nhận quả đắng như thế. Dù đi làm thu nhập có thấp thì vẫn hơn là ngồi nhà. Giao tiếp xã hội kém đi, rồi ăn mặc cũng khác. Ở nhà nhiều đâm ra ko để ý chăm chút đến hình thức bản thân, thế là lôi thôi, thế là xồ xề sộc xệch, thế là chồng chán dần...Haiz...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 352 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Ai cũng đau khổ, thất vọng khi phát hiện ra mình bị phản bội. Chia buồn cùng mẹ nó. Nhưng quan điểm của mình là nếu có thể tha thứ được thì mẹ nó cũng nên tha thứ, vì 2 đứa trẻ mẹ nó ah. Hạnh phúc chưa hẳn đã chấm hết với mẹ nó. Giờ mẹ nó cần bình tĩnh để đưa ra những quyết định sáng suốt. Đừng vội quyết định khi chưa bình tĩnh nha...
    Vì cuộc sống là không chờ đợi
    • 7,007 Bài viết

• 14,640 Được cảm ơn

Bạn chủ topic chia sẻ thêm đi, mình ít vào đây vì đọc thấy buồn và nản lắm, hic. Nhưng tự dưng thấy hoàn cảnh bạn post gần giống với 1 người quen của mình nên vào ngó xem thế nào.

Cầu mong wtt mục tâm sự ngày một ít người tham gia, vì những chuyện k vui thế này.
    • 1,536 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh Tommy Xem bài viết
    Đây là chuyện ko phải riêng mình bạn đâu. Không ít người sai lầm, dại dột chấp nhận ở nhà chăm sóc chồng con và kết cục nhận quả đắng như thế. Dù đi làm thu nhập có thấp thì vẫn hơn là ngồi nhà. Giao tiếp xã hội kém đi, rồi ăn mặc cũng khác. Ở nhà nhiều đâm ra ko để ý chăm chút đến hình thức bản thân, thế là lôi thôi, thế là xồ xề sộc xệch, thế là chồng chán dần...Haiz...
    Công nhận chuẩn k cần chỉnh rồi ... cần phải F5 lại bản thân mình trước đã chủ top ạ ...mình cần phải mạnh để còn lo cho con...cố lên nào !!
    Người với người sống để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 247 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành thật chia buồn với bạn.

Hôn nhân tan vỡ bao giờ cũng là lỗi hai phía, mình ko bàn sâu vào cuộc hôn nhân của bạn. Trước mắt theo mình nghĩ có hai trường hợp:
    1. Bạn hãy suy nghĩ có thể quay về cùng chồng bạn hay không, dù có thế nào con đủ cha đủ mẹ vẫn hơn... Mình không cổ suý cho ngoại tình, nhưng thật sự có đôi khi mình cần nhìn nhận lại sự việc khách quan hơn khi gia đình có những rạn nứt. Biết nhìn nhận, biết sửa chữa và biết tha thứ... Mình tin bạn sẽ có hạnh phúc!
    2. Nếu bạn không thể quay về với chồng, thì trước hết bạn có được niềm hạnh phúc là từ con... Sống đàng hoàng và trách nhiệm rồi người đàn ông xứng đáng sẽ đến với bạn.

Mình vẫn hiểu khuyên chỉ là khuyên, lời của người ngoài cuộc bao giờ cũng dễ nói... Nếu quá khứ quá buồn, quá đau đớn hãy xếp nó vào một ngăn của ký ức. Sống lạc quan và tin vào cuộc đời..

Chúc bạn thật vững chải để vượt qua những khó khăn trong cuộc sống... May mắn và hạnh phúc sẽ mỉm cười cùng bạn, tin mình đi!
    • 39 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình ước gì thời gian có thể quay trở lại, để mình không nhu nhược với bản thân, không suy nghĩ quá nông cạn như lúc bấy giờ.
    • 8,371 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Time_Life Xem bài viết
    Mình ước gì thời gian có thể quay trở lại, để mình không nhu nhược với bản thân, không suy nghĩ quá nông cạn như lúc bấy giờ.
    Em nghĩ cái j đã qua thì cho nó qua đi, không nên hối tiếc nữa. Chẳng có j là muộn cả, đời người còn dài lắm, chị lấy lại tinh thần và bắt đầu thực hiện những kế hoạch của mình xem nào. Chúc chị may mắn!
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    • 7,007 Bài viết

• 14,640 Được cảm ơn

Zin ơi để cho mẹ í mở lòng, biết đâu trong khi tâm sự mình cũng rút ra được ít nhiều kinh nghiệm. Cs thật khó để biết sau này thế nào, hic hic.
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ chủ top nhé. Thật tội nghiệp 2 đứa nhỏ. Đúng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh.
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Zin Xem bài viết
    Ui trời, sao chị phải ở nhà chăm sóc chồng chứ, ra ngoài làm việc, tiếp xúc với xã hội là để mình nâng cao kiến thức và văn hóa mà. Nhất là khi đã có vị trí cao trong công ty trước đó, nếu là em, cho dù là chồng có kiểm được nhiều tiền đi chăng nữa, em vẫn đi làm vì không thích phụ thuộc. Mình phải thể hiện khả năng và trí tuệ bố mẹ cho mình chứ
    Mẹ nó nói đúng đấy. Nói thật nếu là mình thì mình cũng sẽ không bỏ việc. Việc nhà phải để cả vợ và chồng cùng chia sẻ chứ để mình vợ làm đã là không ổn rồi. Đàn ông thường rất hay thay lòng đổi dạ, nhất là những người làm ra tiền. Ra ngoài được các em trẻ đẹp chiều chuộng còn vợ thì ngày càng héo mòn vì lo cho con cái và gia đình nên anh ta cặp bồ cũng là chuyện dễ hiểu. Vậy chủ top đã có dự định gì cho tương lai chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 70 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Time_Life Xem bài viết
    Bạn đừng nghĩ tại bạn nhu nhược, không đi làm thì chồng bạn ngoại tình. Tớ thấy không có mối quan hệ gì giữa hai chuyện đó cả. Bạn không đi làm ở nhà chăm con là sự hy sinh lớn, vì chồng vì con, bạn nên tự hào về điều đó vì không phải ai cũng làm được. Chồng bạn không biết trân trọng sự hy sinh đó của bạn thì đó là lỗi của anh ta. Nhiều người vợ cũng đi làm, đảm việc nước chăm việc nhà, vậy mà chồng vẫn ngoại tình đó thôi. Tớ chỉ muốn nói rằng cứ mỗi khi người chồng ngoại tình, tại sao phụ nữ mình cứ nhận lỗi trước vậy. Rồi lại phải làm mới mình, sửa mình để tìm lại tình yêu của chồng? Theo tớ đấy là điều điên rồ nhất.

Túm lại, bạn bây giờ là vị trí quan tòa chứ không phải vị trí bị cáo. Bạn có cho chồng một cơ hội nữa hay không là quyền của bạn. Bạn là người hiểu rõ anh ấy nhất. Nếu anh ấy thực sự hối lỗi và là lần đầu hãy cho anh ấy cơ hội kèm theo một loạt các điều kiện rõ ràng. Nếu bản chất anh ấy là người trăng hoa thì cho dù bạn có làm gì đi nữa cũng không thay đổi được đâu. Nên giống như các mẹ sẽ khuyên bạn, vì con và sống chung với lũ. Hai là li dị.
    Ngoài lề một chút, hôm nọ tớ có đọc bài báo về anh Truong đình Anh, vợ anh ấy cũng ở nhà chăm con. Vậy gia đình họ vẫn hạnh phúc đấy chứ.
    • 384 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Mình đồng ý với April10.
    DT: 0167 277 6527