Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Rất ghét bà chị dâu của chồng, làm sao đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.3K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 132 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

em có bà chị dâu của chồng, bằng tuổi em, trình độ lớp 9, nghế nghiệp công nhân khu công nghiệp bắc thăng long.
    Lý do em căm ghét bà ta là: lúc em và bà ta về nhà sinh em bé, bà ta sinh con sau em, nên khi bà ta về bà ta đã ngấm ngầm có ý đồ chơi xấu mẹ con em, cụ thể là: con em bị đi ngoài, ở nhà kiêng không cho nước mắm vào thức ăn, nhưng mặc dù em đã rặn trước mà bà ta vẫn ngấm ngầm cho vào trong thức ăn của em, trong khi em kiêng khem, con em phải uống thuốc đi ngoài.
    Lý do thứ 2: Bà ta rất khôn lỏi, khi không có chồng bà ta ở nhà thì lười toàn nằm trên giường ngủ, nhưng khi chồng về lại giả vờ làm việc này việc kia. rồi dụ dỗ thế nào để ông bà nội mua cho nhiều thứ, chảng phải bó tiền ra đi sinh con, và mua đồ cho con. chuyên môn lấy đồ của em và con em.
    Lý do thứ 3: Sau lưng bố mẹ chồng bà ta nói với em bố mẹ chồng thế này thế kia..... đại loại rất coi thường bố mẹ chồng, và còn nói ông bà không ra gì. nhung khi em nói lại thì bà ta chối.
    Lý do thứ 4: còn nhiều chuyện nhỏ và to khác, nhưng nhận xét của em là: bà ta là con người ích kỷ, tham lam, xấu tính. không hiểu sao bố mẹ chồng em và cả chồng em bắt em phải nhịn vì bà ta là dâu trưởng,
    tết này về: em định nếu bà ta không nói j thì em cho qua, còn định bắt nạt em thì em sẽ gọi chồng bà ta ra, và cả chị chồng để kể rất nhiều chuyện xấu của bà ta ra cho mọi người cùng biết, nhưng chồng em lại không cho em nói, và bảo thích thì lôi nhau ra ngoài đường để mọi người đều biết con dâu ông đứa nào cũng ngoan. em nên làm gì bây giờ ạ, chả lẽ không nói ra thì mọi người vẫn nghĩ bà ta đối xử với em tốt lắm.
    mẹ yêu con lắm conan à.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Khóa theo yêu cầu
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 109 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

em thì cũng là dau trưởng đây ,ít tuổi hơn nhưng làm chị dâu về sau ,cũng mới sinh nhưng hoàn cảnh của mình thì ngược lại,tính mình lại sống nội tâm chả bao giờ để ý nhưng toàn bị người ta nói xáu sau lưng chọc gậy bánh xe mẹ ợ .E cũng tức lắm nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại mình chả cần để ý ,sống sao cho cái tâm thanh thản là được kệ mẹ chúng nó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 289 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Thu thập bằng chứng rồi mới nói chuyện nha em, kẻo chính mình đập lại mình đó, loại tiểu nhân khó đối phó lắm
    • 82 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_conan Xem bài viết
    em có bà chị dâu của chồng, bằng tuổi em, trình độ lớp 9, nghế nghiệp công nhân khu công nghiệp bắc thăng long.
    Lý do em căm ghét bà ta là: lúc em và bà ta về nhà sinh em bé, bà ta sinh con sau em, nên khi bà ta về bà ta đã ngấm ngầm có ý đồ chơi xấu mẹ con em, cụ thể là: con em bị đi ngoài, ở nhà kiêng không cho nước mắm vào thức ăn, nhưng mặc dù em đã rặn trước mà bà ta vẫn ngấm ngầm cho vào trong thức ăn của em, trong khi em kiêng khem, con em phải uống thuốc đi ngoài.
    Lý do thứ 2: Bà ta rất khôn lỏi, khi không có chồng bà ta ở nhà thì lười toàn nằm trên giường ngủ, nhưng khi chồng về lại giả vờ làm việc này việc kia. rồi dụ dỗ thế nào để ông bà nội mua cho nhiều thứ, chảng phải bó tiền ra đi sinh con, và mua đồ cho con. chuyên môn lấy đồ của em và con em.
    Lý do thứ 3: Sau lưng bố mẹ chồng bà ta nói với em bố mẹ chồng thế này thế kia..... đại loại rất coi thường bố mẹ chồng, và còn nói ông bà không ra gì. nhung khi em nói lại thì bà ta chối.
    Lý do thứ 4: còn nhiều chuyện nhỏ và to khác, nhưng nhận xét của em là: bà ta là con người ích kỷ, tham lam, xấu tính. không hiểu sao bố mẹ chồng em và cả chồng em bắt em phải nhịn vì bà ta là dâu trưởng,
    tết này về: em định nếu bà ta không nói j thì em cho qua, còn định bắt nạt em thì em sẽ gọi chồng bà ta ra, và cả chị chồng để kể rất nhiều chuyện xấu của bà ta ra cho mọi người cùng biết, nhưng chồng em lại không cho em nói, và bảo thích thì lôi nhau ra ngoài đường để mọi người đều biết con dâu ông đứa nào cũng ngoan. em nên làm gì bây giờ ạ, chả lẽ không nói ra thì mọi người vẫn nghĩ bà ta đối xử với em tốt lắm.
    Chị ơi, thật ra thì hồi đầu em cũng bị như thế, còn bị tỏ thái độ ra mặt nữa cơ, thích thì e chơi, ko thích thì thôi, còn chuyện bà ý nói xấu thì ko nên kể lể vì dù là có chuyện đấy đi chăng nữa nhưng mà lời từ miêng mình nói ra bme chồng nghe đã ko thích rùi. Nhiều khi e chồng e tức lên toàn nói xấu bme nó nhưng em chẳng hùa theo. Mình nên giữ lập trường của mình, trung lập chị ạ, mình cứ kiên nhẫn từ tốn, không đao to búa nặng, lạt mềm buộc chặt rùi cũng qua hết mà chị. mình là mình là được
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 324 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em nói chị nghe, dù gì thì cũng là ng` trong nhà với nhau, bỏ wa đc thì bỏ wa, đừng giữ trong bụng làm gì và phải cảnh giác đề phòng, hok thôi mắc công mình mang tiếng xấu trong khi ng` ta thì hưởng lợi.
    Còn nhịn k nổi nữa thì ai sao ta zậy đi, chơi với tiểu nhân thì k cần lý lẽ đâu chị à mà phải có bằng chứng xác đáng nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • 182 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng gặp trường hợp như bạn, nhưng không phải mình là người nhỏ nhen mà chị ta sống quá ích kỷ. Kinh nghiệm của mình để giữ hòa thuận là không nói gì. Mỗi người có 1 cuộc sống riêng mà.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

toT nhât la ko noi i vjec ại n day lam
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 101 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, hạ hỏa đi, nên bình tĩnh giải quyết vấn đề đừng nóng vội rồi m cũng bị mọi ng nghĩ ko hay, mà nhất là ngày tết, có gì cũng đừng làm to chuyện gây cãi vã qua lại, không khí gia đình căng thẳng thì còn gì là vui. Đối phó với loại chị dâu đó m cũng phải cao thủ, nhưng cao thủ thế nào trong các tình huống thì mẹ nó phải tự cân não, hoặc khi có chuyện thì lên đây để mọi người tư vấn cho. Bình tĩnh đi!
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

dĩ hòa vi quý đi chị. bữa nào 2 chị em rủ nhau đi shopping đi, tâm sự ăn uống với nhau để hiểu nhau hơn, em nghĩ có cách giải quyết hết, chủ yếu là chị có muốn làm hay không
    • 6,456 Bài viết

• 13,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui ghét à? ghét thì không nói chuyện, không để ý, không abc, xyz, thế thôi... đỡ đau đầu.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 2,068 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bạn có thể đã hiểu lầm chị ấy. Dù gì cũng là người trong gia đình, 1 giọt máu đào hơn ao nước lã. Cụ thể là mình nghe bạn kể ông cũng rất thương chị ấy, người lớn họ kinh nghiệm lắm, ng gian dối họ nhận ra ngay chứ bạn.
    Bạn ơi cố gắng nhẫn nhịn nha, 1 GIỌT MÁU ĐÀO HƠN AO NƯỚC LÃ.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thuê xã hội đen cho ra ngô ra khoai luôn, hia hia.
    Chung cư giá gốc chủ đầu tư, hỗ trợ thủ tục chính xác, 24/24
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 288 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Ôi, gặp việc gì thì nói thẳng toẹt vào mặt bà í luôn chứ, nhưng cứ nhẹ nhàng mà nói thôi, sợ gì bà í. Mình cũng có bà chị dâu, cho tịt ngòi luôn, khỏi nói chuyện. Đời còn đầy người không họ hàng, máu mủ mà tốt gấp vạn lần.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có bà chị dâu ( vợ của anh 2 của chồng mình) thấy ghét kinh khủng.Khi có người khác ở nhà như má chồng mình chẳng hạn thì bà ta bình thường,khi chỉ có mình vs bà ta ở dưới bếp thì bà ta ly
    comment by WTT mobile view
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thì bà ta lấy đồ rất mạnh tay ,để đồ xuống bàn thì bà ta quăng xuống như dằn ms85t mình vậy đó.Hôm bữa mình đang đứng phơi đồ ở cửa sau, lúc đó chỉ có mình vs ba, bã đi tới sau lưng mình và nói " xích ra coi " .Tại lúc đó mình mới về làm dâu còn hiễn,cung không nghỉ bã lại nói chuyện thô lỗ, láo xược đến như vậy nên mình đã né wa cho bã đi và đã tức muốn khóc,sau đó mình đã nói cho ox mính bít
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thì bà ta lấy đồ rất mạnh tay ,để đồ xuống bàn thì bà ta quăng xuống như dằn ms85t mình vậy đó.Hôm bữa mình đang đứng phơi đồ ở cửa sau, lúc đó chỉ có mình vs ba, bã đi tới sau lưng mình và nói " xích ra coi " .Tại lúc đó mình mới về làm dâu còn hiễn,cung không nghỉ bã lại nói chuyện thô lỗ, láo xược đến như vậy nên mình đã né wa cho bã đi và đã tức muốn khóc,sau đó mình đã nói cho ox mính bít. Cứ mỗi vuối tuần có bã ở nha, mình cảm thấy rất khó chịu khi gặp bà ta và cũng không muốn tiếp xúc với bà ta. Thỉnh thỏang cuối tuẩn,minh tự lấy tiền túi đi chợ nấu cơm cho cả nhà chồng an vì ngày thường cả nhà đi làm hết thì mẹ chồng mình nấu. Nhưng cứ hễ mình nấu cơm thì bà ta không an , rồi còn kêu chồng bã đi mua cơm hộp hay gì về cho bã an chứ.hix tức wá trời lun...Riết rồi mình cũng ít nấu cơm cuối tuần lun vì không chịu nổi thái độ đó của bà ta. Tính mình hiền không thích cãi nhau ,vợlai
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thì bà ta lấy đồ rất mạnh tay ,để đồ xuống bàn thì bà ta quăng xuống như dằn ms85t mình vậy đó.Hôm bữa mình đang đứng phơi đồ ở cửa sau, lúc đó chỉ có mình vs ba, bã đi tới sau lưng mình và nói " xích ra coi " .Tại lúc đó mình mới về làm dâu còn hiễn,cung không nghỉ bã lại nói chuyện thô lỗ, láo xược đến như vậy nên mình đã né wa cho bã đi và đã tức muốn khóc,sau đó mình đã nói cho ox mính bít. Cứ mỗi vuối tuần có bã ở nha, mình cảm thấy rất khó chịu khi gặp bà ta và cũng không muốn tiếp xúc với bà ta. Thỉnh thỏang cuối tuẩn,minh tự lấy tiền túi đi chợ nấu cơm cho cả nhà chồng an vì ngày thường cả nhà đi làm hết thì mẹ chồng mình nấu. Nhưng cứ hễ mình nấu cơm thì bà ta không an , rồi còn kêu chồng bã đi mua cơm hộp hay gì về cho bã an chứ.hix tức wá trời lun...Riết rồi mình cũng ít nấu cơm cuối tuần lun vì không chịu nổi thái độ đó của bà ta. Tính mình hiền không thích cãi nhau ,với lại bà ta đã xin được 2 đứa con gái, ông bà nội rất cưng 2 đứa cháu nên cũng thiên vị về bà ta hơn, mình biết điều đó lại không mún rước sự bực bội vào mình nên mình cứ ở trong phòng hixhix giống tự kỷ vậy đó hixhix. Mình cũng hk thix 2 đứa cháu đó,không phải vì mình ghét mẹ nó mà ghét nó. Mà bởi vì bã dạy 2 đứa con bã không thưa gửi, chào hỏi mình khi thấy mình.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều lần mình nghe 2 đứa tụi nó hỏi " ai vậy mẹ " khi thấy mình. Thì mình lại nghe bà ta hoặc chồng bà ta nói " thôi mệt , nhiều chiện wá , hỏi làm gì " làm mình buồn ghê. Tro
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều lần mình nghe 2 đứa tụi nó hỏi " ai vậy mẹ " khi thấy mình. Thì mình lại nghe bà ta hoặc chồng bà ta nói " thôi mệt , nhiều chiện wá , hỏi làm gì " làm mình buồn ghê. Trong khi đó mình chưa bao giờ làm gì vô lễ , hoặc bất lịch sự với bà ta hết. Lúc trước khi về nhà thấy ai ở nhà là mình đều thưa gửi cho phải phép nhưng giờ trừ 2 vợ chồng bà ta thì mình không thưa . Mình nghĩ ai đối xử với mình sao thì mình đối xử lại nhvậy. Tết saư
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tết hoặc đám tiệc gì đó trong gia đình mình rất thíx vì tính mình không phải nhác việc nhà chồng . Nhưng cứ nghĩ đến vịr6c phải đụng mặt với bà ta, mình lại thấy khó chịu ,bực mình, nhiều khi mình còn kêu cjồng chở mình đi đâu chơi hoặc về nhà mẹ ruột mình để không phãi đụng mặt bà ta. Bây giờ mình chỉ cần nghe tiếng bà ta thôi, không cần thấy mặt bà ta là mình cũng đủ ghét bà ta đến não rồi . Tết đến thấy ba mẹ ruột mình wa nhà chồng mình, bã cũng không thưa gửi gì hết , nghe ba mẹ chồng mình giới thiệu ba mẹ ruột mình xong, bã chỉ nhìn ba mẹ chồng , sau đó " ừ hử " 2 tiếng vs ba mẹ chồng rồi đi, không thưa gửi gì ba mẹ ruột mình hết. Có mấy lần mẹ ruột mình hỏi ,bà ta đối xử vs mình có tốt hk vì mẹ mình thấy thái độ vô lễ đó của bà ta. Mình sợ mẹ bùn nên lúc đầu nói bình thường nhưng lúc sau này bùn và tức wá nên đã nói cho mẹ mình nghe
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2