TIN TÀI TRỢ.

Sắp đến ngày cưới mà em "ngán" mẹ chồng em quá, huhu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.28K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Càng sát ngày cưới, em càng thấy mẹ chồng em mang nặng tính truyền thống phong kiến và hay nói "mát" em mới chán chứ:Crying:

Gần cưới nên em mỗi khi mẹ chồng em từ quê lên, là em lại sang thăm và cũng là nếu có việc gì cần bàn về đám cưới thì bàn luôn. Nhưng như tuần trước, mẹ chồng em lên HN đi giỗ đứa cháu họ, em cũng sang nhà chồng em để thăm cụ, ngồi nói chuyện với cụ 1 lúc cụ bảo:
    Hôm nay cái D nó cứ xuýt xoa tiếc mãi, nó có đứa em, mà nó thích thằng T lắm (chồng em). Mà phải công nhận con em nó nhanh nhẹn, tháo vát lắm. Có công có việc gì á, nó lo hết.

Rồi 1 lúc sau:
    Bà Y hôm nay lúc về bà ấy cứ nắm tay tao bảo Thôi thì chị em mình k có duyên với nhau, nhưng khi nào con chị cưới thì chị phải mời em nhé. Rồi mẹ chồng em chú thích với em là trước đây bà ấy cũng có đứa con, muốn mai mối với chồng em:Crying:

Nhìn chung những câu nói trên em k để ý lắm, kệ cụ thôi, con giai cụ thì bao giờ chả nhất. Với lại ở nhà, em được bố mẹ em chiều, cũng ít phải cơm nước chợ búa, k phải em k biết làm, nhưng em làm (so với gia đình nhà chồng) thì chậm và k nhanh nhẹn, mồm mép thì k được linh hoạt và dẻo mỏ lắm. Thế nên cụ có nói mát em chuyện em k nhanh nhẹn, tháo vát thì em kệ. Tại vì thực chất cũng đúng như thế, nhưng cái chuyện cơm nước chợ búa làm nhiều sẽ quen. Cũng chả phải cái gì to tát lắm.
    Nhưng như hôm qua gặp mẹ chồng em thì em ức quá.

Hôm qua mẹ chồng em lên để chuẩn bị cho đám cưới của bọn em. Em cũng sang để thăm cụ với lại có vấn đề j thì bàn luôn. MC em lúc ấy cũng vừa đi chợ về. Em với chồng em chạy ra đỡ đồ cho cụ v.v. Cụ bảo:
    - Cô T đi nhặt rau đi.
    Thế là em đi nhặt rau. Đang nhặt cụ đi qua cụ bảo: Ngắt nhiều lá bỏ đi, giữ lại cuống rau (muống) thôi. Xong cụ bảo: Sau này tao dẫn ra chợ 2 buổi là biết hết ấy mà. Mà không thì để vợ thằng B nó dẫn đi.

Một lúc sau, ngồi nói chuyện cưới xin. Cụ bảo:
    - Hôm đi ăn hỏi, về bác M bảo nhà gái có vẻ vui nhỉ. Mà vui quá đi ấy chứ. 27 sắp ế đến nơi rồi. Đẩy được con ngan già đi thì vui quá còn gì.

Thực sự lúc ấy nghe MC em nói thế em thấy xúc phạm ghê gớm. Nhưng em ngồi im k phản ứng gì rồi 1 lúc sau về. Đi đường cứ nghĩ câu nói của MC mà ứa nước mắt ra. Em thấy cứ như cụ chỉ thích con giai mình lấy được cô vợ biết làm hùng hục, có công có việc thì hùng hục lao vào mà làm, nấu ăn ngon. Em biết tháo vát đảm đang được như thế quả là tốt, nhưng đó đâu phải là cái quan trọng nhất khi quyết định lấy vợ lấy chồng đâu.

Rồi chuyện cứ khoe con giai mình có nhiều người hỏi, rồi bảo em là con ngan già lấy được chồng thì vui quá rồi thì em thực sự ức lắm. Em đâu phải thuộc dạng ế ẩm gì đâu. Ngay tại thời điểm chồng em đến tán em, em cũng còn có 2 sự lựa chọn khác cơ mà:Crying:. Ngay cả bố mẹ em lúc đầu cũng đâu có ưng chồng em, thích em lấy người khác cơ. Nhưng các cụ cũng rất tôn trọng quyết định của em, nên khi em quyết yêu chồng em các cụ cũng k bàn luận j nữa. Em thì chưa bao giờ nói với chồng em chuyện ấy, mà chồng em cũng k bao giờ nói với em là trước đây có cô này cô kia, nhà này nhà kia muốn cưới gả với chồng em.
    Mà xét về hoàn cảnh gia đình, bố mẹ em, anh chị nhà em là dân cán bộ công chức, giáo viên. Còn nhà chồng em, BMC em là công nhân. Công việc của em cũng ổn định, thuộc dạng công chức, lương cũng thừa để tự nuôi bản thân, k phải bám vào chồng. Thế mà em thấy mẹ chồng em coi thường em quá. Huhu.

Chồng em thì rất quý mẹ, bảo với em sau này em k phải sống cùng với cụ (bọn em ở HN, còn BMC em ở quê), thi thoảng cụ lên thăm vài ngày hoặc mình về quê thì mới tiếp xúc trực tiếp, nên cố gắng đừng để làm cụ buồn. Hôm qua lúc em nhặt rau, chồng đợi mẹ chồng em đi khỏi là chạy vội vào nhặt rau cùng với em cho nhanh. Thực sự những gì chồng em cư xử với em thì em chả có gì phàn nàn. Nhưng chưa cưới mà em đã "ngán" MC em thế này thì k biết sau này mối quan hệ MC-ND sẽ ra sao nữa. Chồng em đứng giữa, rất quý và tôn trọng mẹ, lại cũng thương vợ nữa thì rồi cũng khổ chồng em thôi.:Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,539 Bài viết

• 3,667 Được cảm ơn

Mình hiểu tâm trạng của bạn, tức và tự ái....nhưng theo mình bà nói chủ yếu để đưa con trai bà lên chứ ko có ý chê bai gì bạn.
    Muốn cụ chán chỉ còn cách hùa theo cụ, rồi qua thời gian tự bạn khẳng định mình thôi.
    Mà nghĩ làm gì cho mệt người, mình sống với chồng cả đời, chồng ổn là ok, còn mấy cái râu ria ko để đầu cho nó nặng.
    Cứ vui vẻ, hoà nhã...người nói cũng tự cảm thấy xấu hổ thôi.
    Được chưa ợ????
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 4,342 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em gái ơi, chuyện ấy nhỏ như con thỏ ấy mà, có gì mà phải buồn, bà mẹ chồng nào cũng vậy hết, con giai bà là vàng, con gái nhà người ta là cục c**, em ạ. Quên nhanh cho đời nó tươi, miễn ông chồng ok là ổn rồi.

Nhưng đúng là em có chỗ hơi dở thiệt, 27 tuổi rồi mà còn yếu bóng vía thế em. Chị nè, chị kể kinh nghiệm trực tiếp của chị nhé. 29 tuổi mới cưới, trước đó về nhà chơi, mẹ chồng nói:

Thằng C (ông xã) nhiều con theo lắm, con A, con B, con C…., đứa nào cũng thích nó hết. Chị cười hì hì, hỏi lại ngay, “Thế mấy cô đó có xinh không bác?” Bà bảo xinh chứ, chị nói luôn “ he he, thế mà đồng chí C chọn con là con xinh nhất rùi, bác nhỉ” rồi cười một tràng, bà chả còn cách nào khác cười theo luôn.

Bà chê chị già (30t ta rồi mà), may mới lấy được xã chị, chị ninh luôn “vâng may quá, con tán mãi ảnh mới đổ bác ạ”- MC tắt đài mà mặt vẫn cười.:Clown:
    Mẹ chồng có chê vụng về, chậm chạp…, toàn nịnh thôi mẹ dạy con đi, công nhận mẹ khéo thật, anh C toàn bảo mẹ giỏi giang, đảm đang nuôi cả bầy con nên người, hàng xóm cũng khen mẹ… bla bla thế lọ thế chai, mẹ chồng khoái cười tít mắt.rooling:rooling:rooling:

Cứ cái bài “cùn” chị nói với MC, chả sao cả. Thế mà chị về làm dâu, ở nhà bà 1 năm sinh bé mà không phải động vào cái bát em à, bà giành làm hết, r a ở riêng bà còn buồn nữa đó.

Thực ra em à, tâm lý bà mẹ nào có con trai lấy vợ cũng thế thôi, muốn “dìm hàng” con dâu 1 tý để con trai mình có giá hơn chứ chả phải bà khó khăn gì đâu. Em cứ cư xử bình thường, mọi chuyện coi là chuyện đùa thì mọi việc sẽ đơn gỉan hơn rất nhiều. Đừng thấy bà thế mà tự tạo áp lực cho mình, nếu có ác cảm trước khi cưới thì sau này sẽ khó xử hơn, chồng mình sẽ cực lắm đấy. Thoải mái tinh thần lên, biến mọi chuyện thành sự hài hước, em sẽ thấy MC khác hẳn.
    Chúc em có đám cưới vui và bước vào cuộc sống mới may mắn nhé.
    :Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,021 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

bà MC nào cũng thế thôi em ạ. Chị này, không khác gì em đâu. Bây giờ là thế, cưới xong rồi còn đau khổ gấp vạn. Nói thê không phải xui em đừng cưới nhé, mà chị khuyên em chuẩn bị tinh thần để bước vào cuộc chiến MC-ND á
    Hãy cố vươn vai mà đứng
    Tô son lên môi lạnh lùng
    Hãy cố yêu người mà sống
    Lâu rồi đời mình cũng qua
    :Rose:pics074
    DSC_0007
    BolTaon
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 775 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metocvang Xem bài viết
    Em gái ơi, chuyện ấy nhỏ như con thỏ ấy mà, có gì mà phải buồn, bà mẹ chồng nào cũng vậy hết, con giai bà là vàng, con gái nhà người ta là cục c**, em ạ. Quên nhanh cho đời nó tươi, miễn ông chồng ok là ổn rồi.

Nhưng đúng là em có chỗ hơi dở thiệt, 27 tuổi rồi mà còn yếu bóng vía thế em. Chị nè, chị kể kinh nghiệm trực tiếp của chị nhé. 29 tuổi mới cưới, trước đó về nhà chơi, mẹ chồng nói:

Thằng C (ông xã) nhiều con theo lắm, con A, con B, con C…., đứa nào cũng thích nó hết. Chị cười hì hì, hỏi lại ngay, “Thế mấy cô đó có xinh không bác?” Bà bảo xinh chứ, chị nói luôn “ he he, thế mà đồng chí C chọn con là con xinh nhất rùi, bác nhỉ” rồi cười một tràng, bà chả còn cách nào khác cười theo luôn.

Bà chê chị già (30t ta rồi mà), may mới lấy được xã chị, chị ninh luôn “vâng may quá, con tán mãi ảnh mới đổ bác ạ”- MC tắt đài mà mặt vẫn cười.:Clown:
    Mẹ chồng có chê vụng về, chậm chạp…, toàn nịnh thôi mẹ dạy con đi, công nhận mẹ khéo thật, anh C toàn bảo mẹ giỏi giang, đảm đang nuôi cả bầy con nên người, hàng xóm cũng khen mẹ… bla bla thế lọ thế chai, mẹ chồng khoái cười tít mắt.rooling:rooling:rooling:

Cứ cái bài “cùn” chị nói với MC, chả sao cả. Thế mà chị về làm dâu, ở nhà bà 1 năm sinh bé mà không phải động vào cái bát em à, bà giành làm hết, r a ở riêng bà còn buồn nữa đó.

Thực ra em à, tâm lý bà mẹ nào có con trai lấy vợ cũng thế thôi, muốn “dìm hàng” con dâu 1 tý để con trai mình có giá hơn chứ chả phải bà khó khăn gì đâu. Em cứ cư xử bình thường, mọi chuyện coi là chuyện đùa thì mọi việc sẽ đơn gỉan hơn rất nhiều. Đừng thấy bà thế mà tự tạo áp lực cho mình, nếu có ác cảm trước khi cưới thì sau này sẽ khó xử hơn, chồng mình sẽ cực lắm đấy. Thoải mái tinh thần lên, biến mọi chuyện thành sự hài hước, em sẽ thấy MC khác hẳn.
    Chúc em có đám cưới vui và bước vào cuộc sống mới may mắn nhé.
    :Smiling::Smiling:

:Smiling:Phải học tập Mẹ Tóc Vàng mới được, sao mình cứ nóng tính và dễ phản ứng, hơi tí là sưng hết cả mặt lên-thiệt nhỉ?
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/

Hãy chung tay để có thêm suất ăn miễn phí cho bệnh nhân nghèo viện Nhi TW
    • 468 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Không phải sống chung là một điều tốt rồi chị ạ. Còn mấy lời như mc chị nói thì cũng là bình thường thôi, đừng giữ trong lòng, miễn là mình sống vui vẻ hạnh phúc là được rồi. Chị còn có nhiều cơ hội để chứng tỏ cho mc tương lai thấy là mình tốt mà. Còn nếu trong trường hợp mc không thông cảm được, thì cũng lơ đi, đừng suy nghĩ nhiều quá mà trầm cảm. Em còn bị MC nói thẳng vào mặt là muốn chồng em lấy cô A nào đó, chứ không phải lấy em. Em kệ, coi như gió thoảng qua tai, đấy là mc muốn chứ có phải chồng muốn lấy đâu mà lo. Miễn là mình sống hạnh phúc với chồng mình là được rồi.

So đo với mc là một cuộc so đo mà thua nhiều, thắng ít - thiệt nhiều, lợi ít. Thế nên nếu chẳng may sau này MC vẫn còn như thế, thì cứ coi như đó là sở thích, thú vui của cụ, mình cho vào lỗ tai bên này, rồi cho ra lỗ tai bên kia thôi chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,227 Bài viết

• 3,207 Được cảm ơn

lại một người nữa giống như tôi, tương lai thật đen tối...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 865 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái vụ này hot quá. Target học chiêu của metocvang là ổn đấy. Mà buồn cười cái vụ con ngan già quá, ko hiểu chồng của con ngan già là con gì nhỉ :Laughing:. Bà mẹ chồng này có kiểu ăn nói xóc hông quá.
    uUfUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị đã an ủi, đông viên em. Nghe các chị khuyên em cũng đành ngậm ngùi rằng cái kiếp làm dâu nó khổ thế rồi.
    Thực sự từ hôm qua đến giờ em buồn lắm. Mà sắp cưới, nhà có công có việc, chồng em sang nhà em toàn phải nói dối là sang nhà đứa bạn hoặc có tí việc phải đi thôi. Như trước hôm ăn hỏi, chồng em sang nhà em giúp treo cái phông, xếp mấy cái bàn ... (cái này chồng tự sang chứ em cũng k bảo phải sang) mà về mẹ chồng em bảo: mày sang quét ngõ cho nhà người ta hay sao mà lâu thế.
    Em trước nay cứ nhìn cuộc đời bằng màu hồng, kể cả về mối quan hệ MC-ND cũng vậy.

CHị metocvang đối đáp hay thiệt, nhưng phải thừa nhận k phải ai cũng "nhanh trí" như chị mà đáp lại thế được. Em sẽ học tập cách của mẹ tóc vàng thôi, chắc phải học lâu lắm á. Chị còn "chiêu" nào mách tiếp em nhé!
    • 282 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nghe mấy chị nói, ước gì bà MC mình nói được tiếng Việt, để mình còn đối đáp lại. Chán thật. Hoàn cảnh của chị y như em đấy target08 ơi.... nhưng chỉ biết ngậm bồ hòn làm ngọt thôi, vì vốn liếng tiếng Anh mình có hạn, không đủ để chơi trò " đối đáp dân gian " với chị ý......:Sad:

Wherever the wind blows me too, i'll fly with it.... happily!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 877 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

chuyện muôn thủa, đời nào chả vậy, sau này có con bạn sẽ hiểu, con mình luôn là vàng, cho dù nó có hư, có xấu, có phá nhà đi chăng nữa.

Tớ có bà thím còn thế này, kể về con trai mình. "E XXXX nhà thím ngoan lắm, ngoại trừ việc nó lô đề, đua xe, đánh nhau thì nó rất tốt." Đấy là kể với tớ, người nhà, chứ nếu là con dâu, chắc còn fải hoành tráng nữa ý chứ
    Vợ chồng méo :Kiss:

em4BbPLBp7

Các mẹ ủng hộ nhà em nào:
    https://enbac.com/Noi-that-Gia-dung/p...t-cua-ban.html
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 240 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucu Xem bài viết
    lại một người nữa giống như tôi, tương lai thật đen tối...
    Chị nói thế này thì làm sao em Target08 yên tâm lấy chồng đây ợ!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 275 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

MC chị hồi 1-2 năm đầu cũng suốt ngày cái A, B… tán thằng Y (chồng chị), mẹ cái D, G thích làm thông gia với MC chị lắm... bla…bla… Chị vẫn cười tươi rói thích thú khai thác thêm thông tin xem các bé ấy thích như thế nào, trông như thế nào v.v… thiếu mỗi điều là hỏi kết quả dư thế lào thôi hehe… vì kết cục to nhất chính là mình đang ở cạnh MC đấy chứ còn ai? Và những thông tin thu thập được đó là để dành để thi thoảng lôi ra tẩn chồng cho chừa cái thói trăng hoa (theo suy diễn của vợ J)…
    Đôi lời nhắn với các em gái giống như chủ tóp là: Hãy tự tin vào bản thân mình, mình biết mình có giá là được (chồng cũng biết giá trị của vợ thì càng tốt, có anh nọ anh kia tán thì cũng đừng giấu mặc dù lúc nào chồng cũng là nhất J), còn MC à, cứ bơ đi thôi, nếu có thể thì cho thành chuyện cười luôn… Có 1 kinh nghiệm của chị là: Mỗi lần lên cơn sôi máu với MC thì im ngay, đi ra chỗ khác, chờ sau 1-2 ngày nếu cảm thấy bị xúc phạm quá kg thể chịu được nữa (thường thì liên quan đến bố mẹ đẻ mình…) thì đề nghị nói chuyện nghiêm túc với MC, còn nếu vấn đề chỉ vớ vỉn bình thường thì sau 1-2 ngày đó mọi bực tức sẽ biến đi như chưa hề có J Chị nhiều lúc nghĩ lại cũng thở phào vì may quá lúc đó mình không bật lại ngay, lời nói buông ra không thể lấy lại được, hay cũng do chị là người mau quên? Mà sống ở đời nhiều khi cũng nên quên 1 số thứ cho trẻ lâu, chồng chị bảo chị sắp quên “mình đã có chồng” rồi đấy J Các em gái cố gắng bình tĩnh nhé, phải biết “sợ” MC trong khi mình điều khiển chồng nhé, mình sống với chồng là chính mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 877 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

cái khoản này thì 2 vc mình huề nhau, ai cũng đều có 2 mối tình trc khi đến với người hiện tại, BM mình cũng thường xuyên nâng cao quan điểm là ngày xưa nhiều đứa theo đuổi con gái tôi lắm với zai, và mẹ zai cũng vài lần (vô tình hay cố ý chả biết) tiết lộ có bạn này bạn kia muốn làm dâu nhà bác với mình. Nhiều lúc 2 vc mình tự cười với nhau là: cứ tưởng là ế đến nơi rồi, hóa ra mình vẫn hoành tráng quá nhỉ. Ignore điều này đi bạn ơi, còn nhiều việc phải lo nghĩ hơn mà
    Vợ chồng méo :Kiss:

em4BbPLBp7

Các mẹ ủng hộ nhà em nào:
    https://enbac.com/Noi-that-Gia-dung/p...t-cua-ban.html
    • 290 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chắc tại bạn không biết lấy lòng MC , và có nhiều cái MC chưa vừa lòng, mình trẻ phải phấn đấu thôi , chịu khó lấy lòng MC tý về sau cái j cũng dễ . CD mà đc BMC quý thì về sau cãi nhau chồng nó có làm j mình mình cũng luôn đc bênh vực
    • 468 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Anh BĐ nhìn đời đơn giản thế nhở
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 4,342 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác Bố đời ạ (gớm, mỗi lần thấy cái nick của bác em cứ giật mình thon thót, bố đời mà lên tiếng dạy thì tụi em chỉ có :Sigh

Em chỉ nói đơn giản với bác thế này thôi ạ. Em quan niệm rằng lấy chồng, phụ nữ nào cũng mong được nhà chồng quý. Vì dù gì đấy cũng là người thân của chồng, của con mình, chẳng hay gì nếu 2 bên xung đột với nhau. Nhưng không phải bà mẹ chồng nào cũng dễ dãi đủ để con dâu lấy lòng. Cũng chẳng phải nàng dâu nào cũng đủ sức để lấy lòng mẹ chồng mãi. Quan trọng là cả 2 bên đều có ý thức xây dựng và nhường nhịn lẫn nhau. Và quan trọng nhất chính là vai trò của các ông chồng như bác í, bác ạ. Chúng em mong mỏi có được 1 ông chồng yêu vợ thương con, quý trọng gia đình, hiểu biết và có thể chia sẻ với vợ, kể cả lúc vợ có lỡ xung đột với mẹ chồng. Chỉ cần vậy là đủ rồi, bác ạ. Chứ trong lòng em chưa bao giờ nghĩ lấy lòng mẹ chồng, để mẹ chồng quý thì sau này nhỡ cãi nhau với chồng có người bênh. Nếu mà có cãi nhau, em cũng dấu tiệt, cấm bao giờ lôi mẹ chồng vào cuộc. Vì chuyện của vợ chồng là chuyện riêng, tự giải quyết với nhau, không nên để người lớn can thiệp vào. Đó là cách ứng xử của những người trưởng thành đấy, bác ạ.

Chủ tóp thân. Em đừng quá sợ hãi “con ngoáo ộp” có tên gọi mẹ chồng trước cả khi lấy chồng nhé. Ai cũng có cái hay, cái dở, miễn là mình nhìn vào mặt hay để sống với mẹ chồng (mặt dở cũng nên thấy nhưng để phòng thân thôi, em ạ). Đừng quá căng thẳng, cứ tự tin vào bản thân mình và cách sống của mình. Nếu có gì xung đột, lại lên đây để chị em mình tư vấn giúp nhau tiếp.
    Chị tin mọi việc sẽ tốt đẹp với em.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,227 Bài viết

• 3,207 Được cảm ơn

Các chị CD cố gắng lên (cố lên Chiaki)
    Trời ơi em bức xúc MC quá nhưng em nói ở đây lại sợ cái khóa to đùng treo vào top mất thôi
    • 792 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

ôi giời, chuyện muôn thuở, MC tương lai tớ thì lúc nào cũng ba thằng X với ông bà nội ko thik thằng X cưới con, vì con là con 1, phải nhờ cô nói mãi mới xuôi đấy, rồi thì thằng X còn bé lắm (30 chứ mấy), ba nó cũng chưa muốn cho cưới đâu, tại thấy con cũng lớn rồi nên thôi cho cưới, tớ 27, mà từ đầu tới cuối tớ có bảo cưới đâu cơ chứ,ko lẽ lại đi nói là " Bác à, con zai bác theo con lên bờ xuống ruộng con mới chịu đấy chứ", tớ là mắt mù tai điếc luôn, giờ nói gì tớ cũng bơ, muốn nói mặt trời mọc đằng tây tớ cũng chả phản đối.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 798 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue night Xem bài viết
    ôi giời, chuyện muôn thuở, MC tương lai tớ thì lúc nào cũng ba thằng X với ông bà nội ko thik thằng X cưới con, vì con là con 1, phải nhờ cô nói mãi mới xuôi đấy, rồi thì thằng X còn bé lắm (30 chứ mấy), ba nó cũng chưa muốn cho cưới đâu, tại thấy con cũng lớn rồi nên thôi cho cưới, tớ 27, mà từ đầu tới cuối tớ có bảo cưới đâu cơ chứ,ko lẽ lại đi nói là " Bác à, con zai bác theo con lên bờ xuống ruộng con mới chịu đấy chứ", tớ là mắt mù tai điếc luôn, giờ nói gì tớ cũng bơ, muốn nói mặt trời mọc đằng tây tớ cũng chả phản đối.

Đọc câu này của mẹ nó mà em không nhịn được cười :Laughing::Laughing::Laughing:
    Chả biết ký gì thôi thì chả ký nữa !
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2